[Funland] Tâm điểm của khủng hoảng kinh tế

Trạng thái
Thớt đang đóng

--Lamborghini--

Xe cút kít

lodudu

Xe điện
Thế lại mua bđs ah các cụ

DurexXL

Xe lăn
Cụ hơi bi quan, cháu thấy quý 3/2023 là đến đáy rồi, sau đó phục hồi dần dần, ngành may mặc, da giầy bắt đầu có đơn hàng trở lại. Tình trạng mặt bằng bỏ trống cho thuê không phản ánh kinh tế suy thoái mà thể hiện việc tập trung hóa ở các trung tâm thương mại lớn và việc online hóa các cửa hàng nhỏ lẻ.
Em bi quan hơn Cụ, nhưng cũng nhận định quý IV 2023 và nửa đầu Quý I 2024 là chạm đáy (nếu không có j đột biết về chính trị hay quân sự trong khu vực)
Quý I 2025 là bắt đầu sáng sủa rõ rệt

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe tăng
- Đưa thông tin tiêu cực không có cơ sở khẳng định, gây cười cho người đọc.

duytrong

Xe lăn
Em thì thấy nhiều chiên ra dự báo rằng kinh tế năm nay 2024 còn bết bát hơn năm vừa qua cơ.

Raul7

Xe tải
Thớt trước của em về suy thoái kinh tế
tiếc là thớt này bị đóng, do một số comment có động chạm nhạy cảm cơ thể đến anh hàng xóm TQ :D
khi ấy một số cụ vào bảo em bi quan thái quá, nhưng giờ nhìn lại, chắc hẳn 100% chúng ta đều đồng ý với nhau là kinh tế suy thoái, và không còn nghi ngờ gì nữa

nhưng sự việc chưa dừng ở đó, theo em là mới chỉ bắt đầu, màn dạo đầu của 1 cơn bão lớn, nguyên nhân thì có nhiều: hậu covid tiền in vô tội vạ,đa số nghèo đi, chiến tranh, xung đột, bong bóng tài sản, giá cả năng lượng, lương thực leo thang, bàn cờ chính trị giữa các nước lớn đấu đá để kìm hãm nhau...

khi khủng hoảng kinh tế ập đến thì những nước nghèo như VN sẽ phản ánh trước và biểu hiện trước, và các cụ thấy rồi: nhà máy xí nghiệp thì đóng cửa, layoff hàng loạt, thất nghiệp tràn lan, mặt bằng cho thuê nhan nhản khắp các con phố lớn bỏ trống không có người thuê, và sức cầu, tổng cầu giảm mạnh, doanh thu giảm mạnh, không có đơn hàng...nói chung là đói.. Các nước giàu như Mỹ, châu âu thì hiện giờ chưa phản ánh nhiều, và mới chỉ phản ánh một phần, nhưng sau một vài năm nữa thì sẽ phản ánh và các cụ sẽ thấy biểu hiện rõ ràng hơn

theo nhận định của em thì tâm điểm của khủng hoảng kinh tế sẽ rơi vào khoảng trong 2 năm tới, 2024 và 2025, và có thể sẽ tiếp tục kéo dài đến hết 2026

đưa ra những nhận định không phải là "ăn khoai lang nói chuyện quốc tế" mà là để đưa ra những quyết định cho bản thân mình. Cá nhân e thì hơn năm qua vẫn chủ động với trạng thái "phòng thủ". Em vẫn cứ tuân theo nguyên lý cơ bản của cuộc sống thôi, bão đến thì em gia cố nhà cửa, và sau khi chờ bão tan thì em mới làm gì thì làm. Khủng hoảng kinh tế cũng giống như khi mình chạy xe đến quãng đường gồ ghề nhiều ổ trâu ổ bò, thì khi đó phải giảm tốc, đi chậm lại và chịu khó quan sát, chứ đường đã xấu mà vẫn cứ nhấn ga chạy tít thì chỉ có sấp mặt :D
Ý cụ là gửi tiết kiệm để giữ tiền mặt VND hoặc giữ usd, vàng?

nhatthang

Xe tăng
Thớt trước của em về suy thoái kinh tế
tiếc là thớt này bị đóng, do một số comment có động chạm nhạy cảm cơ thể đến anh hàng xóm TQ :D
khi ấy một số cụ vào bảo em bi quan thái quá, nhưng giờ nhìn lại, chắc hẳn 100% chúng ta đều đồng ý với nhau là kinh tế suy thoái, và không còn nghi ngờ gì nữa

nhưng sự việc chưa dừng ở đó, theo em là mới chỉ bắt đầu, màn dạo đầu của 1 cơn bão lớn, nguyên nhân thì có nhiều: hậu covid tiền in vô tội vạ,đa số nghèo đi, chiến tranh, xung đột, bong bóng tài sản, giá cả năng lượng, lương thực leo thang, bàn cờ chính trị giữa các nước lớn đấu đá để kìm hãm nhau...

khi khủng hoảng kinh tế ập đến thì những nước nghèo như VN sẽ phản ánh trước và biểu hiện trước, và các cụ thấy rồi: nhà máy xí nghiệp thì đóng cửa, layoff hàng loạt, thất nghiệp tràn lan, mặt bằng cho thuê nhan nhản khắp các con phố lớn bỏ trống không có người thuê, và sức cầu, tổng cầu giảm mạnh, doanh thu giảm mạnh, không có đơn hàng...nói chung là đói.. Các nước giàu như Mỹ, châu âu thì hiện giờ chưa phản ánh nhiều, và mới chỉ phản ánh một phần, nhưng sau một vài năm nữa thì sẽ phản ánh và các cụ sẽ thấy biểu hiện rõ ràng hơn

theo nhận định của em thì tâm điểm của khủng hoảng kinh tế sẽ rơi vào khoảng trong 2 năm tới, 2024 và 2025, và có thể sẽ tiếp tục kéo dài đến hết 2026

