[Funland] Tài xế ô tô mất dạy

haipvg

Xe tăng
có lẽ giờ e cũng phải chuyển đi xm đi làm, xăng cộ đắt vãi l ra, đành phải để xe ở nhà thôi, huhu. Nhà thì gần bến xe, tàu điện nhưng vẫn phải đi bộ tầm 15p, nên thôi có khi đi 2b, tiền giờ chả ra, toàn mất
Em đi bộ tổng cộng 15p mỗi ngày mà vẫn đi 4b đây cụ. Ngán XM lắm rồi. Giá xăng tăng ư, kệ vì môi ngày em đi có 10 km :D

Ryan848

Xe container
3 thứ xa xỉ vs văn hóa lái xe hiện tại:
1. Còi
2. Đi chậm / nhường đường cho người đi bộ trên làn đi bộ.
3. Hết đèn đỏ mới di chuyển.

Chỗ ý có đèn tín hiệu dành cho người đi bộ không bác ơi?Nếu có bác cũng phải tuân thủ theo tín hiệu đèn đấy ạ. Không phải cứ có đường dành cho người đi bộ mà ta nghênh ngang thẳng tiến đâu ạ !
Tuy nhiên, em đồng ý với bác ở ta thi các qui định, chính sách xh luôn bênh vực cho đối tượng yếu thế chỉ có ở trong tài liệu thôi. Đặc biệt là trong lĩnh vực gt, cụ thể là người đi bộ nếu không nhanh nhẹn dễ bị chết mất xác ngay.
Em cũng đang muốn hỏi đoạn cụ thớt sang đường có tín hiệu đèn ko, dân mình đi bộ sang đường thường ko để ý đến đèn lắm (nếu có).
Có đèn thì em đã không phải vất vả nhìn trước ngó sau mỗi lần qua đường các cụ ạ. Khổ thế chứ. Em cũng mới chuyển từ ô tô qua đi xe buýt nên cũng không đến nỗi bạ đâu sang đó đâu ạ.

Gagarose

Xe điện
Dạo này xăng lên cao quá em chuyển qua đi xe buýt. Chỗ em ra bến xe buýt phải đi bộ qua đường chỗ điểm trung chuyển Long Biên. Tất nhiên em luôn đi theo vạch kẻ dành cho người đi bộ qua đường. Một điểm chung em nhận thấy gần như 99% lái xe ô tô không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ băng qua đường. Lần nào em cũng phải vừa đi vừa nhìn vừa nơm nớp lo.
Sáng nay cũng như mọi ngày, em băng qua gần hết đường thì từ xa có một thằng lái con xe Morning hay I10 màu bạc nó vẫn lao ầm ầm vào em mà không có dấu hiệu giảm ga. Lúc nó sắp đâm vào em thì em mới nhảy lùi lại. Bấy giờ nó mới phanh và cho xe chạy qua trước mặt em. Bực mình em đạp cảnh cáo cho phát vào cửa bên phụ. Em đạp vừa phải nên chỉ nghe rầm một phát chứ chắc cũng chưa đến mức móp.
Nó đi lên khoảng tầm 20m em thấy nó đi sát vào lề bên trái, rà phanh kiểu muốn dừng lại. Đang điên nên em hằm hằm đi bộ về phía nó, định lên cho nó cái bạt tai nữa và dạy cho nó một chút về luật giao thông. Nhưng em vừa đi lên được một chút thì nó phóng xe đi.
Sau vụ này không hiểu về nhà nó có chịu tìm hiểu luật giao thông trước khi ôm vô lăng không hay lại vừa đi vừa chửi em.
Ở chỗ có đèn đỏ vạch đi bộ sang đường xanh mà nó còn vượt đèn đỏ không chịu nhường cơ cụ ạ
Luật thì quá nhẹ nên nhờn

trungunimor

Xe buýt
Bạn tôi (60+)dừng xe ở ngã 4 khi đèn đỏ, 1thanh niên đi sau húc vào (cả hai đi xe 2b),hắn liền mắng vài câu. Qua ngã 4 #100m gã thanh niên đạp vào bánh trước xe ông bạn. Ông này ngã xước mặt, đầu gối.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Có đèn thì em đã không phải vất vả nhìn trước ngó sau mỗi lần qua đường các cụ ạ. Khổ thế chứ. Em cũng mới chuyển từ ô tô qua đi xe buýt nên cũng không đến nỗi bạ đâu sang đó đâu ạ.
Vâng, chỗ nào có đèn thì đỡ, ko thì cứ phải như cụ dưới ấy ạ, sợ nhất là xe đang đi bị khuất tầm nhìn bởi xe trước nên ko thấy người đi bộ sang đường.
E mà đi bộ qua đg thì mắt đảo như rang lạc 2 chiều(dù đg 1 chiều) + thêm tay khua khoắng loạn xạ xin đg/cảnh báo. Cứ trong đầu nghĩ ko phải ai cũng thấy dc mình, để mình phải cẩn thận.

