Tại sao nhiều người ghét xe Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

inovavgj

Xe container
tại sao em mua xe hàn ? vì tầm tiền chỉ đủ mua con xe mà option của nó thì vượt trội so với xe Nhật cùng phân khúc :D

billnantes

Xe container
Không phải cụ ấy gây mất đoàn kết đâu mà em cũng đã dùng xe Hàn 2 năm rồi nên cũng đã trải và nếm đủ mùi cái anh Hàn xẻng này, giờ thì cạch đến già chả thèm dây vào (xin lỗi các cụ đang dùng xe Hàn).
cụ dùng xe gì mà bây h lại sợ xe Hàn thế ?Nhà em chạy 3 đời xe Hàn rồi .

Ac080

Xe tăng
Khi có ý định mua xế hộp ai mà chả biết xe Đức, Nhật là ngon, là đẳng cấp. Tuy nhiên khi nhìn vào khả năng tài chính thìa bắt buộc phải cân nhắc mua xe nào phù hợp với nhu cầu, điều kiện tài chính của người mua đối với từng loại xe cùng phân khúc. Em thấy, xe Hàn đáp ứng đựoc đa số các nhu cầu của người dân Việt mình do đó thị trường xe Hàn cũng sôi nổi đấy chứ. Nhìn trên đường em thấy tỉ lệ xe Hàn nhiều hơn xe Đức đấy.

civic1.8 7426

Xe buýt
Nói như cụ em cũng nói đựoc! Em cũng dùng xe hàn đây! Ngon vãi phù hợp vãi! Cho em chọn lại em vẫn chọn xe hàn! Cụ ạ!
Không phải em có ác cảm với xe Hàn đâu vì trước đây không có điều kiện nên phải mua xe Hàn thôi (bạn em khuyên nên mua trả góp xe Nhật vì chỉ đủ tiền mua xe Hàn) mãi sau này thấy quá đúng giá hồi ấy mua trả góp em VIOS thì chả phải đổi xe làm gì cho tốn kém(bán xe Hàn lỗ 150 củ sau 2 năm đi mới đau) mà lại chả phải sửa chữa gì nhiều vì vậy em mới comens cho các cụ biết ấy chứ không có ý gì.

lazang-go

Xe tải
e thấy mấy con matiz cũ zich vỏ sơn đi vá lại nhom nhem mà vẫn làm taxi chạy phe phé chắc tầm cỡ chục năm rồi , vậy mà có cụ bảo 2 năm đã hãi chẳng hiểu xe của cụ là hàn gì ?

Lungcu

Xe điện
Không phải em có ác cảm với xe Hàn đâu vì trước đây không có điều kiện nên phải mua xe Hàn thôi (bạn em khuyên nên mua trả góp xe Nhật vì chỉ đủ tiền mua xe Hàn) mãi sau này thấy quá đúng giá hồi ấy mua trả góp em VIOS thì chả phải đổi xe làm gì cho tốn kém(bán xe Hàn lỗ 150 củ sau 2 năm đi mới đau) mà lại chả phải sửa chữa gì nhiều vì vậy em mới comens cho các cụ biết ấy chứ không có ý gì.
Bác bán xe gì ma lỗ 150 củ ???

lethanh8868

Xe buýt
Nó là hợp tình hợp lý thôi . Hàn phong cách trẻ cho tầm tiền sd nhiều cônh nghệ . Để làm ra cái điều hòa auto chắc là đắt hơn cái điều hòa cơ . Nhưng có người thích cái đh cơ đúng bằng cái đh auto thế nên độ bền khác nhau rồi

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Theo như em biết thì m.n chê xe Hàn thương hiệu...các cụ tự biết.Nhiều người thích mẫu mã nhưng ko mua vì gắn mác xe Hàn.Và xe Hàn rẻ hơn so nhiều hãng nên nghĩ đồ chất lượng kém rẻ nên xe mới rẻ như vậy(TQ ko nói)
Em nghĩ rằng xe Hàn như Huyndai là hãng xe lớn trên thế giới cũng như độ uy tín và chất luơng.Còn vấn đề giá rẻ thì do giá trị áp thuế khác nhau chứ các nước ko thuế thì Hàn-Nhật bằng nhau trong phân khúc.Chứng tỏ thì các bác chê xe Hàn do phê các hãng xe Nhật,Đức nhiều quá.
Cụ biết thì cứ biết, nghĩ thì cứ nghĩ, nói ra làm gì cho ...mất lòng nhau :)) mấy thớt nhảm thế này Mod cho phăng teo đi hộ cái :(

