Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hyundaii30

Xe tăng
cụ này đầu óc có vấn đề , người ta đi thế mà bảo vớ vẩn , chắc cụ cũng bán được chút đất bố mẹ để lại mua được con xe rồi cuồng quá nên nói nhảm, em dự với tính của cụ mà làm kinh doanh chắc cũng nừa nọc bạn nhè, người khác mà nhên.
Nếu ko phải , cho em fun tí
Em nghĩ cụ ấy không đến nỗi phải nhờ vào đất đai đâu, chắc cũng có chức quyền tí nên coi mấy ông đi xe Hàn toàn là bọn rác rưởi, xe vớ vẩn. Cái này em thấy người ta hay gọi " Ngựa non háu...". Nghe cái cấu " Em chả dám khen cái xe của em như bác đau, ngượng alo..." là em dự cụ ấy chắc cũng phất lên nhờ núp bóng quan lớn, chứ thực cũng chẳng có chứng kiến gì. Cươi con vợ, đi con xe mà chẳng dám khén chê xe mình thì thử hỏi không núp bóng quan thì sao có 4 bánh mà đi cho bằng đời ợ.:P

hyundaii30

Xe tăng
Vậy cụ có thừa nhận là xe Toy giá trị cao hơn xe Hàn không?
Xe Hàn nên thuyết phục NTD bằng chất lượng và dịch vụ chứ làm trò cạnh tranh bằng cách chê bai đối thủ là quá ư là không nên. Vì càng so thì càng mất niềm tin.
Em khảng đinh xe LD như mứt. Con xe Nhật nhập tại các nước thứ 3 gì đó thì em chẳng dám bàn vì cũng chưa từng đi, nhưng chắc chắn "chất lượng xứng đáng đồng tiền bỏ ra."

Còn xe LD em sẽ chém chừng nào không thể ạ, quyền lợi người tiêu dùng, và bản thân em luôn đặt lên hàng đầu.

hyundaii30

Xe tăng
Mazda 6 rất đẹp, chả hiểu sao M2 lại có cái mồm ngoạc ra :D, nhưng chất lượng thì M2 đập I20 chết luôn đấy cụ ạ. Cụ cứ happy với i30, nhưng kín tiếng 1 tí thì hơn.
hihi, Em kín tiếng thì lấy gì để các cụ bàn luận ợ. Đừng bắt em im, trừ khi nào thế giới này không có Nhật Hàn. Em khảng định, là hiện em thừa tiền mua xe Đức hạng trung và nếu chọn lại cũng không chọn xe Nhật LD, vẫn sẽ là xe Hàn nhập hoặc không thuế nhập bằng 0 sẽ cân nhắc con Honda acrord nhập. Mục đích của em là để đi không phải để bán.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
cụ này đầu óc có vấn đề , người ta đi thế mà bảo vớ vẩn , chắc cụ cũng bán được chút đất bố mẹ để lại mua được con xe rồi cuồng quá nên nói nhảm, em dự với tính của cụ mà làm kinh doanh chắc cũng nừa nọc bạn nhè, người khác mà nhên.
Nếu ko phải , cho em fun tí
-Trong các comment của em mặc dù là chém nhưng cũng ko có những từ kém văn hóa như vậy, đây ko phải là fun nữa rồi, trên này tuy là diễn đàn ảo nhưng cũng có nội quy của nó và chắc bác ko biết hay cố tình bỏ qua. Nếu em cũng bảo bác là đồ lừa lọc bạn bè hay người khác để kiếm tiền mua xe thì bác nghĩ sao? Em thấy văn hóa của bác ở hạng thấp so với mặt bằng chung của OF.:o)

RAVA

Xe ba gác
Em khảng đinh xe LD như mứt. Con xe Nhật nhập tại các nước thứ 3 gì đó thì em chẳng dám bàn vì cũng chưa từng đi, nhưng chắc chắn "chất lượng xứng đáng đồng tiền bỏ ra."

