Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luu Lehong

Xe container
Vừa qua em đã Topic http://www.otofun.net/threads/309285-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam để tìm hiểu nguyên nhân tại sao xe của Toy ota bán chạy tại thị trường Việt Nam. Rất nhiều ý kiến trái chiều, nhất là cuả các bác không đi xe hãng này và đặc biệt là các bác đi xe Hàn8->. Thế nhưng, xe của hãng cả nhập và LD luôn đắt khách và cũng luôn có doanh số cao nhất nhì trong các hãng khác ở Việt Nam. Do phần I cũng đã dài, Em mở Topic phần II để các cụ trao đổi tập trung (không bị loãng) là lý do tại sao xe của Toyota vẫn bán chạy Việt Nam mặc dù giá không hề rẻ hơn khi chọn xe cùng phân khúc với các hãng khác:-/

Số liệu 05 mẫu xe bán chạy nhất tháng 02/2012 đây ạ!

Thị trường thực tế nó thế đấy, chả theo phân tích và nhận định của các nhà thông thái nào :-?
Mong các cụ tiếp tục trao đổi ý kiến :-w

CR-Vic

Xe container
Bọn Toyota vẫn là số 1 ở VN - Trường Hải mà bỏ cái món xe tải, xe buýt ra thì doanh số khéo khi còn thua Ford cũng nên :)

Bát_Quái

Xe buýt
có thông tin gì về bản Cam Liên Doanh forn mới chưa các cố ?

Hằng Lê

Xe tăng
Em kê mấy viên gạch ngồi xem, đoạn nào thấy ồn ào em rút em quăng :D

musiclife

Xe tăng
Tại sao bán chạy ư? Xe toy trên thế giới cũng là thương hiệu lớn nhưng về vn giá quá cao mà chất lượng thì quá lởm nhưng do thói quen của người Việt bình xe máy là Hon, oto là Toy, TV Là Sony cái đó khó thay đổi lắm. Khách quan mà nói xe toy được cái lành (vì ít chi tiết), tiết kiệm nhiên liệu (vì xe vỏ mỏng), tính nĂng không có gì xuất sắc nhưng giá cao (vì cắt giảm hết option) nhưng bà con vẫn mua ầm ầm vì tính bầy đàn mà thôi.

toan1477

Xe điện
Tất nhiên doanh số vẫn cao nhưng bây giờ không phải lúc nào cũng là ưu tiên hàng đầu như ngày trước nữa.

actn

Xe máy
Em cũng xin đặt cục gạch đây
Em có ông Bác mới lấy Vios được hơn tuần.Hôm qua đi đám cưới chung với xe em,bất ngờ ổng có điện thoại em liền tắt nhạc mà hay tay vẫn không buông cần lái.Nghe xong điện thoại ổng hỏi xe mày có chế độ tự tắt nhạc à ?Em trả lời sao thì chắc các bác cũng biết rồi nhĩ ;)) . Nghe xong ổng phán một câu lam em hết hồn : Bọn chó chết,mua chiếc xe gần 600tr mà mỗi lần muốn chỉnh cái gì cũng phải với tay chồm lên mới chỉnh được.
Xe thì bán chạy nhất rồi nhưng mà có thật sự đem lại hài lòng cho tất cả người sử dụng hay không thì cần phải xem lại :-?

PHP

Xe tải
Quan trọng nhất là đi lành, dễ sữa chữa, bảo dưỡng, bền và ít mất giá.

longlanh1510

Xe tải
Bán đc nhiều vì nếu làm taxi, nhập lô khoảng 100- 200 con thì giá cũng rẻ mà. Nếu k0 nói là giảm 1/3 so với giá niêm yết. (Vì đã cắt hết óp sừn).

otohagiang

Xe container
bác QUẢ này rảnh rỗi quá đâm bất thiện, lập mấy cái thớt đánh nhau chí chóe

tuanbac

Xe tăng
Thị trường thực tế nó thế đấy, chả theo phân tích và nhận định của các nhà thông thái nào :-?
Mong các cụ tiếp tục trao đổi ý kiến :

