Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

junyong

Xe buýt
Em làm cho top Gear mà cụ, cụ thích lập thớt ở đâu để nghiêm cứu em cũng lập cho cụ được :D
Cụ mua "hàng" ở đâu mà chất thế, dạo này em toàn mua phải hàng lởm, chơi vào toàn ảo đi xe Hàn, lúc tỉnh lại sợ toát cả mồ hôi! :))

hyundaii30

Xe tăng
Hai bác Giun, mờ tịt vẫn cố chém được mấy phát ợ, nói gì thì bác Lưu cũng tạo ra được sân chơi rất bổ ích, xả stress rất vui, tuy thi thoảng hơi có vụ fan quá khích, nhưng không sao môn thể thao nào cũng thế cả. =D>:69:

matiz19

Xe tăng
Người ta đã bảo đóng thớt rồi mà cụ cứ quấy rối mãi vậy? Đến đây em phải xin phép nói rằng: TÔi đi TOY, tôi bảo TOY lành thì các cụ nóng ruột à? VỚ vẫn! Nói mãi nghe chói tai quá!
Ơ cụ đi Toy à? nhìn nick Beamnhi em tưởng cụ chạy Bim, hóa ra cũng chỉ là "trưởng giả học làm sang" thôi à. thảo nào "bức súc" thế :D

matiz19

Xe tăng
Cụ mua "hàng" ở đâu mà chất thế, dạo này em toàn mua phải hàng lởm, chơi vào toàn ảo đi xe Hàn, lúc tỉnh lại sợ toát cả mồ hôi! :))
Cụ mua phải hàng lởm thảo nào chém loạn xị ngậu, chém hàn nhầm sang cả Nhật. à em vừa mới tìm trong từ điển từ ảo nó bao gồm cả "niềm tin" đấy :D

Nhôm nhựa

Xe điện
Thớt ngắn thế này ai lại đóng, quy định của diễn đàn là 1000 tin cơ mà hoặc thớt cần phải đóng do vi phạm.

Nhưng mà đúng là em nghe nói xe toy bền, lành, tiết kiệm, bán chạy, giá mắc, dễ chuyển nhượng, ít mất giá....

:D

Còn tại sao nó bán chạy: vì có nhiều người mua

Câu trả lời của em đúng với câu hỏi của thớtt nhé.

Nếu thớt hỏi: tại sao ở vn nhiều ng mua xe toy
Câu trả lời mới khoai, mới đúng với các tranh luận

Vậy đề nghị chủ thớt lập thớt: tại sao ở vn nhiêu người chọn mua xe Toy

Vậy nhể :D

nguyenquangsy

Xe máy
Ủa vẫn chưa đóng thớt à. Vậy em chém tiếp, không nói về oto nữa em chỉ nói võ thuật
Karatedo: đòn thế đơn giản 1 để mang lại hiệu quả cao 1. quyết đoán, phòng thủ chủ yếu, có phần gò bó, ít cải tiến chiêu thức
Taekwondo: quyền không dứt khoát như Karatedo; các chiêu đá được cải tiến nhiều và nhìn khá đẹp, tấn công chủ yếu
Kungfu, Vovinam: màu mè
Muay Thái, Boxing: võ sĩ to khỏe, chiêu thức mạnh mẽ
Nhìn võ hình dung ra tính cách con người nước đó -> ra cái oto nhé các bác

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
Ủa vẫn chưa đóng thớt à. Vậy em chém tiếp, không nói về oto nữa em chỉ nói võ thuật
Karatedo: đòn thế đơn giản 1 để mang lại hiệu quả cao 1. quyết đoán, phòng thủ chủ yếu, có phần gò bó, ít cải tiến chiêu thức
Taekwondo: quyền không dứt khoát như Karatedo; các chiêu đá được cải tiến nhiều và nhìn khá đẹp, tấn công chủ yếu
Kungfu, Vovinam: màu mè
Muay Thái, Boxing: võ sĩ to khỏe, chiêu thức mạnh mẽ
Nhìn võ hình dung ra tính cách con người nước đó -> ra cái oto nhé các bác
Thằng Nhật có sumo => người Nhật thích xe tải!

0906.006.586

Xe buýt
Em bái phục cụ chủ, 4 thớt rồi, thớt nào mở ra cũng cãi nhau om củ tỏi mà chẳng đâu vào đâu. Em đọc hết 20 trang mà cũng khong rút được chút kinh nghiệm gì về xe, cũng không biết commet cái gì. Các cụ có đọc báo hôm qua không, Hà Nội, ô tô đâm nhau trên cầu Thăng Long, đâm thế mà túi khí không nổ, các cụ có biết lý do vì sao không?
http://dantri.com.vn/c20/s20-610846/ha-noi-o-to-dam-lien-hoan-9-nguoi-gap-nan.htm

Smile Lion

Xe buýt
Em bái phục cụ chủ, 4 thớt rồi, thớt nào mở ra cũng cãi nhau om củ tỏi mà chẳng đâu vào đâu. Em đọc hết 20 trang mà cũng khong rút được chút kinh nghiệm gì về xe, cũng không biết commet cái gì. Các cụ có đọc báo hôm qua không, Hà Nội, ô tô đâm nhau trên cầu Thăng Long, đâm thế mà túi khí không nổ, các cụ có biết lý do vì sao không?
http://dantri.com.vn/c20/s20-610846/ha-noi-o-to-dam-lien-hoan-9-nguoi-gap-nan.htm
Em đã tổng hợp và kết luận từ trang 17 kia mà!
http://www.otofun.net/threads/378568-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-iv-ket-luan/page17
Chắc cụ chả đọc kỹ :D

Pa Panh

Xe tải
Thương hiệu ô tô nào được yêu thích nhất tại Mỹ?

(Dân trí) - Theo kết quả khảo sát của công ty nghiên cứu thị trường Harris Interactive, Honda là thương hiệu ô tô mạnh nhất tại Mỹ, vượt cả Toyota và Ford.

>> Xe nào đang bán chạy nhất thế giới?

Cuộc khảo sát Harris EquiTrend 2012 được thực hiện trực tuyến từ ngày 31/1 đến 20/2/2012, với sự tham gia của hơn 38.500 người tiêu dùng.

Kết quả cho thấy, năm nay, Mercedes dẫn đầu các thương hiệu ô tô hạng sang tại Mỹ. Đây là năm thứ hai liên tiếp Mercedes đứng đầu bảng. Các vị trí tiếp sau thuộc về BMW, Lexus, Cadillac và Acura.

Trong bảng tổng sắp tất cả các thương hiệu ô tô (cả hạng sang và bình dân), Honda đứng đầu, vượt Toyota, Ford (quán quân năm ngoái), Chevrolet và Nissan.

Dưới đây là bảng kết quả khảo sát Harris EquiTrend 2012:

Vượt qua các vấn đề về chất lượng và các đợt triệu hồi xe của năm 2011, Toyota đã trở lại mạnh mẽ, theo kết quả khảo sát của Harris. Thương hiệu Nhật Bản này đã tiến 2 bậc lên vị trí thứ 2 của bàng xếp hạng, vượt Ford - quán quân năm 2011, và tiến gần đến vị trí đầu bảng mà họ đã nắm giữ chỉ cách đây 2 năm vào năm 2010.

Harris Interactive không công bố những loại câu hỏi mà công ty dùng để khảo sát người tiêu dùng, nhưng nhìn chung, kết quả cuối cùng gần như trùng khớp với tổng doanh số của các thương hiệu tại Mỹ. Điều này cho thấy mọi người có xu hướng thích những gì mà họ mua, hoặc ít nhất là thích những gì mà họ đã mua.

Về kết quả khảo sát thương hiệu âm thanh xe hơi, đứng đầu là Bose. Về thương hiệu lốp, Michelin đánh dấu năm thứ 6 liên tiếp đứng đầu thị trường Mỹ.
http://dantri.com.vn/c111/s111-611130/thuong-hieu-o-to-nao-duoc-yeu-thich-nhat-tai-my.htm

phuongtv_76

Xe container
kết luận là bó tay hết thuốc chữa rồi. đề nghị đóng thớt sớm tránh trường hợp mất Fun
thêm kết luận nữa sau ba phần hỏi dở hơi, chủ thớt là sale xịn ko phải bàn.
Cụ ơi, Toy bán chạy là nguyên nhân nhiều người mua cụ ah, nếu bóng bàn vui vẻ tiếp thì sao phải close nhỉ, e thấy mấy cụ Huyndai, matiz bàn rất fun

ceracera

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

ceracera

Xe buýt
Mấy ông ý làm sale mà Toyota nó bán chạy được thì Nhật khéo phải bắt trước Pháp thưởng "Bắc đẩu bội tinh", còn hãng nó tạc tượng luôn ý nhỉ =))=))=))
cụ sale chủ thớt này có thích thanh minh gì ko.
người tiêu dùng thì còn thay đổi đc suy nghĩ chứ ông sale này phí lời.
ê cu sale ra anh bảo, thích cãi hả vả cho bây giờ.

heroesdaubu

Xe điện
Chẳng lẽ không còn việc gì khác mà suốt ngày tranh cãi mấy cái chả đâu vào đâu, nhai đi nhai lại đến phát chán. Cuối cùng để lại được cái gì, chứng tỏ với ai điều gì?

ceracera

Xe buýt
Chẳng lẽ không còn việc gì khác mà suốt ngày tranh cãi mấy cái chả đâu vào đâu, nhai đi nhai lại đến phát chán. Cuối cùng để lại được cái gì, chứng tỏ với ai điều gì?
cụ hãy đọc từ trang cuối xem có gì rồi hãy phán. em mới tìm ra được lý do xe bán chạy là do sale tung hô đấy. ko tin cụ hỏi cụ luu lehong để biết công việc của sale nhé
từ giờ em cấm 2 sale( luu lehong và phuongtv 76) mở miệng ra là Thương hiệu, đẳng cấp, bán không lỗ...lý do không phải cần sale tư vấn nhé

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
cụ hãy đọc từ trang cuối xem có gì rồi hãy phán. em mới tìm ra được lý do xe bán chạy là do sale tung hô đấy. ko tin cụ hỏi cụ luu lehong để biết công việc của sale nhé
từ giờ em cấm 2 sale( luu lehong và phuongtv 76) mở miệng ra là Thương hiệu, đẳng cấp, bán không lỗ...lý do không phải cần sale tư vấn nhé
Cụ là diễn viên hài đấy ah

civic2010

Xe buýt
theo quan điểm của em thì TOY bán chạy ở VN là do đất nước ta còn nghèo và lạc hậu quá. xăng dầu vừa dởm vừa bẩn đổ xe xịn hỏng xe luôn. xe xịn đắt tiền đương nhiên phụ tùng kèm theo phải đắt hơn xe bình dân --> không hợp túi tiền của đại đa số dân VN hiện chưa giàu. cộng thêm nạn trộm cướp quá nhiều, mất gương mất bánh xe xịn là vỡ mồm.
Còn với bản chất của người VN là rất sĩ diện hão thì nếu các yếu tố trên được khắc phục, siêu xe sẽ chạy đầy đường, TOY sẽ không còn đất sống ở VN đâu.

ceracera

Xe buýt
Cụ là diễn viên hài đấy ah
đây đây hỏi cả cụ này để biết công việc của sale nhé,
nhắc sale cái gì rồi thì nhớ đấy nhé. đừng để khách phản ánh sale thì biết gì là a đuổi việc đấy.