[Funland] Tài xế ô tô mất dạy

haipvg

Xe tăng
chắc cụ đi bộ ra chỗ lấy xe à, nói chung sướng nhất thì vẫn là đi 4b, an toàn, sạch, mỗi cái dạo này xăng tăng, xót quá, tối nay e sẽ đổ xăng, và giờ để đổ đầy được thì e sẽ đổ 1.4 tr , thay vì năm ngoái là 800k
Đúng rồi, thời gian đi bộ ra chỗ lấy ô tô + thời gian đi bộ từ chỗ để ô tô đến chỗ làm gần bằng thời gian đi xe máy từ nhà đến chỗ làm nhưng em vẫn chọn ô tô.

cuc_cu

Xì hơi lốp
Phá dừng lại của "nó" và lăng ba vi bộ của cụ mà kịp va vào nhau, e rằng lại có cờ nhíp trên otofun :D

edc

Xe lăn
Dân nhà ta lắm lúc hay đáo để. Nhiều ông lái xe thấy người đi bộ trên vạch quyết không nhường. Nhiều người đi bộ không thèm đi trên vạch, lắm chỗ có cầu vượt cũng không đi.

vkthang

Xe container
Nay em cũng gặp thằng xe pajero xám rẽ xuống hầm bệnh viện mà nó không xi nhan cứ thế lừ lừ phi làm em phanh quay ngang con 2B, điên quá e lại phải văng phu khoa vào mặt nó, chắc nó giả điếc luôn các cụ ajh.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, cụ chắc có võ, e thì toàn nhịn chịu thiệt, k nó lại táng cho phát đau lắm, e sợ đòn :D
He he ...nghe có vẻ đúng 1 nửa thôi nhá
Đòn thì lúc sợ lúc không
Đôi khi còn giục :ôi , tông mạnh vào
Mồm thì rên réo trời cao
Đòn đau nhưng vẫn cứ gào : nữa đi ...kkk

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Không tiện chụp chứ em nhường đường cho người đi bộ cũng có mấy lần các cháu cúi đầu cảm ơn. Ngại quá vì đúng luật mà.
Nhiều khi đường đông, dừng vài chục giây cũng có sao đâu.
Nhưng làm đúng luật bọn xe phía sau nó bóp còi inh ỏi... :D

Chỉnh sửa cuối:

corolla antils

Xe buýt
Dạo này xăng lên cao quá em chuyển qua đi xe buýt. Chỗ em ra bến xe buýt phải đi bộ qua đường chỗ điểm trung chuyển Long Biên. Tất nhiên em luôn đi theo vạch kẻ dành cho người đi bộ qua đường. Một điểm chung em nhận thấy gần như 99% lái xe ô tô không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ băng qua đường. Lần nào em cũng phải vừa đi vừa nhìn vừa nơm nớp lo.
Sáng nay cũng như mọi ngày, em băng qua gần hết đường thì từ xa có một thằng lái con xe Morning hay I10 màu bạc nó vẫn lao ầm ầm vào em mà không có dấu hiệu giảm ga. Lúc nó sắp đâm vào em thì em mới nhảy lùi lại. Bấy giờ nó mới phanh và cho xe chạy qua trước mặt em. Bực mình em đạp cảnh cáo cho phát vào cửa bên phụ. Em đạp vừa phải nên chỉ nghe rầm một phát chứ chắc cũng chưa đến mức móp.
Nó đi lên khoảng tầm 20m em thấy nó đi sát vào lề bên trái, rà phanh kiểu muốn dừng lại. Đang điên nên em hằm hằm đi bộ về phía nó, định lên cho nó cái bạt tai nữa và dạy cho nó một chút về luật giao thông. Nhưng em vừa đi lên được một chút thì nó phóng xe đi.
Sau vụ này không hiểu về nhà nó có chịu tìm hiểu luật giao thông trước khi ôm vô lăng không hay lại vừa đi vừa chửi em.
Cụ nói đúng là thực tế văn hóa nhường đường cho người đi bộ, sang đường...ở mình là rất kém. Bản thân tôi biết và hiểu việc này cần thiết và luôn làm vậy, nhưng đôi lúc do vội hoặc cố đèn nên cũng quên :). Sang bên Thái du lịch thấy ô tô nhường đường cho người đi bộ qua đường mà ngưỡng mộ họ.

binhpv243

Xe tải

Chỗ em dân chuyên có kiểu sang đường như mũi tên màu đỏ. Nhiều thằng lấc cấc nó rẽ thẳng vào đầu mình xong còn lườm, chửi mình mới điên x-(

nhtho

Xe buýt
Cháu thấy là xe 4b người ta đã có ý thức giảm tốc độ rồi. Cụ chủ tâm lý non - sợ bị đâm - nhưng thừa độ "ăn thua" nên xe đi ngang qua đạp 1 cái vào cửa. Cũng may là xe người ta là i10/ Mor chứ S500, 730, S63 là chắc chắn cụ chủ "ăn đủ" rồi.
Cháu đảm bảo, cụ cứ đi bình thường qua đường, người ta sẽ nhường cho cụ đi. không vội gì phải "nhảy lùi lại". Thực sự ra đường cháu cũng rất sợ mấy bác đang đi qua đường bon bon lại .... giật lùi.
Cháu ở giữa là công tâm đấy nhá.

