Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Manpower

Đi bộ
Xe đi ở tốc độ 20km thấy đầu rung có khắc phục đc ko bác tấn ?

bab3y

Xe hơi
Xe em vespa s ie cho e hỏi cụ với
- hôm qua em có ra thay dầu máy topcom thì bảo ren ốc dầu bị mòn, dò rỉ dầu ra, họ bảo thay ốc 170k nhưng lần sau thay dầu mà tháo ra khả năng lại bị, họ bảo làm lại ren ở chỗ đấy, phải tháo cả máy cả xe(đại loại thế @@) mất hơn 1 buổi. Hết 350k làm lại ren và ốc mới luôn. Họ bảo TH xấu nhất là đang đi rơi ốc ra thì chảy hết dầu. Cái làm lại ren này có ổn ko cụ?
- xe em cứ rửa xe xong là khó đề, đề được thì hay bị hụt ga cứ đi tí thì lại ngỏm lại phải đề lại đi nguy hiểm lắm, cái đấy nó do gì ạ có lần e rửa xe ko để đc đã thay bugi rồi
Update ảnh cái ốc 170k đây ạ, bảo làm lại ren sáng đến đầu h chiều lấy nên em cũng ngại, chả nhẽ thôi cứ để ốc mới đi

Chỉnh sửa cuối:

baote

Xe đạp
bác tân cho e hỏi! phanh tay trái của e hiện tại k ăn nữa vs cả hôm nay tự dung chỗ bánh sau xe có dầu chảy ra thì là lỗi gì với ạ vs cả chi phí sửa chữa luôn ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe đi ở tốc độ 20km thấy đầu rung có khắc phục đc ko bác tấn ?
Bảo dưỡng lại bộ côn xem có đỡ hơn không cụ ơi.

Xe em vespa s ie cho e hỏi cụ với
- hôm qua em có ra thay dầu máy topcom thì bảo ren ốc dầu bị mòn, dò rỉ dầu ra, họ bảo thay ốc 170k nhưng lần sau thay dầu mà tháo ra khả năng lại bị, họ bảo làm lại ren ở chỗ đấy, phải tháo cả máy cả xe(đại loại thế @@) mất hơn 1 buổi. Hết 350k làm lại ren và ốc mới luôn. Họ bảo TH xấu nhất là đang đi rơi ốc ra thì chảy hết dầu. Cái làm lại ren này có ổn ko cụ?
- xe em cứ rửa xe xong là khó đề, đề được thì hay bị hụt ga cứ đi tí thì lại ngỏm lại phải đề lại đi nguy hiểm lắm, cái đấy nó do gì ạ có lần e rửa xe ko để đc đã thay bugi rồi
Update ảnh cái ốc 170k đây ạ, bảo làm lại ren sáng đến đầu h chiều lấy nên em cũng ngại, chả nhẽ thôi cứ để ốc mới đi
Cháy ren trong thì phải hàn đắp taro lại, ca này phải thợ co khí tay nghề cao mới làm được. Vì thế giá cả hoàn toàn phụ thuộc vào từng thợ, chứ ko có giá chung, 350K mà ngon thì không phải là đắt.

bác tân cho e hỏi! phanh tay trái của e hiện tại k ăn nữa vs cả hôm nay tự dung chỗ bánh sau xe có dầu chảy ra thì là lỗi gì với ạ vs cả chi phí sửa chữa luôn ạ
Xe cụ sáng nay qua rồi, do bánh răng trục bánh sau bị rỉ chỗ phớt nên dầu láp tràn sang bên má phanh sau. Khả năng cụ ít thay dầu láp hoặc nước vào nên bị thế.

Các cụ ơi cho em hỏi, em đi xe LX3VIe , xe em vừa mới bảo dưỡng thay dầu rồi bôi nhót xong mà bây h đc hơn 1 tháng đi lại ì ì, ga rất nặng hay là thay dây culoa nhỉ, em là con gái nên chẳng biết hỏng hóc thế nào cả,
Mợ chỉ bảo dưỡng qua, thay dầu thì chưa đủ đâu ạ. Có thời gian thì mợ cho đi bảo dưỡng toàn bộ thì xe sẽ ngon ngay.

baote

Xe đạp
đúng là sáng nay e vừa qua! Mong xe đi không sao chứ mỗi lần qua cụ lại toàn mất tiền củ ntn thì hơi hốt =.=