landaumuaxe

Xe điện
Em đi bộ tổng cộng 15p mỗi ngày mà vẫn đi 4b đây cụ. Ngán XM lắm rồi. Giá xăng tăng ư, kệ vì môi ngày em đi có 10 km :D
chắc cụ đi bộ ra chỗ lấy xe à, nói chung sướng nhất thì vẫn là đi 4b, an toàn, sạch, mỗi cái dạo này xăng tăng, xót quá, tối nay e sẽ đổ xăng, và giờ để đổ đầy được thì e sẽ đổ 1.4 tr , thay vì năm ngoái là 800k

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này xăng lên cao quá em chuyển qua đi xe buýt. Chỗ em ra bến xe buýt phải đi bộ qua đường chỗ điểm trung chuyển Long Biên. Tất nhiên em luôn đi theo vạch kẻ dành cho người đi bộ qua đường. Một điểm chung em nhận thấy gần như 99% lái xe ô tô không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ băng qua đường. Lần nào em cũng phải vừa đi vừa nhìn vừa nơm nớp lo.
Sáng nay cũng như mọi ngày, em băng qua gần hết đường thì từ xa có một thằng lái con xe Morning hay I10 màu bạc nó vẫn lao ầm ầm vào em mà không có dấu hiệu giảm ga. Lúc nó sắp đâm vào em thì em mới nhảy lùi lại. Bấy giờ nó mới phanh và cho xe chạy qua trước mặt em. Bực mình em đạp cảnh cáo cho phát vào cửa bên phụ. Em đạp vừa phải nên chỉ nghe rầm một phát chứ chắc cũng chưa đến mức móp.
Nó đi lên khoảng tầm 20m em thấy nó đi sát vào lề bên trái, rà phanh kiểu muốn dừng lại. Đang điên nên em hằm hằm đi bộ về phía nó, định lên cho nó cái bạt tai nữa và dạy cho nó một chút về luật giao thông. Nhưng em vừa đi lên được một chút thì nó phóng xe đi.
Sau vụ này không hiểu về nhà nó có chịu tìm hiểu luật giao thông trước khi ôm vô lăng không hay lại vừa đi vừa chửi em.
Còn em lúc đi 4b thì hay gặp trường hợp 2b cứ vô ******* đường, len vượt phải... dù mình có xi nhan, còi xin đường cách cả vài chục met. Kiểu như mày đi 4b thì phải nhường đường cho bố ấy ^^

Demchinhhang.net

Xe container
Long Biên có mấy điểm có đèn cũng như không. Bà con phi ào ào như cào cào qua ruộng lúa.

May thằng ô tô nó đi không lại thằng tù thằng ăn đất :))
Nói chung thằng ô tô em đánh giá cao tính Nhẫn đấy :)

VHM

Xe buýt
phải công nhận gt VN bát nháo. Là kết quả của ý thức kém + GPLX cấp còn chạy chọt nhiều (nhất là xe máy) + hạ tầng còn hạn chế

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Thật mạnh mẽ và bản lĩnh.
Em sang mạn Long Biên, Ngọc Lâm phải ngoan như cún

tranmanhha

Xe điện
Em qua ngã tư, mặc dù đèn xanh, nhưng vẫn phải đi chậm và nhìn 2 bên đường đèn đỏ. Chả biết đằng nào mà lần.

Mũi tên bạc

Xe container
Một đất nước có văn minh hay không thì hãy nhìn vào cách người dân tham gia giao thông, người già mà không có ý thức thì đòi hỏi đội trẻ có ý thức khó lắm!

Toilatoi242

Xe tăng
Riêng với cái tiêu đề thớt cụ đặt là "
"Thằng lái ô tô mất dạy"
Thì cháu thấy cụ rất xứng đáng như vậy.

lang thang48

Xe buýt
100% lái xe kong biết.
Nếu v
Phạt nguội luôn có 1 clip bác ạ, mặc dù họ gửi cho bác chỉ là cái ảnh.
Không dễ cắt cúp cái clip đó.
a chạm với người đi bộ trên vạch cho người đi bộ 100% lái xe sai.
Mà sao hồi này HN lối dành cho người đi bộ qua đường lại kẻ 2 vạch song song vuông góc với vỉa hè 2 bên. Không rõ trong luật vạch này có kông nhỉ

Riêng với cái tiêu đề thớt cụ đặt là "
"Thằng lái ô tô mất dạy"
Thì cháu thấy cụ rất xứng đáng như vậy.
Với còm này em khẳng định 100% cụ là một trong những lái xe chưa bao giờ biết đến luật nhường đường cho người đi bộ qua đường và luôn cướp đường của người đi bộ. Với những thành phần cướp đường của người đi bộ em không gọi là thằng thì hơi phí. Với bọn cướp không gọi là thằng cướp chả nhẽ gọi là anh cướp, ông cướp?

Chỉnh sửa cuối:

dattuyet_sghn

Xe điện
Em đợi thớt "thằng đi bộ sang đường...." ;))