[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

lanhpham

Xe điện
Nó bắt các sàn ôm để lấy doanh số, lấy báo cáo đẹp chứ các sàn cũng đang méo mặt tìm khách mua chứ chả bán được nhiều đâu
Quan tâm thì sale suốt ngày gọi điện, gửi vé, đưa đón đi thăm quan miễn phí thì tò mò đi cho biết thôi
Vậy có mà vỡ mặt,chưa kể bác vova còn ôm nhiều mảng khác nữa,nay mới khánh thành nhà máy vinsmart

tung1311 .

Xe container
Nó bắt các sàn ôm để lấy doanh số, lấy báo cáo đẹp chứ các sàn cũng đang méo mặt tìm khách mua chứ chả bán được nhiều đâu
Quan tâm thì sale suốt ngày gọi điện, gửi vé, đưa đón đi thăm quan miễn phí thì tò mò đi cho biết thôi
sao Vin nó lại bán bên Trâu quỳ cao thế cụ nhỉ? E nhẩm nếu ko bán đc nó giảm đi 1/2 chắc bán tốt mà vẫn lãi ngon chứ nhỉ? Hay mấy cái thứ tô vẽ kia nó làm tăng giá vốn nhiều quá?

Justforfuntoo

Xe container
sao Vin nó lại bán bên Trâu quỳ cao thế cụ nhỉ? E nhẩm nếu ko bán đc nó giảm đi 1/2 chắc bán tốt mà vẫn lãi ngon chứ nhỉ? Hay mấy cái thứ tô vẽ kia nó làm tăng giá vốn nhiều quá?
Nó mà giảm giá 1 nửa thì cháy hàng lâu rồi cụ ạ
Nhưng thế thì không đủ lãi để nuôi ô tô xe máy ;)

bksparrow

Xe hơi
Trâu Quỳ chắc vin chưa hoạch toán vào BCTC nhưng Vinhome nói chung quý 3 doanh thu 10.9k tỷ, giá vốn có 4.1k tỷ còn lãi 6.8k tỷ nên giảm giá bán 50% thì vẫn còn lãi cả ngàn tỷ đấy

Justforfuntoo

Xe container
Trâu Quỳ chắc vin chưa hoạch toán vào BCTC nhưng Vinhome nói chung quý 3 doanh thu 10.9k tỷ, giá vốn có 4.1k tỷ còn lãi 6.8k tỷ nên giảm giá bán 50% thì vẫn còn lãi cả ngàn tỷ đấy
Trâu quỳ hạch toán mới được thế vì bán được mấy nghìn căn lk cơ mà

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Biển mặn đang trải chống thấm rồi các cụ nhé. Sang tháng chắc kịp khai trương.

apple.developer

Xe buýt
Phải công nhận bọn vin bán giỏi, đớp sạch khách của mấy ông con con

Lacet_ti

Xe container

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đèo mệ đã gọi là muối bỏ bể rồi giờ còn đòi tạo sóng nữa :))
Người ta không biết thì hỏi, cụ có thể trả lời có thể không, nhưng hãy làm người lịch sự cụ nhé. :)
Cái này có máy tạo sóng ko cụ, hay nước chỉ mặn thôi
Dạ sóng tự nhiên thôi cụ, k có máy tạo sóng ạ.
Mà em thấy nhiều cụ thật chả hiểu nổi, biển nhân tạo cả thế giới không nhiều đơn vị làm được, số lượng cũng đếm trên đầu ngón tay, vin họ cất công mời những đơn vị thi công hàng đầu về làm, chưa biết chất lượng ra sao nhưng cũng là nỗ lực của họ, các cụ không thích có thể bỏ qua, hà cớ gì phải nhìn nó với con mắt dè bỉu, nào là ao bỏ muối rồi cứt đái này khác vậy? Các cụ không dùng và cũng có ai ép các cụ dùng đâu? Trên thế giới tại sao các khu resort sát biển họ cũng xây biển nhân tạo, nó cũng chỉ đến vậy thôi, tại sao mình lại phải tự nhục thế làm gì. Tốt xấu chưa biết đã thấy dìm hàng rồi, bảo sao bao nhiêu doanh nghiệp VN chết yểu vì chính sự dè bỉu của người dân mình.

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Người ta không biết thì hỏi, cụ có thể trả lời có thể không, nhưng hãy làm người lịch sự cụ nhé. :)
Dạ sóng tự nhiên thôi cụ, k có máy tạo sóng ạ.
Mà em thấy nhiều cụ thật chả hiểu nổi, biển nhân tạo cả thế giới không nhiều đơn vị làm được, số lượng cũng đếm trên đầu ngón tay, vin họ cất công mời những đơn vị thi công hàng đầu về làm, chưa biết chất lượng ra sao nhưng cũng là nỗ lực của họ, các cụ không thích có thể bỏ qua, hà cớ gì phải nhìn nó với con mắt dè bỉu, nào là ao bỏ muối rồi cứt đái này khác vậy? Các cụ không dùng và cũng có ai ép các cụ dùng đâu? Trên thế giới tại sao các khu resort sát biển họ cũng xây biển nhân tạo, nó cũng chỉ đến vậy thôi, tại sao mình lại phải tự nhục thế làm gì. Tốt xấu chưa biết đã thấy dìm hàng rồi, bảo sao bao nhiêu doanh nghiệp VN chết yểu vì chính sự dè bỉu của người dân mình.
Hêhe, ông sale thì vào đây phải biết đùa chứ :)
Sóng tự nhiên thì diện tích hồ phải thật lớn, gió lớn - tóm lại ko có sóng nhé .
Tự nhục là cái gì vạy, cứ nói đúng mà sai ý các ông là tự nhục hết phỏng :)

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Hêhe, ông sale thì vào đây phải biết đùa chứ :)
Sóng tự nhiên thì diện tích hồ phải thật lớn, gió lớn - tóm lại ko có sóng nhé .
Tự nhục là cái gì vạy, cứ nói đúng mà sai ý các ông là tự nhục hết phỏng :)
Em bảo sóng chứ có nói sóng to hay bé đâu, có gió là có sóng rồi, gợn gợn thôi chứ sóng như biển thì kbh có.
Còn em đang nói chung, tâm lý chung chứ k phải riêng cụ hay ai. Và cũng k phải chỉ mình vingroup, nhiều doanh nghiệp khác như bphone... cũng vậy thôi.

laixeviet

Xe tải
Cho em hỏi ngu cái tại sao phải làm hồ nc mặn cho tốn kém làm gì? Hay làm mặn để cho các ông ghẻ xuống chữa bệnh?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là cái hồ có sau khi đổi tên từ vincity gia lâm sang ocean hả cụ :))
Cái hồ có từ khi nó còn trên giấy rồi cụ ạ. Và từ đầu nó đã là vincity OCEAN park rồi, sau chỉ thay chữ vinhomes vào thôi.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra để tên là hồ nước mặn thì hợp lý hơn.
Em thấy gọi là biển hồ cũng không sai mà cụ, vì hồ thì làm gì có trải cát trắng với trồng dừa bao giờ :)) và nó được bơi, còn hồ chưa chắc đã được bơi.

Trần Vĩnh An

Xe đạp
Cái hồ có từ khi nó còn trên giấy rồi cụ ạ. Và từ đầu nó đã là vincity OCEAN park rồi, sau chỉ thay chữ vinhomes vào thôi.
Em trí nhớ kém, cụ nào khai sáng giùm vin đã làm gì để đổi từ vincity ~20tr/m2 cc thành vinhomes ~40tr/m2 cc không ạ