Billduy

Xe tăng
Cụ Tấn xem cho e con Grantourismo 125L khi nguội máy đề rất khó nổ, máy nóng dễ đề. Hiện giờ e để qua đêm sáng nay ra ko thể đề nổ đc nữa. E đã thay cả bugi, cả ăc quy mới rồi ???

bab3y

Xe hơi
Cụ ơi còn câu e đang thắc mắc vụ rửa xe xong là cứ khó đề, đề đc thì đi hay hụt ga lại phải đề lại, có lần mãi ko đề đc cháy cả bugi. Khổ quá ngại rửa xe cực kì, rửa xong mà nhấc cốp ra rồi xịt xịt bên trong thì đỡ hơn

ThanhCong1401

Xe đạp
bác cho em hỏi: xe em lx 125ie 2012 đi cứ bị giật nặng khi ga nhẹ lên tầm 30 thì êm ru. sáng ngày ra đề máy đi rất giật và khi đỗ lại e thả ga thì có tiếng cọc cọc ở bưởng côn và cứ thế trôi xe như ga nhẹ. e lên hãng ở bốt hàng đậu thì người ta bảo dưỡng côn xong thì êm ru đc 2 3 ngày r đâu lại vào đấy cứ 4 5 ngày là e vác đi bảo dưỡng côn. bác xem bệnh đó có chữa đc k hay phải sống chung với lũ ạ :(

manhquan121

Xe máy
con LX 125 của mình bị móp 1 vết ở mặt trc, cho mình giá gò lại với sơn lại toàn bộ xe, máu trắng nhé

TanPiaggio

Xe buýt
đúng là sáng nay e vừa qua! Mong xe đi không sao chứ mỗi lần qua cụ lại toàn mất tiền củ ntn thì hơi hốt =.=
Cụ không thay cái bánh răng đó thì cũng chỉ thời gian ngắn nữa là dầu lại tràn sang ngay.

Cụ Tấn xem cho e con Grantourismo 125L khi nguội máy đề rất khó nổ, máy nóng dễ đề. Hiện giờ e để qua đêm sáng nay ra ko thể đề nổ đc nữa. E đã thay cả bugi, cả ăc quy mới rồi ???
Cụ gọi cho em theo số hotline để tư vấn cho rõ ràng hơn nhé.

Cụ ơi còn câu e đang thắc mắc vụ rửa xe xong là cứ khó đề, đề đc thì đi hay hụt ga lại phải đề lại, có lần mãi ko đề đc cháy cả bugi. Khổ quá ngại rửa xe cực kì, rửa xong mà nhấc cốp ra rồi xịt xịt bên trong thì đỡ hơn
Cụ thử ấn lại cái giắc dây cao áp xem thế nào nhé.

bác cho em hỏi: xe em lx 125ie 2012 đi cứ bị giật nặng khi ga nhẹ lên tầm 30 thì êm ru. sáng ngày ra đề máy đi rất giật và khi đỗ lại e thả ga thì có tiếng cọc cọc ở bưởng côn và cứ thế trôi xe như ga nhẹ. e lên hãng ở bốt hàng đậu thì người ta bảo dưỡng côn xong thì êm ru đc 2 3 ngày r đâu lại vào đấy cứ 4 5 ngày là e vác đi bảo dưỡng côn. bác xem bệnh đó có chữa đc k hay phải sống chung với lũ ạ :(
Bộ côn của xe Piaggio khi chạy sẽ hút không khí vào làm mát, nếu cụ đi trên đường có nhiều bụi thì vài hôm là bẩn ngay. Vì thế phải định kỳ làm vệ sinh, BD côn mới ngon được. Tuy nhiên mức độ vệ sinh sạch đến đâu tùy thuộc vào tay nghề hoặc thái độ làm việc của KTV cụ à.

Vâng ạ, hôm trc em tháo hết cả xe ra để bảo dưõng ạ
mà các cụ cho em hỏi piagio bảo dưỡng ở đâu thì tốt chứ e vào topcom vừa đắt mà cũng chẳng ăn thua
Mợ đọc hết cái thớt này thì cũng sẽ tìm ra được vài chỗ để làm đấy ạ.

con LX 125 của mình bị móp 1 vết ở mặt trc, cho mình giá gò lại với sơn lại toàn bộ xe, máu trắng nhé
Tùy vào vết bẹp móp của xe mà chi phí khác nhau, xe của cụ làm hết chắc phải trên 3 củ.