đưa ra những nhận định không phải là "ăn khoai lang nói chuyện quốc tế" mà là để đưa ra những quyết định cho bản thân mình. Cá nhân e thì hơn năm qua vẫn chủ động với trạng thái "phòng thủ". Em vẫn cứ tuân theo nguyên lý cơ bản của cuộc sống thôi, bão đến thì em gia cố nhà cửa, và sau khi chờ bão tan thì em mới làm gì thì làm. Khủng hoảng kinh tế cũng giống như khi mình chạy xe đến quãng đường gồ ghề nhiều ổ trâu ổ bò, thì khi đó phải giảm tốc, đi chậm lại và chịu khó quan sát, chứ đường đã xấu mà vẫn cứ nhấn ga chạy tít thì chỉ có sấp mặt :D
Em là ghét nhất luận đề sau 6h30. Đương nhiên, em hoàn toàn không đồng ý với cụ. Vậy ta nên làm 1 kèo nhỉ (20 củ chẳng hạn, chuyển vào quỹ từ thiện của OF). Cụ thấy sao?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Kinh tế mẽo có dấu hiệu hạ cánh mềm rồi mà cụ cứ ra rả bài cũ thế này trừ khi năm nay ông em ủn phang nhau với hàn thì thế thật

ruou_nep_40

Xe tăng
Áp lực đáo hạn Trái phiếu Doanh nghiệp trong năm 2024 mới tăng kỷ lục, trong đó các Doanh nghiệp Bất động sản là tương đối lớn

ruou_nep_40

Xe tăng
Thế lại mua bđs ah các cụ
Bất động sản vẫn chưa chạm đáy thì mua sớm làm gì, để khi nào hồi phục và có thanh khoản rõ rệt hãy mua để đầu tư, không có thanh khoản và không có dòng tiền đổ vào đầu tư mua Bất động sản thì có mua sớm cũng chỉ để ngắm thôi cụ nhỉ ?

cod

Xe buýt
Cụ hơi bi quan, cháu thấy quý 3/2023 là đến đáy rồi, sau đó phục hồi dần dần, ngành may mặc, da giầy bắt đầu có đơn hàng trở lại. Tình trạng mặt bằng bỏ trống cho thuê không phản ánh kinh tế suy thoái mà thể hiện việc tập trung hóa ở các trung tâm thương mại lớn và việc online hóa các cửa hàng nhỏ lẻ.
Em thấy ngay cả các cửa hàng lớn cũng chuyển mình sang online rồi. Đây cũng là điều tốt vì như thế, giá mặt bằng sẽ trở nên hợp lí hơn.

hung611

Xe buýt
Bất động sản vẫn chưa chạm đáy thì mua sớm làm gì, để khi nào hồi phục và có thanh khoản rõ rệt hãy mua để đầu tư, không có thanh khoản và không có dòng tiền đổ vào đầu tư mua Bất động sản thì có mua sớm cũng chỉ để ngắm thôi cụ nhỉ ?
CC đi lên, đất nền nhiều nơi cũng nhích lên chứ có giảm nữa đâu mà bảo chưa thấy đáy hả cụ. Tk thì đúng lèo tèo, nhưng thế mới có hàng đẹp, sẵn nguồn mà chọn chứ đợi đến lúc dòng tiền nó đổ vào đẩy thanh khoản lên rồi thì giá đã chạy từ lâu.

Rivers

Xe container
Khủng hoảng, chứng cháo tiền ảo sinh ra để móc túi số đông, nếu mà dự đoán được thì khác gì tinh hoa đi buôn ngược.

ruou_nep_40

Xe tăng
CC đi lên, đất nền nhiều nơi cũng nhích lên chứ có giảm nữa đâu mà bảo chưa thấy đáy hả cụ. Tk thì đúng lèo tèo, nhưng thế mới có hàng đẹp, sẵn nguồn mà chọn chứ đợi đến lúc dòng tiền nó đổ vào đẩy thanh khoản lên rồi thì giá đã chạy từ lâu.
Cháu đang chờ xem đến giữa năm 2024 vào tháng 6-7 xem áp lực đáo hạn khoản vay trung hạn làm đòn bẩy để ném vào đầu tư Bất động sản nó sẽ diễn ra cụ thể như thế nào. Thị trường mà không có thanh khoản thì nó rõ ràng đang mang tính đầu cơ méo mó

Phỡn

Xe tăng
Em nghe bà hàng nước nói bên NH họ mỗi năm giảm 30% vay đến hết 2025.
Nản thật.
Mấy cụ lạc quan chắc làm được mớ tướng rồi, trong nguy thừa cơ thì lo gì :D

ruou_nep_40

Xe tăng
Lãi suất tiền gửi dù giảm đi rất nhiều nhưng lượng tiền gửi Tiết kiệm của cá nhân và tổ chức tính đến cuối năm 2023 đã tăng kỷ lục trong lịch sử huy động vốn của nghành ngân hàng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lodudu

Xe điện
Giờ vẫn chưa đáy ah cụ? E sợ sang năm tăng lương lạm phát

ruou_nep_40

Xe tăng
Giờ vẫn chưa đáy ah cụ? E sợ sang năm tăng lương lạm phát
Cá nhân cháu có quan điểm Bất động sản hiện giờ chưa chạm đáy, ngoại trừ phân khúc chung cư có mức giá 3-4 tỷ và nhà ngõ rộng 3-4m có mức giá 4-6 tỷ

Trạng thái
Thớt đang đóng