Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

RAVA

Xe ba gác
Em xin có ý kiến. Toi do ta được coi nà nành vì linh kiện, phụ tùng dành cho Toyota được bác Tập Cận Bình làm nhái nhiều = giá hạt rẻ = dễ kiếm ạ.
-Định nghĩa cái từ "lành" của bác sai toét, cái đấy gọi là dễ kiếm đồ thay, còn thay đồ đểu của anh Tập vào thì còn đêk gì gọi là lành nữa?:D

lethanhnghi1234

Xe hơi
Em nghĩ nó lành vì các bác bàn rất nhiều ở đây, cũng như nhiều chỗ khác nữa! Vì thế mà ai cũng nghĩ là "lành", nhìn ra thì toàn thấy các cụ, các bác nói xe TOYOTA đi mười năm nay chả phải làm gì, rồi ăn xăng ít lắm, bán lại có giá, sửa rẻ lắm, đâu cũng có hãng, cũng có thợ làm được. Ai cao xa hơn nữa search google cũng thấy reliable car là TOY...
"LÀNH" thế còn gì!

1.6gli

Xe container
Ít hỏng = "lành" (cái này còn tùy vào người sủ dụng); linh kiện thay thế rẻ không bị giật mình khi phải thay = "lành"; phụ tùng sẵn, nhiều dễ mua = "lành"; thuận tiện khi tháo lắp, bảo dưỡng = tốn ít công = "lành" bác ạ. Còn đồ chính háng cũng 100% của anh Tập sx đấy bác ạ dưng mờ giá trong hãng thì cũng đâu có hạt rẻ ạ? với các hãng xe khác như Mazda; ford...cũng "lành" như vậy ạ.
-Định nghĩa cái từ "lành" của bác sai toét, cái đấy gọi là dễ kiếm đồ thay, còn thay đồ đểu của anh Tập vào thì còn đêk gì gọi là lành nữa?:D

Hoa Vinh

Xe tải
Maz cũng là xe Nhật và được tiếng lành nhưng sao chả bán được mấy xe các cụ nhể?
Chắc dịch vụ hậu mãi kém và xe xấu 8-|

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Maz cũng là xe Nhật và được tiếng lành nhưng sao chả bán được mấy xe các cụ nhể?
Chắc dịch vụ hậu mãi kém và xe xấu 8-|
Cụ lại nói leo rồi, bài này của cụ Su cho nó khách quan nhá. http://www.otofun.net/threads/588170-chuc-mung-mazda-nguoi-khong-lo-tinh-giac
Về quy mô hãng thì chắc chắn maz nó kém TOI xa, nhưng nó vẫn sống ổn mà không chết thì không phải tự nhiên nhể !!!

lethanhnghi1234

Xe hơi
Xét về "tiếng lành" ở Việt Nam thì Mazda sao so với TOY được dù cùng là Nhật, nhưng bác GLPro nói chuẩn đấy, xe Maz bán vẫn được tằng tằng, kể cả xe cũ!

danhvinh

Xe hơi
Nhà e tính mua con cdx nhưng mà mọi người ném đa quá, cứ nhất định vios cho lành

Hoa Vinh

Xe tải

Isu_zu

Tháo bánh
Nhà e tính mua con cdx nhưng mà mọi người ném đa quá, cứ nhất định vios cho lành
Trời, nếu cụ mua chỉ để làm phương tiện, cứ Altis, Civic mà chiến. Thích cá tính, cụ cố chờ Maz 3 2014 nhé :).

otohagiang

Xe container

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ Isuzu sang động viên các cụ bên ý cho vui chứ thực tế Maz em thấy chỉ hơn Mit tý thôi :D
E ấn tượng với tất cả các sản phẩm cơ khí và điện tử Made in Japan :), không chỉ ô tô và không chỉ Toyota :). Công nhận CX5, Maz 6 và Maz 3 mới thiết kế rất đẹp. Bên em nhập mấy cái máy CNC từ Nhật, phải nói là không có gì để chê...

Dogmatix

Xe tăng
Em đang trong quá trình lên 100 bài để cm mua bán: Em đang tìm nhà loanh quanh một tỏi. Cụ nào bán nhà mua Toyota thì hú em với

RAVA

Xe ba gác
Ít hỏng = "lành" (cái này còn tùy vào người sủ dụng); linh kiện thay thế rẻ không bị giật mình khi phải thay = "lành"; phụ tùng sẵn, nhiều dễ mua = "lành"; thuận tiện khi tháo lắp, bảo dưỡng = tốn ít công = "lành" bác ạ. Còn đồ chính háng cũng 100% của anh Tập sx đấy bác ạ dưng mờ giá trong hãng thì cũng đâu có hạt rẻ ạ? với các hãng xe khác như Mazda; ford...cũng "lành" như vậy ạ.
-Bác nói phụ tùng trong Hãng 100% là của anh Tập thì ko đúng, em đi BDSC trong các ĐL của Toy gần 2 chục năm nay mà em chưa phải thay cái đồ nào có chữ made in China cả, cùng lắm thì Taiwan là cùng, từ cái nhỏ nhất trị giá có hơn chục nghìn (như là cái treo móc áo trong con Innova là hàng Thailand) hay dưới 100k (cái cao su gạt nước sau con Innova hàng Indo)...tuy vậy cũng có thể có 1 số phụ tùng thì sx tại China nhưng em những cái xe em đi chưa bao giờ hỏng cái gì to tát nên chưa thấy. Còn hàng ngoài thì giá rẻ nhưng chả rõ nguồn gốc xuất xứ, nếu hàng tốt thì cũng phải bằng 50-70% giá Hãng, BH thì chỗ có chỗ ko và cũng khó mà tin tưởng được.

Cruzels.836

Xe buýt
Website
www.facebook.com
-Bác nói phụ tùng trong Hãng 100% là của anh Tập thì ko đúng, em đi BDSC trong các ĐL của Toy gần 2 chục năm nay mà em chưa phải thay cái đồ nào có chữ made in China cả, cùng lắm thì Taiwan là cùng, từ cái nhỏ nhất trị giá có hơn chục nghìn (như là cái treo móc áo trong con Innova là hàng Thailand) hay dưới 100k (cái cao su gạt nước sau con Innova hàng Indo)...tuy vậy cũng có thể có 1 số phụ tùng thì sx tại China nhưng em những cái xe em đi chưa bao giờ hỏng cái gì to tát nên chưa thấy. Còn hàng ngoài thì giá rẻ nhưng chả rõ nguồn gốc xuất xứ, nếu hàng tốt thì cũng phải bằng 50-70% giá Hãng, BH thì chỗ có chỗ ko và cũng khó mà tin tưởng được.
TOY công nhận bền đi 20 chục năm chả thấy cụ phải thay cái gì nhỉ:D