Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Luu Lehong

Xe container
Toyota nó là anh của Honda về độ lành :D

Khéo khi ra Tết em kiếm cho thằng em cái RAV4 lướt cũng được!
Bác thử bảo ông em mua K3 ý, làng bên nhiều thớt đang ca ngợi K3 lắm. Xe thấy bảo chả có nhược điểm gì, chắc phải hơn Sonata:D

otohagiang

Xe container
Bác thử bảo ông em mua K3 ý, làng bên nhiều thớt đang ca ngợi K3 lắm. Xe thấy bảo chả có nhược điểm gì, chắc phải hơn Sonata:D
K3 thì kinh dồi
thấy bảo chạy lên cao tốc đầm ngang CAMRY, độ ồn tốt ngang CAMRY, máy bốc thì SONATA tuổi gì ;)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Toyota nó là anh của Honda về độ lành :D

Khéo khi ra Tết em kiếm cho thằng em cái RAV4 lướt cũng được!
Kụ chuẩn bị thêm 1 cơ số xiền gia tăng để mua cái chữ lành nữa nhóe, hehe

matiz19

Xe tăng
Kụ chuẩn bị thêm 1 cơ số xiền gia tăng để mua cái chữ lành nữa nhóe, hehe
Cụ nói thế mấy Fan cuồng không hiểu đâu. lúc nào cũng ngửa mặt lên trời làm sao biết được ai móc túi mình :D

arsenelupin

Xe buýt
Hihi. Có khi e bán CRV đi mua Phò cho ổn định.

RAVA

Xe ba gác
Cụ nói thế mấy Fan cuồng không hiểu đâu. lúc nào cũng ngửa mặt lên trời làm sao biết được ai móc túi mình :D
-Chú em nói anh lại tưởng chú đang tả chân dung cái thằng trong avatar của chú, thấy trước cũng hay ngửa mặt ngắm nho, từ hồi bị bãi mứt chim cúi gằm mặt xuống cho đến giờ!:))

matiz19

Xe tăng
-Chú em nói anh lại tưởng chú đang tả chân dung cái thằng trong avatar của chú, thấy trước cũng hay ngửa mặt ngắm nho, từ hồi bị bãi mứt chim cúi gằm mặt xuống cho đến giờ!:))
Em nhìn Cuồng Toy Phái cụ nào cũng có vết lấm tấm trên mặt, nghĩ mãi mà không ra bây giờ cụ nói em mới biết là mứt Chim.
Cụ đã qua thẩm mỹ Cát Tường tẩy sạch chưa ạ, nghe nói Fan cuồng thường qua đây cả bầy vì nó tuy đắt, chi phí cao nhưng rất Lành :D

matiz19

Xe tăng
Cụ có gì chỉ bảo thì công khai lên đây anh em mới phục. lén lút vote (-) với lý do "chửi bậy" em không phục lắm.
Với em (-) hay (+) không quan trọng, nhưng làm như vậy không phải người quân tử, hay là cụ sợ mắc quai cụ RAVA (chuyên gia chửi bậy) nên mới phải lén lút?
Liệu nói từ "quân tử" với cụ có hơi thừa không nhỉ? :D

1.6gli

Xe container
Lại mang vang đỏ ra đãi khách roài:)) thế nỳ thì toy k lành nữa roài:)):))

ericfang9

Xe tải
đọc cả trang này toàn thấy các cụ comment như chat chit với nhau ấy nhỉ, chả có tí thông tin nào liên quan trực tiếp đến topic cả

coolpix8700

Xe ngựa
đọc cả trang này toàn thấy các cụ comment như chat chit với nhau ấy nhỉ, chả có tí thông tin nào liên quan trực tiếp đến topic cả
Những cái thông tin như thế này vẫn có đấy chứ bác: http://www.kbb.com/new-cars/best-resale-value-awards/best-brand/Tho
Thông tin, dẫn chứng cụ thể và không chỉ mỗi các con số ở thị trường VN để vịn được vào cái câu "chỉ VN mới thế"!
Chỉ tiếc là chỉ có ở một phía, còn phản biện thì đúng như bác nói!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ocean_car

Xe máy
Lành là vì kinh doanh khấu hao thấp ợ

1.6gli

Xe container
Toy lành như này sao các bác?:))

Toyota hay gặp vấn đề nhất sau khi bán

Trái ngược với sự tin tưởng về chất lượng và độ bền của xe, Toyota lại là hãng hay phải triệu hồi xe sau khi đã tới tay khách hàng.

