Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

raklei

Xe điện
-Toàn mấy bác cuốc xẻng vào bợ đỡ nhau, nịnh thì cũng phải khéo tý cho đỡ phô, rõ chán!3:-O
thì cụ bảo hít toàn chất độc hại, lấy đâu ra minh mẫn nữa; phải chấp nhận thôi.

Isu_zu

Tháo bánh
em thích Toy ở chất lượng, nhưng kiểu dáng và option lại ko bằng xe hàn. Năm nay em sẽ cưới vợ 2, em đi tìm hiểu cũng nhiểu và em đã yêu em Cap rồi....
Cụ nói đúng, còn kiểu dáng thì mỗi người 1 ý, em chưa bao giờ thấy kiểu dáng copy linh tinh của Hàn đẹp, trừ cái i30 đời đầu, thuần chất Hàn. Còn óp sừn thì ko phải cái nào cũng cần...

Luu Lehong

Xe container
Có ai thấy bạn Quả nhà em đâu kô ạ?
Chắc đang bí nên lại lẩn đâu mất rồi :(
Bạn Tõm đang dưỡng thương sau mươi lần đại bại, chưa ổn định mà đã lại sang gây chuyện tiếp à:))! Thế có cái tin của Xe Đêu cop pết về, mình đã nêu quan điểm ngay! ý bạn Tõm muốn gì nữa nào [-(!
Mình tưởng sau cái còm số 1240 mình gọi Tõm đã chạy bỏ cả dép, thì bạn Tõm phải nấp thêm mươi năm nữa mới dám sang chơi chứ:))!
Cái tin bạn Đêu đâu đã là cái bùa mà Tõm tự tin thế! Đúng là bản chất "hoắng" khó sửa đấy ^:)^

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm đang dưỡng thương sau mươi lần đại bại, chưa ổn định mà đã lại sang gây chuyện tiếp à:))! Thế có cái tin của Xe Đêu cop pết về, mình đã nêu quan điểm ngay! ý bạn Tõm muốn gì nữa nào [-(!
Mình tưởng sau cái còm số 1240 mình gọi Tõm đã chạy bỏ cả dép, thì bạn Tõm phải nấp thêm mươi năm nữa mới dám sang chơi chứ:))!
Cái tin bạn Đêu đâu đã là cái bùa mà Tõm tự tin thế! Đúng là bản chất "hoắng" khó sửa đấy ^:)^
Bạn Quả về rồi đấy à???
Xem thế nào dậy dỗ cu đệ Hanoimec gì đấy, nó lại bảo bạn U mới chết chứ.
Thầy trò về bảo nhau nhé, đừng lôi chuyện trong nhà ra đây, rõ xấu hổ :(

Winstorm07

Xe container
Không lan man và động chạm nhiều người và nhiều vấn đề khác, loãng thớt! Chuyện đi đứng, lái đỗ tuy nhiên cũng thể hiện một khía cạnh nhỏ nào đó liên quan đến thương hiệu phương tiện sử dụng. Tuy nhiên, việc đó thì vào box ATGT - Tình huống trên đường - Kinh nghiệm lái xe là thấy và bàn sau, chưa bàn sâu ở đây.
Hiện chỉ bàn tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam thế thôi! bạn Tõm cho rằng do ncòn nhiều người tung hô nó, vậy có dám trả lời tiếp không! Tại sao người ta chọn mua nó nhiều hơn chứ ít chọn mua xe hàn, tại sao những người đi xe hàn như bạn Tõm cứ thích vào box Toyota để xuyên tạc, châm chọc khích bác mặc dù luôn đuối lý và tại sao cho rằng người mua xe Toy là không thông thái hay thực tế bằng mình! bạn Tõm chứng minh cho mọi người mở mang kiến thúc đi! Nào mời :-??
Nào thì trả lời cho bạn Quả yên tâm nào :D
- Cái vấn đề về những cái kết luận của bạn Quả về việc người đi xe Hàn thế nọ thế kia, bạn Quả lờ tịt đi thì mình coi như kô chấp 3 cái chuyện vớ vẩn đấy, coi như là bạn lỡ mồm trong 1 lúc húng hoắng nhé. Ok chưa???
- Tại sao Toi nó vẫn bán chạy: Mình cũng nói rồi, còn những người như bạn bảo thủ và cố chấp nên nó còn bán được, nhưng sẽ kô lâu nữa đâu, mọi việc sẽ thay đổi.
- Tại sao những người dùng xe Hàn hay vào box Toi: Tại vì có những fan cuồng như bạn làm cho hình ảnh của Toi đã méo mó nay lại càng tệ hại hơn, hãy thẳng thắn nhìn nhận và đánh giá khách quan sự việc chứ đừng nhắm mắt lại rồi tay chân vung đạp loạn xạ lên, hài lắm ;)

