[Funland] Tâm sự của người đàn ông .....

Nhiều người nói đạo đức rất hay, nhưng chỉ phần nhỏ ở hoàn cảnh này mới làm được như cụ và mẹ cụ. Đứa trẻ lớn lên cảm nhận tình yêu thương và sự giáo dục đúng đắn, nó sẽ tự hiểu và nhận biết đâu là gia đình thật sự.
Em chưa thấy cụ kể về quan điểm của vợ cụ, vì một chặng đường dài phía trước phải có sự đồng thuận, kề vai, xây dựng của người bạn đồng hành, người bạn đời nếu muốn cùng nhau đi xa hơn nữa.
Con dại cái mang thôi cụ, bà mẹ cũng nhục nhã ê chề nuôi con khôn lớn mà bây giờ thằng con phải đi đổ vỏ
Nhưng con mình nước mắt chảy xuôi thôi cụ
Còn trường hợp này e thấy đáng khinh hơn là đáng thương
Đáng khinh từ 2 đứa

Traisuonggio

Xe buýt
Nhưng bố nó có tiền, nó lại sẵn cái gien lẳng lơ của mẹ, khốn nạn của cha
Chỉ cần bố nó đánh con xe ngon tới, hứa hẹn những điều đường mật thì mẹ con nhà nó sẽ bỏ lão chồng kia ngay mà về với bến cũ nhé, nơi mà ả đã từng yêu nồng nàn chứ ko phải là bến đỗ với lão thớt ko có thì ăn tạm
cụ ko nên nói linh tinh như vậy, chị vk bị thằng khốn đó bỏ rơi chứ ko phải ng ta lẳng lơ nha, cụ nên dùng não để nghĩ 1 chút
thứ 2 ko phải tất cả mn đều mù vì tiền như cụ nghĩ và nói vậy đâu
nhất là những ng đã nhận đ nhiều yêu thương từ cụ chủ
yêu thương sẽ tạo nên điều tốt đẹp còn
thù hận chỉ tạo ra tội ác
đầu cụ ko có j tốt đẹp thì nên miệng nên ngậm bớt lại

kusory

Xe đạp
Nếu đây là chuyện thật thì thật sự rất khâm phục cụ. Chắc rất ít đàn ông có thể làm như vậy.

Thuantrung

Xe tăng
Đầu tiên là cầu phúc cho cụ đ khỏe mạnh vì ít nhất cụ đã cứu 2 mạng ng cái đã
thứ 2 cụ lại vẫn yêu thương 2 con ng đó, cháu cũng hơn 4 sọi cũng chả dám khuyên j cụ, dưng chỉ nghĩ ntn
cụ cứ coi như cụ khó có con và cụ phải xin đứa bé đang có đó làm con nuôi đi cho nhẹ lòng
còn việc nói cho cháu nó biết thì tùy cụ quyết dưng cụ thừa biết ko thể giấu nó đ mãi
nên mk chủ động cho nó biết sớm sẽ tốt hơn cho cụ nhiều vì cụ ko phải giấu nữa -nhẹ lòng
2 là nói sớm nó sẽ càng trân trọng cụ cũng càng hiểu hơn về đứa đã rũ bỏ nó
cụ cứ nhìn vợ chồng Rô lì - Bát bít nhận cả mớ con nuôi và luôn hướng chúng về cội nguồn của nó chứ ko hề ngăn cản
Chúng cụ luôn khỏe và tràn tình yêu thương cho vợ và đứa con đầu của cụ ạ
Cụ nói như thế nghe sao được a. Là con nuôi thì đứa trẻ không có tội nó chẳng nói lên điều gì, chứ đây nó là bằng chứng của mối tình vụng trộm nguy cơ phá hoại hạnh phúc gia đình người khác a.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Con dại cái mang thôi cụ, bà mẹ cũng nhục nhã ê chề nuôi con khôn lớn mà bây giờ thằng con phải đi đổ vỏ
Đáng khinh từ 2 đứa
Bà già sống phải chịu điều tiếng thiên hạ rằng có thằng con tự nguyện đi nuôi con thằng khác. Nếu cưới về mà không biết nó có chửa với thằng khác đã mang nhục rồi đằng này còn tự nguyện đâm đầu vào đúng là ngu hết phần thiên hạ. Thương cho người mẹ kia thôi chứ chả thương gì cái con kia cả