Năm 2013, Toyota đứng đầu trong danh sách triệu hồi xe sau khi bán tại Mỹ, giữ vững ngôi quán quân "không muốn có" này từ năm 2012. Kể từ 2009, đột nhiên Toyota không kiểm soát được lỗi kỹ thuật trước khi xuất xưởng, do đó xe luôn gặp sự cố, trở thành hãng đứng đầu trong việc triệu hồi xe mỗi năm, ngoại trừ 2011.
Toyota Camry tại Mỹ hay gặp lỗi tú khí.
Vấn đề nêu trên được đưa ra mới đây trên International Business Times nhấn mạnh vào vấn đề triệu hồi sản phẩm của các nhà sản xuất thiết bị gốc OEM (Original Equipment Manufacturer) trên toàn cầu, với sự tập trung dành cho Mỹ.
Trong năm 2012, Toyota triệu hồi 5,3 triệu xe với nhiều chứng bệnh khác nhau. Honda đứng thứ hai với 3,3 triệu xe. Trong đó các lỗi mắc phải nhiều nhất là Toyota 870.000 xe vì lỗi tự động bật túi khí ngẫu nhiên. Chrysler bị 280.000 chiếc lỗi trục sau và 2,7 triệu chiếc Jeep có nguy cơ cháy nổ. BMW là 569.000 xe bất ngờ rơi cáp nối ắc-quy. Honda có 777.000 xe gặp lỗi túi khí.
Không lỗi nào trên xe Toyota liên quan đến tăng tốc hay vận hành của động cơ, thay vào đó túi khí và đai an toàn là hai bộ phận hay mắc lỗi nhất. Camry, Avalon, Matrix hay dính lỗi túi khí. FJ Cruiser và Tacoma lỗi dây an toàn. Sienna gặp lỗi trượt khỏi chỗ đỗ xe, phanh trước không có tác dụng.
Việc gặp phải nhiều lỗi trên xe có thể không chỉ do Toyota mà còn nằm ở nhà cung ứng. Ví như túi khí thì cả Toyota, Honda, Nissan và Mazda đều cung cấp bởi Takata với nhà máy ở Mexico.
link đây ạ:
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/toyota-hay-gap-van-de-nhat-sau-khi-ban-2931047.html

Luu Lehong

Xe container
Chứng tỏ Toy nó trách nhiệm thật! Chả như hãng khác bán xong xe thì tính luôn khâu chuẩn bị bán phụ tùng :D

coolpix8700

Xe ngựa
Toy chỉ bán xe, ko bán phụ tùng :))
Bác viết gần đúng rồi đấy!
Không phải họ không muốn bán phụ tùng mà bán được ít phụ tùng. Nhiều người tự coi mình "thong manh" hơn người, nhưng khi 1 hãng xe có chương trình thu hồi là lại hô hoán ầm ĩ lên. Thu hồi không chỉ Toy mà các hãng chuyên sx các loại xe sang trọng không chỉ không tránh khỏi mà họ cũng tổ chức rất thường xuyên. Đó là trách nhiệm của họ với kách hàng. Phụ tùng cụ thể nếu phải thay khi xe trong diện thu hồi do hãng chịu. Khác với những hãng hay cửa hàng xe "bán rồi quên", khách mua xong rồi tự lo.
Toy bán được ít phụ tùng có thể tóm lại là do 2 nguyên nhân chính: phụ tùng được lắp theo xe ít hỏng và nếu có hỏng thì người đi xe thay ở chỗ khác, không phải tại hãng nếu xe đã hết thời hạn bảo hành!

Chỉnh sửa cuối: