Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuan0201

Xe tải
Bản thân em thấy Toy bán chạy là do em chạy mấy năm nay Toy Fortuner SR5 rất lành, chẳng phải sửa chữa gì cả, thỉnh thoảng có bị vặt đồ, thay cũng rẻ, em nói thế Cụ nào đọc lại thêm quyết tâm mua rồi (trước đây em cũng thế) hi hi!

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
740triệu cho con vios hỏi các cụ có phí tiền không.

hoanglee94

Xe tăng
Không còn cái gì ví hay sao, mà mang Doremon vào thế hả cụ.:D
Thế chắc cụ lại khôgn biết DRM từ đâu đến đó hả :))
Nghe cách hành văn và nội dung các còm, em quả thật không nghĩ cụ hoanglee này sinh năm 94 mà phải là khoảng 74 mới phải. Thật đáng mặt anh hào so với mấy vị kia.
Rất cám ơn cụ đã có lời động viên để em tiếp tục đuổi nhóm phá rối :D
Cụ nói thế là chê cụ Leechimsun rồi :D
đang tuổi trẻ tài cao cụ lại dìm xuống tận 74, cụ phải tâng từ 94 lên 2004 thì mới hợp với phong cách các cụ phan Toi chứ
2004 biết đi oto với cả vào of rồi hả =.=
Phí hay không cụ mua thì biết, chả cứ sao người ta lại đâm đầu vào Toyota mặc dù thỉnh thoảng có biết, thái độ nhân viên rất tốt, mấy lần cùng ông cụ em đi xem xe Toy thôi chứ chưa mua, vậy mà Láng Hạ niềm nở nhất sao đó đến Hoàn Kiếm

ceracera

Xe buýt
không nhé, mua rồi mới biết thì muộn rồi, hối ko kịp.

Smile Lion

Xe buýt
Phí hay không thì chả biết, giá cao nó còn do cơ chế với chính sách thuế NN quyết định! Tuy nhiên, nó cũng là loại xe bán chạy \:D/
Có 1 điều những người mua về thì chỉ phải đổ xăng, đề máy rồi đi! Không phải thay logo khác!:))
Nó đi 5-10 năm chả hỏng gì, chỉ bảo dưỡng, lau chùi thay thế định kỳ! Không bị kẹt kính, không mắc số, không chập chờn đèn lúc có lúc không, không có cửa nóc để dột, đề là nổ chứ không thích đùa lại chủ, thích thì nổ không thích thì thôi! Nói chung ít khi phải ọp để trao đổi kinh nghiệm :))
Thích nâng cấp thì ra đi trong 1 nốt nhạc, khách đến đánh nhau tranh nhau mua. Có nhiều xe hơn phân khúc của hãng khác nghe đi nghe lại cả bản giao hưởng, quấn chủ chả muốn đi :))
Tóm lại nó cũng là 1 những đại diện bền lành của những xe bền lành!:))

...
Rất cám ơn cụ đã có lời động viên để em tiếp tục đuổi nhóm phá rối :D...
Bác cứ kệ, đôi khi có cũng vui! Không có họ, sao em biết được đẳng cấp của bác hơn =))

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
giờ thấy ít vios biển mới rồi, dân khôn rồi

hoanglee94

Xe tăng
Phí hay không thì chả biết, giá cao nó còn do cơ chế với chính sách thuế NN quyết định! Tuy nhiên, nó cũng là loại xe bán chạy \:D/
Có 1 điều những người mua về thì chỉ phải đổ xăng, đề máy rồi đi! Không phải thay logo khác!:))
Nó đi 5-10 năm chả hỏng gì, chỉ bảo dưỡng, lau chùi thay thế định kỳ! Không bị kẹt kính, không mắc số, không chập chờn đèn lúc có lúc không, không có cửa nóc để dột, đề là nổ chứ không thích đùa lại chủ, thích thì nổ không thích thì thôi! Nói chung ít khi phải ọp để trao đổi kinh nghiệm :))
Thích nâng cấp thì ra đi trong 1 nốt nhạc, khách đến đánh nhau tranh nhau mua. Có nhiều xe hơn phân khúc của hãng khác nghe đi nghe lại cả bản giao hưởng, quấn chủ chả muốn đi :))
Tóm lại nó cũng là 1 những đại diện bền lành của những xe bền lành!:))
Phải nói bác phân tích quá sâu và sát, mấy ông kia lập luận phản biện xem nào, em chưa đủ 10 ng để vot cho bác , nợ bác néhh :D

Winstorm07

Xe container
Nguy hiểm quá~~~~

Sút~~~~ Vào~~~~ nhưng kô vào :))

beamnhi

Xe buýt
giờ thấy ít vios biển mới rồi, dân khôn rồi
Cụ đã xem doanh số bán hàng tháng 5 chưa vậy? VIOS nó dẫn đầu đó cụ ạ! Trong giai đoạn khó khăn mà TOY nó bán:

VIOS: 315
ALTIS: 269
CAMRY: 163
FORTUNER: 411
INNOVA: 277

Chắc đây toàn là dân ngu như ý cụ à? Cụ xem có hãng nào được thế không? Ai cũng chê con Fortuner nhưng nó lại bán chạy hơn cả Innova.

