Tạm hài lòng với ATM của GoodYear sau gần vạn cây chuối

phan minh tân

Xe máy
Chỉ mới tạm hài lòng thôi, coi bộ chưa thuyết phục lắm rồi :D

Ferrar

Xe máy
loại AT mới này em thấy cũng được khen nhiều vì dễ dùng và đa dụng, đi được nhiều loại đường. Nếu chỉ lẩn quẩn trong thành phố thì em nghĩ Mit là ngon nhất rồi nhưng mà đi đường dài hay đường núi thì có vẻ AT nó nhỉnh hơn tí.
Em thấy lốp ATM sao mà mềm hơn Mit được nhỉ? Dù gì cũng là dòng họ Goodyear nên đặc tính bền vẫn như vậy chứ. Mà về khoảng đi mưa của em nó thì sao nhỉ vì hãng cam kết thấy cũng hấp dẫn lắm.

HuyQ

Xe đạp
Em thấy lốp ATM sao mà mềm hơn Mit được nhỉ? Dù gì cũng là dòng họ Goodyear nên đặc tính bền vẫn như vậy chứ. Mà về khoảng đi mưa của em nó thì sao nhỉ vì hãng cam kết thấy cũng hấp dẫn lắm.
Thì em có bảo là mềm hơn đâu ạ. Em chỉ so sánh về khả năng đi đường dài thôi mà.

Ham Wolver

Xe máy
Lốp nào cũng tốt bác ạ!
Mình thấy ở nước ngoài người ta dùng đủ loại hết,chỉ trừ lốp Sao vàng hay CASUVINA cua VN thôi!
Lốp s/x tại châu Á,như Bridgeston,Kumho thì thiên về sự êm á,thành lốp mềm.Lốp do bọn châu Âu s/x thì thiên về an toàn và thành lốp hơi cứng,không êm như của châu Á.
Bác thích loại nào thì xài loại đó đi.Đảm bảo quảng đường chạy tương đương nhau đến khi thay lốp thì thôi.Còn trên đường,nếu gặp đinh tặc,không có lốp nào tốt hơn lốp nào đâu!Mấy loại bác phân vân,loại nào cũng ngon lành hết đó bác.Giá cả thì có đắt có rẻ,do nhiều nguyên nhânnhưng chủ yếu là:Nơi sản xuất(,thuế nhập khẩu khác nhau => giá thành ở VN khác nhau).
Tiêu chuẩn chất lượng khác nhau phụ thuộc vào thị trường mà nhà sản xuất hướng tới cũng làm giá thành khác nhau.Chẳng hạn,sản phảm s/x cho thị trường Mỹ và châu Âu sẽ tốt hơn cho thị trường các nước đang phát triển=> giá thành cũng khác nhau.
Khi mua,bác nên xem nguồn gốc của nó!

RinHonda

Xe máy
Lốp nào cũng tốt bác ạ!
Mình thấy ở nước ngoài người ta dùng đủ loại hết,chỉ trừ lốp Sao vàng hay CASUVINA cua VN thôi!
Lốp s/x tại châu Á,như Bridgeston,Kumho thì thiên về sự êm á,thành lốp mềm.Lốp do bọn châu Âu s/x thì thiên về an toàn và thành lốp hơi cứng,không êm như của châu Á.
Bác thích loại nào thì xài loại đó đi.Đảm bảo quảng đường chạy tương đương nhau đến khi thay lốp thì thôi.Còn trên đường,nếu gặp đinh tặc,không có lốp nào tốt hơn lốp nào đâu!Mấy loại bác phân vân,loại nào cũng ngon lành hết đó bác.Giá cả thì có đắt có rẻ,do nhiều nguyên nhânnhưng chủ yếu là:Nơi sản xuất(,thuế nhập khẩu khác nhau => giá thành ở VN khác nhau).
Tiêu chuẩn chất lượng khác nhau phụ thuộc vào thị trường mà nhà sản xuất hướng tới cũng làm giá thành khác nhau.Chẳng hạn,sản phảm s/x cho thị trường Mỹ và châu Âu sẽ tốt hơn cho thị trường các nước đang phát triển=> giá thành cũng khác nhau.
Khi mua,bác nên xem nguồn gốc của nó!
Mic>Good>Max Cứ thứ tự ấy em thấy ổn.

