[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Ví như kiểu buôn bán lặt vặt, cần sa thuốc lắc linh tinh. Có án thì nó cho lên hệ thống ở châu Âu chứ chưa đến mức truy nã quốc tế để gửi thông báo về VN đâu cụ?
Nói chung ko có thông tin về thời gian sống ở Hà Lan thì deck ai phán được oan hay không?
Cái này có lý. Vì e dc thằng bẹn Hoà Lan bản địa nó nói rằng dân Á qua đó buôn bán cần cỏ nhiều lắm. Loạng quạng đứa nào trùng tên nó bị án rồi là dính trấu nếu đen.
Nên các cụ mợ nào đi nhiều thì nên lưu hết hộ chiếu lại kể cả đã hết hạn. Đề phòng bị bắt nhầm hé hé

IP man

Xe lăn
Cụ nói thế nào , quốc tịch trên số hộ chiếu to đùng thế lúc Bỉ nó tra xét nó Ko buồn liên lạc nửa chữ với xxx VN
Em bẩu rồi, có thể mua bán hay trộm cắp lặt vặt thì nó đưa lên hệ thống nội bộ chứ chưa đến mức truy nã quốc tế.

vuongtay123

Xe tải
Xứ giãy chết không có thủ tục lòng vòng phức tạp như ta, nên để lộ thông tin cá nhân có thể gây hậu quả nghiêm trọng. Mấy năm trước có bà đi du lịch bị 1 đứa bán trộm cả cái nhà của bà ý đi. Lúc bà này về kiện, nhà nước phải đền bà ta 1 cái nhà khác :D
Nếu chuyện ở VN thì chắc sẽ xử thế này: do mày để lộ thông tin cá nhân và giấy tờ, mất nhà mày chịu!
Ông thù ghét VN thì việc của ông, đừng có bịa đặt.

Ở VN để bán được nhà nếu ko phải chính chủ thì móc mắt ra mà bán nhá

P/s: thực sự tôi càng ngày càng thấy ghét đám chống +, bịa đặt ngu như bò mà cũng cố bịa cho được

Kitcat

Xe container
Ông thù ghét VN thì việc của ông, đừng có bịa đặt.

Ở VN để bán được nhà nếu ko phải chính chủ thì móc mắt ra mà bán nhá

P/s: thực sự tôi càng ngày càng thấy ghét đám chống +, bịa đặt ngu như bò mà cũng cố bịa cho được
Dạ hoá ra là cụ cho rằng cụ kem tươi đưa số liệu Vn tai nạn giao thông nhiều hơn Mỹ là đúng. Cụ đọc mấy con số đã trích dẫn trong còm mà không biết đọc. Em không có khả năng tranh luận với cụ rồi. Mời cụ vào blacklist ạ.

IP man

Xe lăn
Cái này có lý. Vì e dc thằng bẹn Hoà Lan bản địa nó nói rằng dân Á qua đó buôn bán cần cỏ nhiều lắm. Loạng quạng đứa nào trùng tên nó bị án rồi là dính trấu nếu đen.
Nên các cụ mợ nào đi nhiều thì nên lưu hết hộ chiếu lại kể cả đã hết hạn. Đề phòng bị bắt nhầm hé hé
Mấy ông du học sinh VN thì cũng đủ trò ợ, cứ nghĩ là mình khôn vặt mà qua mặt được hệ thống lưu trữ thông tin của bọn nó.
Đầy chú du học sinh sau khi tốt nghiệp xong thì deck xin nổi việc vì lịch sử trốn vé tàu nó lưu lại trên hệ thống hết, chẳng công ty nào nó nhận.

vuongtay123

Xe tải
Dạ hoá ra là cụ đọc mấy con số đã trích dẫn trong còm mà không biết đọc. Em không có khả năng tranh luận với cụ rồi. Mời cụ vào blacklist ạ.
Đây là điểm thứ 2 mà tôi thấy ghét đám chống +: khi bị lật tẩy sự bịa đặt thì chúng nó bịa tiếp 1 lý do vớ vẩn nào đó rồi giả vờ điếc