Bác khẳng định thế này thì trao đổi cái gì, làm gì? Vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Bác khẳng định thế này thì trao đổi cái gì, làm gì? Vớ vẩn.
Bác chưa xem hết rồi! Các fan hàn thi nhau chém nào là : xe công nghệ cũ, vỏ mỏng, đi ồn, ít option, văng đuôi khi vào cua.. Tóm lại là cái loại xe rất kém. Thế nhưng thực tế nó lại bán chạy nhất? Em đang cần câu trả lời là tại sao?
Sao họ không mua xe Hàn , là cái xe nhiều ưu điểm theo quan điểm của các nhà thông thái?

beamnhi

Xe buýt
actn nói:
Em cũng xin đặt cục gạch đây
Em có ông Bác mới lấy Vios được hơn tuần.Hôm qua đi đám cưới chung với xe em,bất ngờ ổng có điện thoại em liền tắt nhạc mà hay tay vẫn không buông cần lái.Nghe xong điện thoại ổng hỏi xe mày có chế độ tự tắt nhạc à ?Em trả lời sao thì chắc các bác cũng biết rồi nhĩ ;)) . Nghe xong ổng phán một câu lam em hết hồn : Bọn chó chết,mua chiếc xe gần 600tr mà mỗi lần muốn chỉnh cái gì cũng phải với tay chồm lên mới chỉnh được.
Xe thì bán chạy nhất rồi nhưng mà có thật sự đem lại hài lòng cho tất cả người sử dụng hay không thì cần phải xem lại :-?
Quá đơn giản là ông bác cụ mua Vios C hoặc E. Lấy con G xem có tắt được không! Cả ông bác cụ lẫn cụ chả hiểu về con Vios lại chém linh tinh.

lexus_bk

Xe điện
Toy bán chạy thì đơn giản là do nó đã ở vn lâu rồi. Ăn vào tâm thức rồi. Nhưng thực tế đang mất dần thị phần vào thay nhà h-k. Tuy bên toy đang bán chạy hơn nhưng xét về % thì đang đi xuống. Nếu ko có chính sách thích hợp vài năm nữa chắc chắn bị h-k bỏ xa. Nhưng em vẫn tin cuộc cạnh tranh này có lợi cho ntd, và toy vn sẽ có hướng để lấy lại thị phần.

vietran

Xe ba gác
Em chả tin vào cái bảng trên, cụ chủ lấy ở đâu thế, cụ bán xe cho hãng nào
Còn vì sao à?
Khi người ta có nền văn minh xe hơi thì mềnh còn chưa biết cái xe đạp là gì, trước đi sau con trâu nay ngồi sau vô lăng
Chính vì vậy xe cứ đổ xăng vào đi được là sướng rồi
Giống như xe máy 81, 82 ngày xưa ấy

ceracera

Xe buýt
ối giời phần hai, đích thị cụ chủ và mấy cụ bảo vệ toi trên này là sale hả.

beamnhi

Xe buýt
vietran nói:
Em chả tin vào cái bảng trên, cụ chủ lấy ở đâu thế, cụ bán xe cho hãng nào
Còn vì sao à?
Khi người ta có nền văn minh xe hơi thì mềnh còn chưa biết cái xe đạp là gì, trước đi sau con trâu nay ngồi sau vô lăng
Chính vì vậy xe cứ đổ xăng vào đi được là sướng rồi
Giống như xe máy 81, 82 ngày xưa ấy
Cái bảng đó của VAMA cung cấp cụ ạ. Cụ có đến hơn 4000 bài viết mà nói thế làm e sợ phát khiếp. Nghe lời cụ chắc a e về làm con đầu ngang cho khỏi bị ai bà tám.

beamnhi

Xe buýt
ceracera nói:
ối giời phần hai, đích thị cụ chủ và mấy cụ bảo vệ toi trên này là sale hả.
Ai em không biết chứ e không bảo vệ toy gì cả mà góp đôi lời để anh e bớt bị mấy thằng Đại Hàn nó hút máu.

luxus

Xe tăng
VAMA chưa có Hyundai Thành Công đúng không các cụ?

vietran

Xe ba gác
Cái bảng đó của VAMA cung cấp cụ ạ. Cụ có đến hơn 4000 bài viết mà nói thế làm e sợ phát khiếp. Nghe lời cụ chắc a e về làm con đầu ngang cho khỏi bị ai bà tám.
Bố vác mả còn chả tin nói gì vama

Trạng thái
Thớt đang đóng