Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

otohagiang

Xe container
là người VN thì đôi khi cũng phải công nhận những cái yếu của người VIỆT NAM :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thế mới bố tiện chứ kụ nhể, chứ cái gì cũng coi mình là nhất chê bai người khác hay ngay cả dân tộc sinh ra mình e rằng k phải, hehe

otohagiang

Xe container
Thế mới bố tiện chứ kụ nhể, chứ cái gì cũng coi mình là nhất chê bai người khác hay ngay cả dân tộc sinh ra mình e rằng k phải, hehe
cái nào mạnh thì thoả sức khen được, cái nào yếu thì phải được nhìn nhận để còn sửa
thi vị hoá những cái xám xịt e rằng rất nguy hiểm đấy

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
cái nào mạnh thì thoả sức khen được, cái nào yếu thì phải được nhìn nhận để còn sửa
thi vị hoá những cái xám xịt e rằng rất nguy hiểm đấy
Chuẫn kụ, like mạnh để iem nhận ly rồi vote kụ nhóe, hehe

1.6gli

Xe container
Chuẩn cụ. Nhưng em chưa thấy fan toy nào chịu nhận những điểm yếu của toy, thế mới lạ chứ:))

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc là do khó đọc: vào đây yêu cầu các Toy fans phải viết là xe Toy rât tồi, người đi xe Toy mù quáng bầy đàn thì mới được cho là cầu thị.
Còn về cái Fò Tủn chưa bao giờ em viết khác: máy yếu, kồng kềnh, đi lên cao tốc chòng trành, công nghệ lạc hậu,... Còn Vios thì ồn. Ỉn vỏ mỏng, giảm sóc đi đường xấu nhiều chóng chảy dầu; các bản xe nhập Mỹ rất ít options. Xe toy nói chung ít options,... Ngay cái CamryLE đang đi thì VSC cũng hoạt động chưa tốt. VSC can thiệp ngay cả khi xe chạy thẳng, đường khô làm người nhạy cảm dễ say,... Còn rất nhiều yếu điểm khác!
Nhưng đại đa số người cần cái xe người ta lại hiểu mấy cái nhược điểm ấy và thấy chúng có thể bỏ qua để tận dụng ưu điểm chính của mỗi cái xe cho nên xe Toy vẫn bán chạy và dù hiện tại giá xe Toy không rẻ nhưng vì các hãng khác chưa thể có cho họ lựa chọn cho nên người ta vẫn chấp nhận. Hy vọng là nhân viên kinh doanh hay định hướng của các hãng khác tránh được cách nhìn cận thị của mấy anti-Toy hay vào đây để có định hướng tốt hơn cho hãng của họ đưa được những cái xe cạnh tranh nổi với Toy, bắt được Toy phải giảm giá xuống để người đi ô tô có lợi!!!

Chỉnh sửa cuối:

taxi tai

Xe tăng
Cứ Nhật là độ tin tưởng cao rồi

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Cái lý của các ô cuồng Toy là cái lý của ông ít xiền, khi các ông có dư tiền, sẽ chả bao giờ nghĩ đến Toy nữa, các cụ thấy đâu ng ta cuồng Toy như ở Việt Nam! Ko, đặc biệt ở các vùng nông thôn Việt Nam! Còn điên cuồng hơn nữa,....;((

AUDI.PRO

Xe tải
Cái lý của các ô cuồng Toy là cái lý của ông ít xiền, khi các ông có dư tiền, sẽ chả bao giờ nghĩ đến Toy nữa, các cụ thấy đâu ng ta cuồng Toy như ở Việt Nam! Ko, đặc biệt ở các vùng nông thôn Việt Nam! Còn điên cuồng hơn nữa,....;((
Không phải những người đi Toy đều ít tiền hơn cụ đâu ạ, em không biết cụ có bao nhiêu tiền, đi xe gì nhưng cụ nói giọng khinh người như thế thì không ai thèm chấp đâu ạ[-X.