Sao cụ không có thông tin gì mà cứ chém bừa thế nhỉ!

ceracera

Xe buýt
Kinh tế suy thoái, tất cả đều đi xuống!
Tuy nhiên, Vios biển mới cũng còn nhiều hơn khối các loại xe khác cùng phân khúc của các hãng khác đấy :-w
cụ thử liệt kê vios cùng phân khúc xe nào, accent có cùng pk vios không, để ý thấy ngoài đường accent biển mới nhiều hơn vios đấy chứ, accent đỏ trông đẹp đấy.

Isu_zu

Tháo bánh
cụ thử liệt kê vios cùng phân khúc xe nào, accent có cùng pk vios không, để ý thấy ngoài đường accent biển mới nhiều hơn vios đấy chứ, accent đỏ trông đẹp đấy.
Cụ báo giá A-xen cho e với..ôi đẹp quá đẹp quá...=)), e phải bán ngay Vios xanh mua A-xen đỏ!=))

Smile Lion

Xe buýt
Hôm nay em mới biết nick của bác đấy! Bác thấy đẹp là quyền của bác, nhưng nhiều người muốn bền lành thì cũng kệ người ta. Bác có thể xem tham khảo sl của bác beamnhi sau đây! Bác thử đưa số liệu accent đăng ký xem dư nào? Chỉ quen chém bừa, lăng nhăng!

Cụ đã xem doanh số bán hàng tháng 5 chưa vậy? VIOS nó dẫn đầu đó cụ ạ! Trong giai đoạn khó khăn mà TOY nó bán:

Chắc đây toàn là dân ngu như ý cụ à? Cụ xem có hãng nào được thế không? Ai cũng chê con Fortuner nhưng nó lại bán chạy hơn cả Innova.

hoanglee94

Xe tăng

Em thích cái câu cuối của cụ :D
Đang kêu Vios ít mua mới lại đem đi so sánh với Accent mới, nẫu ruột. Cùn. Vios đầy ra kia kìa, đi sướng hơn acc là cái chắc. Hàn quốc chỉ được DW với Kia của thập niên trước thôi

hoanglee94

Xe tăng
Cụ báo giá A-xen cho e với..ôi đẹp quá đẹp quá...=)), e phải bán ngay Vios xanh mua A-xen đỏ!=))
Em cũng bán đi mua Accent trắng. ôi đẹp mê mẩn :x thiết kế đâu mà lại hút khách đến thế, Hàn quốc giỏi quá hahhaahaaa

junyong

Xe buýt
Cơ quan đang định giá 600 củ đấy, có cụ nào thíc TOI thì ới em. =))
Cơ quan cụ tính khấu hao xe kiểu gì thế (10 năm)? Kế toán trưởng là bồ của SẾP mới đi học trung cấp kế toán tài chính về à? hay là cụ bốc phét?

junyong

Xe buýt
Em cũng bán đi mua Accent trắng. ôi đẹp mê mẩn :x thiết kế đâu mà lại hút khách đến thế, Hàn quốc giỏi quá hahhaahaaa
Các cụ nhà quê lắm, em là em làm con A xen dán 3 sọc cờ ý, độ lại logo Alfa Romeo, ngồi trong xe mặt vênh lên như cái biển cấm đ...ái, thế nó mới là: đừng hỏi em về độ chơi!

Hằng Lê

Xe tăng
Câu trả lời cho thớt này: toy bán chạy là vì có nhiều ng mua.

Thế thôi nhể, cụ nào còn thắc mắc hay phủ nhận thì làm đơn trình bày ra phường nhé :))

Smile Lion

Xe buýt
Cơ quan cụ tính khấu hao xe kiểu gì thế (10 năm)? Kế toán trưởng là bồ của SẾP mới đi học trung cấp kế toán tài chính về à? hay là cụ bốc phét?
Em nhắc bác ý rồi, chót chém quá đà! =))
Cam 2000 mà lại máy 2.4 cơ! Chắc đã được độ lại máy mới hoặc doa xi lanh xoáy nòng =))

luxus

Xe tăng
Em xin phép được cười cái =)) =)) =))

Các cụ nhà quê lắm, em là em làm con A xen dán 3 sọc cờ ý, độ lại logo Alfa Romeo, ngồi trong xe mặt vênh lên như cái biển cấm đ...ái, thế nó mới là: đừng hỏi em về độ chơi!

Trạng thái
Thớt đang đóng