Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeoNg

Xe đạp
bác Tấn với các bác cho em hỏi, gts của em đèn sau lúc nào cũng sáng ạ (đỏ), mặc dù đã tắt hết đèn, không phải đèn thắng đâu ạ.

Nsquare2

Xe máy
Cụ TanPiaggio có bán em vespa supper hoặc standard nào mông má trơn tru rồi không ạ? Cảm phiền cụ

lan806

Xe tăng
Bác ơi có cách nào làm em gts không mở được yên khi không tra chìa khoá vào không?

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi có cách nào làm em gts không mở được yên khi không tra chìa khoá vào không?
Ra đại lý bảo họ cắt cầu chì của yên là xong. Nhưng có cái bất tiện là khi muốn mở yên lại phải mở khóa xe

TanPiaggio

Xe buýt
tks cụ hôm thứ 7 em đã qua cụ thay cả cụm chóa đèn rồi đó ạ :D
Vâng, cảm ơn cụ đã qua.

Cho em hỏi là đồng hồ xe vespa s 3v không hiện số xem được nữa là hỏng cái gì vậy ạ
Chắc là hết pin cụ à.

bác Tấn với các bác cho em hỏi, gts của em đèn sau lúc nào cũng sáng ạ (đỏ), mặc dù đã tắt hết đèn, không phải đèn thắng đâu ạ.
Nếu GTS nhập thì lúc nào nó cũng sáng đèn cụ nhé.

Cụ TanPiaggio có bán em vespa supper hoặc standard nào mông má trơn tru rồi không ạ? Cảm phiền cụ
Dạ bên em không buôn bán dòng này.

Độ lại được cụ nhé, ngắt dây lên nút mở cốp và chuyển nó sang vị trí khác tránh bị trôm đồ khi gửi xe.

truongkhoasan

Xe đạp
Em chào các bác, chả là e định lấy lại xe của bạn, hnay nhìn đăng ký thì thấy ghi đk lần đầu t5/2014,xe màu ghi, xe là 125 ie S, thấy tay xách, yên, ốp bô, đều giống xe nhập, khóa yên cũng bên phải luôn @@
Theo e đc biết thì tháng 4/2013 đã ra 3v ie rồi, và còn tồn tại con S thường đến 2014 là quá hiếm:(:(
Các bác cho e hỏi xe này là thể loại gì thế ạ @@ động cơ của nó là 3 van hay động cơ cũ ạ ?
E cảm ơn các bác nhiều lắm ^^

Em chào các bác...tình hình là e Li nhập e của e ko cần bóp phanh mà vẫn đề đc..đề như đề xe số luôn...ko biết là có bị ảnh hưởng gì đến xe ko ạ..e cũng mới thay acquy...ai biết bệnh này ko ạ..chỉ e với..
Vs cả e cũng mới thay lốp sau...trông có vẻ bé hơn lốp trước thì đi lâu dài có ảnh hưởng gì ko ạ

debin

Xe buýt
Lib Việt của em hết pin đồng hồ, cụ chủ chỉ em loại pin và cách thay với.
Tks

Huongdigital

Xe đạp
Cụ cho e hỏi bên cụ giá bảo dưỡng với thay bộ chống rung cho liberty việt vs ạ

mustachu

Đi bộ
Cụ ơi cho e hỏi xe vespa lx 2010 bây h không đề được, lúc đề chỉ nghe thấy tiếng đề chít 1 cái xong tắt, đề thêm lần nữa thì không lên luôn, e đã kiểm tra ắc qui thì thấy vẫn còn khoẻ không biết có phải do củ đề không?

Leequan191

Xe đạp
E đang muốn chạy thử và mua Li ABS. Nhà cũng gần Hàng chuối, công tác ở cái đội gần ngay bên;))). Bác Tanpiagio cho e hỏi e muốn đi thử xe có cần dky trước ko? Vs cả e làm biển tỉnh có được ko? Cần giấy tờ gì?

TanPiaggio

Xe buýt
Em chào các bác, chả là e định lấy lại xe của bạn, hnay nhìn đăng ký thì thấy ghi đk lần đầu t5/2014,xe màu ghi, xe là 125 ie S, thấy tay xách, yên, ốp bô, đều giống xe nhập, khóa yên cũng bên phải luôn @@
Theo e đc biết thì tháng 4/2013 đã ra 3v ie rồi, và còn tồn tại con S thường đến 2014 là quá hiếm:(:(
Các bác cho e hỏi xe này là thể loại gì thế ạ @@ động cơ của nó là 3 van hay động cơ cũ ạ ?
E cảm ơn các bác nhiều lắm ^^
Chắc là loại cũ cụ à.

Em chào các bác...tình hình là e Li nhập e của e ko cần bóp phanh mà vẫn đề đc..đề như đề xe số luôn...ko biết là có bị ảnh hưởng gì đến xe ko ạ..e cũng mới thay acquy...ai biết bệnh này ko ạ..chỉ e với..
Vs cả e cũng mới thay lốp sau...trông có vẻ bé hơn lốp trước thì đi lâu dài có ảnh hưởng gì ko ạ
Công tắc đèn phanh của cụ có vấn đề.

Lib Việt của em hết pin đồng hồ, cụ chủ chỉ em loại pin và cách thay với.
Tks
Viên pin nhỏ như cúc áo ấy, có mã là GP386. Cụ phải tháo cả ốp đèn pha, đồng hồ CTM ra mới có thể thay được.

