Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Smile Lion

Xe buýt
-Bác nói làm em chạy vội sang xem kẻo min mod xóa mất, xem xong thấy toàn những ông chả được câu cảm ơn thì thôi toàn thấy tự kỷ, chán ốm. Nếu min mod box Toy mà như bác đầu cứng bên box Hàn chắc mấy ông hay sang đây quấy chắc bị bem nick từ lâu rồi? Đi quanh quẩn các box thấy box Toy với Hon đúng là tự do dân chủ thật!:x
Em nghĩ là bên đó ném đá bác chủ thớt I30CW toàn là những người ích kỷ và tự kỷ thật, cứ thế sao tiến bộ được. RR, Bim, Mec còn lỗi đầy ra, sợ cái qué gì! Người ta đã lên chia sẻ người thật việc thật chả chia sẻ, cảm thông thì thôi, với bất cứ lý do gì đi nữa cũng cần vì quyền lợi người tiêu dùng đã, chưa chi mod đã sợ ảnh hưởng uy tín hãng doạ đóng thớt! Ối ông nhờ thớt ý mới biết cấu tạo phanh, ga xe ý nó thế nào ý chứ :(.Trước đây họ cứ sang chém búa xua việc cái túi khí của Altis bị xe tải đâm ngang không bung có làm cái xe Altis người ta tảy chay đâu!Thật hài quá :))
Theo em cứ nên để những thớt như thế để anh em tìm hiểu, trao đổi âu cũng giúp cho ối người biết thêm về cái xe mình đi và có thêm kinh nghiệm!

Cái ông quả này đúng đích thị là dở hơi..
Không thế thì bác lấy đâu có cớ vào mắng em! Em mở thớt để ae chúng em tám chuyện xe cộ cho tập trung mà, giờ e đã chán chả còn quan tâm đến mấy cái nick hành nghề đi cắn trộm đêm nữa :))
Hình như bác là thợ xe thì phải? bác cho em hỏi khi chạy lùi xe thì công tơ mét không chạy và vướng cái hãm, chắc các nhà sx cũng đã tính ko ảnh hưởng rồi. Thế nhưng, nếu chạy đoạn dài và lâu thì có hại không? 8->

Chỉnh sửa cuối:

0906.006.586

Xe buýt
oạch, có cả phần 3 cơ à, có vẻ như cụ Quả bất khuất đấy, mất phần này ta lập phần khác, quyết không nhượng bộ, lùi bước trước quân địch rất đông và hung hãn hả cụ, =))

hyundaii30

Xe tăng
Hôm qua vừa chào mừng bác Quả quay lại, nay lại chào bác ra đi không biết khi nào trở về.:))
Em còn chưa kịp chém với bác, chán thật! phần III à, lại chuẩn bị 100 trang roi.

Smile Lion

Xe buýt
Hôm qua vừa chào mừng bác Quả quay lại, nay lại chào bác ra đi không biết khi nào trở về.:))
Em còn chưa kịp chém với bác, chán thật! phần III à, lại chuẩn bị 100 trang roi.
Em chờ mãi chả thấy bác ra đao để còn đỡ! :))
Bác cứ chém vô tư đi! Chúng em bên này fun chứ không hẹp hòi để bụng đâu=))
Bác mua xe mới chưa, sao không post lên chia sẻ với anh em bình loạn 8->

Winstorm07

Xe container
! Ối ông nhờ thớt ý mới biết cấu tạo phanh, ga xe ý nó thế nào ý chứ :(.Trước đây họ cứ sang chém búa xua việc cái túi khí của Altis bị xe tải đâm ngang không bung có làm cái xe Altis người ta tảy chay đâu!Thật hài quá :))
Theo em cứ nên để những thớt như thế để anh em tìm hiểu, trao đổi âu cũng giúp cho ối người biết thêm về cái xe mình đi và có thêm kinh nghiệm!
Và cũng chỉ có 1 ông qua tranh luận mới biết thế nào là "Chảy dầu ba đờ sốc" =))

Smile Lion

Xe buýt
Có những loại xe mà dầu chảy lai láng từ máy ra đến tận ba đờ sốc cũng là bình thường! =))
Chỉ có người còn nghĩ người khác không biết cái ba đờ sốc thì mới phải xem lại :))

Hummer H2-Sai G

Xe máy
Không biết chừng nào người Việt Nam mới thay đổi suy nghĩ đó!!

hyundaii30

Xe tăng
Em chờ mãi chả thấy bác ra đao để còn đỡ! :))
Bác cứ chém vô tư đi! Chúng em bên này fun chứ không hẹp hòi để bụng đâu=))
Bác mua xe mới chưa, sao không post lên chia sẻ với anh em bình loạn 8->
Nói thật với bác là em vân đang đi I30, trêu các cụ thôi chứ thời buổi này đổi xe thì mệt lắm. Năm nay ngành xây dựng khó khăn, cũng may con xe đi không thì chết.:D
Em đang tập trung chuyên môn vào I30cw bên kia, nên chưa mài đao bên này đâu. hehe

