Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Luu Lehong

Xe container
bạn bè, người thân của bần đạo xe Hàn xe Nhật đều có cả, Toy và Hyundai - Kia mình cũng đi cả rồi và khách quan mà nói thì ngồi xe Toy nó chỉ có cái tâm lý là Bền là Lành chứ thực sự mà so sánh thì thằng Toy cũng chẳng hơn gì thậm chí còn thua khi vận hành đấy..
Xe H-K vận hành tốt hơn Toyota thì mua luôn đi cho rồi. Vừa đúng sở thích mà trùng luôn với cảm nhận bản thân!:-?
Thế mà bác 8 quái cứ đi dòm mua xe Toy cũ là sao? thậm chí mấy lần dợm hỏi cả cái Cam cũ đã đâm chết người :-/

vam

Xe buýt
vào đây em thấy các cụ fan của xe Hàn cãi với chê bai Toy không khác gì các fan trẻ trâu samsung galaxy chê iphone bên tinhte cả. Em thấy thay vì phí thời gian vô bổ vào chê bai bên này thì các cụ về box của mình nghiên cứu cái xe của mình xem nó có điểm nào tốt điểm nào chưa tốt mà cố gắng khắc phục trong quá trình sử dụng.

toyoya

Xe buýt
Hồi wa em có xem vtc1 phỏng vấn 1 ông võ sư đang chạy camry và đây là chiếc thứ 2 . Nhận xét về khuyết điểm ông nói thế này: ' tôi nhận thấy dòng cảmyy cứ chạy đến 5 vạn là khung gầm va rotun tay lái bị rung , hư phải thay ' . Vậy tại sao nhận xét như thế mà vẫn mua camry, và ông vẫn chưa có ý định đổi xe của mình . Các cụ trả lời giúp em với.

Just.a.second

Xe buýt
vào đây em thấy các cụ fan của xe Hàn cãi với chê bai Toy không khác gì các fan trẻ trâu samsung galaxy chê iphone bên tinhte cả. Em thấy thay vì phí thời gian vô bổ vào chê bai bên này thì các cụ về box của mình nghiên cứu cái xe của mình xem nó có điểm nào tốt điểm nào chưa tốt mà cố gắng khắc phục trong quá trình sử dụng.
Không phải họ không có lý đâu, mà về sx thì Apple nó có làm cái gì đâu? Mấy cái bộ phận chính nó đều mua của Sam sung cả đấy.

Hằng Lê

Xe tăng
Ơ hơ, hai bên đang khai sáng cho nhau thì tốn thời gian mấy cũng phải cố mà vào k lại thiệt :))

vam

Xe buýt
Không phải họ không có lý đâu, mà về sx thì Apple nó có làm cái gì đâu? Mấy cái bộ phận chính nó đều mua của Sam sung cả đấy.
Nếu cụ tìm hiểu có thể biết tại sao apple không sản xuất cái gì hết nhưng sản phẩm của họ làm ra luôn làm hài lòng người tiêu dùng trong khi các đối thủ mặc dù gia công linh kiện cho apple nhưng vẫn không thể nắm được bí quyết của họ. Trong khuôn khổ topic này em chỉ muốn nói khi người mua đang hài lòng với sản phẩm của họ thì không có lí gì chỉ vì những lời chê bai kích bác có thể làm họ thay đổi được. Chỉ khi chính sản phẩm đó làm người mua khó chịu nó mới bị đào thải.

xedieu

Xe cút kít
So sánh linh ta linh tinh. Nguy hiểm thật! :)

beamnhi

Xe buýt
Bát_Quái nói:
bạn bè, người thân của bần đạo xe Hàn xe Nhật đều có cả, Toy và Hyundai - Kia mình cũng đi cả rồi và khách quan mà nói thì ngồi xe Toy nó chỉ có cái tâm lý là Bền là Lành chứ thực sự mà so sánh thì thằng Toy cũng chẳng hơn gì thậm chí còn thua khi vận hành đấy.

