[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

haidangpmd

Xe đạp
Bạn này gia đình xuất thân cực kỳ bình thường, hình như có bố vợ là cựu tổng biên tập báo công an nhưng đã nghỉ hưu hai mấy năm rồi.

Lúc mới vào bộ TTTT bạn ấy có thời gian làm trợ lý cho Vũ Đức Đam và rất được quý. Trông thế này là còn lên bộ trưởng là ít.

Và bạn này đi học học rất giỏi nhé. Năm đầu học khoa CNTT BK điểm tổng kết 9.1, triết 10 :) nên mới được chọn học bổng chính phủ. Và gia đình bạn ấy không giàu có, có vẻ vào nhà nước là tham vọng cá nhân từ lúc còn nhỏ.

P.S. em học 1 trong 4 trường chuyên ở HN và có một số bạn cũ học rất giỏi vào làm nhà nước. Cả những người học Harvard Kenedy. Bạn bè đều nói nhà nước bây giờ đang thay đổi nhiều so với trước.

Bạn D này là bạn học cũ của em. Nhà em có một con gái có vẻ thông minh và chín chắn, sinh ra và sống ở nước ngoài. Em vẫn nói muốn con gái lớn lên làm chính trị.

Hôm qua đọc tin bạn D lên Tt ở tuổi này thấy rất vui cho bạn ý, và cũng thấy "không chuyện gì là không thể". Uớc mong sau này con gái cũng sẽ thành công và lên được vị trí như vậy ở đất nước mà nó sống.
Triết học năm đầu mà 10 điểm thì kinh dồi

Mũi tên bạc

Xe container
Nước ngoài tầm tuổi ấy bộ trưởng cũng phình phường. Ta thì hơi khác thôi. Em thấy ô nhọ lên Tổng mới 41. À đấy là em nói chuyện xứ bển
Nhìn chung ta nó theo văn hóa của phương đông, nghĩ đến thằng ít tuổi hơn mình mà nó làm lãnh đạo thường là ngứa mắt cụ ạ và rất rất rất ít người chấp nhận việc này. Chỉ có ở những nước như mình mới có câu kiểu như: thằng ấy học dốt hơn tao nhưng nó giàu hơn tao, thằng ấy học dốt hơn tao nhưng nó thăng tiến nhanh hơn tao, ....

redcode

Xe điện
Vậy là mừng cho bộ 4T, chờ xem các thay đổi tích cực từ các anh :)

langtoilangtoi

Xe điện
Triết học năm đầu mà 10 điểm thì kinh dồi
Chắc bạn ấy được cộng điểm khuyến khích của bài tập lớn, chớ thi 10 điểm thì hơi khoai. Môn này ám ảnh sinh viên từ thế hệ này sang thế hệ khác, ko hiểu giờ cải thiện chưa

tungst

Xe buýt
Làn gió mới cho hệ thống, mong là tích cực! Thực tế trước đến nay có chính khách nào lên nhậm chức bị chê bai đâu.

haidangpmd

Xe đạp
Chắc bạn ấy được cộng điểm khuyến khích của bài tập lớn, chớ thi 10 điểm thì hơi khoai. Môn này ám ảnh sinh viên từ thế hệ này sang thế hệ khác, ko hiểu giờ cải thiện chưa
Em nghĩ chắc là giỏi thật nhưng đít chắc cũng phải có gốc ĐỎ chứ éo ai mà làm triết được 10. Thánh thặc
PS: Em ngu triết luận nên chưa nghe bài tập lớn Triết bao vờ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
1. Cậu này ko phải F1 CCCC nào cả, bố mẹ bình thường
2. Ko phải là quân của a Hùng, mà đã được quy hoạch làm thứ trưởng từ nhiều năm trước, kinh qua lãnh đạo nhiều cục rồi, đã được quy hoạch dự khuyết khóa này
3. Trình độ thì em không biết, vì chưa làm việc chuyên môn cùng bao giờ. Nhưng qua tiếp xúc thì thấy điềm đạm, nhẹ nhàng, tốt tính
4. Duy bơ Bộ KHCN bạn mình thứ trưởng 2 năm rồi, Dũng Bộ 4T bạn em mình cũng vừa thứ trưởng. Còn mình thì 😭
Cụ cố gắng thì chắc lên được như Lê Nam Trà là có thể. Bên em nhờ ơn của ảnh cũng sống được thời gian dài và chuyển hướng sang ngành nhựa nên giờ phất như diều. Cũng là do anh và giám đốc bưu điện các tỉnh hỗ trợ, đặt nền móng để bên em có nền tảng đầu tư mảng khác như ngày hôm nay.

Mũi tên bạc

Xe container
Bạn này gia đình xuất thân cực kỳ bình thường, hình như có bố vợ là cựu tổng biên tập báo công an nhưng đã nghỉ hưu hai mấy năm rồi.

Lúc mới vào bộ TTTT bạn ấy có thời gian làm trợ lý cho Vũ Đức Đam và rất được quý. Trông thế này là còn lên bộ trưởng là ít.

Và bạn này đi học học rất giỏi nhé. Năm đầu học khoa CNTT BK điểm tổng kết 9.1, triết 10 :) nên mới được chọn học bổng chính phủ. Và gia đình bạn ấy không giàu có, có vẻ vào nhà nước là tham vọng cá nhân từ lúc còn nhỏ.

P.S. em học 1 trong 4 trường chuyên ở HN và có một số bạn cũ học rất giỏi vào làm nhà nước. Cả những người học Harvard Kenedy. Bạn bè đều nói nhà nước bây giờ đang thay đổi nhiều so với trước.

