[Funland] Tăng chiều cao cho f1

Bobbo

Xe điện
Ông bạn em đã chỉ cách mà anh ý áp dụng với con là: Tầm năm lớp 6, bắt đầu cho bé uống bổ sung canxi hàng ngày. Không nên cho uống sớm hơn vì sẽ dễ bị dậy thì sớm. Giai đoạn lớp 6 là bắt đầu chuẩn bị phát triển rồi. Uống cần kiên trì và đều đặn.

Em cho bé nhà em uống 2 cái này, sau 2 năm thì nhìn thấy tác dụng.
Em note lại

edc

Xe lăn
Có vẻ đúng với F1 nhà cháu, 13 tuổi, có tất cả các dấu hiệu dù không dấu hiệu nào thực sự rõ ràng. Khác biệt ở chỗ F1 nhà em tính còn trẻ con lắm, chưa biết thích ái trong khi mấy đứa ở lớp đã biết thích ái từ năm ngoái :))
Bọn choai choai này có triết lý riêng; đẹp hay xấu không quan trọng, mà quan trọng là phải xinh :))

Koka2015

Xe tăng
Ông bạn em đã chỉ cách mà anh ý áp dụng với con là: Tầm năm lớp 6, bắt đầu cho bé uống bổ sung canxi hàng ngày. Không nên cho uống sớm hơn vì sẽ dễ bị dậy thì sớm. Giai đoạn lớp 6 là bắt đầu chuẩn bị phát triển rồi. Uống cần kiên trì và đều đặn.

Em cho bé nhà em uống 2 cái này, sau 2 năm thì nhìn thấy tác dụng.
Sao uống canxi lại bị dậy thì nhỉ? Em chưa nghe thấy bao giờ, thị trường có nhiều loại canxi dành cho trẻ em mà.

harrynh

Xe container
Theo ước tính của các nhà khoa học, có 80% chiều cao được quyết định bởi yếu tố di truyền. Tuy nhiên, hiện nay các nghiên cứu mới chỉ tìm ra được một phần các biến thể và ảnh hưởng của chúng đến chiều cao.

thanh040506

Xe trâu
Con e gái đầu 2009 1m58 mấy năm nay rồi, chắc hết cao nữa, thằng t2 sinh 2010 giờ 1m7, thằng t3 lại lùn, 2013 giờ mới 1m3 mấy, e cũng thua, con bé t4 sinh 2018 giờ cũng loanh quanh 110cm, trông vào mỗi ô t2
Còn cháu thứ 5-6 nữa mà Mợ.

• Vodka
Reactions: UFA

nta228

Đi bộ
Sao uống canxi lại bị dậy thì nhỉ? Em chưa nghe thấy bao giờ, thị trường có nhiều loại canxi dành cho trẻ em mà.
Em không rõ, chỉ là anh ý bảo không nên uống sớm quá. Uống bổ sung canxi đúng thời điểm sẽ có tác dụng vượt trội. Em nhìn thấy rõ sự phát triển của con anh ý luôn ạ.

Zinger 2008

Xe buýt
Cu nhà em 2015 giờ cao 158cm, ko biết sau này có được tầm xấp xỉ 1,8m ko!

Xe nội lước

Xe container
Tập sớm càng tốt chứ sao đâu, vì Muay Thái như em tập còn phải luyện tập các bài tập bổ trợ như: xoạc chân,, dang chân, nhảy dây, làm dẻo các cơ ở cổ, hông....
Đây, em đang cùng các cháu 2011 luyện, các cháu này tập từ bé nhé.
Em giờ già rồi, nên xương đã cứng, độ dẻo các cơ giảm rõ rệt.

Cụ trên đang e tập võ từ bé nó Lùn. Em bảo mời cụ kiến giải .. lò cụ ở đâu đấy ạ.?

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ trên đang e tập võ từ bé nó Lùn. Em bảo mời cụ kiến giải .. lò cụ ở đâu đấy ạ.?
Lùn sao được, có điều đừng cho con cái theo nghiệp võ thôi, ăn đòn nhiều về sau đau đầu khi trái gió.
Lò gì cụ, đây là trung tâm huấn luyện vđv thành tích cao đấy.

Loe_hờ lú

Xe điện
Con bé nhà em từ khi vào lớp 1 ăn uống thế nào béo ủn ỉn ra. Tăng cân nhanh khủng khiếp
giờ 7 tuổi nặng 30 cân mà cao có M3. Em đang bắt tập thể dục với ăn hạn chế đây

Lãng Du

Xe tải
em hay nhận được các câu hỏi về tăng trưởng chiều cao. Vậy để phần trả lời ở đây để các bác nào quan tâm tham khảo thêm.

Yeuaibaygio

Xe container
Tập đúng cách Cụ ạ. Tập võ hay thể thao mà không đúng cách, làm cho cơ bắp phát triển quá sớm cũng không cao được tối đa. Phải có chuyên gia đấy ạ.