Xe_Dù

Xe buýt
Đáng khinh từ 2 đứa
Đồng ý với cụ về cha mẹ nước mắt chảy xuôi. Tuy nhiên tuổi trẻ bồng bột mà cụ. Cũng có những trường hợp va vấp đứng dậy mạnh mẽ hơn. Đã đâm lao thì phải theo lao thôi. Mong sao vợ cụ chủ hiểu và trân trọng những gì nhận được .

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Tự nguyện mà cụ. Nói chung là cũng day dứt cả một đời (Nếu đây là chuyện thật)
Các bác ở trên này sau khi đọc xong thì vì áp vào bản thân mình thấy không làm được giống như vậy nên bị cảm tính lấn át mà cảm phục, mà tôn sùng bạn chủ thớt như là thánh nhân.
Nếu dùng lý trí mà suy xét thì các bác sẽ thấy bạn chủ thớt này có rất nhiều vấn đề.
1. Vấn đề thứ nhất: các bác cứ nói công sinh không bằng công dưỡng, rồi với tư cách đạo đức như bạn chủ thớt thì đứa bé lớn lên sẽ kính trọng và hiếu thảo với bạn. Điều này sai, bởi bạn là người con bất hiếu. 1 đứa trẻ được nuôi dạy bởi 1 người bất hiếu, liệu lớn lên sẽ thế nào? Bạn vì 1 người con gái mà quay lưng lại với gia đình. Mẹ bạn vì quá yêu thương con mà chiều theo ý của bạn. Bạn có biết cha mẹ bạn phải chịu đựng những gì khi thấy con mình hành động như vậy không? Đã vậy, giờ bạn cũng 36 tuổi rồi, chắc cha mẹ bạn cũng khá lớn tuổi rồi, vậy mà vợ chồng bạn vẫn chưa sinh được cho ông bà 1 đứa cháu thực sự. Công sinh không bằng công dưỡng, vậy cha mẹ bạn lại vừa sinh ra bạn, lại vừa nuôi bạn lớn thì công lao có tính nổi không?
2. Bạn là 1 người thất bại và nhu nhược. Nhu nhược thứ nhất là yêu nhưng lại yêu thầm, yêu mà không dám bày tỏ, không dám bước tới để nắm lấy tình yêu của mình mà để người ta đi yêu người khác, có bầu với người khác, rồi bị chối bỏ, bạn lại rước về coi như báu vật của mình. Nhu nhược thứ 2 là bạn đã quyết định mà suốt trong thời gian đó bạn vẫn phải sống trong sự phân vân, suy nghĩ, lo lắng, nhu nhược đến mức hoang mang và phải lên đây tìm sự giúp đỡ. Việc bạn đi đấm người kia, bạn là ai, bạn có quyền gì mà đánh người ta? Hay đó chỉ là sự giải tỏa, sự trả thù cho cái việc nhu nhược và thất bại của mình? Giờ bạn vẫn gặp người kia để làm gì? Để cố tự dối lòng rằng mình là người quân tử, cao thượng ah? Phần này tôi cho bạn thêm 2 chữ nữa là ngu dốt.
3. Vợ của bạn yêu 1 người đàn ông đã có gia đình, đã vậy khi có bầu lại đòi người ta có trách nhiệm, vậy định phá gia đình nhà người ta ah? Có phải muốn người ta bỏ vợ để đến với mình ko? Khi không được người ta chấp nhận thì vợ của bạn lại vơ vào bạn như 1 cái phao cứu sinh, chứ làm gì có tình yêu? Nhờ vào sự ngu ngốc của bạn mà mối quan hệ của bạn và vợ bạn là mối quan hệ 1 bên yêu mù quáng và 1 bên không yêu nhưng mang ơn. Bạn vì người con gái như vậy mà sẵn sàng phá vỡ luôn cả cái không khí gia đình mà cha mẹ bạn đã bao năm gây dựng. Bạn đánh đổi luôn cả hạnh phúc của cha mẹ bạn để đổi lấy 1 gia đình chắp vá, 1 cuộc sống không hạnh phúc mà bạn luôn phải đắn đó suy nghĩ nhưng lại luôn cố tỏ ra mạnh mẽ, cao thượng.
Nghĩ lại xem bạn đã đánh mất những gì? Sửa sai với cha mẹ đi, vì cha mẹ bạn không còn sống mãi để chờ ngày bạn trưởng thành đâu.

