Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Bát_Quái

Xe buýt
đúng là có nhiều cha cuồng loạn fan cuồng Toy quá, dẫn đến hậu quả thiếu khách quan và nhìn nhận lệch lạc vấn đề.

hồi xưa Nokia cũng làm trùm về dt một thời gian khá dài lâu và bây giờ thì sao nhỉ ? doanh số cũng như sản phẩm thì thằng Samsung vượt qua nó và nhiều đối thủ khác, đời là vậy, núi này cao có núi khác cao hơn. Toy làm được thì thằng Hyundai - Kia cũng làm được, dù bây giờ chưa hơn được Toy nhưng so sánh ngang giá 2 xe bình dân thì rõ ràng từ Option, động cơ, mẫu mã, vận hành vv , Toy ko bằng Hàn =)) điển hình so k7 và Camry là biết

beamnhi

Xe buýt
Winstorm07 nói:
Báo cáo cụ là em cũng chả tẩy chay Toi, em chỉ tẩy chay cái sự cuồng loạn vô đối của các Fan Toi mà thôi ạ :)
Em thấy cụ winwin hơi nhạy cảm rồi. Đánh giá người khác cũng nên nhẹ nhàng trên khía cạnh khách quan và con người. E chả hiểu thế nào thì được gọi là fan cuồng vô đối.

beamnhi

Xe buýt
Bát_Quái nói:
đúng là có nhiều cha cuồng loạn fan cuồng Toy quá, dẫn đến hậu quả thiếu khách quan và nhìn nhận lệch lạc vấn đề.

hồi xưa Nokia cũng làm trùm về dt một thời gian khá dài lâu và bây giờ thì sao nhỉ ? doanh số cũng như sản phẩm thì thằng Samsung vượt qua nó và nhiều đối thủ khác, đời là vậy, núi này cao có núi khác cao hơn. Toy làm được thì thằng Hyundai - Kia cũng làm được, dù bây giờ chưa hơn được Toy nhưng so sánh ngang giá 2 xe bình dân thì rõ ràng từ Option, động cơ, mẫu mã, vận hành vv , Toy ko bằng Hàn =)) điển hình so k7 và Camry là biết
Em nghĩ không ai nhìn lệch lạc vấn đề cả. Cụ chọn Hàn thì có lý của cụ, e chon Toy có lý của em vì "cái rốn vợ mình nó nằm trên bụng vợ mình cứ không nằm trên bụng vợ thằng hàng xóm"
Còn chuyên Nó-Kìa và Sàm-Sở thì em cho là khác. Thằng Sàm nó phất là nhờ chủ yếu vào Apple và Google.

Winstorm07

Xe container
Em thấy cụ winwin hơi nhạy cảm rồi. Đánh giá người khác cũng nên nhẹ nhàng trên khía cạnh khách quan và con người. E chả hiểu thế nào thì được gọi là fan cuồng vô đối.
Em chạ nhạy cảm tý nào cả :D
Thế nào gọi là fan cuồng vô đối thì cụ cứ xem lại ngay trong thớt này là thấy, chả nhẽ cụ lại kô nhận ra :))
Em nghĩ không ai nhìn lệch lạc vấn đề cả. Cụ chọn Hàn thì có lý của cụ, e chon Toy có lý của em vì "cái rốn vợ mình nó nằm trên bụng vợ mình cứ không nằm trên bụng vợ thằng hàng xóm"
Còn chuyên Nó-Kìa và Sàm-Sở thì em cho là khác. Thằng Sàm nó phất là nhờ chủ yếu vào Apple và Google.
Chuyện chọn rốn nằm ở chỗ nào là chuyện của cụ, em kô can thiệp, nhưng chuyện thằng nào phất nhờ thằng nào thì nhận định của cụ nó hơi thiếu chính xác đấy.
Toàn cầu hóa rồi nên thằng nọ kô dựa thằng kia thì làm sao sống được ạ???!!!
Cụ thử tìm xem trên thế giới này có thằng nào sản xuất mà mình nó làm được từ A~Z kô ạ????!!!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ là đại diện cho fan Hàn nói ko kịp nghĩ, cụ cho là tham quan với trọc phú nó mua mấy cái xe này à?

