Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

nobita48

Xe đạp
Em thì thấy xe Toy hầu như ít khi bị hư lặt vặt (có thể do không có trang bị các đồ điện tử hiện đại nhưng nữa vời) và các chi phí liên quan cũng ít hơn các xe dòng khác nên được nhiều người sử dụng thôi.

Ví như thay cặp lốp Innova hết 5.4t nhưng Everest thì hết 7.6t (Lốp Bs). đấy sơ sơ vậy thôi :-"

imbenley

Xe tải
lâu mới có tí thời gian ghé qua thớt toy tạch ,thấy các bác chém gió mạnh quá. em nghĩ xe toy bán chạy do nhiều người mua chóng chán vì nội thất tồi tàn, vỏ mỏng nên bán gấp do vậy giao dịch xe toy nó mới nhiều. em copy được cảm nhận của một cụ sau 6 tháng dùng toy tạch thì như này đây :
10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé

waterfall

Xe buýt
lâu mới có tí thời gian ghé qua thớt toy tạch ,thấy các bác chém gió mạnh quá. em nghĩ xe toy bán chạy do nhiều người mua chóng chán vì nội thất tồi tàn, vỏ mỏng nên bán gấp do vậy giao dịch xe toy nó mới nhiều. em copy được cảm nhận của một cụ sau 6 tháng dùng toy tạch thì như này đây :
Đọc xong 10 điểm chê xe Toy mà cụ trích dẫn thì thấy hết thuốc chữa rồi. Chê cũng vừa phải thôi không khi đọc lại thấy nó lại đúng với cả xe HK thì mệt. :):):)

otohagiang

Xe container
Đọc xong 10 điểm chê xe Toy mà cụ trích dẫn thì thấy hết thuốc chữa rồi. Chê cũng vừa phải thôi không khi đọc lại thấy nó lại đúng với cả xe HK thì mệt. :):):)
em vừa đọc lại bài cụ imbenley trích dẫn, có lẽ chỉ đúng với ỈN hoặc VIOS lắp ráp trong nước, từ ALTIS trở lên hiện tượng đó rất hiếm gặp, nếu không muốn nói là không có, em không nghĩ chủ comment đó chê mà là kinh nghiệm sử dụng thực tế, còn H-K thì em không có chơi hàng ráp trong nước, thành ra em không biết liệu nó có bị 10 điều như vậy không nữa, thực tế tí đi cụ nhá!

Luu Lehong

Xe container
Chúng em tưởng các trường dạy nghề thủ công đã cho học sinh nghỉ về quê ăn tết cả rồi! Thế bác Imbenley xin ở lại trông trường à?:-/
Tết nhất cũng phải về quê chứ ai lại thế!:-?

waterfall

Xe buýt
em vừa đọc lại bài cụ imbenley trích dẫn, có lẽ chỉ đúng với ỈN hoặc VIOS lắp ráp trong nước, từ ALTIS trở lên hiện tượng đó rất hiếm gặp, nếu không muốn nói là không có, em không nghĩ chủ comment đó chê mà là kinh nghiệm sử dụng thực tế, còn H-K thì em không có chơi hàng ráp trong nước, thành ra em không biết liệu nó có bị 10 điều như vậy không nữa, thực tế tí đi cụ nhá!
Vâng thế cụ đi xe Hk là xe gì ạ? Nếu cứ so sánh Vios vơi In chạy taxi với Avante hoặc Accent thì hơi khập khiễng. Em cũng ngồi và lái Mẹc, Audi va Bi rồi nói chung là cũng có trong 10 điểm đó đấy cụ ạ.

