[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Of giờ quá nửa là đàn bà, bao gồm cả đàn bà xịn và đàn ông như đàn bà :D nên cụ cứ vững tâm mà nghe chửi, không sao đâu, họ là phái nữ nên họ chửi cụ là bình thường. Không chửi mới là bất thường và đáng lo

Còn vợ cụ, khẳng định luôn, trong đầu nó ít nhất cũng đang thích thằng nào đó rồi, chả còn tc mẹ gì với cụ đâu, có cố níu được thì sớm muộn chỉ giúp cụ cao thêm mấy phân thôi. Đàn bà khi chưa có ai thì kể cả ck nó nghiện lòi ra nó vẫn chăm nom trọn vẹn nghĩa tình rồi anh vào tù em đi lấy ck sau :D chứ nó không có kiểu khinh cụ như chó ghẻ thế.
Ngẩng cao đầu, và ra đi trong tiếng kèn còn hơn là phải quỳ gối rồi sớm muộn cũng vẫn phải đi
đây toàn đực không thôi lấy đâu ra gái hả cụ. Nhìn nick cụ em cứ ngỡ nick gái ấy chứ

Namsilver

Xe buýt
các cụ đọc kĩ nhé, e thừa biết mình sai, e sai e đã sửa, bán nhà e đưa nó gần 1 nửa số tiền bán nhà để bù đắp cho nó r, tu chí từ đợt rikvip sập rồi, các cụ ko có lời nào tử tế à
Bán nhà để lo cho ông, còn tiền có bao nhiêu thì lúc ấy cũng đưa nốt cho vợ ông nó giữ chứ ông giữ rồi lại cho đi nữa thì con ông ăn gì? Cái điều ấy là tất lẽ dĩ ngẫu, không phải bù đắp. Mấy trăm triệu cũng chẳng đáng so với lòng tin vợ chồng ông à.

Năm 2009, tôi còn cho đi vài tỏi đây, hai vợ chồng chẳng còn đồng mẹ nào trong tay, trắng tay luôn. Cái cơ bản là sửa thế nào để lấy lại lòng tin cho vợ, nó có tin ông thì nó mới theo ông đến hết đời được. Các cụ đã dạy "Tề gia, trị quốc mới bình được thiên hạ" nhé. Còn làm thế nào thì cụ phải có bản lĩnh gây dựng lại, thế thôi.

Chứ còn hỏi chuyện li dị hay không, tâm sự đêm khuya các kiểu thì thôi đi được rồi. Mỗi offer trên này đều là chị Thanh Tâm cả đấy, nhưng toàn khuyên cụ nhảy cầu nếu cụ mở thớt này lại lần nữa =))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung 2 vợ chồng nhà cụ thớt thì chả còn ai yêu thương tôn trọng gì ai, rạn nứt quá lớn rồi không hàn gắn được. Cách tốt nhất vẫn là chia tay cho sớm, có chút tâm của người bố thì chăm sóc con gái. Mà tình trạng thì coi như ly thân nửa năm rồi còn gì

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
đây toàn đực không thôi lấy đâu ra gái hả cụ. Nhìn nick cụ em cứ ngỡ nick gái ấy chứ
chắc cụ đúng, nó có ai trong lòng rồi nhưng vì mác có chồng rồi vì đạo đức vì con cái nên nó mới chưa công khai, cụ đúng thật

Hoacomay17

Xe tăng
Nick này là của cô người yêu đầy bi kịch nhất của em hổi 2003. Dạo đó đi đâu cũng dùng nick này, cụ vào warez-bb tìm nick này là chính em đấy. Một thời chát YM và viết blog, nhắc lại vẫn xốn xang trong lòng :D

sapthanh4banh

Xe điện
Haizz nhà nội e đất đai rộng rãi nhưng nó k chịu về cụ ạ, về số tiền còn lại thoải mái xây nhà nhưng nó nghe mẹ nó cụ ạ, bảo tốt nhất k nên ở gần bố mẹ ck
E nghĩ cụ tính mua miếng đất nhỏ gần ông bà, làm cái nhà lên là ổn. Cụ mạnh mẽ lên, bàn với vợ, thiếu đâu tự thân đi vay để chủ động về kinh tế

