Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

ducletrung

Xe container
Toy lành thì ko có gì phải bàn cãi! Vấn đề là có 1 số cứ phải cố chứng minh nó chưa lành để thoả cái akay. Akay quá, chưa tự chủ được thì chửi văng mạng :D
Quá khổ :))
Được mỗi cái giữ giá,thay dầu toàn chơi loại 15W/40 giá có 90k/lít,phụ tùng hỏng mua hàng TQ thay vừa rẻ và lại ngon..Nếu chẳng may có tai nạn rất yên tâm túi khí không bị bung =))

Chỉnh sửa cuối:

No Way

Xe tải
Được mỗi cái giữ giá,thay dầu toàn chơi loại 15W/40 giá có 90k/lít,phụ tùng hỏng mua hàng TQ thay vừa rẻ và lại ngon..Nếu chẳng may có tai nạn rất yên tâm túi khí không bị bung =))
Thay dầu rẻ bèo, phụ tùng dởm mà xe cũ vẫn giữ giá, dân mình cũng vô lý cụ nhỉ. Mỗi tội mấy ông vô lý lại toàn có tiền mới ác chứ:(.

1.6gli

Xe container
Hic toy lần này thì toi thật roài đang tranh luận vui thì ... Chán

dngduc

Xe điện
Cụ cool lại mang Consumer Report ra dùng đấy à :P

coolpix8700

Xe ngựa
Consumer Report thống kê lỗi do lái xe Mỹ gặp phải báo, hộ thống kê chung đủ mọi lỗi, cũng gần giống như vậy ADAC ở Đức thống kê lỗi do họ phải ứng cứu hội viên+lấy số liệu ở các gara, nhưng họ phân loại lỗi theo nhiều cách trước khi đưa thống kê. Tất cả các cách thống kê đều có thể tham khảo được, dù cách xếp hạng của họ thì cần đọc kỹ. Ví dụ theo Consumer Report thì mấy cái xe sang, hay cụ thể hơn là xe Đức ít khi được lên hạng cao do nhiều đồ điện tử, hay gặp các lỗi vặt mà cũng có thể do chủ xe thường khó tính hơn mấy cái xe "cỏ" động một chút là họ mang ra gara!

1.6gli

Xe container
Consumer Report thống kê lỗi do lái xe Mỹ gặp phải báo, hộ thống kê chung đủ mọi lỗi, cũng gần giống như vậy ADAC ở Đức thống kê lỗi do họ phải ứng cứu hội viên+lấy số liệu ở các gara, nhưng họ phân loại lỗi theo nhiều cách trước khi đưa thống kê. Tất cả các cách thống kê đều có thể tham khảo được, dù cách xếp hạng của họ thì cần đọc kỹ. Ví dụ theo Consumer Report thì mấy cái xe sang, hay cụ thể hơn là xe Đức ít khi được lên hạng cao do nhiều đồ điện tử, hay gặp các lỗi vặt mà cũng có thể do chủ xe thường khó tính hơn mấy cái xe "cỏ" động một chút là họ mang ra gara!
Em k đồng ý với bác như dòng đỏ. Nếu như vậy mấy chiếc uaz, lada mới lành chứ k phải tô zô ta bác nhỉ vì chúng không có nhiều đồ điện tử ạ.

Smile Lion

Xe buýt
Sao nại thế hả kụ, hehe
Bọn em lính mới đã đành, Bác đã đi cút kít rồi thì thỉnh thoảng còm cũng nên ngó nghiêng 1 tý!
Thỉnh thoảng nhảy bật lên thành giếng ngơ ngác hỏi như người sao hoả về không bằng! Bố ai mà trình bày lại cho bác được :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bọn em lính mới đã đành, Bác đã đi cút kít rồi thì thỉnh thoảng còm cũng nên ngó nghiêng 1 tý!
Thỉnh thoảng nhảy bật lên thành giếng ngơ ngác hỏi như người sao hoả về không bằng! Bố ai mà trình bày lại cho bác được :))
Hehe, nghe giống sờ tai kụ quả hay kun ra vào.

trungloan

Xe tải
Nói về độ bền thì Xe đức và xe nhật một chín một mười nhưng nói về lành thì chắc chắn xe nhật lành hơn vì xe nhật ít chi tiết điện tử hơn, nên khi hỏng rễ thay thế và giá phụ tùng rẻ hơn

ducletrung

Xe container
Nói về độ bền thì Xe đức và xe nhật một chín một mười nhưng nói về lành thì chắc chắn xe nhật lành hơn vì xe nhật ít chi tiết điện tử hơn, nên khi hỏng rễ thay thế và giá phụ tùng rẻ hơn
Riêng về máy thì cả xe Nhật,Đức và Hàn chả xe nào hỏng ngay được ít nhất tầm 20 năm..Xe Nhật bền hơn vì ít thiết bị an toàn nhưng xe Nhật nó mà đã hỏng thì cũng quá nát rồi.

1.6gli

Xe container
Nói như cụ thì cứ ít chi tiết điện tử là lành vậy xe công nông đầu ngang k có chi tiết điện tử nào lành nhất hả cụ? vậy mà có cụ lại phán rằng xe toy lành vô đối đấy.=))

phuongtv_76

Xe container
Riêng về máy thì cả xe Nhật,Đức và Hàn chả xe nào hỏng ngay được ít nhất tầm 20 năm..Xe Nhật bền hơn vì ít thiết bị an toàn nhưng xe Nhật nó mà đã hỏng thì cũng quá nát rồi.
Có nhiều con santafe máy dầu d 10v km phải bổ máy đấy, chắc chạy chưa đc 10 năm=))

williamcuong84

Xe hơi
cũng một phần la do tâm lý dân mình MADE IN JAPAN no đã ăn vào máu mất rồi.

1.6gli

Xe container
Có nhiều con santafe máy dầu d 10v km phải bổ máy đấy, chắc chạy chưa đc 10 năm=))
Tham gia gải bơi lội Hà Lội open, đi cả mấy năm k thay dầu, hết nước làm mát cũng chả biết, số sàn giảm tốc độ chẳng thèm về số thấp luôn trong trạng thái ép số máy gõ còng cọc thì có xe toy " bền vô đối" còn bổ máy chứ đừng nói la mer, bim hay hyundai santafe. Em e rằng chồng của em santafe mà bác thấy là gì nhỉ ... Ah em gọi là loại phá đồ nên số phận em ấy mới hẩm hiu đến vậy.