[Funland] Tại Trung Quốc không gì có thể lọt qua mắt những chiếc camera

annika

Xe buýt
Camera và hệ thống đánh giá nhân phẩm khiến TQ là 1 quốc gia thanh bình và hùng mạnh nhất thế giới

sirius6688

Xe điện
Đông dân muốn thành cường quốc thì phải thế thôi, hay các cụ muốn như Ấn độ. Về mặt vĩ mô thì e đánh giá cao người Trung Quốc

HVC

Xe buýt
Bỏ mịa. Em hay đứng đái vỉa hè thì tín nhiệm về MO mất

Dan du an

Xe ba gác
Ông bà nào sang đó du lịch mà cứ đi tè bậy là xong đấy các cụ nhỉ.

xedieu

Xe cút kít
VN sẽ sớm học theo thôi. Có điều lại đầu voi đuôi chuột.

Kuu

Xe lăn
Hệ thống giám sát an ninh ở các thành phố lớn của TQ, đặc biệt là ở Bắc Kinh có thể nói là nhất thế giới luôn.

Em đến Bắc Kinh 2 lần rồi và thấy rằng công tác bảo đảm an ninh ở tp này cực kỳ hiện đại và nghiêm ngặt. Các hệ thống camera an ninh được lắp dày đặc, gần như bất kể chỗ nào, hễ ngước mắt lên là đã thấy phía nào cũng có camera đang 'nhìn' chằm chằm vào mình. Có lẽ đấy cũng là một sự cảnh báo cho mọi người rằng "đừng có hành động gì xấu, không qua mắt an ninh được đâu..." .
Cùng với hệ thống camera an ninh là các hệ thống soi chiếu an ninh án ngữ ở tất cả các cửa vào/ra những nơi đông người như các quảng trường, các tuyến giao thông ngầm, các sân vận động, khu vui chơi/ tham quan... . Tất cả mọi người muốn vào đều phải xếp hàng soi chụp...
Thêm nữa là luôn có nhiều những nhân viên an ninh tuần tra, túc trực ở những điểm nhạy cảm; đông người nói trên.

Với 1 quốc gia đông dân nhất theo đó là những thành phố đông dân nhất thế giới thì việc chú trọng và áp dụng những công nghệ cao cho việc đảm bảo an ninh như vậy là không thừa.

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
12 năm trước lần đầu sang TQ đã thấy kinh ngạc bởi công nghệ ở đây.

Lên xe khách đường dài, lái xe không dám nhận khách qúa số ghế vì camera hồng ngoại ở khắp nơi. Chỉ cần quá người là đi một đoạn sẽ bị police dừng xe phạt ngay. Thế mới thấy công nghệ của nó phát triển như thế nào.

Ờ... thế mà nhiều cụ cứ mở mồm ra là chê "Tầu Khựa" nhỉ :D

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Ờ... thế mà nhiều cụ cứ mở mồm ra là chê "Tầu Khựa" nhỉ :D
2010 em sang em cũng ngỡ China nghèo. Ấn tượng nhất là xây dựng rất gọn gàng như Châu âu ở các TP mới và không có quán trà đá vỉa hè như VN mình.

Kuu

Xe lăn
Ông bà nào sang đó du lịch mà cứ đi tè bậy là xong đấy các cụ nhỉ.
Mấy tp lớn của TQ em đã qua thì thấy ý thức của người dân nó về giao thông, sinh hoạt, vệ sinh công cộng...tốt hơn mình nhiều lần. Giao thông rất rật tự và văn minh; không còi đèn bừa bãi, đường phố sạch sẽ không có rác...
Thấy buồn cho đất nước mình...

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
2010 em sang em cũng ngỡ China nghèo. Ấn tượng nhất là xây dựng rất gọn gàng như Châu âu ở các TP mới và không có quán trà đá vỉa hè như VN mình.
Thì đó.. giờ còn rất nhiều ông ngồi gõ bàn phím tưởng Khựa nó như mấy tỉnh rừng núi của mình mà thôi,,, nhiều khi phì cười vì cái tư tưởng cái gì Vn cũng "Nhất" quả đất :D

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Giờ ảnh ngăn chặn tốt, lại tiêm gần hết dân vaccine rồi, sản xuất toàn tắc hết cả bến cảng.
Hỏi có quốc gia nào hiện nay bằng được?
Đội China làm ăn với em, thằng nào cũng tích xanh wechat đã tiêm vaccine 2 lần .

SX49XA

Xe tải
Hệ thống giám sát an ninh ở các thành phố lớn của TQ, đặc biệt là ở Bắc Kinh có thể nói là nhất thế giới luôn.

Em đến Bắc Kinh 2 lần rồi và thấy rằng công tác bảo đảm an ninh ở tp này cực kỳ hiện đại và nghiêm ngặt. Các hệ thống camera an ninh được lắp dày đặc, gần như bất kể chỗ nào, hễ ngước mắt lên là đã thấy phía nào cũng có camera đang 'nhìn' chằm chằm vào mình. Có lẽ đấy cũng là một sự cảnh báo cho mọi người rằng "đừng có hành động gì xấu, không qua mắt an ninh được đâu..." .
Cùng với hệ thống camera an ninh là các hệ thống soi chiếu an ninh án ngữ ở tất cả các cửa vào/ra những nơi đông người như các quảng trường, các tuyến giao thông ngầm, các sân vận động, khu vui chơi/ tham quan... . Tất cả mọi người muốn vào đều phải xếp hàng soi chụp...
Thêm nữa là luôn có nhiều những nhân viên an ninh tuần tra, túc trực ở những điểm nhạy cảm; đông người nói trên.

Với 1 quốc gia đông dân nhất theo đó là những thành phố đông dân nhất thế giới thì việc chú trọng và áp dụng những công nghệ cao cho việc đảm bảo an ninh như vậy là không thừa.
Xét an ninh thì Bắc Kinh dưới Tân CươnG
Chi phí an ninh nội địa Tân Cương 2020 Là 10 tỷ usd,

Visser III

Xe tăng
Thế cũng chả hay đâu các cụ ạ. Rồi tất cả mọi người đều mất hết quyền riêng tư. XH nhiều vấn đề lắm, khéo ngành mua đi bán lại cờ nhíp của chính mình sẽ là ngành DV xương sống😀
Mình không làm gì phi pháp thì sợ gì hả cụ,chả nhẽ chính quyền rảnh rỗi quay clip siếc của dân rồi bán ra chợ đen à.còn nói về quyền riêng tư thì fb,google...chúng nó theo dõi mình hàng ngày rồi.

hitle888

Xe điện
Xét an ninh thì Bắc Kinh dưới Tân CươnG
Chi phí an ninh nội địa Tân Cương 2020 Là 10 tỷ usd,
Cụ cho em cái nguồn 10tỉ với. Chi phí quốc phòng 2021 của Tq (nguồn công khai) khoảng 209 tỉ ạ

mypleasure

Xe buýt
Mình không làm gì phi pháp thì sợ gì hả cụ,chả nhẽ chính quyền rảnh rỗi quay clip siếc của dân rồi bán ra chợ đen à.còn nói về quyền riêng tư thì fb,google...chúng nó theo dõi mình hàng ngày rồi.
Phạm pháp đã đành. Em chỉ đơn giản là không thích người ta biết em làm gì. Nên nhớ là bây giờ chỉ cần nắm được hành vi của một người là AI có thể đoán dc người đó nghĩ gì.
Còn về FB, GG theo dõi, cụ nghĩ theo hướng cái chân cái tay đã lấm bùn thôi nó hắt thêm xô bùn nữa vào mặt có sao thì cũng là một cách nghĩ.

Visser III

Xe tăng
Còn về FB, GG theo dõi, cụ nghĩ theo hướng cái chân cái tay đã lấm bùn thôi nó hắt thêm xô bùn nữa vào mặt có sao thì cũng là một cách nghĩ.
Cụ không thể ví như thế đc.thằng fb,gg theo dõi ta hàng ngày để làm lợi cho nó,sao cụ không phản đối.còn chuyện lắp camera phục vụ an ninh xã hội chung lại bị soi xét.

SX49XA

Xe tải
Cụ cho em cái nguồn 10tỉ với. Chi phí quốc phòng 2021 của Tq (nguồn công khai) khoảng 209 tỉ ạ
Sáng em đưa link

Trung quốc có 2 mảng ngân sách an ninh
An ninh nội địa
Quốc phòng

Giai đoạn Chu Vĩnh Khang nắm quyền ngân sách an ninh nội địa > ngân sách quốc phòng.