Big Bang

Xe điện
Cụ chủ đã làm một việc tốt, thì còn băn khoăn gì.
Cho dù sau này sự việc có đi theo chiều hướng nào thì Cụ cũng đã làm một việc tốt. Vậy hãy sống và vui vì việc tốt đó, lăn tăn gì.

j23

Xe container
Cụ thớt dũng cảm và bản lĩnh quá, sau này sẽ còn nhiều khó khăn nan giải nhưng kệ cmn cố gắng vượt qua nhé cụ hehe

Trong xã hội, trường hợp con anh, con tôi, con chúng ta không hiếm, cụ đã quyết định, và hiện tại cuộc sống của gia đình cụ đang hạnh phúc, cụ nên hài lòng với quyết định của mình. Không nên lăn tăm suy nghĩ.
Nếu cụ thớt lấy 1 người lỡ 1 lần đò thì rất bt, chuyện này nó rõ ràng và ko có gì để nói
Còn chuyện đổ vỏ này thì hoàn toàn khác cụ ạ

hm.tuan

Xe điện
Càng để càng sinh rắc rối hơn!

Big Bang

Xe điện
Các bác ở trên này sau khi đọc xong thì vì áp vào bản thân mình thấy không làm được giống như vậy nên bị cảm tính lấn át mà cảm phục, mà tôn sùng bạn chủ thớt như là thánh nhân.
Nếu dùng lý trí mà suy xét thì các bác sẽ thấy bạn chủ thớt này có rất nhiều vấn đề.
1. Vấn đề thứ nhất: các bác cứ nói công sinh không bằng công dưỡng, rồi với tư cách đạo đức như bạn chủ thớt thì đứa bé lớn lên sẽ kính trọng và hiếu thảo với bạn. Điều này sai, bởi bạn là người con bất hiếu. 1 đứa trẻ được nuôi dạy bởi 1 người bất hiếu, liệu lớn lên sẽ thế nào? Bạn vì 1 người con gái mà quay lưng lại với gia đình. Mẹ bạn vì quá yêu thương con mà chiều theo ý của bạn. Bạn có biết cha mẹ bạn phải chịu đựng những gì khi thấy con mình hành động như vậy không? Đã vậy, giờ bạn cũng 36 tuổi rồi, chắc cha mẹ bạn cũng khá lớn tuổi rồi, vậy mà vợ chồng bạn vẫn chưa sinh được cho ông bà 1 đứa cháu thực sự. Công sinh không bằng công dưỡng, vậy cha mẹ bạn lại vừa sinh ra bạn, lại vừa nuôi bạn lớn thì công lao có tính nổi không?
2. Bạn là 1 người thất bại và nhu nhược. Nhu nhược thứ nhất là yêu nhưng lại yêu thầm, yêu mà không dám bày tỏ, không dám bước tới để nắm lấy tình yêu của mình mà để người ta đi yêu người khác, có bầu với người khác, rồi bị chối bỏ, bạn lại rước về coi như báu vật của mình. Nhu nhược thứ 2 là bạn đã quyết định mà suốt trong thời gian đó bạn vẫn phải sống trong sự phân vân, suy nghĩ, lo lắng, nhu nhược đến mức hoang mang và phải lên đây tìm sự giúp đỡ. Việc bạn đi đấm người kia, bạn là ai, bạn có quyền gì mà đánh người ta? Hay đó chỉ là sự giải tỏa, sự trả thù cho cái việc nhu nhược và thất bại của mình? Giờ bạn vẫn gặp người kia để làm gì? Để cố tự dối lòng rằng mình là người quân tử, cao thượng ah? Phần này tôi cho bạn thêm 2 chữ nữa là ngu dốt.
3. Vợ của bạn yêu 1 người đàn ông đã có gia đình, đã vậy khi có bầu lại đòi người ta có trách nhiệm, vậy định phá gia đình nhà người ta ah? Có phải muốn người ta bỏ vợ để đến với mình ko? Khi không được người ta chấp nhận thì vợ của bạn lại vơ vào bạn như 1 cái phao cứu sinh, chứ làm gì có tình yêu? Nhờ vào sự ngu ngốc của bạn mà mối quan hệ của bạn và vợ bạn là mối quan hệ 1 bên yêu mù quáng và 1 bên không yêu nhưng mang ơn. Bạn vì người con gái như vậy mà sẵn sàng phá vỡ luôn cả cái không khí gia đình mà cha mẹ bạn đã bao năm gây dựng. Bạn đánh đổi luôn cả hạnh phúc của cha mẹ bạn để đổi lấy 1 gia đình chắp vá, 1 cuộc sống không hạnh phúc mà bạn luôn phải đắn đó suy nghĩ nhưng lại luôn cố tỏ ra mạnh mẽ, cao thượng.
Nghĩ lại xem bạn đã đánh mất những gì? Sửa sai với cha mẹ đi, vì cha mẹ bạn không còn sống mãi để chờ ngày bạn trưởng thành đâu.
Cụ đề cập đến hai chữ "Bất hiếu", Vậy cụ có thể định nghĩa rõ ràng thế nào là Có hiếu và thế nào là bất hiếu không?
Căn cứ vào đâu để chúng ta xác định thế nào là có hiếu và thế nào là bất hiếu?

