[Funland] Tại Trung Quốc không gì có thể lọt qua mắt những chiếc camera

TONGIA

Xe lừa
Cam thần kỳ lắm :)

Gần nhà em các bà hay tiện đi qua đặt túi rác.
Em lấy cái cam hỏng treo chĩa vào đó.
Sạch sẽ luôn.

Chuyển làn, giảm tốc độ làm 1 thanh niên chạy SH đầu trần đang sd điện thoại giật mình phanh gấp.
SH vượt lên chặn đầu hạ chân chống bật cốp, thò tay vào cốp. Bỗng SH khựng lại khi thấy cam HT, đậy cốp nổ máy dông thẳng.

Sơn thật thà

Xe buýt
Gớm có lắp cũng còn chán mà lão.bọn Nhật giờ cũng còn phải thông qua cam nhà dân bắt tội phạm thì mình còn mướt
Quan điểm em vẫn là lắp những chỗ trọng yếu để quản lý thôi, ưu tiên lắp dọc đường biên giới. Không muốn nó lắp đến tận cửa nhà mình.

mypleasure

Xe buýt
Em dùng điện thoại tầu, không biết mỗi lần xem xiếc nó có theo dõi chấm điểm k nhỉ?
Không đâu cụ ạ, của cụ chắc bản quốc tế mà;). Cơ mà nó sẽ theo dõi cụ tận tình, chấm điểm lúc cụ làm xiếc thôi. Cụ cẩn thận vì niềm tự hào dân tộc:D

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Năm 19 e lang thang bên đó thấy ngạc nhiên luôn về độ phủ sóng camera. Gầm cầu vượt sông nhỏ nhỏ như Kim Ngưu thôi mà mỗi bên nó làm 4 cái Camera chỉ để xem cỏ dại và mấy ông câu cá. Vl thật luôn

Phồng Mực

Xe tăng
Để nó hoạt động hiệu quả thì quá trình thu thập dữ liệu tạo Bigdata cũng mất nhiều thời gian đó ạ, bigdata mà ko có thì nó cũng ko tác dụng gì, chỉ là camera ghi lại hình ảnh, khi nào cần thì trích xuất ra để phục vụ cơ quan chức năng
Cứ phải big data thì mới dc hả cụ
data ko có dc ko ạ

Công ty cháu camera giám sát từng vị trí làm việc, giám sát cả máy tính, toàn bộ thao tác trên máy tính, dữ liệu vào/ra đều bị giám sát. Cháu thấy bình thường (bởi vì lương được trả nhiều hơn 100% so với mặt bằng lương các ngành nghề khác, nhiều hơn 30% so với công ty cùng ngành nghề).
Cháu có thấy bình thường không nếu cháu được giám sát cả khi ở nhà, trên đường đi, vào nhà hàng, đi chơi, thăm bạn bè... và cả máy tính cá nhân đặt ở nhà riêng của cháu cũng được giám sát giống như máy tính ở cơ quan?

thongnv

Xe điện
Thế này mà tinh hoa ở Tầu giải tỏa mặt bằng có khi nó quay lại hết, chứ không thuê bô lít quây & không giấu được phỏng ạ?

Mà xây xướng chết người cũng khó mà xua bảo vệ bịt mắt camera.....khách hàng có đưa xe đi sửa lỗi 10 lần cũng đỡ phải mang tiếng là 5+2. ;))

Bổ tiên sư anh Tầu, nom thế mà hay. :))

Mong anh cho bọn em mượn cái hệ camera của anh dùng mấy tháng. :))
cụ đá hay quá he he

Cukhoai9

Xe buýt
Big data rồi al nữa, tới đâu quẹt thẻ đấy thì các cụ ngoan hết nhé

comcoi

Xe buýt
Làm gì cũng bị soi là em đếch ưa.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu có thấy bình thường không nếu cháu được giám sát cả khi ở nhà, trên đường đi, vào nhà hàng, đi chơi, thăm bạn bè... và cả máy tính cá nhân đặt ở nhà riêng của cháu cũng được giám sát giống như máy tính ở cơ quan?
Cháu thấy bình thường, bởi vì bản thân cháu luôn tự giám sát để luôn có hành vi đúng (có hay không có camera, với cháu là giống nhau).

atbp

Xe buýt
Một số người sợ ảnh hưởng đến quyền riêng tư ...............Không hiểu ngoài đường phố thì làm việc riêng tư gì mà sợ ảnh hưởng ....Nếu lắp được camera mật độ như bên TQ thì : trộm cắp, cướp giật, chạy xe lạng lách , vượt đèn đỏ sẽ dần dần bị triệt tiêu , người dân sống ở những nơi đó sẽ được đảm bảo an toàn rất cao.
Toàn loại không có ý thức đến khi bị chế tài thì lại ngoặc mồm kêu ảnh hưởng đến quyền riêng tư ...

Cháu thấy bình thường, bởi vì bản thân cháu luôn tự giám sát để luôn có hành vi đúng (có hay không có camera, với cháu là giống nhau).
Phục cháu rồi.
Bác thấy chuyện camera giám sát ở CTY, máy tính công ty thì rất bình thường. Nói chung tài sản của CTY thì công ty giám sát là đúng, kể cả giao cho nhân viên mang về nhà, như ô tô, điện thoại, máy tính, máy in... Chuyện ấy không có gì đáng nói. Nhưng mọi sinh hoạt đời thường của chúng ta, như đi đâu làm gì, lúc nào online lúc nào tán gẫu... cũng được giám sát thì không bình thường chút nào. Tuy nhiên thái độ của cháu khiến chú phải suy nghĩ lại, có thể với một số người như cháu thấy nó bình thường và điều ấy khiến ta nghĩ nó phù hợp với một số xh nào đó, trong một giai đoạn nào đó chăng, khi mà con người... thích hợp với hoàn cảnh như thế.

atbp

Xe buýt
Ôi zời cái gì liên quan đến TQ mà bỏn chả ủng oẳng.

Nếu Mỹ nó làm thì lại nhảy vào tung hô: đúng là dẫn đầu về công nghệ, đúng là đất nước an toàn vì tội phạm sẽ không còn đất sống, VN chắc chờ đến năm 3000 nhé bla bla... :))
Vâng cụ ! Đơn giản là ta có thể liên tưởng đến những khu đô thị của Vin chẳng hạn , nơi đó tập hợp toàn người giàu có , giới tinh hoa trong xã hội , camera trong khu đô thị không sót chỗ nào , mọi ngóc nghách , chỉ khi vào nhà đóng cửa mới không dõi theo....Vậy họ cũng kêu là quyền riêng tư bị ảnh hưởng , bị xâm phạm như những ông bà culi , xe ôm , buôn bán vỉa hè , mài mặt kiếm ăn à ...........Chạy ăn từng bữa nhưng lại tỏ ra khôn hơn người khác , hài vãi .

noname311

Xe hơi
Nước nó đông dân thì phải làm nthe để kiểm soát ko thì loạn, tự do và hỗn loạn, cái gì cũng phải đánh đổi thôi :D