còn cái bền thì chưa thấy ai than gì cả kể cả Nhật hay Hàn, chỉ có ông đi Mer thì than hư đồ thay đắt các kiểu
Hôm nay ông chú chở em ra sân bay Bangkok bằng con Camry 2003. Gần 9 tuổi mà đi sao sướng thế! Vậy sao nó kg bán chạy được.
Em cũng hỏi tại sao không thấy xe Hàn, ổng mới bảo la không rõ chất lượng thế nào, chắc là ít đồ thay, đồ chơi, và ít đại lý dịch vụ.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cả Toy và Hàn, ngoại trừ Lexus, chưa có gì để đáng gọi là fan cả, chỉ là dòng xe bình dân. Fan thì phải là fan của Ferrari, RR, Bim, Mer...mới đáng. Thế còn nói xe Toy có phải lựa chọn tốt nhất hay ko? ko ai trả lời nổi vì tiêu chí chọn xe, khả năng tài chính mỗi người mỗi khác. Căn cứ vào doanh số thì có vẻ là lựa chọn hợp lý. Giá cả ko phải bất biến, nó cũng thay đổi theo quy luật thị trường. Thằng nào bán chạy cũng chảnh, và bán ế thì giảm giá, khuyến mãi, ko loại trừ Toy hay Hàn.
Không có cái gì ngon, bổ lại rẻ, chỉ mong sự hợp lý mà thôi, điều này lại phụ thuộc nhiều vào chính sách của NN, ko phụ thuộc vào OF!
Em thì hơi khác, Fer, ngựa hay RR.. mà xe xấu em cũng chả thèm, nhưng kể cả tata mà đẹp thì em vẫn mê, mà ngon bổ rẻ nữa thì càng mê. :o) :o :o
Em nghĩ cái sự hợp lý chỉ trông chờ vào NN thì chả ý nghĩa gì, vì NN có trả tiền mua xe cho em đâu ạ. Em có vài lần đi mua xe, nhưng chảnh thì em lùi xxx, không bao giờ quay lại luôn, chắc do em thích được nịnh :P

Nếu cụ tìm hiểu có thể biết tại sao apple không sản xuất cái gì hết nhưng sản phẩm của họ làm ra luôn làm hài lòng người tiêu dùng trong khi các đối thủ mặc dù gia công linh kiện cho apple nhưng vẫn không thể nắm được bí quyết của họ. Trong khuôn khổ topic này em chỉ muốn nói khi người mua đang hài lòng với sản phẩm của họ thì không có lí gì chỉ vì những lời chê bai kích bác có thể làm họ thay đổi được. Chỉ khi chính sản phẩm đó làm người mua khó chịu nó mới bị đào thải.
Nhưng khi thị trường nó méo mó thì nó lại khác rất nhiều cụ ạ. Ipad nó thành No1 vì ở những hãng cạnh tranh khác kể cả Microsoft chả có Steven. Mà điều đấy cũng không nói được là Bill kém Steven đúng không cụ. Nhưng nếu so thì Galaxy 2 nó không bị treo, trong khi IPAD 1 vẫn bị treo như thường. Khái niệm ngon hơn hay đẳng cấp hơn nó không vĩnh cửu :P

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Em thì hơi khác, Fer, ngựa hay RR.. mà xe xấu em cũng chả thèm, nhưng kể cả tata mà đẹp thì em vẫn mê, mà ngon bổ rẻ nữa thì càng mê. :o) :o :o ....
Những suy nghĩ và kiểu lý luận bởi những điều không tưởng thế này thì đúng là lạc quan kiểu chỉ fan xe Hàn mới có!:P
Liệu bác đã đủ tiền mua vài con ốc vít của Fer, RR ...chưa nhỉ mà phán như bố giời (trên mây) như thế :D

Isu_zu

Tháo bánh
Những suy nghĩ và kiểu lý luận bởi những điều không tưởng thế này thì đúng là lạc quan kiểu chỉ fan xe Hàn mới có!:P
Liệu bác đã đủ tiền mua vài con ốc vít của Fer, RR ...chưa nhỉ mà phán như bố giời (trên mây) như thế :D
Bởi thế nên cãi nhau cho...FUN là chính thôi cụ!:D E cũng chưa thấy cái Fer, ngựa hay RR nào xấu cả, và chưa bao giờ thấy Tata đẹp, hay e có vấn đề về thẩm mỹ???