Không thì cứ bơi và đạp xe, bóng rổ/cầu lông nhẹ nhàng.

Xe nội lước

Xe container
Lùn sao được, có điều đừng cho con cái theo nghiệp võ thôi, ăn đòn nhiều về sau đau đầu khi trái gió.
Lò gì cụ, đây là trung tâm huấn luyện vđv thành tích cao đấy.
Uầy. Tiếc quá, cụ ở gần em nhờ cụ dạy bọn bé nhà em thì hết nc chấm..
Nhưng tt huấn luyện thành tích cao mà đầu tư xấu quá cụ ạ.
Em chỉ mong chúng đủ tự tin trong cs, khi lớn đủ bình tĩnh trong các tình huống phức tạp là ok. Em cũng ko có ý muốn cho cháu thành võ sĩ chuyên nghiệp.
Hè em cho đi bơi ngày 1 tiếng. Ở nhà tập xoạc, uốn dẻo , nhảy dây để tính việc học môn tdtt nào cũng dễ hơn chút 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Tập đúng cách Cụ ạ. Tập võ hay thể thao mà không đúng cách, làm cho cơ bắp phát triển quá sớm cũng không cao được tối đa. Phải có chuyên gia đấy ạ.

Không thì cứ bơi và đạp xe, bóng rổ/cầu lông nhẹ nhàng.
Dạ vâng. Em còi , có 168, giờ già chắc chỉ 166 chứ mấy . Ấy nên cũng để ý độ " nhớn " của các cháu .
Cám ơn mợ.

Mocoitinh

Xe hơi
Ăn uống chỉ là 1 phần nhỏ trong việc tối ưu hóa chiều cao, mời các cụ/mợ tham khảo thêm:

Tối đa hóa chiều cao trong những năm tuổi thiếu niên liên quan đến sự kết hợp của yếu tố di truyền và lối sống. Dù yếu tố di truyền đóng một vai trò quan trọng trong việc xác định chiều cao cuối cùng của một cá nhân, nhưng một số lựa chọn về lối sống có thể giúp đảm bảo việc đạt tối đa chiều cao di truyền. Dưới đây là một số lời khuyên chung:

- Chế độ ăn cân đối:
  • Đảm bảo một chế độ ăn giàu protein, canxi, vitamin và khoáng chất. Những chất dinh dưỡng này rất quan trọng cho sức khỏe xương và sự phát triển tổng thể.
  • Bao gồm sản phẩm từ sữa, thịt nạc, cá, trứng, ngũ cốc nguyên hạt, trái cây và rau củ trong chế độ ăn.
  • Tránh tiêu thụ quá mức đồ uống có đường và thức ăn nhanh (fast food/junk food), có thể dẫn đến béo phì và có thể làm giảm sự phát triển.
- Hoạt động thể chất:
  • Tham gia tập thể dục thường xuyên, đặc biệt là các bài tập tải trọng như đi bộ, chạy và nhảy. Những hoạt động này có thể giúp thúc đẩy sự phát triển và sức mạnh của xương.
  • Các môn thể thao như bơi lội, bóng rổ và bóng chuyền cũng được cho là giúp tăng chiều cao.
- Ngủ đủ giấc:
  • Hormon tăng trưởng được tiết ra trong giấc ngủ sâu. Thiếu niên nên ngủ từ 8-10 giờ mỗi đêm để hỗ trợ sự phát triển và sức khỏe tổng thể.
- Uống đủ nước:
  • Uống đủ nước hỗ trợ chuyển hóa và sự phát triển của tế bào.
- Hạn chế căng thẳng:
  • Căng thẳng kéo dài có thể ảnh hưởng đến sự phát triển. Thực hiện các kỹ thuật thư giãn như thiền, các bài tập hít thở sâu và ngủ đủ giấc để quản lý căng thẳng. (Có chơi, thư gian sau khi học hành căng thẳng)

Các cụ có thấy ngày trước đội hay lêu lổng bóng bánh cả ngày sẽ cao to hơn đội suốt ngày ở nhà học bài không. Căn cứ vào mấy điểm trên sẽ thấy hợp lý :D

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Các cụ có thấy ngày trước đội hay lêu lổng bóng bánh cả ngày sẽ cao to hơn đội suốt ngày ở nhà học bài không. Căn cứ vào mấy điểm trên sẽ thấy hợp lý :D
Chưa tính đến vận động nhưng đội đấy phơi nắng nhiều cũng hấp thụ vitamin D tốt mà.

Mocoitinh

Xe hơi
Chưa tính đến vận động nhưng đội đấy phơi nắng nhiều cũng hấp thụ vitamin D tốt mà.
Như cụ nói, tính cả vào vận động nhiều, lo nghĩ căng thẳng ít (đoán thế, vì ko phải lo điểm số), về mệt ngủ thẳng cẳng chắc sẽ nhiều hơn....