otohagiang

Xe container
Vâng thế cụ đi xe Hk là xe gì ạ? Nếu cứ so sánh Vios vơi In chạy taxi với Avante hoặc Accent thì hơi khập khiễng. Em cũng ngồi và lái Mẹc, Audi va Bi rồi nói chung là cũng có trong 10 điểm đó đấy cụ ạ.
đi SÔ NÁT cụ ạ, em đi hơn 1 năm chạy 3 vạn chưa bị sao cả, nhà có ông anh vợ đi em SANTAFE nhập lướt đời 2010 máy dầu cũng không sao hết, tổng cộng chạy được 2,2 vạn rồi, em thấy lỗi của cụ imbenley quote thì em thấy từ dòng ALTIS lắp ráp trở lên rất ít gặp bị như vậy, cũng vài trường hợp kêu ca nhưng không đến nỗi nặng lắm, còn vỏ mỏng, cách âm kém là đặc trưng của ỈN và VIOS hàng nội rồi cụ ạ, có là taxi cũng xuất phát từ nhà máy TOY LD ra chứ đâu, có nhiều đồ chơi hơn, nội thất sang trọng hơn thì khung vỏ vẫn chẳng dày hơn được tí nào cụ ạ, còn AVANTE Thành Công em cũng chưa thấy ai kêu ca phàn nàn như chủ comment kia cả, có lẽ là do xe mới và tỉ lệ nội địa hóa nhỏ, còn sau này khi tỉ lệ nội địa hóa = TOY LD bây giờ thì em không dám chắc, em thì không khoái hàng LD, chỉ chơi hàng nhập, không nói ra nhưng ai cũng phải công nhận hàng nhập, kể cả chạy lướt vẫn ngon hơn hàng lắp ráp trong nước phải không cụ

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Đợt vừa rồi đã có bác nào lấy lại được tiền toy hỗ trợ trước bạ vì giao xe muộn chưa ah

adco

Xe điện
Cái ông này spam kinh quá , bê cái quote này ném đá 2 thớt . Đề nghi ae phải tặng cho ông ấy giải quả cóc xanh của năm vì thành tích "nổ to" nhất OF . Chắc chắn rằng các bác đi xe Hàn cũng khg vui gì khi có 1 fanHan thiếu lòng tự trọng như vậy .

ghớm các cụ lại cuồng quá mức rồi . cụ hungbm đừng vì cái lạc hậu của xe toy tạch mà chê option của hàn xẻng hay hỏng vặt, cụ có nói quá lên nữa cũng chả ai tin đâu, em nói các cụ chứ trước em đi con cdx 2010 của dawoo 4 năm chả bao giờ hỏng vặt nên chả biết dịch vụ sau bán hàng là gì cả. trong khí đó ối cụ đi cam hay altis xuốt ngày vào sửa thước lái, tiếng lọc cọc của xe nên các cụ thấy bọn sao bán hàn nó đôn đả thấy sướng. nghĩ lại thì than ôi. ..cho nên em nói với mắy thằng bạn em xe mày chỉ được cái đắt, còn ko có cửa so bì với xe tao. chả đồng chí nào nói gì. đi camry sang ngồi con cdx mà ngợp chả biết sử dụng hộp số 6 cấp là gì, có khi chả biết khởi động xe, vì em dùng đk từ xa, mấy thằng cam dùng chià lúng túng trông quê hết nổi.
Bớt tính hiếu thắng của trẻ con đi em nhé . Qua box GM để thấy bệnh động cơ đang đi tự dưng chết máy của cdx/cruze, còn nguy hiểm hơn cả bệnh ọp ẹp của toLD.
Mỗi người có 1 cách chọn xe cho mình . Chỉ vì em ít chịu đọc quá nên thiếu nhiều kiến thức mà lại thích chém gió chê bai:P