Được chưa bạn Quả? Thắng thắn nhìn vào sự thật nhé. Đàn ông nói là phải giữ lời, mình nói cái gì thì mình nhận, đừng né tránh bạn Quả ạ.

Luu Lehong

Xe container
Mình cũng rất thông cảm cho bạn Tõm, chả còn lý luận gì nên vớ được cái tin hơi liên quan đến Toy là sướng, bệnh chắc đỡ đến 2 phần! Thế là tốt rồi, có Tõm sang đây để bọn mình có cái chỗ mà xả stress!=D>
Ừ thì cứ cho mấy nhà cung cấp linh kiện nó làm giá đấy: mấy cái chân phanh, bóng đèn có đắt thêm mươi đô, đổi lại nó miễn không phải của Hàn, của Tàu thì cũng yên tâm chứ có sao đâu! Hè hè:-@

Winstorm07

Xe container
Mình cũng rất thông cảm cho bạn Tõm, chả còn lý luận gì nên vớ được cái tin hơi liên quan đến Toy là sướng, bệnh chắc đỡ đến 2 phần! Thế là tốt rồi, có Tõm sang đây để bọn mình có cái chỗ mà xả stress!=D>
Ừ thì cứ cho mấy nhà cung cấp linh kiện nó làm giá đấy: mấy cái chân phanh, bóng đèn có đắt thêm mươi đô, đổi lại nó miễn không phải của Hàn, của Tàu thì cũng yên tâm chứ có sao đâu! Hè hè:-@
Cái bài báo đấy mình chả thấy nó nhắc gì đến Toi cả thế nào mà bạn lại lôi nó vào là của Toi (có tật giật mình à??) để đến nỗi ku đệ của bạn nó lại lỡ mồm (giống bạn) bảo là "u thế...". Rõ là hài hước với 2 thầy trò nhà bạn :D
Bảo nó sửa đi nhé ;)
Đấy mới là hài hước đấy, kô tin bạn xem lại các comment của mọi người mà xem ;)