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ thớt dũng cảm và bản lĩnh quá, sau này sẽ còn nhiều khó khăn nan giải nhưng kệ cmn cố gắng vượt qua nhé cụ hehe
Trong mắt tôi thì ông thớt này là một thằng yếu đuối, ngu muội, bất hiếu với cha mẹ sinh thành, ngang ngạnh, bảo thủ, cố chấp và nhục :D

Nghiêm H Sơn

Xe hơi

j23

Xe container
Trong mắt tôi thì ông thớt này là một thằng yếu đuối, ngu muội, bất hiếu với cha mẹ sinh thành, ngang ngạnh, bảo thủ, cố chấp và nhục :D
Thì cụ thớt còn đang giai đoạn "chờ thêm thời gian" mà cụ :)
Nhưng phải thật nhanh chứ như hiện tại, ề à lâu quá thì hỏng hehe

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em có thấy tấm ảnh hoạt hoạ Avatar
Mấy nick mới kể chuyện , em thấy khó tin lắm. Người thật, việc thật , cần tư vấn, không ai làm thế cụ ạ.
Nick mới toe 27/1, giọng văn như của một nữ nhân nào đó :D , thôi emđi ra khỏi mất time của các cụ.

Chum mẻ

Xe hơi
Cụ và mẹ cụ quá tuyệt vời!!
Nếu có thể, em xin kính cụ 1000 ly.
Công sinh không bằng công dưỡng cụ ạ, cụ cứ vững lòng như vậy.

Tuấn VTB

Xe tải
Cụ đang có những thứ tuyệt vời mà nhiều người không thể có được đó là Tình yêu và Lòng vị tha của một Đấng nam nhi dành cho người phụ nữ của mình, cùng cậu con trai mà tương lai khi lớn lên nó sẽ mang trong lòng sự kính trọng dành cho cụ.
Chúc cụ và gia đình hạnh phúc và sớm viên mãn !

lum..zzz

Xe điện
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Với em cụ ko cần phải nói hay lo lắng sau này, nó đã và đang là con cụ. Vợ cụ giữ đứa bé cũng là 1 cô vợ tuyệt vời, còn cụ thì quá tốt rồi

ying80

Xe buýt
Con nào lớn rồi chúng nó cũng rời xa vòng tay của mình. Hãy cứ yêu thương hết lòng cụ nhé