Nhãn xe Tháng 2/2012 (xe) Tháng 1/2012 (xe)
[FONT=&quot]Toyota Corolla Altis 336[/FONT][FONT=&quot] 363[/FONT]
[FONT=&quot]Toyota Vios 285 312[/FONT]
[FONT=&quot]Kia Morning/Picanto 207 213[/FONT]
[FONT=&quot]Toyota Camry 199 200[/FONT]
[FONT=&quot]Kia Forte/Cerato 195 138[/FONT]

[FONT=&quot]5 mẫu xe MPV-SUV bán nhiều nhất trong tháng 2/2012:[/FONT]
[FONT=&quot]Nhãn xe Tháng 2/2012 (xe) Tháng 1/2012 (xe)[/FONT]
[FONT=&quot]Toyota Fortuner 441 381[/FONT]
[FONT=&quot]Toyota Innova 354 186[/FONT]
[FONT=&quot]Kia Carens 138 103[/FONT]
[FONT=&quot]Ford Everest 50 44[/FONT]
[FONT=&quot]Nissan Livina 35 60[/FONT]

Cứ bình tĩnh cụ ạ...:D
Em có phải Fan hàn đâu, em chỉ là FAN của xe đẹp thôi ạ. :D.
Em thấy là nếu không bị ảnh hưởng bởi văn hóa "nghe bẩu" và cân nhắc cẩn thận về $ bỏ ra thì TOY ở VN không hẳn là lựa chọn tốt nhất, luôn có khả năng tìm được những xe phù hợp hơn TOY tạch.
Còn em nói thật là ở VN thị trường oto bị méo mó trầm trọng, tự bản thân người tiêu dùng còn không biết mình là thượng để, bị mấy cái hãng xe nó vần như con nít. Đáng lý phải đoàn kết để tìm lại giá trị đích thực thì các bác lại mất công chém nhau phầm phập. Giá tài năng như các bác dành để chém các hãng xe thì đâu có cảnh phải nịnh sale để được mua xe, giá xe và chất lượng chắc cũng sẽ tốt hơn. Em và rồi con cháu em có cơ hội nhiều hơn được chạm đến những cái xe ngon bổ rẻ. :P

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
Winstorm07 nói:
Em chạ nhạy cảm tý nào cả :D
Thế nào gọi là fan cuồng vô đối thì cụ cứ xem lại ngay trong thớt này là thấy, chả nhẽ cụ lại kô nhận ra :))
Ơ, thế e gọi cụ la fan cuồng xe Hàn vô đối cũng đúng nhỉ! :D

Winstorm07 nói:
Toàn cầu hóa rồi nên thằng nọ kô dựa thằng kia thì làm sao sống được ạ???!!!
Cụ thử tìm xem trên thế giới này có thằng nào sản xuất mà mình nó làm được từ A~Z kô ạ????!!!
Đồng ý với cụ. Cái khác là không thể so việc sử dụng điện thoại với cái ô tô được. Điện thoại thì đổi dễ.

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
mà nói túm cái váy lại là mấy cụ đi Toy chê xe Hàn xấu hay là ko bền hay là sao nhỉ ?

Bát_Quái

Xe buýt
thì trong số fan cuồng chém gió cấp 12 giật trên cấp 12 cũng ko ít Fan Toy đúng ko nhỉ ?

nhận xét khách quan của em là vầy.
Fan cuồng của Nhật chém gió cấp 12 và giật trên cấp 12.
Fan cuồng của Hàn thì Lốc xoáy gió xoáy cấp 12 giật trên cấp 12.

ko bên nào chịu thua bên nào, một bên chém gió một bên đá xoáy =))

Winstorm07

Xe container
Ơ, thế e gọi cụ la fan cuồng xe Hàn vô đối cũng đúng nhỉ! :D.
Về lý thuyết bác có thể nói em là Fan xe Hàn thì cũng đúng nhưng cuồng thì kô nhé :D
Cuồng phải là nhìn thấy người đi xe Hàn ngoài đường tất cả đều húng hoắng
Cuồng phải là nhìn thấy người đi xe Hàn kô cùng đẳng cấp nên kô quan hệ làm ăn
Cuồng phải là xe nó có lỗi nhưng mà vẫn tung hô nó là nhất, là lành, là dịch vụ nó tốt
Cuồng phải là xe nó kô có nhiều tính năng bằng các xe khác thì vẫn cứ tặc lưỡi "kô có thì ông đek cần"
Cuồng phải là đã kô biết gì về xe nhưng lại hay phát biểu ngô nghê làm đồng đội té ghế
Cuồng phải là dốt nhưng lại thích chơi chữ và cố tỏ ra Không nguy hiểm

