[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

Laixe80

Xe tăng
hôm có anh cờ vua thấy các cụ bảo kiểu gì lãnh đạo cũng phải có chuyên môn, hnay có anh profile chuyên môn k chệch đâu được thì các cụ lại bảo quan trọng là kĩ năng quản lí :)) Già thì bảo là chậm chạp del làm được việc, trẻ lại bị các cụ chê con đồng chí nào với thiếu kinh nghiệm. :)) Thôi em nhận ra rồi, grab là nguồn sáng nhất cho chân trưởng ban TCTW :))
Cụ không nhớ anh Mác xồm chỉ đạo cái gì mà lượng nhiều chuyển thành chất đấy à. Khi mà số lượng các trường hợp thành công sớm có đến 99% là do nhờ một phần vào ô to bệ phóng tốt (trong đó cũng có 1 số người tài thật nhưng điều kiện 4C lại là điều kiện bắt buộc) thì người ta mặc định sẽ đặt câu hỏi "anh ấy là ai" cũng là điều dễ hiểu thôi cu êy

viamedia2014

Xe buýt
TK Thứ.truỏng là hàm Trưởng phòng còn TK BT thì hàm Vụ phó

Tiểu sử trên có thể rút bớt 2 nấc đuọc
Bác son thì đi tù mà thư ký với trợ lý lên thứ tr hết :)) a phan tâm thứ tr trước cũng phó chánh kiêm thư ký trợ lý:))

cadan

Xe container
có câu gì ngta hay nói thứ nhất hậu duệ thứ nhì đồ đệ thứ ba tiền tệ thứ tư trí tuệ

nếu ai đó có cả bốn thứ thì sao nhỉ

VQ_A8

Xe tăng
Bác son thì đi tù mà thư ký với trợ lý lên thứ tr hết :)) a phan tâm thứ tr trước cũng phó chánh kiêm thư ký trợ lý:))
Anh Tâm có ký văn bản gì hay là nhận $ trong vụ AVG đâu nên không liên quan. Trước khi thư ký BT thì anh ấy cũng đã là Vụ phó nhiều năm rồi. Cũng nhờ lướt qua Thư ký BT nên anh ấy lên Cục trưởng rồi Thứ trưởng.

viamedia2014

Xe buýt
Anh Tâm có ký văn bản gì hay là nhận $ trong vụ AVG đâu nên không liên quan. Trước khi thư ký BT thì anh ấy cũng đã là Vụ phó nhiều năm rồi. Cũng nhờ lướt qua Thư ký BT nên anh ấy lên Cục trưởng rồi Thứ trưởng.
Hồi cụ doãn hợp nhận chuyển giao từ cụ tá có bẩu là tôi dân tuyên giáo nhưng được phân công về đây cũng vì các đc ko có cán bộ kế cận:)) hồi ý cụ đam thì đc đi luân chuyển, còn mấy cụ hưng cụ hồng cụ thắng chả cụ nào hoá zồng đc.sau cụ hợp thì cụ son cụ tuấn,cụ hùng viettel, vậy là cho đến tận 2020 vẫn là người ngoài về:))

tuan_mazda3

Xe tăng
Cụ nói thế nào TT thường trực hẳn hoi:))
Trong lứa các anh Thắng, anh Hồng, anh Hưng, anh Hải và anh Tâm (ko tính anh j ở Cục PTTH lên sau và cụ Dũng này) thì a Tâm chỉ đạo là chán nhất, sửa đổi Thông tư để tháo gỡ vướng mắc cho doanh nghiệp mà vòng vèo 2 năm (hồi em còn làm) vẫn chưa xong cho đến khi em nghỉ được 2 năm nữa chính sách vẫn thế thì doanh nghiệp nó chả nghẻo cụ từ bao giờ rồi còn đâu 😂😂😂

xeitbanh

Xe tải
Quản lý đầu số là Cục Viễn thông cụ nhé, còn Cục Tần số quản lý về tần số vô tuyến điện thôi. Các nhà mạng di động, đài truyền thanh, truyền hình,.. phải có giấy phép sử dụng băng tần vô tuyến thì mới triển khai dịch vụ được.
Oh thế ah? Trước em cứ nghĩ thế cơ. Cảm ơn thông tin cụ mang lại nhé!