Vấn đề của cụ chủ thớt, CRZ. LS của e cũng bị y hệt khoảng 4-5 lần, toàn lúc bó cua ở tốc độ khoảng 40km/h, rất nguy hiểm. nếu các cụ theo dõi e đã hỏi trên thớt mình 1 lần. E vào hãng kiểm tra k biết nguyên nhân gì, xe phục vụ mình vì vậy an toàn là trên hết nên e tự khắc phục bằng cách: Gả bán-> lỗ 100 củ-> cố tí + cố tí-> giờ e đi Cam.
E cũng rất thích CRZ về kiểu dáng và giá thành nhưng xe e đăng kí tháng 6/2011, đi dc có 1.3 vạn thì đã nhiều vấn đề và máy yếu + òa ga rồi.
Vài lời chia sẻ cùng chủ thớt.

otohagiang

Xe container
Cái ông này spam kinh quá , bê cái quote này ném đá 2 thớt . Đề nghi ae phải tặng cho ông ấy giải quả cóc xanh của năm vì thành tích "nổ to" nhất OF . Chắc chắn rằng các bác đi xe Hàn cũng khg vui gì khi có 1 fanHan thiếu lòng tự trọng như vậy .

Bớt tính hiếu thắng của trẻ con đi em nhé . Qua box GM để thấy bệnh động cơ đang đi tự dưng chết máy của cdx/cruze, còn nguy hiểm hơn cả bệnh ọp ẹp của toLD.
Mỗi người có 1 cách chọn xe cho mình . Chỉ vì em ít chịu đọc quá nên thiếu nhiều kiến thức mà lại thích chém gió chê bai:P
bản thân HYUNDAI nội em còn chẳng dám đi nói gì đến GM, đời trước em GENTRA+LAC đi rất nhanh xuống, em không mê được điểm nào, máy rất yếu và nhanh xuống, thế hệ mới có nhiều cải tiến, dáng đẹp hơn nhiều nhưng về cơ bản nó không thể đáp ứng được nhu cầu của em, thôi thì cố tí mua SÔ NÁT ÁNH TRĂNG vậy, em đi suốt không bệnh tật gì, có lẽ may mua được cái xe ngon, còn LAC thì bên gara của ông bạn sửa đầy rồi, TOY và HD rất ít, còn bác imbenley thì kệ thôi, gió thổi chiều nào theo chiều ấy, có bài bên box này bác ấy cũng hỏi em 1 câu, sau đó có 1 bác hỏi tiếp, em trả lời hết thì phệt ngay 1 câu là trả lời đủ các loại xe trên đời (ý bảo em spam), loại đấy em cũng kệ, chả nói cho mệt bác ạ

waterfall

Xe buýt
Có chuyện này em nói ra các cụ đừng shock nhá. Có thằng bạn làm ở nhà máy GM nó bảo nếu mày mua xe thì phải đặt hàng tại nhà máy tao làm cho chuẩn mà giá rẻ hơn, chứ mua ngoài kia không biết thế nào đâu. Hỏi nó vì sao lại thế được, tiêu chuẩn GM là Mỹ mà. Nó bảo nhưng lương công nhân thấp quá mày ạ nên phải để nó kiếm tý. Các cụ có quyền không tin nhé.

Nói đến xe Hàn em có ý này. Các cụ thử nghĩ 1 chiếc xe Getz hoặc Santafe mà có đến khoảng 20 loại khác nhau vì liên quan đến Options. Nói thật là đi mua xe cũng đau đầu, vì thấy giá các showroom chênh lệch nhau cứ tưởng mua được rẻ nhưng thật ra nó khác nhau ở option. Mà option nhiều thì đương nhiên điện tử cũng nhiều, vậy các cụ nghĩ xem với thời tiết VN thì mấy cái đó có nhanh hỏng không?

Em chỉ nêu ra để các cụ chiêm nghiệm thôi nhé. Ai thích vào ném đá thì tùy.