Chĩm111

Xe điện
Đúng là khá ảo ợ???
Em đọc được 3 phần rồi thôi, viết rất nhiều nhưng thông tin thì rất ít. Mà việc cần làm ngay và luôn tại Pháp là liên lạc với sứ quán VN sao không thấy làm, cụ nhỉ?

vuongtay123

Xe tải
Em đọc được 3 phần rồi thôi, viết rất nhiều nhưng thông tin thì rất ít. Mà việc cần làm ngay và luôn tại Pháp là liên lạc với sứ quán VN sao không thấy làm, cụ nhỉ?
Họ làm rồi, nhưng vấn đề là xxx Pháp nó thu tất cả điện thoại. Muốn liên lạc phải nhờ chính nó liên lạc với ĐSQ, mà chúng nó liên lạc lúc nào là quyền của chúng nó. Nói chung là đất lạ xứ người, bản thân nó luôn nghĩ mình là tội phạm

Trích đoạn:

Mình vội vàng bám vào cái phao duy nhất lúc này là chị ý, gật đầu đồng ý luôn. Hỏi tiếp: “Chị ơi, chị có thể bảo họ hoặc chị có thể giúp em gọi cho gia đình em thông báo tình hình của em ko ạ? Vì đấy cũng là một trong các quyền của em khi bị bắt giữ. Em mất tích từ sáng đên giờ, bạn trai em cũng ko biết em đang ở đâu? Gia đình em ở Việt Nam cũng chắc đang lo lắng lắm.”

Chị thông dịch viên lạnh te: “Không, cái này chị không giúp em được”.

Hoang Giang91

Xe tăng
Nhà cháu đọc thấy nhân vật chính lại thích khoai tây nên gặp phải khó khăn tại Pháp

IP man

Xe lăn
Em đọc hết để lấy kinh nghiệm vì em cũng phải đi lại nhiều :D
Hình như cũng có đoạn nói là cảnh sát Pháp liên lạc với ĐQS VN nhưng ko có phản hồi cụ ah.
Nhưng em ko rõ là trong khoảng thời gian từ 2010 - 2018 (8 năm) là mợ này dùng 1 hộ chiếu hay đã đổi hộ chiếu mới?
Có khả năng là 1 hộ chiếu vì phần xử ở toà nó nêu ra bằng chứng là “dấu hải quan” trên hộ chiếu. Như vậy thời gian 5 năm ở Hà Lan đã đổi hộ chiếu 1 lần (vì thời hạn hộ chiếu tối đa là 10 năm)? -> Có lẽ vấn đề chính là ở đây.

nhinhim2003

Xe buýt
phét lác quen thói . Bỉ nó truy nã thì nó phải gửi thông báo đến xxx VN đầu tiên , thế sáng ra đầu ngõ ăn xôi bị túm cụ nó rồi ở đó mà vi vu sang tận Pháp
truy nã quốc tế nó phải có qui định về mức độ và điều kiện, em nghĩ vậy

mone

[Tịch thu bằng lái]
E tóm tắt hộ các cụ: gái đẹp giỏi giang về ra mắt nhà bạn trai Tây, nhập cảnh tại Pháp, bùm bị bát tạm giam vì lệnh truy nã buôn ma tuý ở Bỉ, 24h lao đao trong 2 nhà tạm giam, dự 1 phiên toà thì được tha, nhưng cấm xuất cảnh khỏi Pháp vì chứng minh được đây là identity Theft, tức ăn cắp nhân thân để làm giấy tờ giả. Hướng tới happy ending!
nghe bọn nó nói là buôn thật đấy cụ ạ. Nói chung nên nghe 2 tai