HuyQ

Xe đạp
cứ hàng xuất xứ Mỹ, Nhật, Đức Thì khỏi bàn luận.
Em chọn cả 3

halazavi

Xe máy
Ngày trước em cũng xài lốp GoodYear theo xe, lốp hơi cứng, đi đường xấu và xa thì thấy rất OK chỉ tội ồn ào tí. Nay chuyển sang BS loại thân thiện với môi trường thấy êm dịu hẳn :) , em đang tính chuyển sang thử dòng Good Year Assurance Triple Max mà thấy bác cảm nhận cũng ham

RoCamry

Xe đạp
Ngày trước em cũng xài lốp GoodYear theo xe, lốp hơi cứng, đi đường xấu và xa thì thấy rất OK chỉ tội ồn ào tí. Nay chuyển sang BS loại thân thiện với môi trường thấy êm dịu hẳn :) , em đang tính chuyển sang thử dòng Good Year Assurance Triple Max mà thấy bác cảm nhận cũng ham
loại lốp mới Assurance Triplemax thế hệ 3 bên hãng Goodyear chạy được lắm bác, con Kia K3 của lão bạn thay được 1 năm nay mà chạy ngon cơm phết được. Hè vừa rồi có đi chung làm chuyến du lịch lên Sapa, đường trơn mà con xe bám đường rất tốt, phanh tốt. Mà được nhất không còn ồn như trước đâu, chạy im lắm.

bekonyeudoi

Xe máy
em thấy các dòng lốp đều có ưu nhược đểm khác nhau tùy vào tùng dòng xe và sở thích của mỗi người,các hãng lốp đều có chất lượng ngang nhau, như em đang chạy con ford laser,xài goodyear cũng thấy ổn,

RinHonda

Xe máy
trc giờ gy nổi tiếng nồi đồng cối đá, hông cứng và rất khỏe vì là lốp của mỹ mà, nhưng gai mới ra cho khu vực đông nam á nhằm cạnh tranh độ êm với các hãng khác nên họ thiết kế gai êm hơn nhưng chưa kết hợp đc vừa êm vừa khỏe nên nó thế. Đợi vài năm nữa thì chắc ok

2Hon

Xe đạp
Đa phần dùng quen dòng nào rồi mà không có vấn đề gì thì nhiều người cứ dùng luôn lốp hãng đó, ít khi thay đổi.

Laidoxv

Xe đạp
Lốp Goodyear thì bền trước giờ rồi, gặp đường xấu thì cũng cứ vô tư, tuy có hơi ồn chút nhưng chấp nhận được. Nhưng em cảm thấy Goodyear ATM ra mắt thì cái vấn đề tiếng ồn đã được giải quyết tốt đấy chứ

newman020

Xe hơi
Goodyear có cỡ lốp 205/50/R17 êm hơn loại Eagle F1 Direction theo xe của Mazda3 không các cụ nhỉ ?

phan minh tân

Xe máy
Tùy vào nhu cầu đi lại của mỗi người, thường đi cung đường nào thì chọn loại lốp phù hợp. Như em thì hay đi tỉnh, đường xá khá xấu nên ưng goodyear hơn vì bền với dai sức, đi vào nội thành cũng ok vi vu lướt. Chứ mấy dòng lốp êm chỉ tốt khi đường tráng nhựa đẹp, còn gặp những chặng gồ ghế tý là rất dễ đi tông.
em thấy các dòng lốp đều có ưu nhược đểm khác nhau tùy vào tùng dòng xe và sở thích của mỗi người,các hãng lốp đều có chất lượng ngang nhau, như em đang chạy con ford laser,xài goodyear cũng thấy ổn,

Ham Wolver

Xe máy
Goodyear em thấy giá mềm hơn michelin cũng kha khá :)
Xe em được lắp goodyear từ đầu giờ chạy được 5 vạn rồi mà vẫn ngon
Mỗi dòng lốp có một đặc tính ưu việt riêng, nhưng kèm theo nó là hạn chế. Nếu so Mic với Gy thì cũng khó, bởi vì một dòng chuyên dùng vận hành đường đẹp, thiên về êm ái, nhưng kèm với đó là mau mòn. Một dòng thì đa dụng hơn, nếu xét độ êm ái thì không bằng, nhưng tính đa năng lại cao hơn.
Nói chung là tùy vào nhu cầu sử dụng và điều kiện đường xá để chọn loại thích hợp!

Tug NG

Xe máy
Lốp Goodyear là loại lốp có độ bền cao và cũng có thị phần lớn trên thế giới. Gí cả hợp lý, chỉ có điều những ai khó tính về độ cứng ồn của lốp thì sẽ ko có thiện cảm về Goodyear vì lốp cứng thì làm sao ko ồn và êm đc cơ chứ, ngược lại thì độ bền cao và ít bị dính đinh.

halazavi

Xe máy
Mit có lẽ phù hợp đi đường bằng phẳng hơn, ra đường sỏi một tí thì chưa biết bền thế nào.

bekonyeudoi

Xe máy
lốp êm thì vỏ mỏng mà hông lốp cũng yếu nên mau mòn với dễ ăn đinh lắm bác ơi, mà nếu con xe bác đi nội thành thì thế là ok chứ nếu thường chạy đường nhấp nhô chưa tráng nhựa mịn thì coi như đi tông 9 đời dương