Tái sinh xe cũ, các cụ nào có chung niềm đam mê thì ủng hộ nhé!

nemesistan

Xe tăng
À tìm cái đó để đi lại dây phanh, tại thay cụm phanh U bằng cụm phanh đùm kiểu Mini nên nó hơi bất thường một tí. Xe gặp trục trặc nhiều thứ quá đâm ra chưa đâu vào đâu cả :D

toanmht

Xe tải
À tìm cái đó để đi lại dây phanh, tại thay cụm phanh U bằng cụm phanh đùm kiểu Mini nên nó hơi bất thường một tí. Xe gặp trục trặc nhiều thứ quá đâm ra chưa đâu vào đâu cả :D
Nếu thay kiểu phanh đùm thì phải thay moay ơ hả bác??? vì xe mình, mình cũng đang ghét phanh u, phanh vào vành, sau thời gian nhìn vành xấu lắm!!!

toanmht

Xe tải
Nếu thay kiểu phanh đùm thì phải thay moay ơ hả bác??? vì xe mình, mình cũng đang ghét phanh u, phanh vào vành, sau thời gian nhìn vành xấu lắm!!!

tubesd

Xe tăng
Nếu dùng moay ơ thường thì vẫn lắp được phanh đùm, có điều nếu xe không thiết kế để lắp phanh đùm thì phải độ thêm bộ phận giữ cụm phanh ở gióng xích và đi lại dây phanh, cho nên phải mua thêm mấy cái tai như các cụ ở trên.
Phanh vành nhẹ, có hiệu quả phanh tốt, dễ sửa và thay thế. Đúng là nó làm mòn vành nhưng em thấy không thành vấn đề lắm.

nemesistan

Xe tăng
Hôm nọ đi mua cái cụm moay ơ với vành thì vô tình thế nào cái moay ơ đó có sẵn ren bắt bố phanh nên ko phải làm gì cả ngoài việc mua cụm phanh bắt vào là xong, chỉ còn vấn đề đi lại dây phanh thôi.
@delts: nếu bác có thì cho em xin độ 3, 4 cái đó với :D.

medici_rider

Xe tăng
Nếu bác delts thừa thì cho em xin mấy cái để dự phòng.

toanmht

Xe tải
OF dạo này bị đơ đơ thế nào ý nhỉ??? nhấn bài toàn bị đúp thôi ...... các bác ac min nghiên cứu chuyển server đi ....

delts

Xe hơi
bên em mới về xe fixed , xe nào cũng dư 1 bộ do nhà sx kèm theo , mỗi bộ là 3 cái , các bác muốn lấy mấy bộ nào

medici_rider

Xe tăng
Thế em xin đăng ký 1 bộ. Cửa hàng bác Delts là ở đâu đấy ạ?

nemesistan

Xe tăng
em đăng kí một bộ, đi ra đâu để xin đấy ạ???

delts

Xe hơi
ko qua cửa hàng lấy đc bác nhé , bác nào lấy em tiện đg mang qua cho hoặc bác qua Tôn Đức Thắng lấy giúp e

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tôi có con xe giống của cụ chủ xin ké tý giúp vui :
[/URL][/IMG]
Em nó
[/URL][/IMG]
Ghi đông
[/URL][/IMG]
Tem chim én
Chuẩn bị tẩy sơn xe , đánh nhôm vv...
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Lộ ra mầu sơn cũ
[/URL][/IMG]
Đã đánh xong phát hiện số khung của em nó ( dành cho các cụ thich Đê Lồ nhé ) hô hô
[/URL][/IMG]
Còn tiếp...

nivana_vn

Xe tăng
Các cụ thích hoài cổ quá. E thích xe thể thao hơn :D

toanmht

Xe tải
Tôi có con xe giống của cụ chủ xin ké tý giúp vui :
Chuẩn bị tẩy sơn xe , đánh nhôm vv...
Như thùng Paint Remove (thùng này trông to thế nhỉ>>?? loại này chắc phải 1lit) này bác mua mấy xiền nhỉ??? khi thao tác với hóa chất này có cần lưu ý gì về an toàn ko ah??? đang còn 3 cái khung xe, vẫn thích DIY nên dự tính tự làm, nhưng ngại nhất là công đoạn loại bỏ sơn cũ.

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
Có một số cảnh bảo cho các bro dùng tẩy sơn nhé:
1. Nó là hóa chất, nên rất nguy hiểm, chắc chắn phải mang đồ bảo hộ: găng tay loại vải dầy, kính mắt, khẩu trang, mặc áo dài tay (lấy áo chống nắng của vợ ra mà mặc nếu bác nào có vợ :D)
2. Nghiêm cấm cho trẻ em lại gần nghịch, sờ vào khung khi mới bôi hóa chất lên.
3. Dùng hộp hoặc lọ để đựng hóa chất (ko dùng cả thùng), mua một chổi sơn mới để dùng cho việc này.
4. Cảnh báo lúc mở thùng (cái này có ghi ngay ngoài thùng), do được dập bằng máy, nên nắp mở hơi cấn, dùng tuốc nơ vít hai cạnh nạy nhẹ cho viền gồ lên, sau đó dùng kìm để mở, rất dễ bị hóa chất bắn vào khi mở thùng lần đầu, nên cẩn thận
5. Quét đều lên khung, và chờ khi nào có dấu hiệu sùi lên hết thì lúc đó hãy lấy bay hoặc bào gỗ để cạo. Ngay sau đó hãy rửa khung với nước xà phòng chờ khô rồi đánh rỉ cho hết (nếu có)
6. Giá một thùng loại này là 75.000 có thể mua tại Hàng Hòm, có rất nhiều cửa hàng bán.
Ghi nhớ: khi bị hóa chất đó dính vào tay (đừng có để bị dính vào mắt, mù chắc luôn đấy) hãy rửa ngay với nước sạch, cảm giác khi bị cái này dính vào, như có một ai đó dùng lửa đốt vậy.
@hoangmotocycle: khung của bác còn đẹp quá, của mình để lâu ngày rỉ hết cả, Sputnik này ngày xưa được chuộng lắm, xe của mình còn cả biển số nữa, hôm tới này có thời gian lại tháo ra rồi sơn lại lần nữa, lần này có kinh nghiệm rồi nên sơn đảm bảo đẹp, bền hơn với loại sơn mới :D. Tự sơn sửa nó rất thú vị. Xe của bác còn đẹp vậy, chỉ cần đánh bóng lại là đã ngon rồi, thay cụm đùi đĩa, ra chợ mua một bộ derailler lắp vào là có cái đi dạo phố rồi. Lúc nào bác không thích nữa thì gọi em, khung này em thích, tại cái khung của em khi xưa ông cụ ở nhà gõ nó bẹp mấy chỗ hơi tiếc ạ.

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Như thùng Paint Remove (thùng này trông to thế nhỉ>>?? loại này chắc phải 1lit) này bác mua mấy xiền nhỉ??? khi thao tác với hóa chất này có cần lưu ý gì về an toàn ko ah??? đang còn 3 cái khung xe, vẫn thích DIY nên dự tính tự làm, nhưng ngại nhất là công đoạn loại bỏ sơn cũ.
Cụ nemesistan đã cảnh báo ah ! Nhắc lại lần nữa là đeo KÍNH MẮT , thêm nữa khi cạo sơn lỡ sơn bắn vào vẫn ngứa nên để ý , lỡ bắn vào thì rửa nước là hết.
@MinhPT Cái xe đạp thì tôi tự sơn , còn xe cub độ là tôi phải ra thợ , đã nghe danh cụ MinhPT từ lâu ngặt cái chỗ cụ Natasa quá nên làm xe không mang qua cụ được , sắp tới định độ con xe sẽ nhờ cụ sơn or mạ mầu vàng mà cụ đưa mẫu càng xe đạp đó cụ làm giúp nhé .
@nemesistan OK cám ơn cụ !

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xe của em hoàn thành trong 2 ngày rưỡi , phương châm tiết kiệm , tận dụng chỉ đầu tư công sức là chính các cụ ah !
[/URL][/IMG]
Lắp bánh
[/URL][/IMG]
Thành hình
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Chào các cụ , em độp xe đi rửa bia đây !

MinhPT

Xe tăng
Xe của em hoàn thành trong 2 ngày rưỡi , phương châm tiết kiệm , tận dụng chỉ đầu tư công sức là chính các cụ ah !

Chào các cụ , em độp xe đi rửa bia đây !
Bác cũng độ xe máy ác liệt phết. Bác có nghề và đam mê độ xe máy xe đạp quá.
Khi nào bác cần sơn con xe máy hay xe đạp nào mang qua xưởng mình làm 1 con giao lưu.
Vụ mạ bây giờ đang không có thợ và thời gian, vì đang làm con xe Mini cổ