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Bác Quả rất sính dùng từ kiểu cho sang mồm, "tầm chương trích cú" nhưng... thường là sai - Rất buồn cười! :))

Luu Lehong

Xe container
Số liệu 05 mẫu xe bán chạy nhất tháng 02/2012 đây ạ! Mời các cụ chém tiếp:

Vẫn chủ yếu là những cái xe có công nghệ cũ, ít option và toàn là những cái xe bị fan xe Hàn chém te tua như Futuner, Altis, Vios: vỏ mỏng, đi ồn, túi khí kém, vào cua thì văng đuôi! :D
Thị trường thực tế nó thế đấy, chả theo phân tích và nhận định của các nhà thông thái nào :-?

xedieu

Xe cút kít
beamnhi nói:
Hôm nay ông chú chở em ra sân bay Bangkok bằng con Camry 2003. Gần 9 tuổi mà đi sao sướng thế! Vậy sao nó kg bán chạy được.
Em cũng hỏi tại sao không thấy xe Hàn, ổng mới bảo la không rõ chất lượng thế nào, chắc là ít đồ thay, đồ chơi, và ít đại lý dịch vụ.
Đường ra sân bay BK thì... Hụ hụ... :D

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Số liệu 05 mẫu xe bán chạy nhất tháng 02/2012 đây ạ! Mời các cụ chém tiếp:
Vẫn chủ yếu là những cái xe có công nghệ cũ, ít option và toàn là những cái xe bị fan xe Hàn chém te tua như Futuner, Altis, Vios: vỏ mỏng, đi ồn, túi khí kém, vào cua thì văng đuôi! :D
Thị trường thực tế nó thế đấy, chả theo phân tích và nhận định của các nhà thông thái nào :-?
Chết chết, theo bạn Quả thì mềnh nên bán xe đi mua xe nào trong 5 xe này? Hay là cả 5? :))

Luu Lehong

Xe container

Chết chết, theo bạn Quả thì mềnh nên bán xe đi mua xe nào trong 5 xe này? Hay là cả 5? :))
Bán xe hay mua xe nào thì tùy điều kiện hay hoàn cảnh cụ thể của Bác Đêu thôi :D

billbill

Xe buýt
Bán xe hay mua xe nào thì tùy điều kiện hay hoàn cảnh cụ thể của Bác Đêu thôi :D
Xây nhà khác đi cụ Quả ơi, cao quá dễ sập lém, chém kinh quá ai thích xe gì thì mua xe đó. Toy thì bền có thâm niên rồi, hàn thì rẻ hơn 5n cùng phân khác nhiều of hơn đi 5 năm thì cũng ko vấn đề gì cả( Những xe mới ra chưa biết thế nào).
Nếu cần bền ( Hơi bảo thủ tý), giữ giá mua Toy( Cũng có thể là ko giám mạo hiểm) do ko biết nó thế nào( Chỉ nghe Hãng xe tự chém hoặc thuê chém gió, do các thông tin tốt sấu đều có thể mua được).
Nếu cần cái xe để đi lại và thích mạo hiểm ( Thích thay đổi, chấp nhận rủi do) thì mua xe khác hãng có các tiêu chí mình cần mà rẻ.
Dân tộc mình thì bảo thủ có tiếng rồi. Chau chém thế ko biết thế nào,
Cháu cũng bảo thủ lắm.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Bác có phải là con giời đâu mà biết em không đủ tiền mua ốc vít của Fer hay RR.... :))

Bởi thế nên cãi nhau cho...FUN là chính thôi cụ!:D E cũng chưa thấy cái Fer, ngựa hay RR nào xấu cả, và chưa bao giờ thấy Tata đẹp, hay e có vấn đề về thẩm mỹ???
Em công nhận lý luận thẩm mỹ cụ có vấn đề, Fer cũng có cái không đẹp, còn hiện Tata nó chưa đẹp không có nghĩa sau này nó không có xe đẹp :P

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Do thớt đã dài, các ý kiến tranh luận vẫn chưa có hồi kết! Vẫn nhiều ý kiến trái chiều nhưng Toyota doanh số bán vừa qua vẫn nhất nhì bảng xếp hạng. Em mạn phép mở tiếp phần 2 để các bác tiếp tục thảo luận!*-:)

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Do thớt đã dài, các ý kiến tranh luận vẫn chưa có hồi kết! Vẫn nhiều ý kiến trái chiều nhưng Toyota doanh số bán vừa qua vẫn nhất nhì bảng xếp hạng. Em mạn phép mở tiếp phần 2 để các bác tiếp tục thảo luận!*-:)
Cụ này mở hàng đắt khách thật :))