ThanhCong1401

Xe đạp
Cụ không thay cái bánh răng đó thì cũng chỉ thời gian ngắn nữa là dầu lại tràn sang ngay.

Cụ gọi cho em theo số hotline để tư vấn cho rõ ràng hơn nhé.

Cụ thử ấn lại cái giắc dây cao áp xem thế nào nhé.

Bộ côn của xe Piaggio khi chạy sẽ hút không khí vào làm mát, nếu cụ đi trên đường có nhiều bụi thì vài hôm là bẩn ngay. Vì thế phải định kỳ làm vệ sinh, BD côn mới ngon được. Tuy nhiên mức độ vệ sinh sạch đến đâu tùy thuộc vào tay nghề hoặc thái độ làm việc của KTV cụ à.

Mợ đọc hết cái thớt này thì cũng sẽ tìm ra được vài chỗ để làm đấy ạ.

Tùy vào vết bẹp móp của xe mà chi phí khác nhau, xe của cụ làm hết chắc phải trên 3 củ.
xe e côn cũng mới thay cả bộ đc 2 tháng dây curoa thì e đi lúc nóng máy nghe như đập vào bưởng. như thế thì phải thay chưa hả bác. côn e cứ vệ sinh xong đc vài ngày là phải đi vệ sinh lại thì chạy mới êm như lúc mới. mà e mỗi ngày chỉ đi <20km đoạn đường nhà e là đường 5 thì có bụi đến nỗi 4 5 ngày là phải vệ sinh côn như thế k ạ.

TanPiaggio

Xe buýt
xe e côn cũng mới thay cả bộ đc 2 tháng dây curoa thì e đi lúc nóng máy nghe như đập vào bưởng. như thế thì phải thay chưa hả bác. côn e cứ vệ sinh xong đc vài ngày là phải đi vệ sinh lại thì chạy mới êm như lúc mới. mà e mỗi ngày chỉ đi <20km đoạn đường nhà e là đường 5 thì có bụi đến nỗi 4 5 ngày là phải vệ sinh côn như thế k ạ.
Dán miếng xốp phía trong vách côn cũng giảm được tiếng đập của dây cua roa, còn có phải thay hay không thì phải tháo ra kiểm tra mới biết chính xác. Hôm nào rảnh cụ qua bên em vệ sinh lại bộ côn xem đi được bao nhiêu nhé.

gLong

Xe tải
Cụ cho em hỏi, GTS 3vie có chân chống điện, dừng đèn đỏ lâu thì nên tắt/bật khóa điện hay gạt chân chống để ngắt động cơ thì hơn ạ? Tắt/bật khóa điện nhiều có làm ảnh hưởng đến ECU phun xăng không cụ?

Sutimcon91

Xe tải
Cụ Tấn cho em hỏi thêm, cái đèn báo dầu GTS 3v của e lâu lâu không sáng, đề xe vẫn lên bình thường thì có bị làm sao không cụ? Cám ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

oliuoliu

[Tịch thu bằng lái]
Hqa chiều rảnh mang lên nv tư vấn nhiệt tình xe sau khi bd thay dầu làm vài thứ thấy hài lòng mỗi tội k gặp đc cụ chủ

Dsquared2222

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi e mua li 3 vie của mấy ô bên chùa hà liệu có ổn k ạ. E chưa có kinh nghiệm j về dòng pi mà e thích quá. Hay các cụ có chỗ nào uy tín cho e biết vs ạ e cám ơn

Manpower

Đi bộ
bác Tân check giúp e xem có nên dùng cái CERMA :Giải pháp gia tăng sức mạnh động cơ:này ko?e đag lăn tăn.
đây là đoạn quảng cáo của cerma :
MUỐN XE MÁY CỦA BẠN MÁY KHỎE CHẠY ÊM CHỈ CẦN LÀM THAO TÁC NÀY

Điều bạn mong muốn nhất đối với chiếc xe máy của bạn là máy khỏe, chạy êm bon bon trên mọi cung đường.

⚠ Nhưng theo năm tháng, chiếc xe vận hành không thể tránh khỏi những hao mòn, sức lực động cơ cũng “già” theo thời gian.

Bởi vậy bạn cần tìm cho chiếc xe yêu quí của mình “thần dược” để gia tăng sức mạng cho động cơ.

