Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Vào đây thì 5 đời còn ít đấy bác ạH!
Bác ấy còn chém là chủ doanh nghiệp sở hữu mấy chục sờ bây 45 chỗ cơ!
Để mọi người tin, khỏi mang danh chém gió chắc nhờ bác ấy đến phòng kế toán, chụp lại sổ theo dõi 1 cái sờ bây mà bác ấy sở hữu từ năm 2000, chẳng cần 4 triệu km như đã chém. Nếu doanh nghiệp của em, thì yêu cầu đó quá đơn giản, đứa nhân viên kế toán nào ngại không làm cuối năm cắt thưởng thì sợ chết khiếp, 10 sổ cũng chỉ mất 5 phút chụp!
E cần gì các cụ tin nhờ. :D Cứ yêu cầu là e phải chụp à? Ai biết mình thì đã biết rồi, kẻ ko biết thì quan tâm làm gì, ở đời mà cứ nghe theo thiên hạ có mà chít. :D
-Em chả hiểu cái trình độ làm giáo viên ĐH của bác nó ở chỗ nào, suy nghĩ còn nông cạn lắm! :D
Nói chuyện với cụ e có suy nghĩ đâu mà nông với chả cạn. :))

coolpix8700

Xe ngựa
E cần gì các cụ tin nhờ. :D Cứ yêu cầu là e phải chụp à? Ai biết mình thì đã biết rồi, kẻ ko biết thì quan tâm làm gì, ở đời mà cứ nghe theo thiên hạ có mà chít...
Đúng là yêu cầu quá khoai. Nhân viên phòng kế toán thì nhiều khi cả phó giám đốc (nếu không phụ trách tài chính trong doanh nghiệp) cũng chỉ là cái đinh với họ. Chứ nhân viên bình thường khác không có lý do vào là bị hỏi!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hehe, cm nào cũng suy nghĩ thấu đáo có mà tẩu hỏa nhập ma. Iem vào đây chém fun thôi, cũng chắt lọc thông tin và đôi lúc phản biện song k nhiều.

CR-Vic

Xe container
Đúng là yêu cầu quá khoai. Nhân viên phòng kế toán thì nhiều khi cả phó giám đốc (nếu không phụ trách tài chính trong doanh nghiệp) cũng chỉ là cái đinh với họ. Chứ nhân viên bình thường khác không có lý do vào là bị hỏi!
Nhân viên đánh xe ra vào có được vào phòng kế toán tài vụ không cụ? Hay là đội trưởng đội xe chắc dễ hơn nhỉ?

CR-Vic

Xe container
đơn giản vậy thôi chứ có cần phân tích vòng vo làm gì phải không cụ? :D

kết luận, các cụ ghét, thù, v..v.. cứ PHÁT BIỂU còn đoàn người mua xe Toyota vẫn tiến về phía trước :))

Ưu điểm lớn nhất của Toy là dễ thanh khoản, cứ yên tâm chạy, cần xiền gấp thì phút mốt là em nó đã lên đường

RAVA

Xe ba gác
E cần gì các cụ tin nhờ. :D Cứ yêu cầu là e phải chụp à? Ai biết mình thì đã biết rồi, kẻ ko biết thì quan tâm làm gì, ở đời mà cứ nghe theo thiên hạ có mà chít.

Nói chuyện với cụ e có suy nghĩ đâu mà nông với chả cạn. :))
-Em cũng nghĩ thế, chỗ đấy để trồng cây có lẽ hợp hơn!:))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Nhân viên đánh xe ra vào có được vào phòng kế toán tài vụ không cụ? Hay là đội trưởng đội xe chắc dễ hơn nhỉ?
Đội trưởng, hay nhân viên đội xe vẫn phải ra vào phòng kế toán chứ bác. Em chỉ nói nếu không có việc thôi, còn vào để thanh toán thì là việc bình thường mà. Nếu cty có đội xe thì nhân viên muốn thanh toán lại phải qua "ông đội". Việc chẳng cơ quan nào cho phép nhân viên không có việc la cà ở phòng kế toán là bình thường.
Còn là ông chủ thì lại khác, "kiểm tra" công tác kế toán phải là việc làm thường xuyên. Việc thử trên chẳng lo gì đến "lộ bí mật kinh doanh", nhưng chắc cũng rất khó khăn nếu không phải là ông chủ. Thân với ông ấy, kể chuyện thật ra chắc sẽ được (vì chẳng ảnh hưởng gì đến cty), nhưng cũng đừng dại lân la với mấy cô kế toán nếu không muốn cô kia khờ dại mà mất việc!

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Lâu lâu mới được vào. Các cụ chủ nhà vẫn đông đảo và hung hãn quá. :D

CR-Vic

Xe container
Các cụ làng Toyota cứ thế mà tiến, mặc cho mấy cụ làng thông thái NÓI RA NÓI VÀO :))

HD

Xe đạp
ToY lành vì chả có cái gì để mà nó hỏng..

adco

Xe điện
ToY lành vì chả có cái gì để mà nó hỏng..
Vâng , đó cũng là tiêu chí của đa số NTD coi chiếc xe chỉ như phương tiện đi lại .
Còn chi phí nuôi xe mà tốn như này thì thời buổi này khg mấy ai có khả năng nữa đâu.
e mua C300 rồi bác ạ, đi thì sướng nhưng thấy có vẻ hơi chát khoản chi phí bảo dưỡng sau này, hôm trc vào hãng gặp 1 chú đi E250 vào thay dầu, ko biết thay kiểu gì hết tần gần 14 củ, mà nhìn hóa đơn chỉ có thay các loại dầu với nước ko, ko có thay linh kiện j, tiền công thợ tính gần 2 củ rưỡi, thật là dã man con ngan
Đó là chưa có cái gì hư nhé !!! Khg trách sao ae ra sức hò hét khản cổ mà doanh số To nó cứ tăng ^:)^

aodahangthung

Xe máy
Em xin ngồi hầu rượu hóng các cụ

aodahangthung

Xe máy
Em xin rót rượu hầu các cụ hóng :))

Hằng Lê

Xe tăng
Các cụ làng Toyota cứ thế mà tiến, mặc cho mấy cụ làng thông thái NÓI RA NÓI VÀO :))
có cái tên Vua gì gì đấy chắc phạm trọng tội bị đi đầy thế mà vừa đc giải thoát mà vẫn không sửa đc nhỉ :))