Tại sao nhiều người ghét xe Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ductholc

Xe hơi
Em đang ngóng mua xe mới, đang cân nhắc cả xe Hàn (kia) và Honda (city), thấy nhiều người đi khen nó tốt mà

lapin

Xe container
E thấy xe Hàn đi ẩu lắm, thường bon chen, luồn lách, đỗ vô duyên ... :D

Sent from my iPhone using Forum Runner
Có cụ còn nói nhiều Mẹc C cũng chạy thế! Từ hiện tượng này có nên tạm kết luận là nhiều cụ đi xe Hàn đã chuyển sang Mẹc C và ngược lại được kô hở bác?

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Có cụ còn nói nhiều Mẹc C cũng chạy thế! Từ hiện tượng này có nên tạm kết luận là nhiều cụ đi xe Hàn đã chuyển sang Mẹc C và ngược lại được kô hở bác?
Xe hàn chuyển sang mẹc em còn nghe lọt lỗ nhĩ, chứ từ mẹc mà chuyển sang xe hàn em nghĩ là không lọt cái lỗ nào của em đâu cụ ạ :)) ( trừ trường hợp bể mánh thì không nói làm gì rồi ạ, bể mánh thì có khi còn xuống xe thồ cơ ạ :D )

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Theo em chất lượng xe ở VN nói chung không bằng các nơi khác trên thế giới với cùng 1 loại xe, thường bị cắt xén nhiều.
Xe Hàn bị cắt xén nhiều hơn xe Nhật, xe Đức ít nhât nên nói chung chất lượng xe Hàn ở VN bị kêu.
Cách đây độ 2 tháng em chạy xe Sonata Hybrid của Hyundai bên Méo, ngon cứ gọi là vật vã luôn.

lapin

Xe container
Xe hàn chuyển sang mẹc em còn nghe lọt lỗ nhĩ, chứ từ mẹc mà chuyển sang xe hàn em nghĩ là không lọt cái lỗ nào của em đâu cụ ạ :)) ( trừ trường hợp bể mánh thì không nói làm gì rồi ạ, bể mánh thì có khi còn xuống xe thồ cơ ạ :D )
Bác lại có ý khiêu khích rồi! Cái bác nói Mẹc C cũng như bác nhận xét vô duyên lắm trong hoàn cảnh, điều kiện còn nhiều thứ chưa tốt chứ chưa nói đến bác ấy hay bác đâu.

billnantes

Xe container
Theo em chất lượng xe ở VN nói chung không bằng các nơi khác trên thế giới với cùng 1 loại xe, thường bị cắt xén nhiều.
Xe Hàn bị cắt xén nhiều hơn xe Nhật, xe Đức ít nhât nên nói chung chất lượng xe Hàn ở VN bị kêu.
Cách đây độ 2 tháng em chạy xe Sonata Hybrid của Hyundai bên Méo, ngon cứ gọi là vật vã luôn.
xe HÀn lắp ráp mới bị cắt xén ,chứ xe Hàn nhập nội địa HQ thì lúc nào cũng full luôn cụ nhé ...........mấy cái xe Trường Hải với HTC lắp toàn xe đời cũ thôi ,cũng là Morning nhìn cái vỏ thì y hệt nhau nhưng cái máy lại khác nhau hẳn 1 đời .

dac

Xe tăng
xe HÀn lắp ráp mới bị cắt xén ,chứ xe Hàn nhập nội địa HQ thì lúc nào cũng full luôn cụ nhé ...........mấy cái xe Trường Hải với HTC lắp toàn xe đời cũ thôi ,cũng là Morning nhìn cái vỏ thì y hệt nhau nhưng cái máy lại khác nhau hẳn 1 đời .
Thì ý em đúng vậy mà, cụ đọc lại xem

Taihoatu

Xe lăn
về độ bền thì xe Hàn không bằng các hãng xe Nhật và các nước Phương Tây khác, nhưng nó được cái giá cả bù lại. Do vậy tùy từng hoàn cảnh, điều kiện của từng người mà chơi thôi, chứ với cùng một phân khúc, cùng tầm giá tiền thì xe Hàn không có cửa so với xe Nhật.

Isu_zu

Tháo bánh
-Em định bán altis đổi lên sonata đây, sonata rộng rãi hơn em có chạy vài lần và thấy ổn, camdy già quá em ko thích với lại giá camdy cũ chát quá. hihi
Thấy cụ định nhiều quá :)), tháng này bán đc mấy cái Accent rồi cụ :))

adidas_hn_man

Xe tăng
hăng máu e cũng phán 1 câu cho xanh: xe hàn đi chán bỏ xừ..........

Interfan111

Xe hơi
Làm gì có ai ghét. Em đang chạy cả xe Đức, Nhật, Hàn, chả thấy ghét hay yêu thằng nào cả, mỗi thằng 1 mục đích, 1 hoàn cảnh. Xe nó là cái phương tiện, yêu với ghét nên để dành cho những cái gì đó ý nghĩa hơn.
Cụ không yêu xe thì vào đây làm gì. Hầu hết ofer ở đây coi xe như vợ hai đó cụ.

treem13t

Xe hơi

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Nếu cụ không muốn chán thì mời cụ chơi hàng Mẽo rồi phán!!!Xe Hàn dần lấn át thị trường bên Mẽo rồi
Mẽo ba bảy mẽo cụ ạ, có thằng mẽo đen nó chỉ thích đi xe vừa đi vừa đẩy thôi :))

Sent from my iPhone using Forum Runner

lapin

Xe container
Sao phải cạnh khoé thế làm gì cho hèn tư cách người đi xe Nhật?

tainon

Xe điện
Đối với em chỉ khi ít tiền mới chơi mấy dòng Matiz morning với Getz của Hàn, nhiều tiền hơn thì chí ít là Vios, cứ ra hỏi thợ về Santafe huyền thoại với Rexton thì biết ngay, cùng lắm là mấy dòng máy xăng đơn giản chứ máy dầu nó cứ cố ép công suất cao lên, lắp nhiều đồ chơi vào rồi hỏng lia chia, với cả giá xe Hàn giờ cũng chẳng rẻ nữa, Santafe mà đổi thêm 1 model nữa thì giá cũng phải bằng Prado, cuối cùng cũng quay về cái máng lợn của anh Tạch thôi.

Mazspeed

Xe container
Cụ không yêu xe thì vào đây làm gì. Hầu hết ofer ở đây coi xe như vợ hai đó cụ.
Mới đầu thôi bác, sau một vài năm quen rồi thì nó cũng nhạt dần. Cái kết luận của em cũng là qua chục năm lái xe mới rút ra đấy bác ạ.

lo1vtn

Xe buýt
Đến vợ cả là hoa hậu thì sau 5 năm cũng thấy nhạt nhạt rồi ý chứ he he, lúc đó chưa chắc đã thích bằng thôn nữ tuổi bẻ gẫy sừng trâu he he.
Em chẳng cần phải chục năm lái xe như cụ. ngày đầu mới biết lái được ôm vô lăng chuồng gà của ông bạn sướng tê người. Bây giờ RR của Bác Tuyển đỗ cạnh cũng chẳng có cảm xúc gì. Thế mới lạ. hi hi

dongco

Xe tăng
mỗi cụ 1 ý, cụ nào cũng đúng cả, e nghĩ với 4 bánh thì không nên "YÊU - GHÉT" mà chỉ nên "THÍCH - KHÔNG THÍCH" thôi.

phong_qh

Xe buýt
Dân Hàn ghét VN dư lào thì em ghét xe hàn dư vậy, (chỉ là xe con thôi nhá !).

Trạng thái
Thớt đang đóng