[Funland] Tâm sự muốn làm lại cuộc đời

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Em(cháu) là một đứa con trai sinh ra ở vùng quê một tỉnh lẻ,bố bỏ đi từ nhỏ,ở với mẹ và bên ngoại,hồi nhỏ khù khờ thật thà nhưng được cái tư chất tốt,hiền lành nên được nhiều người thương.Em(cháu)lên HN học cũng được 5 năm rồi(thi lại 1 lần),trường đang học cũng là một trường top đầu của miền bắc,lúc mới vào thì cũng háo hức ,ham học nên cũng có học bổng.
Chuyện bắt đầu từ cuối năm 2 khi em(cháu) có nhận một việc kinh doanh nhỏ,ko cần nhiều vốn,ko cần nhiều tgian nên nhận để thử thách bản thân.Viêc kinh doanh đó khá thuận lợi,hàng tháng có thêm thu nhập,em(cháu) bắt đầu tự mãn,ăn chơi,rồi sa vào mấy trò chơi trên mạng,tính chất cũng như cờ bạc,ban đầu thì lời rất nhiều ,nhưng đến một hôm thì cũng mất trong một ngày,nhưng vẫn ham,em(cháu) đi cầm cả thẻ sv cmt để có tiền chơi tiếp,đến lúc thua thì gọi về nhà trả nợ,trả được một thời gian thì thấy gia đình khó khăn quá,bức bối trong người nên lại ham gỡ tiếp,đến giờ lại nợ 1 khoản khoảng 25 tr,mà gia đình ko có khả năng đi vay cho nữa rồi,nhìn mẹ già rồi mà phải đi làm em thấy thương lắm,ko muốn mẹ chịu khổ nữa,muốn đi học nốt 1 năm còn lại để mẹ an lòng,nhưng giờ khó quá ko biết giải quyết như nào.Những việc làm thêm sv thì rất lâu để giải quyết số nó,đôi khi em từng nghĩ đến mấy việc đi ngược lại với chuẩn mực xã hội để kiếm tiền cho nhanh,nhưng vì bản tính hiền lành thật thà nên gát ngay suy nghĩ ấy đi,cố gắng giữ lại một cái bản tính mà mình luôn tự hào trong lương tâm.Em viết bài này mong các anh chị,chú bác cho em lời khuyên để em làm lại cuộc đời,một phần cũng hi vọng một ai đó đồng cảm có thể giúp đỡ em,cho em một lối đi mới hoặc có thể giới thiệu giúp em một việc làm nào đó thu nhập tốt để em sớm trả nợ và đi học tiếp.Em nghĩ mình là một thằng có tư chất tốt,hồi đi học từng đạt nhiều giải nhất nhì trong tỉnh,huyện,chỉ cần đc đào tạo một thời gian em có thể thành thạo công việc và sáng tạo những cái mới và em đang có một khao khát làm lại cuộc đời rất mãnh liệt.
Những lời trên là những lời từ tận đáy lòng,em(cháu) rất cảm ơn mọi người đã đọc đến đây và hi vọng mọi người cho em(cháu) lời khuyên chân thành nhất,dù là những bình luận cay nghiệt nhất thì em(cháu) vẫn sẵn sàng đón nhận và tiếp thu ạ.
Đứng lên từ chỗ mình ngã nếu cảm thấy làm dc k có bản lĩnh, quay đầu là bờ.
Grap chịu khó tằn tiện 1,5-2 tháng trả hết nợ.
Xưa 1998 a nợ trên 10 con đream Thái về đi xe ôm bán nước mà thế méo nào trả dc nợ. Còn h hiện tại nợ các NH khoảng trên 100 con xe ô tô đèm đẹp. H k có việc làm đêm lên ô ép chém gió :D

khanhtx8

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ thanh niên già nghiêm túc quá, hay em già rồi mà vẫn còn sống ảo =))

Những thớt thế này chỉ lên lái và chém, chứ 1 người thật sự có nhu cầu LÀM LẠI CUỘC ĐỜI thì sẽ chẳng lên cái ọp ép này mà chém gió đâu. 50k trà đá là ra vấn đề ngay :D

Utopia79

Xe buýt
Cháu gặp Idol của cõi OF - đại gia tulai - là hợp lý nhất. Chú ấy chỉ cách cho mà kiếm tiền. Phút mốt là thừa tiền trả nợ. Chú ấy vừa bi bô trong thớt của cháu đấy. :)