Cụ cho e hỏi bên cụ giá bảo dưỡng với thay bộ chống rung cho liberty việt vs ạ
Công BDTB là 180K, còn thay bộ chống rung khoảng 400K cụ nhé.

Cụ ơi cho e hỏi xe vespa lx 2010 bây h không đề được, lúc đề chỉ nghe thấy tiếng đề chít 1 cái xong tắt, đề thêm lần nữa thì không lên luôn, e đã kiểm tra ắc qui thì thấy vẫn còn khoẻ không biết có phải do củ đề không?
Như cụ tả thì khả năng củ đề có vấn đề là có lý đấy.

E đang muốn chạy thử và mua Li ABS. Nhà cũng gần Hàng chuối, công tác ở cái đội gần ngay bên;))). Bác Tanpiagio cho e hỏi e muốn đi thử xe có cần dky trước ko? Vs cả e làm biển tỉnh có được ko? Cần giấy tờ gì?
Chỗ em chuyên BDSC nên ko có xe để thử. Cụ có thể ra bất cứ showroom nào cũng có thể thử được mà, thủ tục đơn giản lắm.

Huongdigital

Xe đạp
Vâng e cảm ơn cụ hn e qua cụ thay ak.cụ có biếtchỗ nào sơn lại yếm liberty chuẩn k ak.xe e bị xòe lên xước mất mấy chỗ

Chỉnh sửa cuối:

Liberty125iehe

Xe máy
Bác ơi cho em hỏi xe liberty của em lúc nhả hết ga rồi vít lên 1 cái nó có tiếng " thốc thốc" như phát ra từ bô hay gì thì e kô biết. Cứ lúc nào gần như hết ga mà ga lên là cso tiếng ạ

npkhanh87

Xe đạp
Cụ Tân tư vấn gấp cho em vụ này với. Con Sprint của em tuần trước có hiện tượng khi đi chậm hoặc đang dừng xe mà ga lên là có tiếng kít kít phía sau (giống như tiếng phanh xe đạp) càng ngày nó càng kêu nhiều và kêu to hơn. Em mang xe ra hãng hôm thứ 7 để kiểm tra thì kỹ thuật bảo phải vệ sinh buồng đốt và vệ sinh kim phun. Em đồng ý để họ làm và đi tong hơn 200k, sau khi xong em lấy xe về và đi vẫn có cảm giác nó kêu mặc dù rất ít. Đến hôm sau thì nó lại bị, và nghiêm trọng hơn là từ khi sửa xe về thì xe em đề rất lâu máy mới nổ :( nếu đang đi nóng máy thì đề 1 phát đc ngay nhưng nếu tắt máy khoảng 30' trở lên thì đề máy cứ xoẹt xoẹt 4, 5 giây sau mới nổ như kiểu xe LX đời cũ vậy. Em lại mang xe ra hãng để kiểm tra, kỹ thuật loay hoay kiểm tra gần 1 tiếng rồi trả xe và bảo em vừa đi vừa theo dõi. Em đi trên đường một lúc thì lại có tiếng kêu và bệnh đề lâu nổ cũng ko đc khắc phục. Rất mong cụ Tân tư vấn cho em biết nguyên nhân và phải làm sao để khắc phục triệt để tình trạng em nêu ở trên chứ đi thế này em thấy xót xe lắm. Cám ơn cụ nhiều

shubidob

Xe hơi
Cho em hỏi ngoài lề tí : LX 125 việt mua 2010 giờ thì bán được bn a ? Xe chính chủ ! Xe vợ em đi thi thoảng em cũng đi nhưng ko thể nuốt nổi xe mỗi lần ga là nó kêu ...phạch phạch ...uống xăng thì như nước lã năm ngoái vào hãng bảo dưỡng thay thế đã làm 5tr , năm nay vừa cháy cái công suất nguồn gì đấy làm 500k , mới tuần trước làm đôi lốp 1tr5 , ....em chán lắm rồi giả sử nó đi ngon thì chả nói làm gì nhưng thực sự cái bon Piagio này ko đáng !

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ Tân báo giá giúp em đôi lốp Maxi của Liberty Việt đời IE với, lốp cũ xe em vẫn còn chân đinh cơ mà bị phồng rộp cả 2 lốp rồi chả còn cách nào khác ngoài thay thế cả :( và cách sử dụng lốp sao cho đỡ bị phồng rộp nhất có thể ? vì mỗi lần em đi rửa xe em đều bảo thợ bơm cho ít khi vào vì trông lốp như kiểu non hơn và có thể lấy tay bóp đc nên kỹ thuật mới báo là do a bơm lốp căng quá khi đi đường dài thì ma sát lớn tác động nên lốp + khí bên trong căng quá mức cho phép nên gây ra hiện tượng phồng rộp viễn viền hoa trên lốp có hiện tượng vỡ nữa.

nguyenducdung

Xe buýt
bên mình có dầu lap eni cho li ko cụ ơi? chai 1l giá thế nào, (hoặc bên cụ có loại 1l dầu láp nào)?

cảm ơn cụ!

sockbd

Xe đạp
Bác Tân xe em sprint bị tai nạn giờ bánh trước bị bể cả niềng và vỏ xe . Bác cho e hỏi giá nguyên 1 cái bánh trước bao nhiêu tiền .

Trạng thái
Thớt đang đóng