Tam đảo Saturday!

ngogiathien

Xe buýt
năm ngoái e cũng mới đi tam đảo xong. Lên đó nghỉ ngơi là nhất không khí mát mẻ thoáng đãng. Chụp ảnh ở công trời thì đẹp như cõi thần tiên. Lúc nào rảnh e và gấu lại làm chuyến nữa cho máu.[/QUO

em chưa đi tam đảo,giờ xem ảnh của cụ chủ thớt lại nghe cụ tả thế này,kiểu gì em cũng làm 1 chuyến tam đảo trong htoeif gian sơm nhất thôi

HorsePower

Xe container
năm ngoái e cũng mới đi tam đảo xong. Lên đó nghỉ ngơi là nhất không khí mát mẻ thoáng đãng. Chụp ảnh ở công trời thì đẹp như cõi thần tiên. Lúc nào rảnh e và gấu lại làm chuyến nữa cho máu.
Làm 1 chuyến Thần tiên nưa đi Cụ
năm ngoái e cũng mới đi tam đảo xong. Lên đó nghỉ ngơi là nhất không khí mát mẻ thoáng đãng. Chụp ảnh ở công trời thì đẹp như cõi thần tiên. Lúc nào rảnh e và gấu lại làm chuyến nữa cho máu.[/QUO

em chưa đi tam đảo,giờ xem ảnh của cụ chủ thớt lại nghe cụ tả thế này,kiểu gì em cũng làm 1 chuyến tam đảo trong htoeif gian sơm nhất thôi
Vẫn có người chưa đi Tam Đảo ấy ạ? Chắc Cụ ở xa.

HorsePower

Xe container
Em chạy về Vĩnh Yên ăn tối. Ở đó có quán Cá quen.
Lúc về đường cũng tối rồi. Em chạy 1 lúc đã về Vĩnh Yên. Cảm nhận ngay dc cái nóng.
Quán cá này ở Đầm Vạc. Khuôn viên rộng. Cuối tuần các cụ cho GD tới đây cũng là 1 lựa chọn OK.
Ăn uống OK.
Phục vụ nhiệt tình.
Nhân viên ngoan ngoãn.
Em định chạy ra chụp cái hình cổng quán mà thằng Cu nhà em đau bụng từ chiều nên xong xuôi chạy ngay về HN.
Có mấy hình các Cụ xem:
Chọn Cá.
Cá Ngạnh 400k/1kg
Chú này 1,8kg.
Được 3 món.
Nướng, (6/10)
Bụng xào với các kiểu rau gì đó (Món này em chấm 10/10)
Đầu, đuôi canh chua, đậu, rau.....(9/10)
Chọn cá:

Sau vào bàn nước này uống nước vối chờ Bếp xong thì vào phòng ăn.
Bài bản phết:

Nhà khách
Mâm:

Sau đó ra vườn ngồi Đì zớt
Mận ngọt + Dưa hấu để tủ mát. (10/10)

Kết thúc ảnh bằng Non bộ

Xong xuôi chặng Vĩnh Yên-HN chẳng có gì.
Từ Đầm Vạc về QL2 em check cái Google map chạy tí là ra khỏi VY.
Vèo cái đã về HN.
Chuyến đi 1 ngày của nhà em kết thúc ở đây.
Tuần sau em đi Bái đính, Tràng An hy vọng có ảnh đẹp hầu các Cụ.
Cám ơn các Cụ đã ủng hộ
Kính!

Các cụ đi Tam Đảo mà không vào nghỉ ở Bellveder Resort thì hơi phí. Phòng nghỉ sạch đẹp nhất Tam Đảo, có bể bơi riêng, có thác nước riêng. Cụ OFer là lãnh đạo ở đấy lúc nào cũng có thịt rừng xịn phục vụ.

HorsePower

Xe container
Các cụ đi Tam Đảo mà không vào nghỉ ở Bellveder Resort thì hơi phí. Phòng nghỉ sạch đẹp nhất Tam Đảo, có bể bơi riêng, có thác nước riêng. Cụ OFer là lãnh đạo ở đấy lúc nào cũng có thịt rừng xịn phục vụ.
Em cũng định chọn ở đây nhưng chỉ đi 1 ngày, tối về nên lang thang là chính

NTH

Xe điện
Nhà hàng Bản Việt hả cụ ?

HorsePower

Xe container
Có cái hình Search đc Bonus các Cụ có nhu cầu xơi Cá ở Vĩnh Yên:

Địa chỉ thì là đường Lý Bôn, nhưng rõ ràng em vào ở phố Đầm Vạc.

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Úi ! em là em ngưỡng mộ cụ từ thời OS. giờ mới thấy cụ.
Lần trước em mò vào, giá chát quá nên em lượn cụ ạ. Ko biết ofer kinh niên có giá gì ưu đãi ko hả cụ.???

HorsePower

Xe container
Nhà hàng Bản Việt hả cụ ?
Cụ này cứ như "Giáo sư biết tuốt nhỉ" hehe...Trúng phóc! Bản Việt. Cái tên nghe hơi lạ tai.
Bản của người Việt hay Bản chất Việt hay cái gì???

