Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

arsenelupin

Xe buýt
Bác viết gần đúng rồi đấy!
Không phải họ không muốn bán phụ tùng mà bán được ít phụ tùng. Nhiều người tự coi mình "thong manh" hơn người, nhưng khi 1 hãng xe có chương trình thu hồi là lại hô hoán ầm ĩ lên. Thu hồi không chỉ Toy mà các hãng chuyên sx các loại xe sang trọng không chỉ không tránh khỏi mà họ cũng tổ chức rất thường xuyên. Đó là trách nhiệm của họ với kách hàng. Phụ tùng cụ thể nếu phải thay khi xe trong diện thu hồi do hãng chịu. Khác với những hãng hay cửa hàng xe "bán rồi quên", khách mua xong rồi tự lo.
Toy bán được ít phụ tùng có thể tóm lại là do 2 nguyên nhân chính: phụ tùng được lắp theo xe ít hỏng và nếu có hỏng thì người đi xe thay ở chỗ khác, không phải tại hãng nếu xe đã hết thời hạn bảo hành!
Bán phụ tùng cũng là 1 khâu kiếm tiền tốt cụ ạ.
Hãng nào cũng có lỗi và đều triệu hồi cả cụ ạ! Đến bọn chuối như Gà Mờ VN còn thu hồi nữa mà!

coolpix8700

Xe ngựa
Bán phụ tùng cũng là 1 khâu kiếm tiền tốt cụ ạ.
Hãng nào cũng có lỗi và đều triệu hồi cả cụ ạ! Đến bọn chuối như Gà Mờ VN còn thu hồi nữa mà!
Bác đọc lại câu "Không phải họ không muốn bán phụ tùng"!
Và đoạn "...còn thu hồi nữa mà!" rồi xem lại các chương trình thu hồi của mấy hãng xe "Idol" của các bác đang làm gì ở VN trong khi những cái xe đang chạy được họ thu hồi ở khắp các nơi khác trên thế giới. Chắc là các bác được ưu tiên dành cho những cái xe "miễn dịch thu hồi"!!!

arsenelupin

Xe buýt
Cái thằng Toy VN cũng chả khá đâu! Thằng nào cũng nhăm nhăm lợi nhuận thôi!
Toy VN nó hoàn hảo hơn các Toy khác!
Và e chả có hãng xe nào cả! E chả quý thằng nào cả! TOY là của các cụ ạ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1.6gli

Xe container
Triệu hồi xe thì hãng nào cũng dính. Chả ai muốn điều này xảy ra hết. Nhưng vấn đề là toy gần đây xếp vị trí số 1 về khắc phục lỗi thì rõ dàng có vấn đề về chất lượng.

arsenelupin

Xe buýt
TOY : bị triệu hồi >> có trách nhiệm. Hãng khác : chất lượng kém.
Thằng nào mà chả phải lo bán phụ tùng từ lúc sx xe.

coolpix8700

Xe ngựa
TOY : bị triệu hồi >> có trách nhiệm. Hãng khác : chất lượng kém.
Thằng nào mà chả phải lo bán phụ tùng từ lúc sx xe.
Lần này bác viết đúng gần hết!
và cũng đưa 1 cái list ngược để tham khảo:
Least reliable vehicles, listed in order of Ratings score starting with the worst score.
1. Ford C-MAX Energi (Plug-in Hybrid)*
2. Ford Escape (1.6L Ecoboost)*
3. Mini Cooper Countryman
4. Ford C-Max Hybrid
5. Nissan Pathfinder*
6. Volkswagen Beetle
7. Cadillac XTS*
8. Ford Explorer (V6, 4WD)
9. Hyundai Genesis Coupe*
10. Ford Taurus (turbo)*
(Nguồn: Consumer Reports cho 2013, người Mỹ nhưng có vẻ họ cũng không thiên vị cty Mỹ lắm)

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Triệu hồi xe thì hãng nào cũng dính. Chả ai muốn điều này xảy ra hết. Nhưng vấn đề là toy gần đây xếp vị trí số 1 về khắc phục lỗi thì rõ dàng có vấn đề về chất lượng.
Cái gì cũng có 2 mặt của nó kụ nhể, hehe

raklei

Xe điện
e thấy ít bác đi xe toy mà kêu hỏng nào là thước lái, hay kính hay bị lệch trái như civic, e cá nhân thấy altis ngon hơn hẳn honda civic
tại các cụ đi toy khi bị hỏng âm thầm sửa chứ ko la toáng lên như các bác bên xe hàn,
hơn nữa xe toy chỉ là cái thùng tôn, nó ko hỏng cái nó ko có như thước lái hay kính :D

Isu_zu

Tháo bánh
tại các cụ đi toy khi bị hỏng âm thầm sửa chứ ko la toáng lên như các bác bên xe hàn,
hơn nữa xe toy chỉ là cái thùng tôn, nó ko hỏng cái nó ko có như thước lái hay kính :D
Xe em hình như có mỗi cái máy, vì phải định kỳ thay nhớt và cái accu. Còn hình như chả có cái gì khác, may mà cũng có vỏ tôn và ghế ngồi, mà 2 cái này it hỏng...

matiz19

Xe tăng
Xe em hình như có mỗi cái máy, vì phải định kỳ thay nhớt và cái accu. Còn hình như chả có cái gì khác, may mà cũng có vỏ tôn và ghế ngồi, mà 2 cái này it hỏng...
Cụ đi xe Cút kít à? :D

raklei

Xe điện
hãi, cụ xỏ xiên chúng e roài, xe có ghế cũng hay hỏng lắm, chỉ có toy ko có ghế nên mới ko hỏng thôi =))

Hix, em cho mượn cái Genesis Coupe về phát hiện ra vết rách thế này bên ghế lái:

Ghế loại này là da thật dầy lắm mà không hiểu sao lại bị rách thế này nhìn khó chịu quá.

coolpix8700

Xe ngựa
Thì da xịn mới chóng hỏng mà!!!
(chắc câu này của em sẽ bị các chiên da về ra ném cho đủ đá xây đập, em giới thiệu từ khóa "naple" để các chiên da hỏi cụ Gú Gờ - ở đây em dùng luôn nghĩa đen để bác cầu thành xe xịn hơn ->...)!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Thì da xịn mới chóng hỏng mà!!!
thì toy các cụ có ghế da quái đâu, ko có thì sao mà hỏng đc =))

các bác ơi xe nhà em hôm qua cũng bị rách một đường khoảng 5 cm ở ghế sau.xe nhà em là kia forte .Bác nào biết địa chỉ chỗ chuyên sửa ghế da oto cho em xin địa chỉ để nhà em đi sửa vết rách kẻo nó rách to ra thì khốn.Xe nhà em mới mua mà đã bị rách đang xót hết cả mề các cụ ạ.Em xin cảm ơn các cụ ạ.

besame123456

Xe tải
Cả nhà cả cửa có 600-700tr mua xe, nếu k may có việc ra bán xe. Xe nhật nếu 1 năm lỗ 10% thì k gọi là lỗ so với số tiền ban đầu. Nếu các bác thử tính cho em nếu em mec.bmw.audi hay Hàn xẻng... thì 1 năm đấy có lỗ đến 30% k??
Nếu có thừa tiền em hứa cũng chọn xe VIP, nhưng vì ........

ducletrung

Xe container
Cả nhà cả cửa có 600-700tr mua xe, nếu k may có việc ra bán xe. Xe nhật nếu 1 năm lỗ 10% thì k gọi là lỗ so với số tiền ban đầu. Nếu các bác thử tính cho em nếu em mec.bmw.audi hay Hàn xẻng... thì 1 năm đấy có lỗ đến 30% k??
Nếu có thừa tiền em hứa cũng chọn xe VIP, nhưng vì ........
Cụ cho em cái ví dụ xe Hàn,mer,bim,audi nào 1 năm lỗ 30% giá trị xem nào :))

Blackfish

Xe tăng
Mềnh là dất zị ứng với mấy con cú hay soi giường bệnh .
Chắc ra đường mặt lúc nào cũng phải cúi gằm để bới lông tìm vết xem chỗ nào xe tai lạn, nơi nào xe triệu hồi để ăn xác thối [-X

1.6gli

Xe container
Lại xuất hiện một con trê:)):))