Smile Lion

Xe buýt
Nói thật với bác là em vân đang đi I30, trêu các cụ thôi chứ thời buổi này đổi xe thì mệt lắm. Năm nay ngành xây dựng khó khăn, cũng may con xe đi không thì chết.:D
Em đang tập trung chuyên môn vào I30cw bên kia, nên chưa mài đao bên này đâu. hehe
Em thấy chủ thớt I30 CW đó lẽ ra phải được chia sẻ cảm thông và cảm ơn mà nhiều bác ném đá kiểu đó sao tiến bộ được! Chán cho mấy ông đó quá!:(

longzin

Xe hơi
Website
mydinhtoyota.com
bền, bán không lỗ lắm so với mấy chú hàn

phuongtv_76

Xe container
Và cũng chỉ có 1 ông qua tranh luận mới biết thế nào là "Chảy dầu ba đờ sốc" =))
Lại cụ tõm ah, cụ vẫn bình an vào đây là mừng rồi, cụ chém thoải con gà mái nhé, box này dân chủ lắm, hê hê=))

Smile Lion

Xe buýt
Lại cụ tõm ah, cụ vẫn bình an vào đây là mừng rồi, cụ chém thoải con gà mái nhé, box này dân chủ lắm, hê hê=))
Đã vào 1 lúc rồi cơ, cùng thêm mấy ông bạn tranh thủ vote - em, nhắn 1 vài câu khiêu khích xong rồi về! :))
Cũng khổ, nhưng nhờ cái thớt mới mở còn có chỗ mà trút căm thù những lần đã bị em bắt rồi tha ngày xưa :))

nighmate

Xe máy
Sau 1 thời gian, với 02 Topic đã mở liên quan đến vấn đề “Tại sao xe Toyota bán chạy tại Việt Nam” đã nhận được nhiều thông tin và lượt người truy cập trao đổi của các bác trên Diễn đàn.

http://www.otofun.net/threads/309285-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam

http://www.otofun.net/threads/337072-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-ii

Nhiều đóng góp tâm huyết chân tình cũng có và cũng không ít các ý kiến trái chiêù. Ngoài những vấn đề tranh luận theo chủ đề của thớt, có nhiều ý kiến cũng đã góp phần phác hoạ bức tranh tổng thể của xã hội, phần nào cũng giúp cho những người khác có một cái cảm nhận riêng về sự lựa chọn tiếp theo của mình.8->

Em xin tiếp tục mở phần III để tất cả các bác tiếp tục thảo luận, mổ xẻ những vấn đề kỹ thuật, xã hội của dòng xe này! Em cũng mong muốn các bác comment đúng tinh thần nội quy của 4R, không sa đà vào tranh cãi cá nhân. Mục đích chỉ là nơi anh em quen biết tụ hội, trao đổi và tranh luận những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, cảm nhận về xe Toyota nói riêng và các dòng xe khác cùng phân khúc trên thị trường. :-w

Tuy nhiên ở cuối phần II có 1 sự cố đáng tiếc xảy ra làm Topic II bị gián đoạn và đi vào tranh cãi vô bổ gây mất đoàn kết do 1 nhóm người quá khích để mục đích làm thớt bị khoá :(. Để tránh phức tạp và tạo 1 sân chơi lành mạnh trao đổi và tranh luận nghiêm túc những vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota; kính đề nghị các bác, nếu gặp các comment thiếu tinh thần xây dựng, vào để mục đích gây mất đoàn kết, xin mọi người không quote lại!

Em chỉ là người tiêu dùng và muốn có một cái nhìn khách quan, tổng thể mọi mặt liên quan về xe Toyota và để anh em gặp gỡ trao đổi chứ không có ý gì khác. Mong các cụ các bác tiếp tục trao đổi ý kiến :-w
các bác phải comment mạnh vào, cho ít người mua xe, sâu ko ăn được tiền nhiều thì sẽ rẻ như ford, civic ngay thôi :D

raklei

Xe điện
Đã vào 1 lúc rồi cơ, cùng thêm mấy ông bạn tranh thủ vote - em, nhắn 1 vài câu khiêu khích xong rồi về! :))
Cũng khổ, nhưng nhờ cái thớt mới mở còn có chỗ mà trút căm thù những lần đã bị em bắt rồi tha ngày xưa :))
lần này cụ bình tĩnh nhể, chắc có tiêm phòng rồi.
ko như lần trc như bị chó dại cắn hay sao ấy cứ nhẩy tưng tưng lên =))

phuongtv_76

Xe container
Ah e cũng thấy hôm qua chú lexus430 vào vote - e, hôm trc thì có chú duc nào đó vào vote - e, e thấy buồn cười quá, toàn túc són cả:D

Winstorm07

Xe container
Nói năng lung tung thì vote - có gì là sai kô?

Trạng thái
Thớt đang đóng