Tái sinh xe cũ, các cụ nào có chung niềm đam mê thì ủng hộ nhé!

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Khi nào bác cần sơn con xe máy hay xe đạp nào mang qua xưởng mình làm 1 con giao lưu.
Vụ mạ bây giờ đang không có thợ và thời gian, vì đang làm con xe Mini cổ
Tôi chủ yếu làm xế nổ , định độ 1 con để đời cho bản thân vì làm đẹp cho đời nhưng mình chẳng có con xế tử tế nào để đi . Vụ này tôi sẽ nhờ cụ.

nemesistan

Xe tăng
Đây là sản phẩm sau hoàn thiện, chụp với IXUS nên chất lượng ảnh kém. Chờ khoảng cuối tuần đi dạo phố thì sẽ có ảnh đẹp với khung cảnh nuột cùng dàn máy hịn:

Còn cụm phanh trước và tay nắm nữa là ra đường :)

toanmht

Xe tải
Xe của em hoàn thành trong 2 ngày rưỡi , phương châm tiết kiệm , tận dụng chỉ đầu tư công sức là chính các cụ ah !
[/URL][/IMG]
Lắp bánh
[/URL][/IMG]
Thành hình
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Chào các cụ , em độp xe đi rửa bia đây !
Vành của cụ là mua mới hay đánh lại mà đẹp thê??

Thích cái chân chống xe của bác quá! cái này mua mấy xiền ở đâu?
Cái đèo hàng đằng sau bác hơi uốn phía trước 1 chút cho nó đỡ dốc về đằng sau là đẹp ...

toanmht

Xe tải
Đây là sản phẩm sau hoàn thiện, chụp với IXUS nên chất lượng ảnh kém. Chờ khoảng cuối tuần đi dạo phố thì sẽ có ảnh đẹp với khung cảnh nuột cùng dàn máy hịn:

Bác vẫn chơi quả đĩa nhỏ quá! không phù hợp lăm!
Tay nắm thì bác qua xe đạp Thống Nhất thấy có bán đôi tay năm màu trắng của Tiệp 50k/1 đôi (hôm xưa mình cũng mua lắp xe của mình hợp phết)

nemesistan

Xe tăng
tìm đĩa to rồi, có nhưng nó chỉ có loại dùng đinh tán, mà lên đời trục vuông hết rồi, bấm bụng dùng loại đĩa nhỏ vậy, khi nào rình được đĩa to thì thay vào sau (xích tháo ra vẫn còn). Kể cả cái sputnik đằng sau kia cũng vậy, phải săn bằng được cụm đĩa to đẹp để upgrade cho lần sau.

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Vành của cụ là mua mới hay đánh lại mà đẹp thê??

Thích cái chân chống xe của bác quá! cái này mua mấy xiền ở đâu?
Cái đèo hàng đằng sau bác hơi uốn phía trước 1 chút cho nó đỡ dốc về đằng sau là đẹp ...
Vành zin theo xe = nhôm cụ ah , tôi đánh lại thôi
Quả chân chống 140k chợ giời cụ nhé
Cái đèo hàng dành cho vành 650 còn vành của tôi là 680 lười đi kiếm nên cứ đóng tạm vào cụ ah ! mà cụ cũng tinh mắt đấy ;))

tubesd

Xe tăng
xe cụ dựng lại rất cá tính, em rất thích cái ghi đông kiểu này, nhưng chất liệu & màu chưa ăn với cả xe lắm.
Dây phanh sau thì theo em nghĩ nên đi theo gióng chéo dưới cho gọn, còn không thì lắp phanh vành theo nguyên bản cũng vẫn đẹp mà.
Đĩa này chắc cũng 32 răng à cụ? Đạp thong dong tỉ số truyền thấp càng nhẹ nhàng.

nemesistan

Xe tăng
:D, cũng có mấy cái góp ý về cái màu cho cụm ghi đông rồi, căn bản là cái ghi đông này là cái đắt giá nhất của cái xe :D, nghĩa là còn nguyên bản duy nhất, nó bằng nhôm hợp kim, cả cụm tay phanh nữa cũng nguyên bản, chứ nếu ko thì đã phủ đen luôn rồi :D chẳng có lẽ lại sơn thêm vào :D. Còn vụ dây phanh thì ko chơi phanh vành vì ko tìm được phanh nguyên bản đâu cả :D, ngay cả bánh trướcbaay giờ kiếm cũng đang còn rất khó. Vụ đi dây thì ban đầu là có xin bác Delts mấy cái gá bắt nhưng chưa đi đến để lấy được nên cứ lắp đại vào, lên google tìm thì có nhiều bro cũng để "tự do" kiểu như thế nên coi như là một phong cách đi :P. Đĩa bé thật, cũng vì ko tìm được đĩa to để lắp, đang lần mò xem có cụ nào bán cụm đùi đĩa fix thanh lý ko.

toanmht

Xe tải
Vành zin theo xe = nhôm cụ ah , tôi đánh lại thôi
Quả chân chống 140k chợ giời cụ nhé
Cái đèo hàng dành cho vành 650 còn vành của tôi là 680 lười đi kiếm nên cứ đóng tạm vào cụ ah ! mà cụ cũng tinh mắt đấy ;))
Hôm xưa xe mình mua cái đèo hàng y chang thế này luôn, lắp trên bánh 680 mà vẫn cân đối đẹp đẽ.
Bác xem ảnh sẽ rõ nhé!

toanmht

Xe tải
tìm đĩa to rồi, có nhưng nó chỉ có loại dùng đinh tán, mà lên đời trục vuông hết rồi, bấm bụng dùng loại đĩa nhỏ vậy, khi nào rình được đĩa to thì thay vào sau (xích tháo ra vẫn còn). Kể cả cái sputnik đằng sau kia cũng vậy, phải săn bằng được cụm đĩa to đẹp để upgrade cho lần sau.
Cụ nhầm rồi, xe mình lắp đĩa to mà vẫn có trục vuông đây nè: (cụ ra xe đạp Thống Nhất mua nhé, 100k/1 bộ)

nemesistan

Xe tăng
Vâng, đúng là loại ngoài Thống Nhất, nhưng em tìm là tìm loại nó như mấy kiểu Fixed ấy, hôm qua đưa em nó ra đường để test rồi, với cụm phanh đùm nếu ai có lắp thì phải để ý khoảng cách từ con ốc chặn tới đĩa phanh, nếu ốc chặn ngắn là đĩa phanh bó vào phần chụp là kêu loẹt xoẹt, hqua mới có kinh nghiệm cho cái cụm phanh đùm này. Và công nhận là đạp nhẹ nhưng vẫn cố tìm cái cụm đĩa to chứ đạp thế này mệt lắm.

delts

Xe hơi
cái bắt phanh e mag về nhà rồi đấy , bác tiện qua lúc nào thì lấy nhé

nemesistan

Xe tăng
okie tks bác, chiều nay nếu kịp giờ thì mình qua nhé, contact kiểu gì được hay cứ đến đó hỏi :(

nemesistan

Xe tăng

trọn bộ trong garage cùi nhà em. Bảo qua bác delts mà vẫn chưa qua được đây :(

medici_rider

Xe tăng
Nhà bác rộng tha hồ để xe nhỉ. Em ở chung cư không có chỗ để phải để đầy hành lang. Xe quý nhất thì ưu tiên cho vào phòng khách. :D

MinhPT

Xe tăng
Nhà cá bác còn rộng hơn nhà em nhiều, em phải treo xe lên thế này:

Mỗi lần bảo dưỡng là lại mang vào phòng làm, hoặc ra đường

Xe màu xanh của bác nemesistan đẹp quá

Aangair

Đi bộ
E vùa hì hục tháo các bộ phận của con xe cũ này

Các bác tư vấn cho e nhưng thứ gì còn giữ lại được ạ. Đĩa với líp còn dùng đc chứ ạ?
Giờ thay các bộ phận với chi phí rẻ nhất thì hết bao nhiêu ạ

Aangair

Đi bộ
Với cả cho e hỏi nếu tự sơn thì cần làm những bước gì ạ. Chi phí hết bao nhiêu