NTH

Xe điện
Sở thích đi chơi loanh quanh thôi cụ ạ, thêm nữa là học kinh nghiệm đi chơi các cụ trên OF ạ.
Chờ cụ ảnh vụ Bái đính - Tràng An.

Minhnd

Xe điện
Đây là ảnh em chụp lúc đi bộ quanh quanh mời các Cụ ngó tạm.
Cái này gọi là gì???

Vẫn có người nghỉ nhé:

Cái nhà nát lúc nãy là của:
Hôm cụ chụp hình (thứ 7) là hôm em ở khu nhà nát này cụ ợ :(

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cái nhà hàng cụ ăn nó ở giữa ngã 3, gần cầu ở chợ.
Nếu đoàn cụ đi đông thì làm 1 con Lợn mán, bảo nhà hàng làm luôn 7 món, nhậu tít mù luôn. Nhất là món Lòng lợn, tiết canh rất ổn.
Giá khoảng 250k/kg hơi cho 1 chú lợn từ 10-14kg.
Cụ nhớ chọn cái nhà hàng ở Hương rừng đi xuống bên phải ý nhé.

Cụ còn nhớ tên nhà hàng không? Cho em xin để đợt tới em làm 1 chuyến lên đó:)

tamngocle

Xe tải
Em thấy ăn ở trong nhà hàng Belvedere Resort khá ổn đấy các Cụ/Mợ ạ, mà lại yên tâm về thực phẩm, giá có thể cao hơn trên Tam Đảo 1 chút nhưng còn chấp nhận được, nhất là ăn thịt rừng, Cụ trungtuan-nt nhà ta là GĐ trên đó, các Cụ cứ hú lên là được tiếp đón chu đáo. Còn ăn trên thị trấn Tam Đảo phải là nhà hàng quen thì mới yên tâm về chất lượng thực phẩm và tay nghề chế biến.

Lovestory1008

Xe tăng
Em thấy ăn ở trong nhà hàng Belvedere Resort khá ổn đấy các Cụ/Mợ ạ, mà lại yên tâm về thực phẩm, giá có thể cao hơn trên Tam Đảo 1 chút nhưng còn chấp nhận được, nhất là ăn thịt rừng, Cụ trungtuan-nt nhà ta là GĐ trên đó, các Cụ cứ hú lên là được tiếp đón chu đáo. Còn ăn trên thị trấn Tam Đảo phải là nhà hàng quen thì mới yên tâm về chất lượng thực phẩm và tay nghề chế biến.
Cụ nào có số của cụ trungtuan-nt ko ạ !!!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chúng em cũng đương dự định cả hội đi Tam Đảo trốn nắng 2 ngày 1 đêm. Dự định ban đầu là ăn thì chỗ đoàn bác ăn, nhưng do đi đông nên sẽ ăn kiểu khác.
Nghỉ thì sẽ ở Thế giới Xanh.
Về hành trình, em cứ chạy theo đường Nội bài - Qlộ 2. Chứ ko đi vào Mê linh như lộ trình của bác, vì tuyến này hơi xóc khi qua Mê linh. Nhưng có cái thú là né được 1 vé 15k thì phải.
Về đổ đèo căn bản cụ nói chuẩn, nhưng hôm nọ bọn em đổ liên tục 15p - khi về cũng gây tranh cãi kỹ thuật òm tỏi...
Cụ ngó tý nhá :
[video=youtube;8ULI3LO0nd8]http://www.youtube.com/watch?v=8ULI3LO0nd8[/video]
http://www.otofun.net/threads/363917-highlander-team-phong-su-anh-off-ba-vi

Lên Tam đảo: lúc căng nhất là lúc chạm địa phận "thị trấn tam đảo". Dốc ngược và cảm giác rất chênh vênh tại cua tay áo trên cùng.
Khiếp quá! Đổ đèo mà các Cụ bám mít nhau sát quá#:-s. Khiếp hơn nữa là Cụ để F1 thò đầu, thò cổ ra ngoài quay#:-s.Mít em nào cũng đỏ loè...:P, đi chuyến này về phanh chắc cũng mòn tương đối Cụ nhể?

HorsePower

Xe container
Sở thích đi chơi loanh quanh thôi cụ ạ, thêm nữa là học kinh nghiệm đi chơi các cụ trên OF ạ.
Chờ cụ ảnh vụ Bái đính - Tràng An.
Em cũng học được khối trên OF

Chuyến đi vui hay quá .Vote cụ rồi nhé
Kính

Cụ còn nhớ tên nhà hàng không? Cho em xin để đợt tới em làm 1 chuyến lên đó:)
Mợ ngó cái hình em Up phía trên có tên nhà hàng đấy

Lần sau em sẽ Try try
Khiếp quá! Đổ đèo mà các Cụ bám mít nhau sát quá#:-s. Khiếp hơn nữa là Cụ để F1 thò đầu, thò cổ ra ngoài quay#:-s.Mít em nào cũng đỏ loè...:P, đi chuyến này về phanh chắc cũng mòn tương đối Cụ nhể?
Đội này không chơi được đâu. Mật vụ đấy mợ :)