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Là em khác cụ ạ, chắc còn cụ nào khác nữa thì em không biết. Vụ đó em và vợ ngồi chờ cụ xin ý kiến cả mẹ và vợ mà. Nhưng thôi, chuyện qua 2 năm rồi nên em không nhớ chi tiết lắm. Hồi đó em chưa có nick of, chỉ tàu ngầm nên không nói gì nhiều. Chỉ là em muốn cụ đừng xui người ta tát lệch mặt vợ làm gì khi bản thân cụ có dám tát vợ mình nếu nó lệch không đã :D
Thế thì xin lỗi cụ nhá !
Cụ đừng có mọc mồm ra , e chỉ chốt giá với mỗi cụ Civic đấy xong mẹ em trên nhà xuống càu nhàu .Xong a e nói chuyện với nhau bảo e nói lại với bà vì ông e mast rồi còn mình bà , nên chiều bà. E thì còn mỗi bà nên em xin lỗi cụ ấy.Mỗi cụ ấy mua tới giá còn ,vài cụ trả rẻ thì em không bán lịch sự nói về bànlại !

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Bán nhà để lo cho ông, còn tiền có bao nhiêu thì lúc ấy cũng đưa nốt cho vợ ông nó giữ chứ ông giữ rồi lại cho đi nữa thì con ông ăn gì? Cái điều ấy là tất lẽ dĩ ngẫu, không phải bù đắp. Mấy trăm triệu cũng chẳng đáng so với lòng tin vợ chồng ông à.

Năm 2009, tôi còn cho đi vài tỏi đây, hai vợ chồng chẳng còn đồng mẹ nào trong tay, trắng tay luôn. Cái cơ bản là sửa thế nào để lấy lại lòng tin cho vợ, nó có tin ông thì nó mới theo ông đến hết đời được. Các cụ đã dạy "Tề gia, trị quốc mới bình được thiên hạ" nhé. Còn làm thế nào thì cụ phải có bản lĩnh gây dựng lại, thế thôi.

Chứ còn hỏi chuyện li dị hay không, tâm sự đêm khuya các kiểu thì thôi đi được rồi. Mỗi offer trên này đều là chị Thanh Tâm cả đấy, nhưng toàn khuyên cụ nhảy cầu nếu cụ mở thớt này lại lần nữa =))
cụ may mắn khi có đc người vợ như thế, còn vợ e, gđ vợ e khi e dính vào bài bạc họ coi thường, họ nghĩ con họ là vàng 10 mà vớ phải thằng như mình, vài tỏi ko phải là số ít, vợ e mà như vợ cụ nó bỏ cụ lâu r

mone

[Tịch thu bằng lái]
chắc cụ đúng, nó có ai trong lòng rồi nhưng vì mác có chồng rồi vì đạo đức vì con cái nên nó mới chưa công khai, cụ đúng thật
ơ hay, chết dở. Tôi bảo các cụ/mợ đang thanh tâm ở đây toàn cú cho chim chứ liên quan gì đến chuyện mợ nhà cụ có giai hay không.

Giờ cụ lại nghi vợ cụ có giai nữa thì nói chung cụ cũng vui phết :D

Theo em thì vợ cụ nó tắt ngấm tình cảm với cụ rồi nên giờ chờ để ly hôn thôi

Em thì em ghét kiểu xuất thân từ nghèo khó mà có đồng tiền thì vênh váo, không coi ai ra gì là em đếch chịu được? còn những vấn đề khác em không bàn đến. Còn về vợ ngân hàng thì phải nói là không biết kiếm được nhiều tiền ko nhưng đúng là cái mác đó nó có giá cao phết đó? Nhất là đối với các phụ huynh có con em làm nghề đó. Còn chuyện vợ ck em nghĩ ở đâu cũng thế thôi?vợ mà nghe lời bố mẹ mình, ck nghe lời bố mẹ mình thì nhiều khả năng là sống không hạnh phúc lắm. Tốt nhất vợ ck sống với nhau thì nên thuận vợ thuận ck ko nghe ý kiến ai hết? lúc đó dù thành công hay thất bại thì vợ ck đều thoải mái và gắn bó hơn.