Laixe80

Xe tăng

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Trong lứa các anh Thắng, anh Hồng, anh Hưng, anh Hải và anh Tâm (ko tính anh j ở Cục PTTH lên sau và cụ Dũng này) thì a Tâm chỉ đạo là chán nhất, sửa đổi Thông tư để tháo gỡ vướng mắc cho doanh nghiệp mà vòng vèo 2 năm (hồi em còn làm) vẫn chưa xong cho đến khi em nghỉ được 2 năm nữa chính sách vẫn thế thì doanh nghiệp nó chả nghẻo cụ từ bao giờ rồi còn đâu 😂😂😂
Đấy là cái nhìn của cụ từ phía doanh nghiệp thôi, cụ chán nhưng cụ có được chỉ định anh ấy vào ghế TT đâu. Anh ấy chỉ đạo doanh nghiệp chán, nhưng biết đâu lại nịnh xếp giỏi, trong khi xếp mới là người quyết định vị trí.

Napolong

Xe điện
Hơn 10 năm trước thì thu nhập trung bình của Sing cũng hơn 40k USD / năm, tức là hơn 4K SGD / tháng đó cụ
Em biết rồi, em đi qua đi lại suốt mà. Ý nói lúc đó mới ra trường, đang ở cv tốt, thì lại về dám chui vào chuồng gà.

tuan_mazda3

Xe tăng
Đấy là cái nhìn của cụ từ phía doanh nghiệp thôi, cụ chán nhưng cụ có được chỉ định anh ấy vào ghế TT đâu. Anh ấy chỉ đạo doanh nghiệp chán, nhưng biết đâu lại nịnh xếp giỏi, trong khi xếp mới là người quyết định vị trí.
Em làm 4T chứ doanh nghiệp nào ạ 😂😂😂.

RongPhuongBac

Xe điện
13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

...

Có 1 điểm chung trong tgian gần đây là các sêp đi lên từ vị trí TK và đoàn đội ngày càng nhiều
Ớ. Cụ nói thì em mới nhớ ra. Có đ/c PTT Đam cũng lên từ vị trí thư kí, cũng có xuất thân từ bưu chính, viễn thông. Dù xuất thân từ đâu thì kỹ trị vẫn giỏi cụ nhỉ.

lailyluan

Xe tải
Bạn tân Thứ Trưởng này ý tứ sâu sắc quá, nếu làm khoa học thì tôi có thể trở thành một nhà khoa học GIỎI, nếu trở thành doanh nhân thì tôi chỉ trở thành một doanh nhân TRUNG BÌNH, như vậy - theo thứ tự phân cấp - thì khi trở thành công chức bạn ấy sẽ là một công chức...DỐT, và một công chức như vậy sẽ đóng góp nhiều hơn cho đất nước. Ôi Đất nước tôi...:D
công chức hưởng tiền thuế của dân đã đi làm thuê thì đóng góp gì

bomon

Xe tăng
Bạn tân Thứ Trưởng này ý tứ sâu sắc quá, nếu làm khoa học thì tôi có thể trở thành một nhà khoa học GIỎI, nếu trở thành doanh nhân thì tôi chỉ trở thành một doanh nhân TRUNG BÌNH, như vậy - theo thứ tự phân cấp - thì khi trở thành công chức bạn ấy sẽ là một công chức...DỐT, và một công chức như vậy sẽ đóng góp nhiều hơn cho đất nước. Ôi Đất nước tôi...:D
Ti toe, kiểu suy luận ngớ ngẩn vậy mà cũng khoe, muốn tỏ ra hài hước thì phải suy luận đúng đã, đồng thời mỉa mai thứ muốn mỉa mai. Còn suy luận kiểu ngớ ngẩn không liên quan thì nhạt.

Trạng thái
Thớt đang đóng