Còn xe LD em sẽ chém chừng nào không thể ạ, quyền lợi người tiêu dùng, và bản thân em luôn đặt lên hàng đầu.
-Xe LD cũng có nhiều loại lắm, như Mec C, E hay Camry chẳng hạn, chắc cũng toàn xe lởm? Bác chém thì cũng nên nghĩ 1 tý, đừng vì tự ái mà vơ đũa cả nắm nên nó lòi cái kém hiểu biết ra, rõ khổ!:P

toyoya

Xe buýt

Cho em hỏi bác 1 câu : bác đã đi xe toy LD nào rồi mà nhận xét nó lỏm từ đầu đến cuối, hay là bác chỉ đọc trên mấy trang báo này báo nọ rồi phán như thế.
Nói thật với bác em đang đi altis đây nhưng nó chỗ nào ko tốt thì em nói là ko tốt chứ ko có tâng bốc lên mây như siêu xe I30 của bác.
Bác chém toy LD thì cũng nhẹ tay chút chứ chém kiểu nghe nói vô căn cứ thì coi chừng có hiệu quả ngược lại đấy ợ !

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em thấy sao không kết thúc cái thớt này nhể. Các bác chém ở đây toàn người hiểu biết và thành đạt trong xã hội, chành chọe mãi cũng chỉ đến thế, luẩn quẩn quá. Em hết diệu mời các bác rồi, thôi các bác hạ hỏa cái đi nhể :P

actn

Xe máy
Nhà nào chưa có đk lại thích hào nhoáng nhiều option thì mua xe hàn thôi, hi sinh máy vì cũng chỉ đi 1,2 năm, rồi khi có đk lại đi xe nhật, xe đức
Nói như thế này mới là có văn hóa nè.Các cụ fan Hàn toàn là vô văn hóa cả ^#(^

lexus_bk

Xe điện
Nói như thế này mới là có văn hóa nè.Các cụ fan Hàn toàn là vô văn hóa cả ^#(^
kết quả a vả ta nhà cụ :)). mấy xe các cụ mang ra so toàn xe cỏ cả, đại loại chả có gì đặc biệt, nên theo em có ngon hay ko thì phải thêm đoạn "trong tầm tiền" mới chuẩn ;))

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Vẫn mãi cái điệp khúc sỉ vả nhau. Nói chung là chán...

thuandd

Xe buýt

Cụ này Em dự bị xe LD nó Tông...

Bát_Quái

Xe buýt
ôi, cái đất nước gì toàn thuế với phí với các kiểu.

dân luôn khổ với bọn bóc lột hic hic.

như vậy thì mua xe dung tích thấp cho yên lành các cụ nhỉ

hyundaii30

Xe tăng
-Xe LD cũng có nhiều loại lắm, như Mec C, E hay Camry chẳng hạn, chắc cũng toàn xe lởm? Bác chém thì cũng nên nghĩ 1 tý, đừng vì tự ái mà vơ đũa cả nắm nên nó lòi cái kém hiểu biết ra, rõ khổ!:P
À, em cũng định nói toẹt ra là xe TOI, nhưng nghĩ làm thế trắng trợn quá. Chắc chắn em đang so các xe LD chủ yếu là TOI rồi, cụ đưng lôi Mec mủng vào đây là gì, Mec nó có đăng cấp ai chẳng biết, nhưng lôi vào để đỡ cho TOI thì cũng chẳng ăn thua đâu. Ở đời sao cứ phải dựa vào người khác để sống thía Cụ. :P

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
nói đến xe Liên Doanh Ráp thì ko gì hơn được Mercedes, đó giờ toàn nghe Toy tạch tiêu với cực chứ Mer có bị gì đâu ?

RAVA

Xe ba gác
À, em cũng nói toẹt ra là xe TOI, nhưng nghĩ làm thế trắng trợn quá. Chắc chắn em đang so các xe LD chủ yếu là TOI rồi, cụ đưng lôi Mec mủng vào đây là gì, Mec nó có đăng cấp ai chẳng biết, nhưng lôi vào để đỡ cho TOI thì cũng chẳng ăn thua đâu. Ở đời sao cứ phải dựa vào người khác để sống thía Cụ. :P
-Bác chưa trả lời em rồi, bác đã chạy Cam LD chưa và cho biết đánh giá của bác xem nó lởm đến đâu? :P

