[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tin là bạn này không tham gia vào đường dây bán hàng cấm thật vì lúc đó bạn ấy đang ở VN.
Tuy nhiên rất có thể bạn ấy đã bán Thẻ tạm trú trước khi về VN (không phải lộ nhé) vì rất nhiều du học sinh làm vậy nên bị mấy ông VN dùng thẻ này rồi cho người khác thuê nhà trồng cần sa. Khi cả đám bị bắt thì bạn này sẽ bị coi là đồng phạm và vì không bắt được trực tiếp nên sẽ đương nhiên bị truy nã thôi. Bạn ấy chỉ có thể bị oan ở việc không tham gia vào đường dây thật còn nếu bạn ấy có bán Thẻ tạm trú thì cũng đã đủ to tội rồi. Tất nhiên sẽ chỉ là phạt hành chính rồi bị trục xuất, cấm nhập cảnh thôi. Nhưng sau này có lấy cậu bạn trai tây này thì khả năng là cũng rất khó khăn khi xin quốc tịch.
Bỉ nó bắt tội buôn bán đấy. Mà đã là buôn bán thì nó phải có chứng cứ về hành vi mua bán , vận chuyển hàng, nhận tiền ăn chia..

VHH148

Xe tăng
34t chồng con ko có, cặp vs tây lông nghèo mạt rệp.

Lang thang sang tây cuối cùng bị tóm.
Ko biết thì ko nên nói bừa, nói sai cho ng khác bị khẩu nghiệp đấy cụ.
Đã 1 đời chồng.
Ko phải lang thang sang Tây mà sang gặp bố mẹ cậu kia để chuẩn bị cưới.
Chú Tây ko nghèo mạt rệp, làm qly tại ks Melia HN, hiện cô bé này cũng đang ở tạm Melia Paris theo chế độ của cậu bạn trai.
Thông tin e có như thế, cụ đừng nên suy luận cứ ng VN là sai, Tây là đúng.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết thì ko nên nói bừa, nói sai cho ng khác bị khẩu nghiệp đấy cụ.
Đã 1 đời chồng.
Ko phải lang thang sang Tây mà sang gặp bố mẹ cậu kia để chuẩn bị cưới.
Chú Tây ko nghèo mạt rệp, làm qly tại ks Melia HN, hiện cô bé này cũng đang ở tạm Melia Paris theo chế độ của cậu bạn trai.
Thông tin e có như thế, cụ đừng nên suy luận cứ ng VN là sai, Tây là đúng.
Cũng ko oan đâu

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Không liên quan cơ mà em đọc còm cụ em buồn cười vãi, làm gì có review tù tây bao giờ :))
Ở bển chuyện chơi, nghiện cần không nghiêm trọng như ta nghĩ. Dân chơi nhiều.
Review Có đấy :)), đây ợ.
QUOTE="km18 yenson, post: 45042083, member: 390015"]có mấy chi tiết như văn tả cảnh nhưng lại khác xa thực tế,đơn cử như tả cảnh trong tù,em thật em là thằng đã từng nằm trong tù của tư bổn nên em nắm rõ,nó ko như Mai tả,thậm chí em thấy ngược lại,giống với nhà nghỉ thì đúng hơn,chả thiếu mẹ gì,thiếu mỗi tự do[/QUOTE]

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Lạy bác, giả sử tự nhiên bác bị cái trát của Campuchia bắt bác vì tội buôn lậu, Công an VN cho bác chọn qua đó xử hay ở VN chờ xử thì bác chọn cái nào.
Cầm dao thì cầm cán, đừng có cầm lưỡi.
Hơn nữa Bỉ đã tuyên án, và án có hiệu lực. Qua đó trước tiên là xộ khám. Ngồi trong tù mà còn nghĩ đến chuyện thanh minh.
Cụ Ví dụ sai, có 2 lựa chọn 1 chịu tạm giam 10 ngày rồi sang Bỉ nhận án, kháng cáo để xử lại
hoặc xin ở lại Pháp, xin Pháp từ chối dẫn độ thành công thì quay lại VN, chấp nhận không sang EU nữa. Nếu Pháp không từ chối dẫn độ thì sau 60 ngày sẽ bị dẫn độ sang Bỉ.
Ẻm đang xin dư luận tác động để Pháp từ chối dẫn độ.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Melia Paris thì cũng phải thuê chứ cụ.
90 oi/ngày ở mãi sao đc nếu thời gian bị kéo dài.
Dẫn chứng của cụ chỉ cm họ ko nghèo mạt rệp như cụ nói :)
Nghe nói ẻm cũng con nhà... không mạt rệp là đúng.
Cưới chồng 2011, đã ly dị, đang cặp với anh Tây.
Cụ vừa còm là ở KS Melia theo tiêu chuẩn của bạn giai, giờ hoá ra phải ở trả tiền ?

hp78

Xe điện
Tây cũng quan liêu bỏ mẹ. CS nó bắt đc 1 nhà trồng cần, bắt chủ nhà, chủ nhà bảo tao đel biết, đưa bằng chứng ngoại phạm, vác 1 tập photo hộ chiếu của bọn thuê nhà (chính là photo hộ chiếu của e Mai này) ra bảo đây, con này thuê nhà tao, CS bảo: mày chắc ko? chắc chứ yên cmn tâm đê, con này mà (thực tế là nó cũng đel quan tâm lúc cho thuê). CS Bỉ, ô, VN à, bọn này toàn trồng cần là đúng cmnr, vác ra tòa xử vắng mặt, truy nã, đóng case. Đm CS nhiều lúc nó chỉ thế thôi đấy, quan liêu bcm, đel phải hay ho như phim đâu. Cháu ỉa nhiều tấn mứt ở châu Âu rồi, CS nó với những case với ng VN cần kak điều tra nhiều, nhanh chóng đóng case báo cáo thành tích, đm, nhiều cụ giồ dại bọn nó bm, cũng là người thôi, ăn ỉa bt thôi đel phải thần thánh đâu.
Ơ hình như cụ còm giống như này ở thớt khác ạ ?

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hình như cụ còm giống như này ở thớt khác ạ ?
Cụ ý cọp nhân bản còm, được hỏi bằng chứng thì trả lời chém gió vậy thôi, hỏi nữa ăn chửi đ' nói nhiều đâu cụ. Người tự nhận đi tây nhiều thế đấy.

VHH148

Xe tăng
Nghe nói ẻm cũng con nhà... không mạt rệp là đúng.
Cưới chồng 2011, đã ly dị, đang cặp với anh Tây.
Cụ vừa còm là ở KS Melia theo tiêu chuẩn của bạn giai, giờ hoá ra phải ở trả tiền ?
Tiêu chuẩn mới có giá 90 oi cụ ơi, lâu chắc cụ ko check giá ks ở châu Âu :D

VHH148

Xe tăng
Cụ ý cọp nhân bản còm, được hỏi bằng chứng thì trả lời chém gió vậy thôi, hỏi nữa ăn chửi đ' nói nhiều đâu cụ. Người tự nhận đi tây nhiều thế đấy.
Vâng, chém gió mà cụ, cụ có thể ko tin mà.
2 thớt cùng chủ đề thì e cùng ý kiến quan điểm cho mọi ng cùng đọc. Cụ có thể ko đọc, tùy cụ ạ. :) Với e mọi còm trên 4rum là chém gió, mọi ng có quyền tin hay ko tin là tùy ý ạ.

IP man

Xe lăn
Tiền chuyển vào ngân hàng, em Mai ra rút. Cảnh sát nó có sao kê, camera làm chứng cứ thì có cãi vào mắt.
Giống như mấy vụ tham ô tham nhũng ở VN thôi cụ.
Cs nó bảo: bọn tao xác định là chúng mày ăn từng này nhé. Mày ăn chia với thằng nào thì khai ra. Nếu ko khai thì quy tội cho mày tất. Tuỳ chú chọn...
Dis, đến lúc đấy chả khai cmn hết chứ anh em bạn bè gì nữa :))

