[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

IP man

Xe lăn
Tuỳ thôi cụ ơi.
Bà chị em các đây khoảng hơn chục năm đi theo đoàn được mời của doanh nghiệp bên kia. Lịch trình đi Mỹ và Ca na da. Xin visa vào Mỹ, bọn nó hỏi:
- Mày có gia đình chưa
- Tao còn trẻ chưa có gia đình
- Mày có nhà cửa tài sản gì chưa
- Không có
Thế là nó bảo: mày ko có tài sản, không có gia đình vậy thì lấy gì đảm bảo mày sẽ quay về VN. Thế là toạch. Phải sang Ca na da chờ cả đoàn.

Giờ vẫn bình thường lấy chồng con đàng hoàng
Hehe, chị cụ không có gì bị nó reject đã đành. Mấy nhân vật kia ngon choét mà bị tạch, thế thì em mới nói như là điềm báo (hoặc có những thứ chúng nó biết mà mình ko biết :D)

vuongtay123

Xe tải
Hehe, chị cụ không có gì bị nó reject đã đành. Mấy nhân vật kia ngon choét mà bị tạch, thế thì em mới nói như là điềm báo (hoặc có những thứ chúng nó biết mà mình ko biết :D)
Thế mới có câu chuyện vui là CIA ngày xưa chi hàng chục tỷ đô la để có được rẩt ít data cá nhân , thằng Mắc thì nó chỉ cần lập cái phây là có được data cả tỷ người kèm theo hàng chục tỷ đô.

=))=))=))

mone

[Tịch thu bằng lái]
bọn nó biết về mình còn hơn mình biết về mình ấy chứ, ghê răng vãi. Có mấy đứa em thấy gia cảnh bình thường, xin phát nó cho luôn, trong khi có ông cả chục cái sổ đỏ thì nó bác :D

IP man

Xe lăn
Thế mới có câu chuyện vui là CIA ngày xưa chi hàng chục tỷ đô la để có được rẩt ít data cá nhân , thằng Mắc thì nó chỉ cần lập cái phây là có được data cả tỷ người kèm theo hàng chục tỷ đô.

=))=))=))
Biết đâu mấy năm nữa thằng Mark lại chìa thẻ ngành của CIA ra :))

DoanPham

Xe máy
Ở mình cũng chỉ định ls miễn phí mà?
Chuyện chị này kể có vẻ hơi ảo

Được gửi từ iPad - Otofun

vuongtay123

Xe tải
Bọn Tây nó chửi thằng Mắc bắt tay với CIA lâu rồi, bên nó ít dùng phây lắm. Bọn có học hoặc nhiều tiền chỉ dùng twit, fb đa phần là dân nghèo hoặc các nước thứ thứ 3 mới dùng.

mone

[Tịch thu bằng lái]
có khi trước khi về đã làm 1 quả rồi, nhưng cảnh sát nó mới nghi chứ chưa có bằng chứng nên cứ cho về vì ko có lý do gì giữ lại. Sau nó điều tra rõ và liu hồ sơ, trở lại nó thộp

td lines

Xe điện
Bọn Tây nó chửi thằng Mắc bắt tay với CIA lâu rồi, bên nó ít dùng phây lắm. Bọn có học hoặc nhiều tiền chỉ dùng twit, fb đa phần là dân nghèo hoặc các nước thứ thứ 3 mới dùng.
Bọn quả táo cắn dở nó còn ác hơn cụ ợ , nó còn biết em chém gió OtoFun và ngày nào giờ nào em a lô cho ai

Kitcat

Xe container
Ôi dồi ôi, bên Tây nó dùng FB không ít đâu =)), có điều khó không add bạn vô tội vạ thôi.
Vấn đề không phải là face mà là cách dùng face, không dùng face mà dùng zalo của bố Trung Quốc và cúng zalo ăn gì đi đâu thì còn tệ hại nữa. Bảo mật zalo siêu tệ.

vuongtay123

Xe tải
Bọn quả táo cắn dở nó còn ác hơn cụ ợ , nó còn biết em chém gió OtoFun và ngày nào giờ nào em a lô cho ai
Cái đấy thì nhiều vụ lùm xùm rồi. Bọn tây vào thị trường VN nó thường mua data từ bọn táo, cho nên nó nắm thị trường VN chắc lắm.

IP man

Xe lăn
Cái cảng Rotterdam Hà lan là đầu nậu hàng cho khắp châu Âu , bọn xách thuê hơi nhiều . Làm giàu không khó.....:P
có khi trước khi về đã làm 1 quả rồi, nhưng cảnh sát nó mới nghi chứ chưa có bằng chứng nên cứ cho về vì ko có lý do gì giữ lại. Sau nó điều tra rõ và liu hồ sơ, trở lại nó thộp
“...Chuyện là thế này. 9 năm trước- tháng 3/2010, sau khi kết thúc 5 năm học tập và làm việc tại Amsterdam, Hà Lan, Mai và chồng cũ của mình (lúc đó là bạn trai), quyết định cùng nhau về Việt Nam để sống và làm việc.

Không biết khoai F1 là khoai lang hay khoai tây. Vớ vẩn khoai hà nó cay mũi lấy hết thông tin bồ cũ đi làm vài vụ bên Bỉ cũng nên. Còn nhiều tình tiết mơ hồ.
Cứ ghép từ từ từng mảnh là ra bức tranh thôi các cụ hầy...

Ptuananh8995

Xe buýt
Đã đọc hết bài viết + bình luận và cảm thấy câu chuyện hơi ảo.

stone_lamp

Xe điện
E tóm tắt hộ các cụ: gái đẹp giỏi giang về ra mắt nhà bạn trai Tây, nhập cảnh tại Pháp, bùm bị bát tạm giam vì lệnh truy nã buôn ma tuý ở Bỉ, 24h lao đao trong 2 nhà tạm giam, dự 1 phiên toà thì được tha, nhưng cấm xuất cảnh khỏi Pháp vì chứng minh được đây là identity Theft, tức ăn cắp nhân thân để làm giấy tờ giả. Hướng tới happy ending!
Bài học cho gái Việt chớ yêu nhiều tây

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ảo vãi chưởng :))

Lacetti_EX

Xe buýt
Ở Bỉ không cấm cần sa nhưng ở Pháp thì lại cấm. Trước E toàn mỗi tháng sang Bỉ một lần mua thuốc lá cho rẻ. Nhưng cũng chả thấy bị cảnh sát hỏi bao giờ.
Hộ chiếu thì đã hết hạn phải thay mới. Đọc bài này thấy khi xin cấp hộ chiếu mới phải đề nghị lưu lại hộ chiếu cũ để làm bằng.
Kể mà câu chuyện của cô gái này dính vào identity fraud và liên quan tới vụ ma túy thì cũng phi lý nhỉ. Giấy tờ cầm trong tay thì làm sao bọn Bỉ nó lại kết luận vậy được. Câu chuyện cũng làm mình nhớ lại bọn công chức ở châu Âu khá bảo thủ và chỉ có làm theo nguyên tắc. Đặc sản của châu Âu là chờ và không vội vàng.

Hoài cổ

Xe tải
Chuyện là thế này. 9 năm trước- tháng 3/2010, sau khi kết thúc 5 năm học tập và làm việc tại Amsterdam, Hà Lan
Cụ mợ nào từng sinh sống ở Hà lan giải ngố giúp em: 5 năm học ở HL + 9 năm sống tại VN. Giả sử có làm việc trực tiếp với bọn Ăng lê. Thì có thể nghe và phân biệt tiếng Anh chuẩn/ko chuẩn đc ko nhỉ.