[Funland] Tâm linh: Xem nhà về, thấy mùi thối thoảng ở mũi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em hay hứa với mình là sau lần nàu, lần kia, thèm vào uống nữa.
Thế mà cứ sai với mình, khiếp say quá ạ.
Cụ nào giải thích hộ em xem là: Rượu vào, sáng sau nôn khan, toàn màu vàng k ạ?

babyiloveyou

Xe máy
Cụ nên đi vệ sinh mũi đi, rửa sạch bằng nước muối rồi xịt nước bạc hà vào. Như này là mùi hôi nó bám vào lông trong mũi rồi.

Mấy cái này thì mấy ông đi đám ma trên vùng cao là rõ nhất.

hatinh5760

Xe điện
Năm lâu rồi, khi sang cát cho bố e, họ có rửa xương bằng nước vang. Mùi đó ám ảnh e hàng tháng trời.
Rất có thể hít phải nhiều quá.
Chung cư cũ, tường mủn ẩm. Nhà đứa bạn e, cực đoan còn thấm dẫn mùi từ ống thoát khí hầm cầu bị hở.
Cụ rửa mũi, hốc mũi thật sạch là đỡ ngay.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em típ cho xong tự thuật nhá: ( mất công kể, em kể hết các cụ nghe )
Tối hôm đó sau khi em phang mấy nhánh tỏi vào túi đi ngủ. Dây chuyền bác thì em đeo vào người, còn mặt phật Quan Âm thì em để bên cạnh.
Nằm mãi giả chết bắt quạ, thì cuối cùng cũng thấy vợ con đã ngủ.
Em với luồn tay, nhấc cái điện thoại lên, cũng 12 rưỡi luôn rồi, thế là em rón rén đưa mình ra khỏi giường, tiện tay, cầm luôn cả mặt phật lên.
Trời lúc này bên ngoài vẫn mưa, lạnh, càng về đêm càng nghe rõ tiếng mái tôn mỏng bị nước mưa tạt xuống, tinh tai nghe rõ từng hạt lúc mà gió tạt vào.( nhưng tai em k được tinh lắm :))
Thấy lạnh quá, em bật điện thoại lên, đi tìm cái áo khoác, lọ mọ xuống tầng dưới, vì nhớ là tối qua lúc đi về em cởi ra để ở dưới bếp. Đêm hôm đi xuống tầng 1 mọi khi thì bình thường, nhưng sao hôm nay thấy cóng thế.
Vừa xuống em vừa lẩm nhẩm.
Mịa, cái công tắc điện cầu thang nhà em, bị hỏng từ trước tết, em lười chưa sửa, nên ở phòng ra, em phải dùng đt soi, khi đi xuống dưới chiếu nghỉ, em đưa tay vào cái công tắc điện, " pẹt" lạ thế, lại không thấy đèn sáng lên. ( lúc này em nhớ ra là nó bị lỗi công tắc ở đầu cầu thang tầng 1,khi bật tắt, k thấy tác dụng gì. )