1.6gli

Xe container
-Thế theo bác thì điểm yếu của Toy so với các Hãng khác tương đương là gì?:-?
Em đơn cử chiếc hilux đời 2009 của toy ngồi lên ai cũng dễ nhận ra là nó k có tính năng sấy kính tính năng này tưởng như đơn giản dễ cho qua nhưng thực tế thì:)). Trời mùa đông lạnh ngồi cái 4b tránh gió lạnh. Cơ mà vẫn phải chạy đh vì nếu k chạy thì mù tịt chả nhìn thấy gì và kq là vẫn rét run c.him nên khá nhiều cụ sau khi mua bán vội để chuyển sang mua triton hoặc navara bác ạ:))
Hay chiếc hiace 16 chỗ mà bé như cái kẹo ngồi trên nó ai cũng kêu bí, lắc bồng bềnh:))
Chiếc ỉn huyền thoại thì 7 chỗ ngồi mà máy 2.0 nên đủ tải chạy đường dưới bác còn đỡ chứ chạy đường vùng cao trên em thì thấy yếu như sên bác ạ, đường mà hơi ướt coi chừng văng mit:))

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Điều hòa nóng cũng được mà bác, hay không có điều hòa nóng?:D

cap3hk

Tháo bánh
Các cụ cứ tranh luận. Em xin đưa ra 1 ví dụ thế này

Đồ Nhật: Nokia
Đồ Âu Mỹ: Iphone

Em vẫn dùng cả 2, 1 em 1280 để gọi cho gái và để chuyển sim sang khi ông iphone kia hết pin đột ngột.

1280 quăng quật, ném thoải mái, hỏng sửa rẻ. Hao ít pin
Iphone nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, cắm sạc nhiều sợ ... chai pin. Hỏng wifi phát tiền sửa bằng tiền mua 2 em 1280 :(.

Vì iphone nó nhiều chi tiết hơn 1280 :-" giống như Bim nhiều hơn Camry vậy :-j

Đó cũng là Toy so với xe Mỹ, Đức.

Tuy nhiên Lexus của Toy giống Xperia của Sony, cũng hàng Nhật nhưng phân khúc cao cấp. Chi tiết cũng nhiều và vẫn tuơng đối ... lành hơn Iphone.

Xăng của xe giống như pin điện thoại.
Xe hỏng giống như mang điện thoại ra bảo hành ngoài ... mấy cái tiệm lạc xoong.
Sơn sửa giống như ra chợ Đồng Xuân tìm ốp 1280 (15k) hay ốp iphone (150k đắt gấp 10)

Thế cho nó dễ tưởng tượng.

Thế nhưng khi dân mình đủ tiền thì các cụ cứ đong đếm Iphone so với 1280 thì tự biết. Giờ ra đường, ngồi cafe với bạn bè các cụ cứ nhìn quanh xem có bao người dùng cục gạch.

Em thấy người VN vẫn tin dùng Toy vì kinh tế chưa đủ thôi.
Như anh sinh viên, có 1tr, mua cái điện thoại thì chỉ có 1280 thôi chứ chọn sao đc mấy cái " Ai phôn ".
Nhà có 10 tỉ, mua cái xe 2 tỉ thì sự lựa chọn 90% là xe Nhật. Nhưng kinh tế gia đình có 30 tỉ, mua cái xe tầm 4-5 tỉ thì em nghĩ hoặc Lexus hoặc Mẹc, Bim, Range Rover chứ mấy ai chọn Altis phải không ạ.

Các cụ đừng đưa ra ví dụ " Anh bạn em, gần nhà em, ông anh em" nghe nó chán lắm ạ. Em thấy thực tế là thế, kinh tế em cũng vừa vừa nên em cứ tìm xe vừa vừa đi, chứ em mà có nhiều tiền á, em chọn xe Đức mới ngay chứ đời nào em rớ tới xe Nhật.