Bạn D này là bạn học cũ của em. Nhà em có một con gái có vẻ thông minh và chín chắn, sinh ra và sống ở nước ngoài. Em vẫn nói muốn con gái lớn lên làm chính trị.

Hôm qua đọc tin bạn D lên Tt ở tuổi này thấy rất vui cho bạn ý, và cũng thấy "không chuyện gì là không thể". Uớc mong sau này con gái cũng sẽ thành công và lên được vị trí như vậy ở đất nước mà nó sống.
Cụ có người bạn thật tuyệt vời!

ChiPhongKhoa

Xe tải
https://mic.gov.vn/Pages/TinTuc/144025/Thu-truong-Pham-Anh-Tuan-giu-chuc-Bi-thu-dang-uy-Bo-TT-TT-nhiem-ky-2020---2025.html

Hơi hơi có tí liên quan tới bộ 4T này cho e hỏi: Cụ Hero đương kim trưởng bộ mà lại không phải Bí thư bộ kì này, Cụ ý sinh hoạt bên ban tuyên giáo hay là cơ cấu đi chỗ khác các cụ nhỉ
Theo em biết thì bí thư Đẳng ủy thì có thể không phải BT nhưng Bí thư Ban cán sự Đảng thường là BT mà Bí thư Ban cán sự là to nhất

E cũng hóng hớt 1 chút với các cụ, đồng chí này ntn thì e cũng ko rõ nhg tầm thứ trưởng chỉ nguyên nhìn vào khối lượng tài liệu phải đọc cũng oải lắm rồi, ko ngon xơi đâu ạ. Ko phải cứ cấp dưới trình lên là ký đâu. Đọc kỹ lắm. Bút sa gà chết. Mà các cụ cứ tính 1 TT phụ trách ít cũng vài ba cục, vụ, viện. Mỗi ngày 15-20 tờ trình các kiểu ấy. Lại còn đi họp hành liên miên
Bọn Pháp nó giới hạn mỗi bộ chỉ có 2 Thứ trưởng.
Bộ tài chén xứ ta có thời điểm có đến 9 thứ trưởng.

langtoilangtoi

Xe điện
Em nghĩ chắc là giỏi thật nhưng đít chắc cũng phải có gốc ĐỎ chứ éo ai mà làm triết được 10. Thánh thặc
PS: Em ngu triết luận nên chưa nghe bài tập lớn Triết bao vờ
E ko rõ sau này có ko, e nhớ năm đó em có bài tập lớn Triết hay đại loại giống giống thế, được cộng điểm vào điểm thi. Quá lâu rồi, cách đây 32 năm

lix

Xe hơi
13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

...

Có 1 điểm chung trong tgian gần đây là các sêp đi lên từ vị trí TK và đoàn đội ngày càng nhiều
Làm thư ký em thấy cũng ổn.
Vì đội này chuyên môn nghiệp vụ tốt (giúp việc cho lãnh đạo yêu cầu chuyên môn nghiệp vụ giỏi, làm ăn phọt phẹt không đáp ứng được thì nhanh out lắm), lại được tiếp cận tầm công việc vĩ mô ngay từ sớm, tầm quan hệ, khả năng ngoại giao tốt. Nên đa phần em tiếp xúc thấy rất có tiềm năng.

Còn bên đoàn đội thì khả năng chính trị mạnh, quan hệ, leo cao sớm mà ít bị dèm pha. Em không bàn.

Sherk

Xe buýt
Tóm lại có 3 dòng ý kiến:
1. Thuộc loại cccc, (Nhưng chưa lùng ra gia phả thôi).
2. Giỏi, đi lên tự lực bằng chân voi.
3. Ý kiến khác.
Cụ chọn phương án nào?
--------
Em chọn phương án 1

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vận đổi sao rời thì vớ vẩn lại thành củi. Haha

1. Cậu này ko phải F1 CCCC nào cả, bố mẹ bình thường
2. Ko phải là quân của a Hùng, mà đã được quy hoạch làm thứ trưởng từ nhiều năm trước, kinh qua lãnh đạo nhiều cục rồi, đã được quy hoạch dự khuyết khóa này
3. Trình độ thì em không biết, vì chưa làm việc chuyên môn cùng bao giờ. Nhưng qua tiếp xúc thì thấy điềm đạm, nhẹ nhàng, tốt tính
4. Duy bơ Bộ KHCN bạn mình thứ trưởng 2 năm rồi, Dũng Bộ 4T bạn em mình cũng vừa thứ trưởng. Còn mình thì 😭
Đường dài mới biết ngựa hay, các cụ cứ từ từ chớ khen nhiều sớm quá, cứ như anh La # đấy, mà phàm cứ các cụ ọp phơ mà khen anh nào là anh ấy lại thành củi vào lò, thế mới ghê chứ :D

SLGB

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại có 3 dòng ý kiến:
1. Thuộc loại cccc, (Nhưng chưa lùng ra gia phả thôi).
2. Giỏi, đi lên tự lực bằng chân voi.
3. Ý kiến khác.
Cụ chọn phương án nào?
--------
Em chọn phương án 1
CCCC thì đúng rồi nhưng để tra gia phả khó lắm cụ ah :) bây giờ người ta né bằng nhiều cách ( không tính đội con rơi ) như ủn cho bên ngoại, anh chị em thúc bá, dòng thứ, anh em đồng hao, dâu rể.. chứ ít truyền y bát trực tiếp rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng