Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Isu_zu

Tháo bánh
-Đồ Nhật hầu như là hơn hẳn đồ Hàn thì đã rõ rồi còn so với đồ Mỹ hay châu Âu thì có những cái vẫn thua về độ tinh tế hay xa xỉ đấy!
So với Hàn so làm quái gì hả cụ, ngay cả so với Âu thì cũng là so vs Đức, Ý, Anh hay Pháp... Mấy nước trong G7, chứ ko phải Âu nói chung. Châu Á hình như cũng chỉ có Nhật là thuộc G7 thôi cụ.

Blackfish

Xe tăng
Đấy có mỗi mấy cái dở của toy nó rõ như ban ngày mà "các thầy" chịu nhận đâu:)) lại còn hỏi vòng vo lảng tránh thế mới biết trình lỳ của "các thầy" quả là táng đởm:)):))
Cụ không giấu dốt đã là đáng quý dồi đấy :D Nhưng khiêm tốn mà học hỏi thì còn quý hơn nhóe :P .Thấy Cool đã giảng giải khá trực quan về cái sấy kính mà cụ vẫn chưa vỡ ra tí nào .Thôi thì phận tiều phu như em cũng chả tiếc gì vài nhát rìu cho cái gốc mít nó vỡ vạc đôi điều :)
Em đơn cử chiếc hilux đời 2009 của toy ngồi lên ai cũng dễ nhận ra là nó k có tính năng sấy kính tính năng này tưởng như đơn giản dễ cho qua nhưng thực tế thì:)). Trời mùa đông lạnh ngồi cái 4b tránh gió lạnh. Cơ mà vẫn phải chạy đh vì nếu k chạy thì mù tịt chả nhìn thấy gì và kq là vẫn rét run c.him nên khá nhiều cụ sau khi mua bán vội để chuyển sang mua triton hoặc navara bác ạ:))
Hay chiếc hiace 16 chỗ mà bé như cái kẹo ngồi trên nó ai cũng kêu bí, lắc bồng bềnh:))
Chiếc ỉn huyền thoại thì 7 chỗ ngồi mà máy 2.0 nên đủ tải chạy đường dưới bác còn đỡ chứ chạy đường vùng cao trên em thì thấy yếu như sên bác ạ, đường mà hơi ướt coi chừng văng mit:))
Cái Hilux 209 mà cụ đề cập nó là sản phẩm cho thị trường Philippin chứ chả phải Trung đông trung đeo gì đâu, vì vậy nó không có dàn nóng điều hòa .Kiểu như xe nhập từ Mỹ về nó ghi đơn vị đo là mile không có nghĩa là nó dở như cụ hiểu .Và để độ cái dàn nóng thì vài triệu thôi, không đến nỗi phải bán cả cái xe để chuyển sang Triton, Navara vì điều đấy :P
Còn việc nó không có sấy kính thì chả liên quan gì đến việc bật điều hòa lạnh để sun vòi . Sấy kính đó chỉ hữu dụng với xứ lạnh để làm tan băng tuyết .Ở xứ nhiệt đới, nếu có mưa thì bật sấy kính cũng chả kịp khô nên như cụ Cool đã nói là chả bao giờ dùng đến sấy kính (Sấy gương thì lại khác nhé) .Khi độ ẩm cao, nhiệt độ trong và ngoài xe chênh lệch lớn thì xe nào cũng phải bật A/C cho hết mờ kính chứ chả riêng gì xe Toi .
Hiace đúng là cái xe kích thước nhỏ hẹp thấp hơn Sprinter và Transit nhưng đổi lại ưu điểm của nó ít hỏng vặt lành hơn 2 dòng kia nhiều nên để vận chuyển trong cự ly ngắn như đưa đón nhân viên hay học sinh thì rất kinh tế .
Với các tỉnh và nhất là các tỉnh vùng cao còn nhiều khó khăn như HG thì có cái ato là phương tiện vận chuyển đã quý, có cái xe Innova 2,0-7 chỗ ngồi gầm tương đối cao mà cụ còn chê ỏng chê eo chắc có lẽ phải X5 - Q7 đi chở đồng bào thì cụ mới hài lòng chăng :D
Hiểu biết nông cạn của em chỉ đến thế , cụ cứ đọc hiểu từ từ không lại bảo em TÁNG ĐỞM =)) Thiếu sót ở đâu các cụ bổ xung thêm ah ^#(^

Isu_zu

Tháo bánh
Kụ lại vừa đi Tiên Yên về rồi, hehe
E định giấu cho cụ ... Quả thực là sau khi khám, e thấy cụ cũng có đỡ hơn, nhưng vẫn nên ở Tiên Yên thêm một thời gian nữa hihi.

Lacet_ti

Xe container
khiếp, các cụ Fan Toy lỳ ghê nhỉ. Với Vn mình, xe nào chả ngon, xấu hổ thay khi đi làm Fan cho ngoại bang