Còn trong khoảng thời gian này, lựa chọn 1 em Camry đi cho tới 2018 chờ hội nhập theo em là 1 lựa chọn sáng suốt.

hung_teri

Xe tải
Chiếc ỉn huyền thoại thì 7 chỗ ngồi mà máy 2.0 nên đủ tải chạy đường dưới bác còn đỡ chứ chạy đường vùng cao trên em thì thấy yếu như sên bác ạ, đường mà hơi ướt coi chừng văng mit:))
Trên miền núi họ mua con xe nào thay cho con Ỉn hả cụ?

k66473

Xe tăng
Các cụ cứ tranh luận. Em xin đưa ra 1 ví dụ thế này

Đồ Nhật: Nokia
Đồ Âu Mỹ: Iphone

Em vẫn dùng cả 2, 1 em 1280 để gọi cho gái và để chuyển sim sang khi ông iphone kia hết pin đột ngột.

1280 quăng quật, ném thoải mái, hỏng sửa rẻ. Hao ít pin
Iphone nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, cắm sạc nhiều sợ ... chai pin. Hỏng wifi phát tiền sửa bằng tiền mua 2 em 1280 :(.

Vì iphone nó nhiều chi tiết hơn 1280 :-" giống như Bim nhiều hơn Camry vậy :-j

Đó cũng là Toy so với xe Mỹ, Đức.

Tuy nhiên Lexus của Toy giống Xperia của Sony, cũng hàng Nhật nhưng phân khúc cao cấp. Chi tiết cũng nhiều và vẫn tuơng đối ... lành hơn Iphone.

Xăng của xe giống như pin điện thoại.
Xe hỏng giống như mang điện thoại ra bảo hành ngoài ... mấy cái tiệm lạc xoong.
Sơn sửa giống như ra chợ Đồng Xuân tìm ốp 1280 (15k) hay ốp iphone (150k đắt gấp 10)

Thế cho nó dễ tưởng tượng.

Thế nhưng khi dân mình đủ tiền thì các cụ cứ đong đếm Iphone so với 1280 thì tự biết. Giờ ra đường, ngồi cafe với bạn bè các cụ cứ nhìn quanh xem có bao người dùng cục gạch.

Em thấy người VN vẫn tin dùng Toy vì kinh tế chưa đủ thôi.
Như anh sinh viên, có 1tr, mua cái điện thoại thì chỉ có 1280 thôi chứ chọn sao đc mấy cái " Ai phôn ".
Nhà có 10 tỉ, mua cái xe 2 tỉ thì sự lựa chọn 90% là xe Nhật. Nhưng kinh tế gia đình có 30 tỉ, mua cái xe tầm 4-5 tỉ thì em nghĩ hoặc Lexus hoặc Mẹc, Bim, Range Rover chứ mấy ai chọn Altis phải không ạ.

Các cụ đừng đưa ra ví dụ " Anh bạn em, gần nhà em, ông anh em" nghe nó chán lắm ạ. Em thấy thực tế là thế, kinh tế em cũng vừa vừa nên em cứ tìm xe vừa vừa đi, chứ em mà có nhiều tiền á, em chọn xe Đức mới ngay chứ đời nào em rớ tới xe Nhật.

Còn trong khoảng thời gian này, lựa chọn 1 em Camry đi cho tới 2018 chờ hội nhập theo em là 1 lựa chọn sáng suốt.
Nokia là thương hiệu Phần Lan

RAVA

Xe ba gác
Em đơn cử chiếc hilux đời 2009 của toy ngồi lên ai cũng dễ nhận ra là nó k có tính năng sấy kính tính năng này tưởng như đơn giản dễ cho qua nhưng thực tế thì:)). Trời mùa đông lạnh ngồi cái 4b tránh gió lạnh. Cơ mà vẫn phải chạy đh vì nếu k chạy thì mù tịt chả nhìn thấy gì và kq là vẫn rét run c.him nên khá nhiều cụ sau khi mua bán vội để chuyển sang mua triton hoặc navara bác ạ:))
Hay chiếc hiace 16 chỗ mà bé như cái kẹo ngồi trên nó ai cũng kêu bí, lắc bồng bềnh:))
-Sấy kính trước hay sau hả bác?:-??

Blackfish

Xe tăng
-Sấy kính trước hay sau hả bác?:-??
Mới hóng hớt được có thế thôi nên phải thể hiện ngay chó nóng kẻo quên .
Thày kiểm tra sâu hơn tí thế em e phải tra từ điển còn chán :))