SmallRiver

Xe điện
Ơ các cụ vẫn cãi nhau à? Trong khi đó xe bán chạy nhất năm 2011 là Kia Morning cơ mà!

imbenley

Xe tải

cụ này có vẻ tự ái cao quá. Khổ nỗi em chả bao giờ lang thang ở thớt hàn xẻng bao giờ. Em cũng đi xe của toy tạch nhưng em ko bao giờ tâng bốc nó cả , có nào nói vậy. Ko như cụ cuồng toy quá mà cố tâng nó lên. Sự thật là sự thật. Cụ đọc nhièu quá mà chém gió loạn xạ cả lên bị ae os tống khứ nên lang thang bên of. Vì cụ đọc quá nhiều mà quên một sự thật là xe toy tạch thời gian gần đây lỗi quá nhiều , chât lượng đang giảm sút và bị anh tạch phát giác tố cáo , hãng cũng đã phải thừa nhận , người tiêu dùng cũng biết nhưng cụ thì cố tình nghễnh ngãng

Isu_zu

Tháo bánh
cụ này có vẻ tự ái cao quá. Khổ nỗi em chả bao giờ lang thang ở thớt hàn xẻng bao giờ. Em cũng đi xe của toy tạch nhưng em ko bao giờ tâng bốc nó cả , có nào nói vậy. Ko như cụ cuồng toy quá mà cố tâng nó lên. Sự thật là sự thật. Cụ đọc nhièu quá mà chém gió loạn xạ cả lên bị ae os tống khứ nên lang thang bên of. Vì cụ đọc quá nhiều mà quên một sự thật là xe toy tạch thời gian gần đây lỗi quá nhiều , chât lượng đang giảm sút và bị anh tạch phát giác tố cáo , hãng cũng đã phải thừa nhận , người tiêu dùng cũng biết nhưng cụ thì cố tình nghễnh ngãng
Cụ Adco là thành viên lão làng, post bài rất uy tín, công bằng chứ ko chém gió cụ ạ. Cu ấy đi đủ loại xe, từ sang đến hèn, từ Mer đến H-K, và hiện tại cái xe cụ ấy đang đi cũng gấp 3 lần xe của cụ, nên cụ hết sức bình tĩnh, ko nên chém lung tung nhé. Mà cụ đi Toy, thấy chán thì bán phắt nó đi mua xe H-K là xong, có gì mà ấm ức mãi thế.

Luu Lehong

Xe container
Xe Toy có xuống cấp thì cũng còn bằng vạn lần cái xe hàn xẻng! Nói cho nó nhanh luôn khỏi mất thì giờ!
Xuống cấp mà dân tình vẫn phải xếp hàng, đưa thêm tiền còn chẳng có xe mà mua à, sao ko ra mà mua xe hàn đầy bãi kia kìa mà phải thế cho khổ! cái ông imbenley này đã ngô ngọng còn hay phétt lác chớt chát!

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
em thấy báo chí thống kê là năm 2011 toy vietnam có doanh số giảm 4 % so với năm ngoái mà, có thấy bán chạy đâu. nhưng cũng phải công nhận nội, ngoại thất thì ko bằng xe hàn ,ngược lại máy rất bền và tiết kiệm xăng. hy vọng hãng nào cũng trang bị máy tiết kiệm thì tốt.

adco

Xe điện
:D:DĐúng là con nít . Em tập trung chuyên môn vào cái cdx đi đã nhé

CR-Vic

Xe container
thôi Tết nhất đến nơi rồi. Các cụ dành thời gian chơi Tết vui vẻ nhé. :))

imbenley

Xe tải
:D:DĐúng là con nít . Em tập trung chuyên môn vào cái cdx đi đã nhé
chú
adco đi xe tang nên gọi mình là em, nếu ngoài đời chắc kém anh ko dưới 20 tuổi nhỉ. tầm tuổi chú chắc giờ vẫn đang đeo bỉm nên nên mới ăn nói thiếu văn hóa trên of này.

Mazspeed

Xe container

Ôi bác Adco ôi, bác không nên vào mấy cái thớt ba láp thế này, lý lẽ toàn kiểu tâm thần với động kinh thì không hợp với bác đâu. Kệ đi bác ạ :).