✨ Chúng tôi xin giới thiệu tới bạn CERMA – Giải pháp gia tăng sức mạnh của động cơ.
✨
-----------------
Cerma STM3 chuyên gia xử lý động cơ hàng đầu thế giới, Là công nghệ tiên tiến đến từ Mỹ, CERMA ứng dụng công nghệ Creamic Nano giúp cho chiếc xe của bạn vận hành với những hiệu quả đầy bất ngờ và hiệu quả ngay tức thì:

⤴ #Tăng mã lực, tăng mô- men xoắn- máy chạy khỏe hơn

⤴ #Tiếtkiệm nhiên liệu và năng lượng tiêu hao lên tới 40%

⤴ #Làmsạch, bảo vệ bề mặt kim loại bên trong động cơ

⤴ #Làmmát hệ thống

⤴ #Kéodài tuổi thọ thiết bị

⤴ #Giảmmasát, chống mài mòn

⤴ #Giảm tiếng #ồn, giảm #rung

⤴ #Giảmkhí phát thải lên tới 92%, thân thiện với môi trường

➡ Cerma STM-3 là chuyên gia xử lý động cơ #hàngđầuthếgiới với Công nghệ Nano Ceramic đỉnh cao #tiêntiếnnhất của Mỹ.

Đặc biệt với Cerma, bạn chỉ cần sử dụng MỘT LẦN DUY NHẤT, cam kết BẢO VỆ TRỌN ĐỜI.

CAM KẾT

Hoàn tiền 100% nếu không hiệu quả

Xảy ra hỏng hóc động cơ do sản phẩm, chúng tôi chịu trách nhiệm 100% chi phí sửa chữa

Bạn chỉ việc dùng 01 LẦN và DUY NHẤT - cam kết bảo vệ trọn đời

Hãy gọi cho chúng tôi
☎Hotline: 01666 555 888 để nhận được tư vấn miễn phí và đặt hàng!
----------
#Cerma - Giải Pháp Gia Tăng Sức Mạnh Động Cơ

Giá siêu hấp dẫn: 590k/hộp.

Một Lần Duy Nhất - Bảo Vệ Trọn Đời
Địa chỉ: Số 91, Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, GTS 3vie có chân chống điện, dừng đèn đỏ lâu thì nên tắt/bật khóa điện hay gạt chân chống để ngắt động cơ thì hơn ạ? Tắt/bật khóa điện nhiều có làm ảnh hưởng đến ECU phun xăng không cụ?
Như nhau hết cụ ơi, tắt bật nhiều về lý thuyết thì không ảnh hưởng gì nhưng cũng hạn chế cụ nhé.

Cụ Tấn cho em hỏi thêm, cái đèn báo dầu GTS 3v của e lâu lâu không sáng, đề xe vẫn lên bình thường thì có bị làm sao không cụ? Cám ơn cụ
Khi bật chìa khóa cái đèn đó sáng đỏ, nổ máy thì nó tắt cụ nhé. Xe cụ vẫn chạy bình thường thì cũng không cần lo lắng quá đâu.

Hqa chiều rảnh mang lên nv tư vấn nhiệt tình xe sau khi bd thay dầu làm vài thứ thấy hài lòng mỗi tội k gặp đc cụ chủ
Cảm ơn cụ đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ bên em ! Hẹn gặp lại cụ sau ạ.

Các cụ cho e hỏi e mua li 3 vie của mấy ô bên chùa hà liệu có ổn k ạ. E chưa có kinh nghiệm j về dòng pi mà e thích quá. Hay các cụ có chỗ nào uy tín cho e biết vs ạ e cám ơn
Mua xe cũ thì cần người có kinh nghiệm kiểm tra giúp cho cụ à.

bác Tân check giúp e xem có nên dùng cái CERMA :Giải pháp gia tăng sức mạnh động cơ:này ko?e đag lăn tăn.
đây là đoạn quảng cáo của cerma :
Bọn em chưa làm chuột bạch cái vụ này, tuy nhiên cụ cũng không nên tin tưởng quá vào quảng cáo.

Bobby09120

Xe tải
cháu có con lx còi 2010 giờ bảo dưỡng bao xiền cụ cháu qua bảo dưỡng lấy cái đi tạm tết cái cụ inbox cháu với nhé
cảm ơn Cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng