[Funland] Tại sao trên tờ tiền Việt Nam không có năm series???

cocsku

Xe cút kít
Ngày xưa khi mình chưa có máy in thì tiền VN in ở CHDC Đức, lúc đấy nhờ họ in và chưa in số sery, khi nào phát hành thì mình in thêm số sery vào.
Giờ chắc máy in là của mình nên phát hành lúc nào thì in lúc đấy. Đúng là 2 số đầu tiên là số năm phát hành.
Thảo nào tiền bây giờ xấu hơn tiền ngày xưa.

formula_one

Xe tăng
Ý cụ là e đi kêu gọi mọi người vào tiền ảo à. Cụ nên phân biệt giữa bitcoin và tiền ảo. E chưa bao giờ nhắc tới khái niệm tiền ảo trong các còm của e. E chỉ nói đến bitcoin.
Theo cụ thì em nhận định có chuẩn không ? Sao không đàng hoàng nêu thẳng vấn đề lại cứ phải vòng vèo như vậy cụ ? Hay cụ còn ý khác, em hy vọng không phải vậy

cocsku

Xe cút kít
Nghe nói bên tàu nó chuyển sang dùng tiền ảo rồi. Đỡ phải in serie

Kevil_20

Xe hơi
Theo cụ thì em nhận định có chuẩn không ? Sao không đàng hoàng nêu thẳng vấn đề lại cứ phải vòng vèo như vậy cụ ? Hay cụ còn ý khác, em hy vọng không phải vậy
Cụ nhận định chẳng chuẩn gì cả e thấy có những điều mọi người chưa hiểu hoặc hiểu sai thì mang ra thảo luận thôi. Cụ cứ nghĩ theo hướng tiêu cực thì tùy cụ.

Dung9ls

Xe tải
Cụ mợ nào thông não cho e phát. E thấy tất cả các tờ và mệnh giá tiền của ta đều không có năm series. Trong khi tờ đôlla ghi rõ. Phải chăng là để ta in cho dễ?
tải xuống.jpeg
2 số đầu tiên, là năm in ra tờ tiền đó mà cụ....