[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Bạn nào đi nước ngoài mà gặp hoàn cảnh này thì đen hơn cuốc. Vậy mới thấy VN mình đối xử lịch sự, xxx nhà ta có mỗi em Nga ngố ăn vạ ở Phú Quốc mà chả giải quyết được, phải đẩy về xxx tỉnh
Cũng ko đc lịch sự như cụ nghĩ đâu ạ. Khi nào rảnh em hầu các cụ chuyện của em

ZARG

Xe container
Nhiều cụ cả đời chưa đi du lịch vào phán như đúng rồi đau hết cả đầu.

Vụ này là khó và phức tạp vì phải lật lại từ 2010. Bằng chứng ngoại phạm từ thời đó lấy đâu ra.

Bỉ thì nó đã xử xong rồi. Đời nào nó lật lại bản án vì có người kêu oan. Chưa kể quá trình kêu oan rồi đấu tranh kéo dài tốn nhiều thời gian, tiền bạc. Ai mà gánh được?!

Nói chung là bạn Mai này chỉ có cách về Vn và chấp nhận không bao giờ quay lại Châu Âu nữa. Khả năng này là quá cao và hi vọng bạn í đạt được điều này.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Kể cả cụ ở VN nhưng vẫn thuê nhà ở Hà Lan cho anh em tập kết, đóng hàng gửi sang Bỉ và vẫn được ăn chia thì cụ vẫn dính án nhé.
Có vẻ như nhiều người muốn người khác bắt buộc phải có tội thì mới thỏa lòng :)) ở đây là em nó đang kêu oan, và em nghĩ bị oan, đơn giản thế thôi :D

IP man

Xe lăn
Dạ nhưng có thể cụ là đồng phạm của kẻ buôn bán thì cũng phạm tội buôn bán mà Cụ. Cụ có thể chỉ là một mắt xích trong đường dây là Cụ dính rồi mà. Ở đây giả thuyết của Em là bạn này bị dùng Thẻ tạm trú để thuê nhà làm địa điểm buôn bán, khi cảnh sát tìm thấy đường dây thì tất nhiên người đã đứng ra thuê nhà đó phải là đồng phạm rồi. Không bắt được bạn này ở Bỉ nên họ phát lệnh truy nã về hành vi buôn bán là hợp lý mà.
Không có bằng chứng ăn chia thì khó kết tội cụ nhé.
Theo nguyên tắc suy đoán vô tội thì toà nó chỉ kết án khi có đầy đủ chứng cứ chống lại em Mai. Mà cụ tỷ chứng cứ như nào thì anh em ta vẫn ngồi đoán thôi.

quanghung1986

Xe buýt
Giả thiết khác thì là bạn này hồi ở nước ngoài có tham gia đường dây thật, sau thấy động thì về VN. Bọn CS Bỉ lúc bắt đường dây đấy thì có khai ra bạn này nên bị truy nã. Bạn này tự tin quá hoặc không biết bị truy nã nên vô tư nhập cảnh và bị tóm tại cửa khẩu. Tất nhiên giả thiết này thì có vẻ khó khả thi vì chắc trong bản ản của Bỉ nó cũng mô tả bạn này vì sao bị truy nã rồi, có thế thì thẩm phán ở Pháp mới đồng ý cho bạn ấy tại ngoại vì bị làm giả thông tin cá nhân.

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
E đọc hết 5 phần bạn này viết mà...chỉ thấy hay như truyện ý.
Cơ mà phải nói là thông tin cũng rất hữu dụng cho những ai chưa biết trước khi có ý tưởng đi DL đâu đó nó xa VN :D
Em thì nghĩ khác... một mình em này không viết được thế này đâu Cụ ah!..
Đằng sau em nó là cả một eKip: Luật sư, Nhà báo, anh em, bạn bè,... Tư vấn... viết sao để có lợi cho mình và kêu gọi sự trợ giúp của mọi người...

IP man

Xe lăn
Có vẻ như nhiều người muốn người khác bắt buộc phải có tội thì mới thỏa lòng :)) ở đây là em nó đang kêu oan, và em nghĩ bị oan, đơn giản thế thôi :D
Em cũng mong em này vô tội và có thể đập lại thằng Bỉ. Nhưng hỡi ôi, tỷ lệ phạm tội của dân VN ở nước ngoài hơi bị nhiều.

IP man

Xe lăn
Em thì nghĩ khác... một mình em này không viết được thế này đâu Cụ ah!..
Đằng sau em nó là cả một eKip: Luật sư, Nhà báo, anh em, bạn bè,... Tư vấn... viết sao để có lợi cho mình và kêu gọi sự trợ giúp của mọi người...
Đây là bài của luật sư. Dù sao thì thằng Pháp cũng không có ý định trông giữ tù nhân hộ thằng Bỉ, nếu thằng Bỉ cũng không muốn nuôi tù em này cho tốn cơm thì có khả năng ẻm sẽ được trả về VN và mãi mãi ko nhập cảnh vào châu Âu nữa.
Đấy là cái kết mà phía em ý mong muốn.

quanghung1986

Xe buýt
Không có bằng chứng ăn chia thì khó kết tội cụ nhé.
Theo nguyên tắc suy đoán vô tội thì toà nó chỉ kết án khi có đầy đủ chứng cứ chống lại em Mai. Mà cụ tỷ chứng cứ như nào thì anh em ta vẫn ngồi đoán thôi.
Vụ này là bản án xử vắng mặt Cụ ơi, Em ấy không có mặt tại tòa (vì không biết) để bào chữa nên khả năng dính án chắc sẽ cao hơn bình thường. Nói chung khúc măc của vụ này sẽ chỉ nằm ở bản án của Tòa án Bỉ. Phải có bản án ấy thì mới biết Em Mai bị tuyên tội gì rồi qua đấy mới suy luận tiếp xem phạm tội đó thì có cần phải có mặt ở Bỉ không mới phạm tội được.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Đây là bài của luật sư. Dù sao thì thằng Pháp cũng không có ý định trông giữ tù nhân hộ thằng Bỉ, nếu thằng Bỉ cũng không muốn nuôi tù em này cho tốn cơm thì có khả năng ẻm sẽ được trả về VN và mãi mãi ko nhập cảnh vào châu Âu nữa.
Đấy là cái kết mà phía em ý mong muốn.
Cái kết mà ẻm mong muốn còn hơn tý nữa cụ ạ
Là làm cho cộng đồng (trước hết là từ cộng đồng mạng rồi lan toả ra) rằng em bị oan; em bị giữ ở Pháp, và phải chấp nhận quay về VN không bao giờ sang châu Âu nữa là hệ thống tư pháp/hành pháp của Bỉ và Pháp lởm khởm. Chứ không phải lỗi tại ẻm. Ẻm là con người tử tế/hiền lành/trong sáng.

IP man

Xe lăn
Vụ này là bản án xử vắng mặt Cụ ơi, Em ấy không có mặt tại tòa (vì không biết) để bào chữa nên khả năng dính án chắc sẽ cao hơn bình thường. Nói chung khúc măc của vụ này sẽ chỉ nằm ở bản án của Tòa án Bỉ. Phải có bản án ấy thì mới biết Em Mai bị tuyên tội gì rồi qua đấy mới suy luận tiếp xem phạm tội đó thì có cần phải có mặt ở Bỉ không mới phạm tội được.
Bản án đây cụ nhé, theo thông báo của BNG
“Việc bắt Mai nhằm thi hành bản án 4 năm tù về tội "buôn bán bất hợp pháp ma túy và chất gây nghiện" trong thời gian từ 01/10/2010 đến 10/05/2011, do Tòa Tư pháp Antwerpen, Bỉ tuyên ngày 08/05/2013, theo thông cáo của Bộ Ngoại giao Việt Nam.”

LED Roman

Xe hơi
Lại có đoạn mấy thằng cảnh sát áp tải ngồi đọc hồ sơ của phạm nhân xong cười hô hố nữa . Lái xe chở phạm nhân Pháp được xem hồ sơ ...hí hí
Rất nhiều chi tiết nghe có phần gì đó khó tin Cụ nhỉ :)