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Giống như mấy vụ tham ô tham nhũng ở VN thôi cụ.
Cs nó bảo: bọn tao xác định là chúng mày ăn từng này nhé. Mày ăn chia với thằng nào thì khai ra. Nếu ko khai thì quy tội cho mày tất. Tuỳ chú chọn...
Dis, đến lúc đấy chả khai cmn hết chứ anh em bạn bè gì nữa :))
Bỉ nó bắt tội buôn bán đấy. Mà đã là buôn bán thì nó phải có chứng cứ về hành vi mua bán , vận chuyển hàng, nhận tiền ăn chia..
Chắc không chỉ có tiền vào TK đâu, làm nghề này ngu gì CK khoản tiền lớn không chứng minh được nguồn gốc vào TK. Em dự có bằng chứng khác, có cả lời khai và nhân chứng. Cũng mong ẻm sang Bỉ lật lại án, chứng minh mình bị oan, nhận khoản tiền đền bủ đủ nghỉ hưu sớm sống sướng cả đời cho oách anh em đồng bào Việt :D
Pháp từ chối dẫn độ, để ẻm về Vn sống chui lủi lại mang tiếng đồng bào.

Yên An

Xe máy
Em chỉ thắc mắc thôi. Vì các phần trước em ý tả chi tiết từng việc: từ văn phòng của cô cảnh sát như nào? Quần áo của ông phiên dịch ra sao? Dáng vẻ bà luật sư như nào... vân vân và mây mây. Nhưng những thông tin quan trọng mấu chốt nhất thì ko nói hoặc nói mơ hồ.
Kể cả bản án 4 năm do toà án Bỉ kết tội cũng là do Bộ ngoại giao công bố.
Kiểu kể lể của phụ nữ nó thế cụ ạ. Phụ nữ tư duy không giống đàn ông các cụ, bị ảnh hưởng bởi cảm xúc nhiều. Em này học giỏi, đi đây đó nhiều, hiểu biết, may có khiếu văn chương nên văn vẻ dễ đọc và dễ hiểu hẳn. Lý do viết hay vì thế chứ không phải như các cụ chụp cho cái mũ sáng tác văn chương. Em tin em này vô tội. Số đen thôi. Đời không như là mơ. Ở tư bản cũng không lung linh như trên phim ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cái đó tuỳ thuộc vào việc cô nàng có bị bắt oan hay không. Mà có vẻ như vấn đề là sự dính líu đến mức độ nào thì chưa rõ cụ ạ. Giữa một bài viết lâm li trên facebook và một bản án ở Bỉ thì em tin cái sau hơn.
Em thì thấy bị oan hơn, thực ra mấy cái này chứng minh đâu có khó vì có PP thể hiện xuất/nhập cảnh cũng như ở VN xác minh thời gian công tác, làm việc tại VN bằng nhiều hình thức khác nhau rồi.

quanghung1986

Xe buýt
Dạ nhưng có thể cụ là đồng phạm của kẻ buôn bán thì cũng phạm tội buôn bán mà Cụ. Cụ có thể chỉ là một mắt xích trong đường dây là Cụ dính rồi mà. Ở đây giả thuyết của Em là bạn này bị dùng Thẻ tạm trú để thuê nhà làm địa điểm buôn bán, khi cảnh sát tìm thấy đường dây thì tất nhiên người đã đứng ra thuê nhà đó phải là đồng phạm rồi. Không bắt được bạn này ở Bỉ nên họ phát lệnh truy nã về hành vi buôn bán là hợp lý mà.

thuymochoa7

Đi bộ
Kiểu kể lể của phụ nữ nó thế cụ ạ. Phụ nữ tư duy không giống đàn ông các cụ, bị ảnh hưởng bởi cảm xúc nhiều. Em này học giỏi, đi đây đó nhiều, hiểu biết, may có khiếu văn chương nên văn vẻ dễ đọc và dễ hiểu hẳn. Lý do viết hay vì thế chứ không phải như các cụ chụp cho các mũ sáng tác văn chương. Em tin em này vô tội. Số đen thôi. Đời không như là mơ. Ở tư bản cũng không lung linh như trên phim ạ.
Em cũng nghĩ giống bác. Chị này đen mới dính thôi.

IP man

Xe lăn
Em thì thấy bị oan hơn, thực ra mấy cái này chứng minh đâu có khó vì có PP thể hiện xuất/nhập cảnh cũng như ở VN xác minh thời gian công tác, làm việc tại VN bằng nhiều hình thức khác nhau rồi.
Kể cả cụ ở VN nhưng vẫn thuê nhà ở Hà Lan cho anh em tập kết, đóng hàng gửi sang Bỉ và vẫn được ăn chia thì cụ vẫn dính án nhé.