Tam Đảo - Bác nào đã đi Belvedere Resort - Tam Đảo thì vào đây giúp em nhá!

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Chào các bác,

Hải đã thôi không tham gia điều hành Belvedere Resort kể từ cuối tháng 11 vừa qua. Hiện nay Hải đang quản lý Tản Đà Spa Resort, cái tên chắc chắn cũng thân quen với nhiều bác OFers nhà mình. Hải rất mong anh em sẽ tiếp tục ủng hộ cho Belvedere Resort Tam Đảo, cũng như sẽ dành sự quan tâm cho Tản Đà Spa Resort với nhiều loại hình dịch vụ và đang thay một hình ảnh mới, chuyên nghiệp hơn.
Hiện nay Hải đang có nhiều chương trình khác nhau dành cho Giáng sinh và Năm mới, các bác quan tâm Hải sẽ gửi các bác qua email nhé.
Mong được đón tiếp các bác tại Tản Đà Spa Resort sớm.
Hải vẫn dùng số đt 0906 567 889, các bác có thể liên lạc qua email gm@tandasparesort.com.vn
Cảm ơn các bác,

Merry Xmas,
Bác Hải không còn làm ở Belvedere lâu rồi cụ ơi.

rockbui

Xe đạp
Nghỉ 02/09 em lên đây đấy, có cụ nào mới đi cho em xin cái review mới nhất với ạ?! :D

Yuluan07777

Xe đạp
Mình lót dép ngồi hóng, đăng lăn tăn định đi chỗ này.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Anh em cũng đang lăn tăn cái vụ lên khu Resort đó đây mà chưa có cách nào đặt phòng đc giá rẻ hơn lễ tân báo giá chút.

rockbui

Xe đạp
Đã đi và đã về.
Công ty em năm nay chưa ký hợp đồng với Bel nên chỉ được giảm 5% giá phòng, nhưng mình đi thì hi vọng được nhân viên chăm sóc cẩn thận hơn khách bình thường, nhưng cũng chỉ "hi vọng" :)). Em đặt standard thôi cho tiết kiệm, thế nhưng đi đúng dịp 2/9 nên bắt buộc phải ăn tối buffet tại resort bị xẻo luôn 600k/1 người mà em ức chế nhất vụ này, tí kể.
Tiền phòng, tiền ăn cho cả 4 người đã phải thanh toán hết từ Hà Nội. Đường lên Tam Đảo cũng hơi có tí đèo dốc, nói chung so với mấy cung Đông Bắc, Tây Bắc thì chưa ăn nhằm gì nên các bác cứ yên tâm mà đi, mỗi tội phải để ý số cộng số trừ tí. Do tối hôm trước đi bay hơi bốc zời nên sáng ngày đi em lên xe cũng hơi khật khừ.
Lên đến nơi lúc 9h30, cả nhóm rẽ vào 1 ngôi đền nhỏ (đền Giao Thông gì đó em nhớ ko rõ), làm lễ và ngồi nghỉ chân. Không khí mát mẻ dễ chịu, mây cũng la đà sườn núi các kiểu gần giống Sapa. Đến trưa thì phi lên đỉnh ăn trưa. Bữa trưa đầu tiên ăn ở nhà hàng khá to cạnh bể bơi, nhưng không ngon mà lại chẳng rẻ, phục vụ rất chậm. Bữa trưa hôm sau rút kinh nghiệm ăn ngay quán Cây Trúc (0211824284) của 1 bác OFer giới thiệu cũng gần bể bơi đó, quán nhỏ mà đông khách, sạch sẽ, nhiều lái xe ghé ăn, đồ ăn tươi ngon, nấu nướng vừa miệng, nhân viên dễ chịu, nhiệt tình. Buổi tối duy nhất ở tại Tam Đảo thì phải ăn tối buffet tại nhà hàng trong Bel, đồ ăn rất bình thường ko có gì đặc sắc, phục vụ cực chậm, 4 beer = 115k :@) nếu không muốn nói là quá đắt đỏ so với cái giá 600k. Ở Hà Nội đi ăn buffet Sen Tây Hồ các món nhiều hoa cả mắt ăn no lồi rốn nhân viên ngoan ngoan gọi dạ bảo vâng mà ~300k. Nhưng cũng lắc đầu ngao ngán bảo nhau thôi ở trên núi thì chấp nhận thế vậy.
Phòng ở Bel cũng được, hầu như tất cả các phòng đều có view tốt, lúc vào nhận phòng rú lên sung sướng vì tưởng cái giường là king size bed thật, lúc sau mới biết nó là 2 giường twin ghép lại, đêm nằm đúng cái gờ giữa 2 giường sáng dậy lưng đau ê ẩm :-s. Điểm trừ là tác phong nhân viên phục vụ quá chậm, lúc vào nhận phòng không có khăn tắm, gọi nhân viên từ 14h đến gần 18h là khoảng 6 cuộc điện thoại thì mới nhận đc câu trả lời sau từng ấy lần "anh chờ chút để em kiểm tra lại" là "anh thông cảm bọn em đang sấy khăn chắc chưa có ngay đc". Xin lỗi các bác chứ tổ sư, may mà chưa đi tắm chứ có khi ướt sũng run lẩy bẩy từ nhà tắm bước ra lấy gối chùi người mất :((. Nước nóng chập chờn lúc có lúc không, hỏi nhân viên thì lại "anh chờ em chút em kiểm tra" rồi lại mất hút chả thấy nói năng gì. Service là điểm trừ lớn nhất ở Bel.
Trên đường về lại ghé Trúc Lâm Thiền Viện làm lễ, vãn cảnh. Vừa xong thì mưa to 1 trận, thấy thiên hạ bảo như thế là có lộc, không biết có phải không các bác nhỉ?!
Em bonus tí ảnh cho cả nhà:
Trên đường em lăn ra ngủ nên chả nháy đc nhát nào tử tế:

Sư cụ trông đền - 94 tuổi đấy các bác ạ, về sau nghỉ hưu chắc lên đây kiếm mảnh đất rồi xây nhà dưỡng già cho sướng mất!

