Tam đảo Saturday!

Mr_Bill

Xe hơi
Đây là ảnh em chụp lúc đi bộ quanh quanh mời các Cụ ngó tạm.
Dãy này tối đến đỏ lửa đồ nướng.
Thực đơn cực đơn giản, Quán nào cũng thấy giống nhau:
Khoai, Trứng, Ngô, Gà, Xúc xích....

Nhìn xuống đường lên:

Đây cũng có KS Hạ Long:

Phấn khởi cầm buồng chuối về phòng:

Thang máy vó view:

Xa xa hơn tí:

Cái này gọi là gì???

Vẫn có người nghỉ nhé:

Nhà cửa lô nhô mọc lên,Không qui hoạch hàng lối gì.

Góc vắng:

Cái nhà nát lúc nãy là của:

Sắp đến Mela:
Người chủ Angery giờ không còn nữa. Cảnh xa hoa hơn chục năm trước không còn nữa:

Năm nay KS quet sơn lại nhưng không chống nổi tuổi tác.
Em có kỷ niệm đẹp hơn chục năm trước ở đây:
Ở KS đẹp, Buffet tối rất được.
Thế mà năm ngoái ở đây để quên 3 cái kính bơi tốt, về Hanoi gọi điện nhờ KS gửi về cho thì là 3 cái kính bơi Tàu rởm 15K bán đầy hàng tạp hóa. Tệ thế!

Đi 1 lúc lại nhìn thấy nhà thờ. Tí lên đấy hóng gió.
Lần trước nhà cháu đi là ở KS Hạ Long cụ ạ. Ở cũng tạm được các cụ ạ.

HorsePower

Xe container
Còn mầy hình thác Bạc mà không biết Web OF nâng cấp ứng dụng up ảnh khác hay sao mà không được.

HorsePower

Xe container
Được rồi.
Thác Bạc có lúc còn chả có tí nước non nào.
Leo bộ mỏi chân phết.

tuns19

Xe máy
Nhà thờ này sao lần nào em lên đi qua cũng thấy vắng ngắt nhỉ?

Suzz

Xe điện
Ở cái Mela là thích nhất, có 2 cây thông rất đẹp cạnh bể bơi, khoái nhất là uốn rượu, keke

Suzz

Xe điện
Đền thờ Mẫu trên núi có bán giảo cổ lam của vườn, chất lượng tốt nhất, cái Thác Bạc thì hôi kinh người

Suzz

Xe điện
Hôm nào quang mây leo lên cổng trời nhìn xuống hay phết,bác nào khỏe leo lên tháp truyền hình mà chơi, e chỉ ăn với ngủ cũng hết ngày

fanputin

Xe hơi

Quán này trước đây rất đông và ngon, làm tử tế ( món gầu rất ròn ) do cháu làm gần đấy. Bây giờ ăn chán và dở nên mất khách lắm. Đối diện cây xăng có một quán mới mở ăn rất được hình như tên quán là Hồng Hải.

Lovestory1008

Xe tăng
KS Hương rừng ở cũng được. năm ngoái em ở đó 500k/p. Sáng ra Búp phê có 2 món : Xôi đỗ hoặc Phở bò.:((
Chính ra các cụ đi thì ở Thế giới Xanh ổn hơn. Giá tương đương nhưng phòng Thiết kế mới nên tiện nghi hơn. Ở đó có nhà hàng nên làm 1 em Lợn cắp nách rồi Xõa - ngủ ngon phải biết
;) Vậy thứ 7 này 21-7 em cũng ở Tam Đảo 1 đêm vậy ;)
Lên tới nơi em mới tìm phòng. ( Vì Em hỏi Resort Belvedere họ báo hết phòng thừong rồi )

sidecardesigner

Xe điện
Hôm nào quang mây leo lên cổng trời nhìn xuống hay phết,bác nào khỏe leo lên tháp truyền hình mà chơi, e chỉ ăn với ngủ cũng hết ngày
Hôm cháu lên Tam Đảo phi vào rừng cấm ( chỗ cổng trời đi sâu lên và bị chắn đường ấy ạ) đi buổi đêm rất hay và thú vị.
Nhưng nói thật là cũng sờ sợ vì trong đó rất nhiều con lung tung, mấy người khi ra bị vắt bám đầy, và sâu róm thì dài cả chục cm...
Nhưng để cho khác lạ thì các cụ mợ nên vào đó chơi ạ, đi xe máy, 3 bánh, xe đạp, đi bộ thôi ạ, ô chô ko vào được. He he... cảm giác rất oách, khác hẳn chỉ chơi loanh quanh Tam Đảo.

viengachdo

Xe tải
hôm nao em cũng lam một chuyến lên đấy mới được

chevroletcruz

Xe điện
bài của cụ chủ hay quá. thanks cụ. hôm nào em cũng lamg chuyến cho gia đình lên đó chơi mới được

Fiat_ELX

Xe điện
Hôm cháu lên Tam Đảo phi vào rừng cấm ( chỗ cổng trời đi sâu lên và bị chắn đường ấy ạ) đi buổi đêm rất hay và thú vị.
Nhưng nói thật là cũng sờ sợ vì trong đó rất nhiều con lung tung, mấy người khi ra bị vắt bám đầy, và sâu róm thì dài cả chục cm...
Nhưng để cho khác lạ thì các cụ mợ nên vào đó chơi ạ, đi xe máy, 3 bánh, xe đạp, đi bộ thôi ạ, ô chô ko vào được. He he... cảm giác rất oách, khác hẳn chỉ chơi loanh quanh Tam Đảo.
Đường vào chùa Địa Ngục, bọn em vừa đi về lần 3 :)) http://www.otofun.net/threads/386791-chua-dia-nguc-chu-nhat-15-7-2012/page18

Cả lady cũng máu

Lịch sử chùa Địa Ngục

HorsePower

Xe container
Đoạn này là đoạn nào? Cụ cho biết đường đi vào chùa Địa Ngục. Em không đú được xe đạp lần sau cuốc bộ vào?

Minhnd

Xe điện
Cụ đích thị Quân đội. Soly Cụ. Cụ kiến nghị cấp trên nâng cấp nhà nghỉ đi. Mất hình ảnh Viện KH-CN Quân Sự
Theo gợi ý của cụ, hôm qua em đã kiến nghị rồi nhưng cấp trên bảo là :"muốn lắm nhưng không có xèng mày ah" #:-s

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Theo gợi ý của cụ, hôm qua em đã kiến nghị rồi nhưng cấp trên bảo là :"muốn lắm nhưng không có xèng mày ah" #:-s
Cụ làm quả liên kết với Viettel xem. 50/50. 3 tháng sau vừa có nhà nghỉ đẹp, vừa sinh xèng.hehe...

HorsePower

Xe container
;) Vậy thứ 7 này 21-7 em cũng ở Tam Đảo 1 đêm vậy ;)
Lên tới nơi em mới tìm phòng. ( Vì Em hỏi Resort Belvedere họ báo hết phòng thừong rồi )
Mùa này vắng. Cụ cứ vô tư. Lên đến nơi xem mấy KS. Cái nào ưng thì chọn.

Vụ này ghê rồi. Em đi cùng nhóc. Bọn nó giờ tí là kêu bẩn mới nóng, mệt.

hôm nao em cũng lam một chuyến lên đấy mới được
Lên đường!

bài của cụ chủ hay quá. thanks cụ. hôm nào em cũng lamg chuyến cho gia đình lên đó chơi mới được
Kính cụ. Hè sắp hết rồi đấy cụ

Fiat_ELX

Xe điện