[Funland] Tài xế ô tô mất dạy

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay đi đê La Thành thả con nhà em vào học vẽ ở MTCN. thấy 1 cụ Mẹc trắng từ dốc trường MTCN rẽ trái lên về hướng OCD không ai nhường. Em dừng lại cho cụ ấy lên, cụ ấy giơ tay cảm ơn mà ngại quá vì nhường cho cụ ấy em mất gì đâu, có đi tiếp thì đường đi về phía Láng Hạ vẫn ùn ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Đúng rồi, thời gian đi bộ ra chỗ lấy ô tô + thời gian đi bộ từ chỗ để ô tô đến chỗ làm gần bằng thời gian đi xe máy từ nhà đến chỗ làm nhưng em vẫn chọn ô tô.
vâng, nói chung chủ yếu là thu nhập nữa, xăng tăng mà đi ít thì cũng k ảnh hưởng, nhưng lại giảm các khoản khác

HTlangtu

Xe điện
Luật và văn hóa, văn minh nhường đường cho người đi bộ kể cả ở vạch kẻ đường nó sẽ tiến bộ theo văn hóa và văn minh của đất nước cụ ah.
Chắc vài chục năm nữa may ra mới cải thiện được.
NHƯỜNG là cái gì đó cụ ơi?
ở mình ra ngõ gặp anh hùng mà cụ, anh hùng thật, anh hùng giả, anh hùng lớn, a hùng bé, a hùng... rơm, đủ cả ;)) ;)) ;)) :D Nên không có chuyện ai nhường ai đâu. CŨng có mà hiếm, vd như gặp em đê :P
E không rõ tình huống cụ chủ trong bài cụ thể ntn? chứ e thấy kể từ đi bộ cho đến oto không ai có ý nhường ai hết :D
e vd: các cụ cứ thấy cái đèn xanh - đèn đỏ cho người đi bộ chỗ Trần Nguyên Hãn ra Trần Quang Khải thì biết, thằng nào đi bộ cứ đi, đèn đỏ cũng cứ đi. :D
Đèn đỏ các xe dừng lại săp chuyển sang xanh, nhưng mấy ông "anh hùng" cũng cứ lững cmn thững chứ éo thèm rảo bước đâu, các chú tép phải chờ anh nhá:)). Gần như lần nào e đi cũng gặp thế
Chuyện của cụ chủ có phải gặp mấy chú biển vàng dịch vụ không? còn đúng mấy chú đó thì - thôi, cho nhẹ nhàng, vì hội đó không nhường ai đâu:))

LaziCat

Xe lăn
Cụ ấy là chúa đầu lĩnh Ma bư chứ có phải dạng vừa đâu ạ - em fun chứ không có ý gì đâu nhé bác chủ thớt. Cái nick của bác làm em nhớ thời còn học sinh 1 bạn nữ lớp em bị đám con trai gọi là Mabư làm bạn ấy buồn bực tới tận bây giờ :D.

Có có clip tình huống mới phân định được.
Ai cũng cho là mình đúng.
Cháu nhà tôi ở nhà hiền lắm.
Chó nhà tôi không cắn đâu.
Cụ thông thạo luật nhờ cụ thông não hộ em là em có thể sai được ở điểm nào và lái xe ô tô có thể đúng được ở điểm nào khi em băng qua đường trên vạch dành cho người đi bộ, trước vạch có đặt biển báo đầy đủ rõ ràng? Nếu cụ chỉ ra được em xin đội ơn vì cụ đã khai sáng giúp em.
Em hỏi về luật giao thông đường bộ chứ không hỏi luật của động vật cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này xăng lên cao quá em chuyển qua đi xe buýt. Chỗ em ra bến xe buýt phải đi bộ qua đường chỗ điểm trung chuyển Long Biên. Tất nhiên em luôn đi theo vạch kẻ dành cho người đi bộ qua đường. Một điểm chung em nhận thấy gần như 99% lái xe ô tô không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ băng qua đường. Lần nào em cũng phải vừa đi vừa nhìn vừa nơm nớp lo.
Sáng nay cũng như mọi ngày, em băng qua gần hết đường thì từ xa có một thằng lái con xe Morning hay I10 màu bạc nó vẫn lao ầm ầm vào em mà không có dấu hiệu giảm ga. Lúc nó sắp đâm vào em thì em mới nhảy lùi lại. Bấy giờ nó mới phanh và cho xe chạy qua trước mặt em. Bực mình em đạp cảnh cáo cho phát vào cửa bên phụ. Em đạp vừa phải nên chỉ nghe rầm một phát chứ chắc cũng chưa đến mức móp.
Nó đi lên khoảng tầm 20m em thấy nó đi sát vào lề bên trái, rà phanh kiểu muốn dừng lại. Đang điên nên em hằm hằm đi bộ về phía nó, định lên cho nó cái bạt tai nữa và dạy cho nó một chút về luật giao thông. Nhưng em vừa đi lên được một chút thì nó phóng xe đi.
Sau vụ này không hiểu về nhà nó có chịu tìm hiểu luật giao thông trước khi ôm vô lăng không hay lại vừa đi vừa chửi em.
Chia buồn với cụ, cùng nỗi niềm bức xúc cay đắng khi từng giờ từng phút phải chịu đựng những sự hành xử ngu dốt của bọn mọi rợ với tỷ lệ khá cao trong dân số, quãng trên 90%.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
3 thứ xa xỉ vs văn hóa lái xe hiện tại:
1. Còi
2. Đi chậm / nhường đường cho người đi bộ trên làn đi bộ.
3. Hết đèn đỏ mới di chuyển.
4. Đèn pha
5. Đi chậm làn ngoài

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Gấu như cụ chủ thớt cũng tốt. Cuộc đời thật chả giống sách vở văn minh tiêu chuẩn kép. Đánh đau thì nó mới nể.