Phòng iem đây:

Chả biết bác nào lần trước "làm việc quá sức" mà bật ra đến tận... cửa, vỡ cả kính :))

View từ ban công phòng:

Trời mưa mất nửa sau buổi chiều, cũng không lo, có ối thứ hay ho để chơi trong nhà >:)

Khổ chủ :P

Chúc các bác đi Tam Đảo vui vẻ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Getzcoi

Xe tăng
các bác cho em hỏi phát, Getz 1.1 số sàn có leo được lên Tam Đảo ko ạ? em thì nghĩ là được, chồng e cứ bảo ko, mà bác í lái xe nên em chịu chết, :-?

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
các bác cho em hỏi phát, Getz 1.1 số sàn có leo được lên Tam Đảo ko ạ? em thì nghĩ là được, chồng e cứ bảo ko, mà bác í lái xe nên em chịu chết, :-?
Thoải mái m à bác. sao không ạ ?? Lên đến nơi vào tậnt rong luôn.

quyetthang

Xe tăng
Getz leo vô tư mợ à, gần lên đến đỉnh thì có 1 đoạn dốc ngắn hơi cao tí thì mợ về số 1 cho nó khoẻ lên cho phê nhé.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em vừa đi Belvedere về...
Chạy KM 2008-AT ....các cũ cứ tự tin mà chạy..lăn tăn gì về xe mình ntn....
Cảm nhận của e: về cần đổi xe :)) ...còn về đường lên...dạ: cũng thường ah...vì chưa kịp sướng đã hết hứng ah!

linhnhoi

Đi bộ
Năm ngoái mình đi Belverder resort rồi, năm nay cơ quan lại tổ chức đi nên thuê tầm khoảng 8-9 phòng, giờ em phải xin giá ở đâu đây các cụ. Lần trước hình như em gọi cụ Hải, cụ Hải không làm nữa thì xin giá tốt ở đâu bây giờ. Cquan đang chốt ngày 28,29/06. Cụ nào biết thông tin thì nhắn em với. Tk các cụ nhiều.

vietau2012

Xe điện
Năm ngoái mình đi Belverder resort rồi, năm nay cơ quan lại tổ chức đi nên thuê tầm khoảng 8-9 phòng, giờ em phải xin giá ở đâu đây các cụ. Lần trước hình như em gọi cụ Hải, cụ Hải không làm nữa thì xin giá tốt ở đâu bây giờ. Cquan đang chốt ngày 28,29/06. Cụ nào biết thông tin thì nhắn em với. Tk các cụ nhiều.
Cụ tìm được mối đặt phòng cho cụ chưa ah? Nếu chưa thì em có thể hỗ trợ cụ nhé!

xoavabop

Xe hơi
Em đang định đi 3 ngày 2 đêm mà không biết giá rổ thế nào các cụ nhỉ :D

vietau2012

Xe điện
Em đang định đi 3 ngày 2 đêm mà không biết giá rổ thế nào các cụ nhỉ :D
Có nhiều loại phòng để cụ chọn: từ Standard gần 2 củ/ đêm/ phòng. Cuối tuần thường hết phòng này trước thì nâng hạng lên Deluxe trên 2 củ. Cụ cần ngày nào cho em rõ em báo chính xác luôn.

zin ziếc

Xe đạp
Bác Hải ơi, sang tháng 7 e định đi rì sọt nhà bác chơi. Bác cho e cái giá với. Nhà e đi tầm 4 phòng (8 người nhớn và 3 trẻ con). Bác inbox cho e vô mail: linheximbank@gmail.com hộ e với nhé. Em đi ngày 13-14/07 ạ. Tks bác. Discount e nhìu nhìu í bác nhá:)
P/s: Có phòng villa cho từng í người ở thì tốt bác ạ:)

vietau2012

Xe điện
Bác Hải ơi, sang tháng 7 e định đi rì sọt nhà bác chơi. Bác cho e cái giá với. Nhà e đi tầm 4 phòng (8 người nhớn và 3 trẻ con). Bác inbox cho e vô mail: linheximbank@gmail.com hộ e với nhé. Em đi ngày 13-14/07 ạ. Tks bác. Discount e nhìu nhìu í bác nhá:)
Bác Hải chuyển không làm ở Bel lâu rồi ah. Tầm 4 phòng cũng gần nguyên cái Villa rồi.

Pro_pe

Xe điện
Bác Hải giờ về bên Tuần Châu rồi :)

minhthang1511

Đi bộ
Các bác ơi, bác nào có giá tốt của Belvedere thì báo em với ạ. Đoàn em có khoảng 20 người chỉ ở đêm thứ 6 9/8 thôi ạ. Em cám ơn các bác nhiều nhé!

vietau2012

Xe điện
Các bác ơi, bác nào có giá tốt của Belvedere thì báo em với ạ. Đoàn em có khoảng 20 người chỉ ở đêm thứ 6 9/8 thôi ạ. Em cám ơn các bác nhiều nhé!
Tình hình ảnh hưởng áp thấp mưa thế này, đoàn cụ vẫn lên đường đi Tam Đảo ah?