mone

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông du học sinh VN thì cũng đủ trò ợ, cứ nghĩ là mình khôn vặt mà qua mặt được hệ thống lưu trữ thông tin của bọn nó.
Đầy chú du học sinh sau khi tốt nghiệp xong thì deck xin nổi việc vì lịch sử trốn vé tàu nó lưu lại trên hệ thống hết, chẳng công ty nào nó nhận.
ngạc nhiên vì người như cụ mà nói cái này, thực sự ngạc nhiên. Ko có vụ này đâu cụ nhé, bọn nó bịa chuyện chicken soup đấy

td lines

Xe điện
Văn tả cảnh nhiều thành ra câu view , đọc vài dòng đầu còn muốn xem vì tò mò về sau bỏ vì nản
Về vấn đề bảo mật thông tin cá nhân thì ai vận đen người đó chịu thôi , bây giờ internet không thể thiếu trong cuộc sống chỉ cần một lần mua hàng trả qua mạng là người ta có thông tin đầy đủ của khách hàng rồi tiết lộ ra ngoài hoặc chính họ bị hách thông tin

Kitcat

Xe container
ngạc nhiên vì người như cụ mà nói cái này, thực sự ngạc nhiên. Ko có vụ này đâu cụ nhé, bọn nó bịa chuyện chicken soup đấy
Hihi chuyện chicken soup mà tin thì cũng chứng tỏ 1 số điều.

Chĩm111

Xe điện
Em đọc hết để lấy kinh nghiệm vì em cũng phải đi lại nhiều :D
Hình như cũng có đoạn nói là cảnh sát Pháp liên lạc với ĐQS VN nhưng ko có phản hồi cụ ah.
Nhưng em ko rõ là trong khoảng thời gian từ 2010 - 2018 (8 năm) là mợ này dùng 1 hộ chiếu hay đã đổi hộ chiếu mới?
Có khả năng là 1 hộ chiếu vì phần xử ở toà nó nêu ra bằng chứng là “dấu hải quan” trên hộ chiếu. Như vậy thời gian 5 năm ở Hà Lan đã đổi hộ chiếu 1 lần (vì thời hạn hộ chiếu tối đa là 10 năm)? -> Có lẽ vấn đề chính là ở đây.
Em vẫn thấy ảo, cụ ạ! Hoặc là bạn này có vấn đề như nghi vấn của cụ, còn nếu không thì vô lý lắm. Em vừa đọc lại đoạn cuối. Bạn này đã được tại ngoại, là người có hiểu biết, đi nhiều rồi, nếu đúng chính xác như bạn ý mô tả ở trên, hãy tự mình đến sứ quán VN ngay và luôn. Chuyện oan sai này (theo mô tả trên) là rất rõ ràng, sứ quán mà không lên tiếng mạnh mẽ thì rất đáng trách. Nói chung em thấy khó tin.

Patriots

Xe lăn
Bắt ma tuý thì nó lăn tay, khi tạm giam trong 24 tiếng muốn gia hạn thì phải có trát của toà án đồng ý giam giữ thì mới được giam, trong thời gian đó nó chạy so vân tay để xác nhận nhân thân rồi, người trùng tên có mà đầy, ví dụ như NGUYEN VAN... con này là sướng, số phải đi tù thì ngồi một ngày coi như qua hạn đó

Kitcat

Xe container
Văn tả cảnh nhiều thành ra câu view , đọc vài dòng đầu còn muốn xem vì tò mò về sau bỏ vì nản
Về vấn đề bảo mật thông tin cá nhân thì ai vận đen người đó chịu thôi , bây giờ internet không thể thiếu trong cuộc sống chỉ cần một lần mua hàng trả qua mạng là người ta có thông tin đầy đủ của khách hàng rồi tiết lộ ra ngoài hoặc chính họ bị hách thông tin
Ở VN chả cần ai hack, đầy người khai đủ họ tên, địa chỉ và sđt lên mạng xã hội. Hôm nay ăn gì, mai đi đâu, con mặc cái gì cũng up hết lên mạng xã hội :)