honganh89

Xe hơi
Cụ cứ đeo con Camera GoPro lên mũ đi đúng chả sợ bố con thăng nào, cần thì mở lại video cãi nhau :D

Xhung73

Xe buýt
Em vừa đi có việc về. Lúc trên cao tốc HN-Bg có ông Cx5 biển 12 nhập làn cao tốc 1 phát từ ngoài thẳng vào làn sát dải phân cách, làm em phanh dúi dụi. Điên mấy cái thể loại đi vô ts thức thật.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
nhiều thằng cả ô tô lẫn xe máy khốn nạn nó cứ nhè vũng nước tăng ga cơ,

lum_dong_tien

Xe tăng
Sáng nay đi đê La Thành thả con nhà em vào học vẽ ở MTCN. thấy 1 cụ Mẹc trắng từ dốc trường MTCN rẽ trái lên về hướng OCD không ai nhường. Em dừng lại cho cụ ấy lên, cụ ấy giơ tay cảm ơn mà ngại quá vì nhường cho cụ ấy em mất gì đâu, có đi tiếp thì đường đi về phía Láng Hạ vẫn ùn ạ.
Hôm trước đi đường Xuân Diệu em cũng gặp 3 mẹ con phi từ dốc lên mãi ko ai chịu nhường đường. Đến lượt em dừng làm các xe sau ứ lại luôn. 3 mẹ con cứ gật đầu vẫy tay rối rít. Tự nhiên thấy vui vui.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước đi đường Xuân Diệu em cũng gặp 3 mẹ con phi từ dốc lên mãi ko ai chịu nhường đường. Đến lượt em dừng làm các xe sau ứ lại luôn. 3 mẹ con cứ gật đầu vẫy tay rối rít. Tự nhiên thấy vui vui.
Vâng, nếu không nhường mình đi lên trước vẫn ùn, không ùn thì cũng chỉ chậm nửa phút có sao đâu ạ.

Vâng, nếu không nhường mình đi lên trước vẫn ùn, không ùn thì cũng chỉ chậm nửa phút có sao đâu ạ.
Cụ cũng có suy nghĩ giống em. Nhìn nhiều ông cứ cố đè đầu phi lên cho bằng được mà thấy thương. Mình nhường cho họ qua xong nhấn nhẹ ga cái là đã ở ngay sau mấy ông cố đấm ăn xôi rồi.

Ryan848

Xe container
4. Đèn pha
5. Đi chậm làn ngoài
E nêu số lượng lớn thôi, chứ đèn pha chắc vẫn sót lại chút óc ch.óa lái xe thôi, đi chậm làn ngoài cũng thế, tự gây nguy hiểm cho bản thân nếu ai thiếu kiềm chế vượt lên tạt đầu.
3 cái kia vẫn nhiều và khó sửa lắm ạ.

Dạo này xăng lên cao quá em chuyển qua đi xe buýt. Chỗ em ra bến xe buýt phải đi bộ qua đường chỗ điểm trung chuyển Long Biên. Tất nhiên em luôn đi theo vạch kẻ dành cho người đi bộ qua đường. Một điểm chung em nhận thấy gần như 99% lái xe ô tô không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ băng qua đường. Lần nào em cũng phải vừa đi vừa nhìn vừa nơm nớp lo.
Sáng nay cũng như mọi ngày, em băng qua gần hết đường thì từ xa có một thằng lái con xe Morning hay I10 màu bạc nó vẫn lao ầm ầm vào em mà không có dấu hiệu giảm ga. Lúc nó sắp đâm vào em thì em mới nhảy lùi lại. Bấy giờ nó mới phanh và cho xe chạy qua trước mặt em. Bực mình em đạp cảnh cáo cho phát vào cửa bên phụ. Em đạp vừa phải nên chỉ nghe rầm một phát chứ chắc cũng chưa đến mức móp.
Nó đi lên khoảng tầm 20m em thấy nó đi sát vào lề bên trái, rà phanh kiểu muốn dừng lại. Đang điên nên em hằm hằm đi bộ về phía nó, định lên cho nó cái bạt tai nữa và dạy cho nó một chút về luật giao thông. Nhưng em vừa đi lên được một chút thì nó phóng xe đi.
Sau vụ này không hiểu về nhà nó có chịu tìm hiểu luật giao thông trước khi ôm vô lăng không hay lại vừa đi vừa chửi em.
Lần sau cụ đừng thế, kẻo mất thăng bằng, ngã thì khổ

Lee Saker

Xe điện
Cụ mới bị à .. em bị thường xuyên.. ở VN làm gì có khái niệm ô tô xe máy nhìn thấy người đi bộ thì giảm ga hoặc nhường.. toàn tăng tốc :D
Cụ nói tnao chứ thấy người đi bộ sang đường đúng vạch em vẫn dừng lại vẫy vẫy tay cho đi qua, thi thoảng còn được gật đầu cảm ơn.

MiTa

Xe lăn
Cháu cũng nhát, toàn nhường, cơ mà nhiều người sang đường cũng bất khuất lắm.
Nói chung né được đến đâu hay đến đó, có duyên đụng ai thì đành chịu thôi :D
Cụ tưởng dễ mà va vào nhau ah? Duyên lắm nên trong hàng triệu người trên đg lại va đúng người đúng thời điểm thế chứ, có căn có số lắm mới va nhau dc. Như cụ chủ đấy, có muốn va vào ô kia cũng ko dc, mà ô i10 kia muốn va cụ chủ cũng ko dc. Đấy là duyên chưa tới. Kkk e te

motcuvaohoami

Xe buýt
Uiz zời. An toàn cho mình là trên hết mình chủ động né đi cho lành cụ ạ.