nvthu

Xe buýt
Xe hàn cũng có dăm bảy loại, nhiều phân khúc, tùy thuộc vào nhu cầu, kinh tế... của người sử dung thôi

treem13t

Xe hơi
Xe Hàn đâu rẻ bác,chả qua thuế xe Hàn ít hơn xe Nhật chứ xe Hàn ngang xe Nhật chứ nên ở VN xe Hàn là chất rồi

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bây giờ mà có ghét xe Hàn thì chỉ có ghét vì nó là cái xe đi rất sướng trong tầm tiền nhưng bán đi thì lại không sướng tý nào =)))))

treem13t

Xe hơi
Bây giờ mà có ghét xe Hàn thì chỉ có ghét vì nó là cái xe đi rất sướng trong tầm tiền nhưng bán đi thì lại không sướng tý nào =)))))
Đi 2,3 năm bán cháu lỗ 50tr bọ

Captiva79

Xe hơi
Nói chung là ngon so với số tiền bỏ ra, nếu có đk e cũng chuyển sang xe Đức hoặc Nhật cụ ạ. Chả yêu mà cũng chả ghét cụ ạ

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn tốt thì làm sao làm nên tên tuổi ông đầu cứng chuyên sửa xe hàn đc=)), nó rẻ thì đc

trungcsds

Xe buýt
tôi đã đi xe mỹ, nhất, ý và bây giờ đang đi xe sf hàn thấy dất ổn dầu ăn ít cách âm tốt xe đi đc 7van chưa phải thay gì, quan trọng là mình thích, mua xe đầu 2011 820tr bây giờ bán 880tr giữ giá đấy chứ ( mua xe đi lướt)

treem13t

Xe hơi
Cụ lừa được cụ nào mua lại mà lỗ ít thế. 2,3 năm mà lỗ 50tr chắc cụ bán lại cho gấu!!!
Hớ hớ em đi 2v giữ xe hơn giữ *** nên cũng chém đc mạnh,ông kia cũng lần đầu mua xe

isengineer

Xe buýt
đi hàn rồi mới thích nhật, đi nhật là lại không thích đi hàn
Cái này em chả thấy đúng, đi như nhau. Em cũng chạy Hàn 2-3 năm rồi. Chẳng vấn đề gì về máy móc, hỏng vặt như chết cảm biến lốp hay cảm biến chân phanh thay 100K VNĐ chạy bét nhè tiếp. Lốp thì em cũng chẳng cần cảm biến.
Cụ chủ thớt đưa ra vấn đề này thực ra ko phải ý tranh cãi. Em thấy đúng là nhiều người ghét xe Hàn thật, vừa nhìn thấy chưa đánh giá gì đã chê ngay, chê như hắt nước đổ đi trong khi họ chưa đi xe Hàn bao giờ. Mà vì lý do gì lúc em hỏi lại thì họ không trả lời được.
Thú thật đến giờ em ngồi lên chạy thử CX-5 thì không thấy có điểm khác biệt Tucson, ồn gầm còn lớn hơn vì lốp mỏng vành lớn. Chạy Grandis cũng vậy, chạy ... các xe cùng dòng cũng thế. Hỏng thì các con kia cũng hỏng nếu nó có option đó, đồ thì đắt hơn đồ Hàn. Thớt Hàn có cụ Top nổi vì cụ ấy sống có tình và hay tư vấn anh em. Em ngóng thì thấy bên thớt BIM cũng có cụ Gaz69 vậy. Mà BIM nó cũng hỏng vặt đầy khác gì đâu.
Tuc máy dầu của em chạy phố cứ đều đều tháng 900K đầy bình dầu, trung bình 8.75-10l dầu trong phố, quá rẻ đến mức các cụ đi Toy kinh ngạc. Vậy cuối cùng sao vẫn cứ ghét xe Hàn như hắt nước đổ đi, cái này đến giờ em vẫn không hiểu :D

Lacet_ti

Xe container
Em đang đi xe hàn, ghét em chả biết, mà cứ thấy giá xe hàn càng tăng là sao

Trạng thái
Thớt đang đóng