Đấy, em ví dụ về mấy cái như nào gọi là cuồng ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Cụ Uyn ám chỉ ai đoá!? =))

xedieu

Xe cút kít
Hôm trc có bài gì về tiết kiệm nhiên liệu í nhể, ai tìm lại hộ em cái! :D

Xe của Hyundai, Kia tiết kiệm nhiên liệu nhất ở Mỹ

Hyundai và Kia ngày 9/3 cho biết họ đã được Chính phủ Mỹ công nhận là những hãng sản xuất xe hơi tiết kiệm nhiên liệu nhất tại Mỹ, vượt qua các thương hiệu xe hơi toàn cầu khác như Toyota.
http://m.baomoi.com/Home/OtoXemay/www.vietnamplus.vn/Xe-cua-Hyundai-Kia-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-o-My/8038120.epi

Winstorm07

Xe container

Luu Lehong

Xe container
Về lý thuyết bác có thể nói em là Fan xe Hàn thì cũng đúng nhưng cuồng thì kô nhé :
...
Cuồng phải là dốt nhưng lại thích chơi chữ và cố tỏ ra Không nguy hiểm
Đấy, em ví dụ về mấy cái như nào gọi là cuồng ạ :D
Đây mới là cuồng và nguy hiểm thực sự chứ không phải cố này :o)

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Cụ Điếu mà cũng tin những tin kiểu thế này à??
Toàn tin bịa đặt :(
Nội các của thằng Obama bị bọn H-K nó mua chuộc mẹ nó rồi! :((

Bát_Quái

Xe buýt
H - K giờ giàu nhỉ, mua được cả nội các Obama =))

Isu_zu

Tháo bánh
Em có phải Fan hàn đâu, em chỉ là FAN của xe đẹp thôi ạ. :D.
Em thấy là nếu không bị ảnh hưởng bởi văn hóa "nghe bẩu" và cân nhắc cẩn thận về $ bỏ ra thì TOY ở VN không hẳn là lựa chọn tốt nhất, luôn có khả năng tìm được những xe phù hợp hơn TOY tạch.
Còn em nói thật là ở VN thị trường oto bị méo mó trầm trọng, tự bản thân người tiêu dùng còn không biết mình là thượng để, bị mấy cái hãng xe nó vần như con nít. Đáng lý phải đoàn kết để tìm lại giá trị đích thực thì các bác lại mất công chém nhau phầm phập. Giá tài năng như các bác dành để chém các hãng xe thì đâu có cảnh phải nịnh sale để được mua xe, giá xe và chất lượng chắc cũng sẽ tốt hơn. Em và rồi con cháu em có cơ hội nhiều hơn được chạm đến những cái xe ngon bổ rẻ. :P
Cả Toy và Hàn, ngoại trừ Lexus, chưa có gì để đáng gọi là fan cả, chỉ là dòng xe bình dân. Fan thì phải là fan của Ferrari, RR, Bim, Mer...mới đáng. Thế còn nói xe Toy có phải lựa chọn tốt nhất hay ko? ko ai trả lời nổi vì tiêu chí chọn xe, khả năng tài chính mỗi người mỗi khác. Căn cứ vào doanh số thì có vẻ là lựa chọn hợp lý. Giá cả ko phải bất biến, nó cũng thay đổi theo quy luật thị trường. Thằng nào bán chạy cũng chảnh, và bán ế thì giảm giá, khuyến mãi, ko loại trừ Toy hay Hàn.
Không có cái gì ngon, bổ lại rẻ, chỉ mong sự hợp lý mà thôi, điều này lại phụ thuộc nhiều vào chính sách của NN, ko phụ thuộc vào OF!

Bát_Quái

Xe buýt
bạn bè, người thân của bần đạo xe Hàn xe Nhật đều có cả, Toy và Hyundai - Kia mình cũng đi cả rồi và khách quan mà nói thì ngồi xe Toy nó chỉ có cái tâm lý là Bền là Lành chứ thực sự mà so sánh thì thằng Toy cũng chẳng hơn gì thậm chí còn thua khi vận hành đấy.

còn cái bền thì chưa thấy ai than gì cả kể cả Nhật hay Hàn, chỉ có ông đi Mer thì than hư đồ thay đắt các kiểu