longmama

Xe điện
Đêm hôm mắt đang díp lại thấy bài mới vào ngó. Cá nhân em thì nghĩ mình sinh ra là đàn ông, cho dù có xảy ra chuyện gì ai sai, ai đúng, ai tốt, ai xấu thì lẳng lặng chấp nhận hết và không nên kể những cái xấu của vợ của gia đình vợ " Cái mà em cũng như mọi người đọc đều không biết và chứng thực " đi cụ. Còn đọc thì thấy cụ cũng không phải không còn tình cảm, nhưng có lẽ có quá nhiều hệ lụy như cụ nói, nhất là mối bất hòa giữa các phụ huynh. Vì vậy nếu có hàn gắn cũng rồi lại tiếp tục xảy ra những chuyện trên mà thôi, theo em thì nên giải thoát cho nhau khi còn trẻ để càng có tuổi lại càng khổ nhau!
Ối giời! Chã mà cũng quan tâm 3 cái chuyện "Chị Thanh Tâm kính mến" này à?
P/s chủ thớt: Trước sau gì thì Cụ cũng bị Vợ ngồi lên đầu, vậy nên bỏ sớm ngày nào hay ngày ấy. Mà rút kn lần sau thì cụ nên rèn luyện thêm bản lĩnh đã rồi hãy cưới Vợ nữa, khỏi đứa sau vẫn thế mà không phải do làm NH đâu

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ cụ tính mua miếng đất nhỏ gần ông bà, làm cái nhà lên là ổn. Cụ mạnh mẽ lên, bàn với vợ, thiếu đâu tự thân đi vay để chủ động về kinh tế
Vợ e nó nói ko bao giờ gần bố mẹ e, nhà e mấy mảnh đất cơ mà cụ, số tiền thừa khi bán nhà thoải mái xây nhà, ý nó muốn mua nhà trên thành phố hoặc xây nhà gần nhà bố mẹ nó cơ

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em ghét kiểu xuất thân từ nghèo khó mà có đồng tiền thì vênh váo, không coi ai ra gì là em đếch chịu được? còn những vấn đề khác em không bàn đến. Còn về vợ ngân hàng thì phải nói là không biết kiếm được nhiều tiền ko nhưng đúng là cái mác đó nó có giá cao phết đó? Nhất là đối với các phụ huynh có con em làm nghề đó. Còn chuyện vợ ck em nghĩ ở đâu cũng thế thôi?vợ mà nghe lời bố mẹ mình, ck nghe lời bố mẹ mình thì nhiều khả năng là sống không hạnh phúc lắm. Tốt nhất vợ ck sống với nhau thì nên thuận vợ thuận ck ko nghe ý kiến ai hết? lúc đó dù thành công hay thất bại thì vợ ck đều thoải mái và gắn bó hơn.
có lẽ muộn rồi cụ ạ

CuongQN

Xe hơi
Cụ ở cùng vợ e mới hiểu, nó từng nói cái thứ như a ăn hại, bằng tuổi a cơ quan tôi làm trưởng phó phòng, giám đốc r, nó thừa biết e làm nhà nc. Lương a thua xa lương tôi nên a nói gì đừng hòng tôi nghe. Mà chắc cụ làm ngân hàng, mà e đếch quan tâm cụ nói gì
Ôi cái đệch.
Nó đã nói thẳng với cụ thế thì next cho nhanh. Luyến tiếc làm méo giề