Chu Gia Auto

Xe hơi
Đặt gạch tối e làm về coi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lò dò tới cuối cầu thang, thò tay vào bật cái bóng điện chính dưới cửa hàng lên, " pạch" đèn đóm sáng trưng, lúc này em bình tĩnh nhìn xung quanh xem có gì khác thường không, nhìn lên thấy mấy em chào mào, lông xù hết ra, 1 con thì vẫn cuốn đầu chui vào lông ngủ, chúng nhìn em, em nhìn chúng. Tới đây thì chuẩn là mọi thứ bình thường rồi.
Em đi vào gian bếp, lại luồn tay vào túi quần, lôi nhánh tỏi ra, cắn đôi và cắn 1 miếng.
Mịa, tỏi tàu mà cay, hăng ra phết.
" Pạch " điện bếp vừa sáng lên, em thấy cái áo em để ở trên ghế, đưa tay cầm áo lên, vừa đưa tay xuống, chưa kịp kéo hết áo ra khỏi ghế thì:
Bố tiên sư con chuột nhảy ra làm em giật hết mình, không đề phòng tình huống này, em sợ quá.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lúc đó tiện chân, đi đôi dép, em dậm mạnh mấy phát, doạ nó, cho nó khiếp sau đỡ chui vào nhà em.
Dậm chân như thế, cũng là để trấn an tình thần mình, chứ quả thật đang lúc nhậy cảm như thế này, sợ quá.
Thế là thôi, cái áo con chuột chui vào đó trú ngụ rồi, lạnh quá, mà k dám mặc, trên người em lúc này đang diện mỗi cái áo thu đông thôi.
Trên xe vẫn còn cái áo sơ cua, ngoài trời thì mưa, mà ra xe thì ngại, lúc này em ngại thật.
Bình thường, đường nhà em có những tối rất lắm xe qua lại ( Tam Trinh mà ) nhưng sao nay vắng xe thế, kể mà có con xe tải chạy qua, là em cũng vào lấy chìa khoá mở cửa ra và ra mở xe lấy cái áo đấy.
Lúc này giơ điện thoại lên nhìn, 00h 49' thời gian sao trôi chậm rãi thế không biết.
Trời lạnh, em hay bị dị ứng, hắt xì ngay được, trời nay lạnh quá, chắc tại trời mưa nữa nên có phần lạnh hơn.
Em lại lò dò, lên T2 tìm xem có con áo nào, để mặc vào cho ấm, chứ tình hình này, lạnh quá, mà em hắt xì mấy phát rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Em biết là bản thân em sn 83, không duy tâm lắm, nhưng nhiều người nói em có căn, cũng thỉnh thoảng, có cảm giác lạ, chuyện hoàn toàn bình thường.
Bà chị dâu cũng sinh 83, cũng có căn thì phải, nên chuyện tâm linh, hay gọi tư véo.
Lúc đó nhiều suy nghĩ nó cú linh tinh hiện ra trong đầu, vợ em lúc đó cứ thi thoảng lại nhìn em lạ lắm. Chắc mụ vợ hôm qua cũng sợ dần dần, mịa uống lon bia được 2 hớp rồi bỏ, vì chả có tâm trí mẹ gì.
Em lại nghĩ về ngôi nhà và hai vợ chồng anh chị chủ, lúc nói chuyện, em ngó qua, đoán tuổi anh chị ấy 1 phát trúng luôn, anh chồng thì sn 70 hơn em 13 tuổi, đoán chị vợ sn 76-77 gì đấy ( nhưng nư gj chị ấy, nói là chị sn 84 hay 85, chị bảo chị kém anh 6 tuổi ) đúng chuẩn tuổi luôn.
Lục lại những mẩu chuyện nói với ac ấy, thì thấy mọi việc lúc đó nó cứ diễn ra nhanh vội, xong lại nhớ lại đến đó, cái ban thờ lại không ở đầu nhà đi vào mà bố trí không hợp căn phòng lắm, lại thắp hương nghi ngút.....
Nghĩ tới đây thì em thuyết âm mưu như trên trúng phóc luôn.
Hic, em nhấc máy gọi bà chị dâu, lúc 10h 42, thấy đổ chuông mãi mà k nhấc máy, tưởng rằng ngủ rồi.
Em tắt máy, tâm trạng nạng trĩu, không biết nói như thế nào nữa.

Cụ thớt bảo có căn mà ko ăn thua, chắc chỉ đủ dùng. Mấy đứa 83 em biết có mấy căn ... cho thuê, lại có đứa chả tính toán gì, cảm thấy thả tiền đâu là ra tiền ở đó, cũng mấy căn.

Căn đấy chứ căn kia mà để làm gì. Đi ra đi vào đốt vía thế mà bảo ko duy tâm lắm. Cũng vì duy tâm nên mới hay tưởng tượng ra nhiều cái rồi nghĩ nó ám vào mình. 😁😁😁

Lam__Phương

Xe điện
Em hay hứa với mình là sau lần nàu, lần kia, thèm vào uống nữa.
Thế mà cứ sai với mình, khiếp say quá ạ.
Cụ nào giải thích hộ em xem là: Rượu vào, sáng sau nôn khan, toàn màu vàng k ạ?
Bú rượu nhiều ăn ít sáng hôm sau mật xanh mật vàng nó phi ra thôi cụ;)

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Năm lâu rồi, khi sang cát cho bố e, họ có rửa xương bằng nước vang. Mùi đó ám ảnh e hàng tháng trời.
Rất có thể hít phải nhiều quá.
Chung cư cũ, tường mủn ẩm. Nhà đứa bạn e, cực đoan còn thấm dẫn mùi từ ống thoát khí hầm cầu bị hở.
Cụ rửa mũi, hốc mũi thật sạch là đỡ ngay.
có mùi gì ám ảnh , thực ra nó là tâm lý, hết mùi rồi vẫn tưởng tượng ra được cụ ơi :))

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ khám xoang đi, em thật.

kduc

Xe Cứu Trợ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

landaumuaxe

Xe điện
em cũng hóng, kể cũng lạ, sao cụ phân vân thì đi xem thầy nào cho nhanh