thichlexus

Xe điện
Sáng nay em lái ô tô qua mạn đó, gặp thằng đi bộ mất dạy đạp lõm cửa xe em.
Các cụ cho ý kiến em có nên xuống cho thằng mất dậy một trận không ợ :)

butchikim

Xe ba gác
Hihi, cụ chắc có võ, e thì toàn nhịn chịu thiệt, k nó lại táng cho phát đau lắm, e sợ đòn :D
Cháu cũng nhát, toàn nhường, cơ mà nhiều người sang đường cũng bất khuất lắm.
Nói chung né được đến đâu hay đến đó, có duyên đụng ai thì đành chịu thôi :D

Toilatoi242

Xe tăng
Với còm này em khẳng định 100% cụ là một trong những lái xe chưa bao giờ biết đến luật nhường đường cho người đi bộ qua đường và luôn cướp đường của người đi bộ. Với những thành phần cướp đường của người đi bộ em không gọi là thằng thì hơi phí. Với bọn cướp không gọi là thằng cướp chả nhẽ gọi là anh cướp, ông cướp?
Hê; Cháu lại rất lịch sự 99% chủ động nhường khi trên vạch (trên vạch cụ nhá) có người đi bộ qua đường, cơ mà ko thấy 1% vị nào quay đầu lại cúi chào cảm ơn cháu cả.
Văn hóa hay văn minh giao thông ở mình cụ đừng thần thánh hóa như trên titok cụ ạ.

Cháu thấy là xe 4b người ta đã có ý thức giảm tốc độ rồi. Cụ chủ tâm lý non - sợ bị đâm - nhưng thừa độ "ăn thua" nên xe đi ngang qua đạp 1 cái vào cửa. Cũng may là xe người ta là i10/ Mor chứ S500, 730, S63 là chắc chắn cụ chủ "ăn đủ" rồi.
Cháu đảm bảo, cụ cứ đi bình thường qua đường, người ta sẽ nhường cho cụ đi. không vội gì phải "nhảy lùi lại". Thực sự ra đường cháu cũng rất sợ mấy bác đang đi qua đường bon bon lại .... giật lùi.
Cháu ở giữa là công tâm đấy nhá.
Ko có clip nên cụ ko hình dung được tình huống. Nó phanh dúi dụi và đánh lái lung tung nữa cụ à. Chứ nếu thấy nó giảm tốc độ được như cụ nói thì còn gì phải bàn. Không tin hôm nào cụ lên điểm trung chuyển xe buýt Long Biên đi bộ với em 1 lần cụ sẽ thấy.

fuotpro

Xe tải
Ở Hà Nội mà cụ chờ ô tô xe máy nhường đường cho người đi bộ thì cụ không bao giờ sang đường được. Người đi bộ không được nhường đường nên đi sang ở đâu cũng thế, đúng vạch hay không cũng thế. Nói chung là một hệ thống giao thông bát nháo, người đi đường bát nháo, vạch kẻ đường cũng bát nháo.

Ở TP HCM thì đỡ hơn, xe 4B đi đúng làn đúng lối, bao giờ cũng nhường một làn dành cho 2B. Ít khi có hiện tượng vượt đèn đỏ (Hà Nội thì chắc chỗ nào ko có công an thì vượt 30%).
Trong đó cũng có nhiều lái xe nhường đường cho người đi bộ hơn, nhưng cụ phải vừa đi vừa dơ tay lên trời :D

Parejo_10

Xe điện
Ây za mợ lần sau đi đường gặp cảnh đi láo đi ngu đi ngang thì phải thay cán bộ hành đạo cho nó biết , lỡ 2 bên có đụng tay chân quá đà về đau nhức người ….. thì nhà đã có sẵn máy Mát xa rồi ….lo gì mợ nhỉ. :D

ah99x6

Xe điện
Nó đang chởi cụ đấy! :D

Hê; Cháu lại rất lịch sự 99% chủ động nhường khi trên vạch (trên vạch cụ nhá) có người đi bộ qua đường, cơ mà ko thấy 1% vị nào quay đầu lại cúi chào cảm ơn cháu cả.
Văn hóa hay văn minh giao thông ở mình cụ đừng thần thánh hóa như trên titok cụ ạ.
Em chả tin lời cụ khi mà cụ vẫn cho rằng họ phải cảm ơn cụ. Tại sao cụ cần họ phải cảm ơn khi luật đã quy định BẮT BUỘC cụ phải nhường đường cho họ? Cụ nghĩ nếu nhường đường là đang ban ơn cho người đi bộ phỏng? Em đi 4b luôn nhường và không cần yêu cầu họ phải có bất kỳ thái độ nào với em cả, bởi đó là trách nhiệm và nghĩa vụ của người ngồi sau vô lăng.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
He he ...nghe có vẻ đúng 1 nửa thôi nhá
Đòn thì lúc sợ lúc không
Đôi khi còn giục :ôi , tông mạnh vào
Mồm thì rên réo trời cao
Đòn đau nhưng vẫn cứ gào : nữa đi ...kkk
Haha, đấy k gọi là đòn cụ sún dai ạ

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Có có clip tình huống mới phân định được.
Ai cũng cho là mình đúng.
Cháu nhà tôi ở nhà hiền lắm.
Chó nhà tôi không cắn đâu.