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế thì xin lỗi cụ nhá !
Cụ đừng có mọc mồm ra , e chỉ chốt giá với mỗi cụ Civic đấy xong mẹ em trên nhà xuống càu nhàu .Xong a e nói chuyện với nhau bảo e nói lại với bà vì ông e mast rồi còn mình bà , nên chiều bà. E thì còn mỗi bà nên em xin lỗi cụ ấy.Mỗi cụ ấy mua tới giá còn ,vài cụ trả rẻ thì em không bán lịch sự nói về bànlại !
Bỏ qua đi cụ, cụ kia chắc ngứa mồm vì cụ chém tát vợ thôi. Cụ cứ thật thà như em đi là ảng thương, gấu em mà lườm phát em đã són ra quần rồi dám đâu mà tát :))

Trungacc

Xe hơi
Em khuyên cụ nên làm lại từ đầu!

Hoacomay17

Xe tăng
Thế thì xin lỗi cụ nhá !
Em không thích tranh luận cụ ạ, cái vụ đó mua bán cụ tự biết. Em lúc đó cũng thắc mắc là không hiểu sao cụ chưa xin phép vợ và mẹ mà đã rao bán. Để rồi bọn em đến xem xong vác củ lủng lẳng đi về. Vợ em mà thế em tát lệch mặt luôn :)). Còn bán xe thì mẹ đồng ý hay không đâu có ảnh hưởng gì đến quyết định của một thằng đàn ông U40 chứ :D chỉ có vợ nó không đồng ý nó không ký vào công chứng bán xe mới là to chuyện :D
Mà cái xe có hơn 400 chứ to tát gì đâu, cụ buôn to bán lớn tiền tỷ mới phải cần ý kiến mẫu hậu, chứ tí tẹo ấy thì đáng gì. Đàn ông phải thế mới đủ bản lĩnh dọa tát vợ cụ ạ he he

Thôi xong con ong rồi. Vợ đi ở trọ nửa năm ko gặp nhau. Em e lành ít dữ nhiều.
Cụ đến nơi trọ gặp nhau trao đổi.

Riêng về khoản lấy vk xem mẹ vợ, e thấy cụ đúng. Hầu như bị ảnh hưởng tính cách. Nếu bố vợ tốt và gần gũi con gái thì còn đỡ. Chứ con gái suốt ngày gần mẹ, thì ảnh hưởng nhiều lắm.

Chi buồn cụ chủ.
Gặp nhau nói chuyện 1 lần cụ ạ.
Cụ nói đúng. Em trước lúc lấy vợ cũng kim chỉ nam câu "lấy vợ xem tông lấy ck xem giống". Bà mẹ vợ em hâm ko chịu được nhưng may là từ nhỏ vợ em nó ở với gđ nhà bác nên ko bị ảnh hưởng lắm. vẫn còn may các cụ ạ

Minhbeboi

Xe buýt
Chuyện còn dài lắm, cụ chủ còn yêu vk lắm

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải hiểu điều đơn giản như thế này, mình biết sai sửa sai là hợp lý và cũng bt thôi còn việc người khác có tha lỗi hay không là quyền của họ chứ không phải kiểu : Tao đã sửa sao mày không tha lỗi cho tao vậy mày là ... Có thể cụ chưa thành tâm cũng có thể đối phương cố chấp hoặc đã hết tc với cụ, cái này cụ phải tự xem xét :))
cố chấp và hết tình cảm cụ ạ, cảm ơn cụ,

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ối giời! Chã mà cũng quan tâm 3 cái chuyện "Chị Thanh Tâm kính mến" này à?
P/s chủ thớt: Trước sau gì thì Cụ cũng bị Vợ ngồi lên đầu, vậy nên bỏ sớm ngày nào hay ngày ấy. Mà rút kn lần sau thì cụ nên rèn luyện thêm bản lĩnh đã rồi hãy cưới Vợ nữa, khỏi đứa sau vẫn thế mà không phải do làm NH đâu
Cụ phải giải thích rõ nhé. Cụ nói "Vợ ngồi trên đầu" có khi chủ thớt nghĩ mình đúng bị áp bức thì lần sau còn mệt mỏi hơn :))