hyundaii30

Xe tăng
Cho em hỏi bác 1 câu : bác đã đi xe toy LD nào rồi mà nhận xét nó lỏm từ đầu đến cuối, hay là bác chỉ đọc trên mấy trang báo này báo nọ rồi phán như thế.
Nói thật với bác em đang đi altis đây nhưng nó chỗ nào ko tốt thì em nói là ko tốt chứ ko có tâng bốc lên mây như siêu xe I30 của bác.
Bác chém toy LD thì cũng nhẹ tay chút chứ chém kiểu nghe nói vô căn cứ thì coi chừng có hiệu quả ngược lại đấy ợ !
Chỉ có những người đi xe Hàn Nhập(LD không bàn vội) mới biết xe TOI LD lởm ợ. Vì tiền nhiều hơn, mà đi cái xe nó chất lượng kém nhất nếu mang đặt ở Mỹ, Châu Âu, thậm chí cả ở Thái Lan....Nếu mang cái xe TOI LD sang Mỹ, Châu Âu bán chắc có ngày thương hiệu Toyota biến thành " TOI" thật.;)). À, mà chắc cũng may đi đến cửa khẩu thôi rồi sếp đống ở đây.;))

Vios, altis, Ỉn, cam cũng cùng một mẹ đẻ ra thôi chẳng khá hơn là mấy đâu. Thôi thì cứ tạm thời đặt biệt danh thương hiệu TOI LD là " Ông vua xứ mù".

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
-Bác chưa trả lời em rồi, bác đã chạy Cam LD chưa và cho biết đánh giá của bác xem nó lởm đến đâu? :P
Cụ còn chưa chạy được em Hàn nào mà lại đi đố người khác. Cũng có nhiều bài nói về cái Cam LD của cụ rồi, cũng giống altis cả mà thội ạ và cũng chỉ loanh quanh dọa được ở VN, chứ mò qua khỏi lãnh địa VN là tụt hơi tại chỗ, tè ra uần ngay và luôn.

toan1477

Xe điện
Bác Rava nhận xét chuẩn đấy! Ngay từ thớt này cuối phần I em đã có nói e rằng sẽ không dám tranh luận tiếp với bác huyndaii30 này vì thấy chém gió mạnh quá!
Quan sát thêm khi bác ý tiếptục vào box Ford ( thớt so sánh I30 và FF), thì anh em bên ý cũng có nhận xét tương tự là thấy gió buốt cả sống lưng!:D
Tóm lại xe Nhật, xe Mỹ đối với bác ý thua xe hàn tất :D
Đây cũng là tâm lý chung của nhiều bác trẻ mới dùng xe Hàn, có tâm lý mới từ xe máy chuyển sang ô tô, gặp hội chứng ngợp không phân biệt nổi đúng sai. Cứ cho rằng xe hàn là nhất, mình là may mắn (nếu khiêm tốn) hoặc thông thái khi lựa chọn sản phẩm :-??
Nhiều người vào OF tìm hiểu xe pháo để mua dùng, gặp những kiểu chém gió này, nếu cảm nhận tinh tế thì họ cũng ngại mua xe Hàn vì sợ mang tiếng đấy :-?
Bác Quả lại lờ ý kiến của em về vụ ít tiền đi xe Hàn, nhiều tiền đi Toy rồi. Buồn quá. Bác hay đánh trống lảng thật.

RAVA

Xe ba gác
Cụ còn chưa chạy được em Hàn nào mà lại đi đố người khác. Cũng có nhiều bài nói về cái Cam LD của cụ rồi, cũng giống altis cả mà thội ạ và cũng chỉ loanh quanh dọa được ở VN, chứ mò qua khỏi lãnh địa VN là tụt hơi tại chỗ, tè ra uần ngay và luôn.
-Bác nói chuyện như mứt ý, nhà em có cả Toy nhập (sx tại Nhật xuất Mỹ), Toy LD, xe Hàn nhập (đời 2012 hẳn hoi nhé), bác thích loại nào để em hầu chuyện bác? Còn nói chuyện xe nhập, tại sao con Cam Đài nó lại rẻ hơn con Cam LD, xe nhập đấy? Bác càng nói em càng thấy bác chả hiểu gì mà cứ phát biểu lung tung?~:>

Trạng thái
Thớt đang đóng