Luu Lehong

Xe container
Vài lời nói lại (màu xanh) với bạn Tõm. Bạn cũng vẫn chỉ lẩn quẩn chống chế thôi:
Nào thì trả lời cho bạn Quả yên tâm nào :D
- Cái vấn đề về những cái kết luận của bạn Quả về việc người đi xe Hàn thế nọ thế kia, bạn Quả lờ tịt đi thì mình coi như kô chấp 3 cái chuyện vớ vẩn đấy, coi như là bạn lỡ mồm trong 1 lúc húng hoắng nhé. Ok chưa???
Mình trả lời nhiều lần rồi, chắc Tõm không đọc hoặc cố tình quên để nói sang đây đay cho có chuyện. Cái này thì nó cũng hơi lan man, tuy xe nào cũng có thế nọ thế kia, nhưng mua xe hàn phần lớn là những người còn trẻ có phần thanh niên tính nhiều, lại thường mua lần đầu. Từ 2 cái xuất phát thế nên trên đường thật hay đường của OF các bạn đều ăn nói, đi đứng văng mạng, cứ cho thiên hạ là ngu hết, mình là thông thái cấp tiến! Cái này là tương đối phổ biến, Tõm là điển hình! Thực tế thì chả ai ngu hết, mọi cái đều lựa chọn phù hợp với kinh nghiệm, hoàn cảnh bản thân thôi! Tõm nói không chấp sao cứ nhai đi nhai lại vài năm nay rồi, hè hè
- Tại sao Toi nó vẫn bán chạy: Mình cũng nói rồi, còn những người như bạn bảo thủ và cố chấp nên nó còn bán được, nhưng sẽ kô lâu nữa đâu, mọi việc sẽ thay đổi.
Bao lâu hay còn lâu? 10-20 hay 100 năm nữa? Phong độ là nhất thời và đẳng cấp là mãi mãi ! Câu này mình đang hỏi và muốn biết thêm những nguyên nhân sâu sa khác chứ không đơn thuần là chỉ thương hiệu, độ bền lành nó đã được khẳng định. Mua Toy mà là bảo thủ thì có nhưng là bảo thủ cho cái ổn định, chứ cố chấp là không ! Chỉ không muốn làm chuột bạch suốt này online chẩn bệnh cho xe thôi!
- Tại sao những người dùng xe Hàn hay vào box Toi: Tại vì có những fan cuồng như bạn làm cho hình ảnh của Toi đã méo mó nay lại càng tệ hại hơn, hãy thẳng thắn nhìn nhận và đánh giá khách quan sự việc chứ đừng nhắm mắt lại rồi tay chân vung đạp loạn xạ lên, hài lắm ;)
Nói chung là gặng mãi thì cũng gọi chống chế thôi! Chẳng quả những người như bạn Tõm cứ tự cố gắng khẳng định cho xe Hàn, trong khi nhiều người chưa tin tưởng lắm. Thôi thì, so sánh với Toy là sản phẩm có thương hiệu để nâng tầm của xe hàn chứ gì! Mình có dùng nguyên sp Toy đâu, nhưng thấy Toy có nhiều ưu điểm hơn thằng khác thì phải thừa nhận. mọi người đều biết điều đó nên nó vẫn bán chạy!

lmtuan

Xe tăng
Ơ, các bác vẫn đang làm không công cho Hàn mí Tô ợ? Thời buổi kinh tế khó khăn mà các bác hào phóng thế em nể quá. Thôi em đi kiếm xèng mua hạt xoàng cho gấu đây ợ, chắc phải ráng làm cái hạt nửa ký mất :))

Luu Lehong

Xe container
Ơ, các bác vẫn đang làm không công cho Hàn mí Tô ợ?
Tranh luận quan điểm mang tính nhận thức của cá nhân thôi. Em chả bênh hay mong Toy đè chết xe hàn. Cũng nhờ có xe hàn vươn lên mà Toy bớt đi kiêu căng! Ai cũng có xe rồi, thực tâm thì em mong cho cả 2 thằng nó cứ đánh nhau cho mọi người cùng hưởng lợi!:D
Ngoài ra những thằng khác cũng phải dè chừng, người tiêu dùng càng có cơ hội dùng xe cao cấp hơn!

Winstorm07

Xe container
Vài lời nói lại (màu xanh) với bạn Tõm. Bạn cũng vẫn chỉ lẩn quẩn chống chế thôi:
Chúng mình rất yên tâm khi có 1 chuyên gia có thể tư vấn online và giải quyết mọi vấn đề một cách ổn thỏa bạn Quả ạ.
Còn bạn có được điều đó hay kô??? Bạn có ghen tị kô???
Hãy thành thật với bản thân mình nhé ;)
Với tinh thần bảo thủ vô đối như của bạn thì đúng là thật khó chấp nhận những cái mới, bạn sẽ kô bao giờ dám bước lên hàng 1 cả nhưng bạn sẽ cảm thấy rất bứt rứt khó chịu khi bị ai đó vượt mặt, thay vì tự nhìn lại bản thân thì bạn lại quay ra soi mói và dèm pha. Đó là cái tính cực xấu.
Đã bảo thủ thì thường kô biết bản thân mình thế nào đâu
Thế nhé ;)