quanghung1986

Xe buýt
Bản án đây cụ nhé, theo thông báo của BNG
“Việc bắt Mai nhằm thi hành bản án 4 năm tù về tội "buôn bán bất hợp pháp ma túy và chất gây nghiện" trong thời gian từ 01/10/2010 đến 10/05/2011, do Tòa Tư pháp Antwerpen, Bỉ tuyên ngày 08/05/2013, theo thông cáo của Bộ Ngoại giao Việt Nam.”
tình tiết này có từ đầu rồi mà Cụ. Đây chỉ là thông tin chung trên hệ thống thôi. Cái mọi người đang quan tâm ở đây là Em ấy bị tuyên cụ thể về hành vi gì trong vụ án ấy thì mới thấy Em ấy có oan hay không. Với thông tin chỉ chung chung như này thì rõ ràng Em ấy có lý để bảo mình vô tội vì giai đoạn 2010-2011 Em ấy ở VN nên không thể phạm tội buôn bán ma túy ở Bỉ được. Nhưng nếu bản án xác định Em ấy là đồng phạm, giúp sức hoặc có thể là đầu mối gửi hàng từ VN sang Bỉ thì mọi chuyện sẽ rẽ sang 1 hướng khác hẳn.

Chưa đọc cáo trạng thì biết thế nào mà chém, cơ mà em thường không đặt niềm tin vào các em chém lung tung phèng cho lắm :D

LeTai1979

Xe cút kít
Em chưa hiểu ý Cụ lắm? Bạn ấy đang bị giữ ở Pháp để chờ Bỉ ra quyết định có dẫn độ hay không mà? Bạn ấy chỉ đang được tòa án Pháp cho tại ngoại thôi.
Ý Cụ ấy nói nếu vô tội sao ko vể Bỉ mà xin ở lại Pháp làm gì? Bà ls đưa ra 3 điều khoản ấy.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Melia Paris thì cũng phải thuê chứ cụ.
90 oi/ngày ở mãi sao đc nếu thời gian bị kéo dài.
Dẫn chứng của cụ chỉ cm họ ko nghèo mạt rệp như cụ nói :)
Mạt rệp còn gì. Già, bỏ chồng, cặp tây ba lô. Nghèo thế đi châu âu làm j? Ở có tháng đã kêu như vạc.

kevin_chen156

Xe tải
em thấy các cụ cứ còm kiểu cay nghiệt với em ấy thế nhỉ, đến khi nào các cụ hoặc người nhà các cụ rơi vào hoàn cảnh đó mà nghe được như thế này thì buồn thế nào hở các cụ. Em hy vọng em này chứng minh được mình bị oan

mihkun

Xe tăng
Em thì thấy bị oan hơn, thực ra mấy cái này chứng minh đâu có khó vì có PP thể hiện xuất/nhập cảnh cũng như ở VN xác minh thời gian công tác, làm việc tại VN bằng nhiều hình thức khác nhau rồi.
Đấy là lời thanh minh từ phía nghi phạm thôi cụ, kiểu như hô “tôi không biết, tôi không liên quan, sao lại bắt tôi” ấy.
Thực tế bản án ở Bỉ thế nào thì chưa rõ, làm sao có thể nói là oan được mặc dù nghi phạm cũng chịu khó viết bài câu kéo dư luận.
Nhân tiện nói câu kéo dư luận, nghi phạm lại chơi trò khoá comment để thông tin chỉ có một chiều trong khi cần được dư luận ủng hộ.
Cụ nghĩ xem... :))
Giả thiết khác thì là bạn này hồi ở nước ngoài có tham gia đường dây thật, sau thấy động thì về VN. Bọn CS Bỉ lúc bắt đường dây đấy thì có khai ra bạn này nên bị truy nã. Bạn này tự tin quá hoặc không biết bị truy nã nên vô tư nhập cảnh và bị tóm tại cửa khẩu. Tất nhiên giả thiết này thì có vẻ khó khả thi vì chắc trong bản ản của Bỉ nó cũng mô tả bạn này vì sao bị truy nã rồi, có thế thì thẩm phán ở Pháp mới đồng ý cho bạn ấy tại ngoại vì bị làm giả thông tin cá nhân.
Cụ nhầm ạ.
Toà Pháp cho tại ngoại vì họ cần xác minh lời khai của em này về sự vô can chứ không phải họ tin. Nếu họ tin, em ấy đã được tự do.
Cái “họ tin” ấy là do em kia viết ra, không phải toà.

bear in car

Xe buýt
Vụ này vừa lên vtv1 rồi cccm ạ