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thực ra một vài đồ điện ngày xưa người ta coi đồ Mỹ (tủ lạnh). Còn lúc điện lưới không ổn định thì là đồ Nga (đúng ra là Liên Xô). Ngay cái sân bay Nội Bài khi Nhật viện trợ cho hệ thống điều hòa (hồi xưa) rồi lại phải thay lại hàng Nga hết vì vừa chạy đã om hết lốc (hàng Nga dù điện lưới có xuống rất thấp vẫn ì ì chạy - tất nhiên hiệu suất kém hơn). Đến tận bây giờ củ điện của những cái máy phát điện Nga vẫn được coi là hàng đỉnh. Chạy hết công suất cả ngày không nóng chứ củ Nhật thì sờ vào vỏ sẽ bỏng tay. Không phải công nghệ Nga cao hơn, mà là vì cái hệ số an toàn Nga họ tính cao hơn khi sản xuất. Điều này em đã tranh luận với vài bác khi nói về xe tải Hàn ở VN bây giờ. Do quản lý chất lượng kém hơn nên khi thiết kế Nga (Liên Xô) dùng cỡ dây to hơn, lớp cách điện dầy hơn,... để cái tồi nhất cũng không bị OTK loại khi xuất xưởng, cho nên chúng chịu quá tải tốt hơn đồ Nhật (dây to thì chịu được dòng lớn). Người Nhật quản lý chất lượng (khi sản xuất) chặt chẽ hơn nên thiết kế họ cho rất ít "đất" để tăng thêm tải!
Bác nói thế làm em nhớ hồi tám mấy các cụ có chiêu đánh PC sang nga rồi lấy tiền mua chậu nhôm xuất sang nhật thành nhôm nguyên liệu, 1 lãi 30 lần, hơn đi buôn trắng! :)

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nói thế làm em nhớ hồi tám mấy các cụ có chiêu đánh PC sang nga rồi lấy tiền mua chậu nhôm xuất sang nhật thành nhôm nguyên liệu, 1 lãi 30 lần, hơn đi buôn trắng! :)
Bây giờ thì chắc chẳng còn ai mang PC sang Nga!
Nhiều cái nhìn qua rất vô lý chúng vẫn chứa những nội dung rất có lý, nếu không thì chúng không thể xảy ra (hay tồn tại). Chỉ có các chiên da quá tự tin ở khả năng thông manh nên không thể nhìn thấy được thôi.
Cũng như với đà tăng tai nạn do xe bus, phá đường do xe quá tải hiện nay Nhà nước sẽ phải hy sinh "giá trị kinh tế" thì những cái xe tải, xe bus chạy trên đường VN sẽ thay đổi nhiều (nhà máy sx động cơ ô tô đang xây dựng ở Đà Nẵng chắc sẽ phái dừng hoặc đổi sang công nghệ khác vì HD đã nhận ra loại động cơ của họ đưa vào chắc sẽ bị cấm)!

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Cái trò Flappy bird bé tẹo mới ti toe đã đòi thu thuế hàng đống tiền, làm gì còn ông nội bang nào dám sáng tạo nữa. Tỉn chết ngay :)
Nhà báo viết lái(o), hôm đấy ông bộ nói chỉ đạo thuế hỗ trợ thì viết thành thế:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Bác làm doanh nghiệp rồi mà còn nói câu đấy kia à, hay trốn thuế nó quen rồi?:D
Em chỉ nhìn ở góc độ tích cực thôi, tự nhiên có thêm dòng ngoại tệ chảy vào mình mà không ủng hộ lại đòi chén ngay, sao những vụ thối nát thì chậm trễ mà mấy cái vụ này thì nhanh thía. Giờ nó dỡ xuống, không còn xiền nữa thì thiệt hại của chung chả thằng ma nào chịu trách nhiệm. khốn nạn!
Em không biết bác có làm DN không nhưng DN tồn tại được ở mình làm gì có khái niệm "trốn thuế". Càng khó khăn thuế đơm rọ càng chặt.

Nhà báo viết lái(o), hôm đấy ông bộ nói chỉ đạo thuế hỗ trợ thì viết thành thế:D
Lờ đờ toàn lưỡi không xương mà, em biết :P

Chôm Chĩa

Xe điện
Cụ amateur lắm, chắc gì việc gỡ xuống là thiệt hại khi đã lên đến đỉnh? Mà em chả biết công ty đấy phải nộp thuế gì, cụ giải ngố em cái!:D

royaleforza

Xe hơi
đọc comment của các cụ mà buồn cười quá! Tóm lại nếu đủ tiền thì em sẽ chọn ngay xe Nhật, còn không dư giả cho lắm thì mới nghĩ tới xe Hàn thôi. hì hì, " Tiền ít mà cứ muốn hít thơm" ấy mà. b-(

ducletrung

Xe container
đọc comment của các cụ mà buồn cười quá! Tóm lại nếu đủ tiền thì em sẽ chọn ngay xe Nhật, còn không dư giả cho lắm thì mới nghĩ tới xe Hàn thôi. hì hì, " Tiền ít mà cứ muốn hít thơm" ấy mà. b-(
Cụ nông cạn lắm.Theo cụ giá mua con 2.5Q mà thêm 100tr làm con Teana 2.5 nhập Mẽo thì hàng nào mới là hàng thơm và hàng nào là hàng ôi thối :))

Tuanaltis2009

Xe buýt
Cái lý của các ô cuồng Toy là cái lý của ông ít xiền, khi các ông có dư tiền, sẽ chả bao giờ nghĩ đến Toy nữa, các cụ thấy đâu ng ta cuồng Toy như ở Việt Nam! Ko, đặc biệt ở các vùng nông thôn Việt Nam! Còn điên cuồng hơn nữa,....;((
Nghe ông này nói như thánh phán. Chắc đệt gì có 4B đi mà phán như đúng rồi.
Nhìn cái avata đã thấy wuê một cục rồi.
Nói chung cái xe nó chẳng là gì cả.
Khoe mẽ gì với ai. Chỉ là cái phương tiện để đi lại.
Tuỳ theo đk kinh tế mà mua, đồ nào tốt hơn nó đã đc thời gian kiểm chứng rồi.
Còn tôi nói xe hàn chất lượng còn lâu mới ăn đc xe nhất . các cụ so sánh đi trong cùng phân khúc và tầm tiền. Xe hàn ko báo giờ là sự lựa chọn của người tiêu dùng cả.

Luu Lehong

Xe container
Không đủ chơi Nhật mới thì mua Mer cũ cũng được, giá cũng rẻ như xe Hàn mới nhưng lại đẳng cấp hơn :D