ceracera

Xe buýt
em thấy trình của cụ wintom hơn hẳn cụ Quả, em mà như cụ cứ công nhận hãng xe anh đi tốt hãng xe tôi đang đi cũng tốt, nếu hãng xe bị lỗi thì bênh nó làm gì, không chửi cho nó chừa thì thôi bênh làm gì, nếu hãng
xe em đang đi mà có lỗi là em cũng chửi bỏ mẹ nhưng may quá em chưa phải chửi câu nào, riêng em không đi toi nhưng cảm nhận toi vẫn nhỉnh hơn trong cùng phân khúc. chốt lại câu cho vui vẻ nhé toi 9điểm, hàn 8.5điểm. chúc các cụ vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
em thấy trình của cụ wintom hơn hẳn cụ Quả, em mà như cụ cứ công nhận hãng xe anh đi tốt hãng xe tôi đang đi cũng tốt, nếu hãng xe bị lỗi thì ra xức bênh nó làm gì, không chửi cho nó chừa thì thôi bênh làm gì, nếu hãng xe em đang đi mà có lỗi là em cũng chửi bỏ mẹ nhưng may quá em chưa phải chửi câu nào, riêng em không đi toi nhưng cảm nhận toi vẫn nhỉnh hơn trong cùng phân khúc. chốt lại câu cho vui vẻ nhé toi 9điểm, hàn 8.5điểm. chúc các cụ vui vẻ
-Hế hế, có hãng ko bị chửi to ra ngoài nhưng bị chửi thầm thì cũng nhiều đấy, cái đấy ấm ức lắm nhưng đã trót tung hê rồi nên chả biết làm thế nào?:D

Luu Lehong

Xe container
em thấy trình của cụ wintom hơn hẳn cụ Quả, em mà như cụ cứ công nhận hãng xe anh đi tốt hãng xe tôi đang đi cũng tốt, nếu hãng xe bị lỗi thì bênh nó làm gì, không chửi cho nó chừa thì thôi bênh làm gì, nếu hãng
xe em đang đi mà có lỗi là em cũng chửi bỏ mẹ nhưng may quá em chưa phải chửi câu nào, riêng em không đi toi nhưng cảm nhận toi vẫn nhỉnh hơn trong cùng phân khúc. chốt lại câu cho vui vẻ nhé toi 9điểm, hàn 8.5điểm. chúc các cụ vui vẻ
Vâng em nghe cụ :))! Công nhận trình của bạn Tõm cao vời vợi, Thực tế cũng bạn Tõm cũng vời vợi cao! :P
Công nhận xe Hàn không những tốt, bền, đẹp, mà thương hiệu còn hơn xe Toy :)). Xe Hàn cũng bán chạy hơn xe Toy !^:)^
Mua xe Toy là cuồng, là bảo thủ!
Dùng xe hàn là thông thái, là cấp tiến!
Xe hàn muôn năm! Van toe, van toe, Van van toe! :))

Winstorm07

Xe container
Vâng em nghe cụ :))! Công nhận trình của bạn Tõm cao vời vợi, Thực tế cũng bạn Tõm cũng vời vợi cao! :P
Công nhận xe Hàn không những tốt, bền, đẹp, mà thương hiệu còn hơn xe Toy :)). Xe Hàn cũng bán chạy hơn xe Toy !^:)^
Một biểu hiện của sự BẤT LỰC :))

ceracera

Xe buýt
đấy cụ cứ như thế bảo sao cụ tom không trên cơ, cụ cần phải sửa lại cách suy nghĩ đi. em đã chấm điểm cho toi hơn rồi mà

thuandd

Xe buýt
Các bác cho em spam phát để đủ bài đăng bán xe.
Em vừa bán Cam và lại quyết định mua Cam. Mặc dù cũng khoái xe Hàn, nhưng chẳng biết tại sao lúc quyết lại quyết Toy mặc dù cao hơn 100 củ.......:D