[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

Le_Ken

Xe máy
Cái này là món BH sức khoẻ thì nên mua . Ở đây đang nói BH Nhân thọ cụ nhé , BH sức khoẻ năm nay mà cụ tiêu nhiều thì sang năm nó sẽ bắt cụ đồng chi trả kiểu 70/30 % và tăng phí . Tuy nhiên có cái là cụ không thích chơi với thằng này thì chơi với thằng khác . Còn nhân thọ phải theo nó đến hết HD, bỏ là mất cả tiền đóng.
E cái này cả nhân thọ bác ạ, bhsk là mua kèm 2tr/người, coi như cả nhà k sợ ốm đau, bệnh tật làm phá sản, phần bhnt thì coi như bỏ ống thôi, năm 20tr (all) cũng k phải nhiều nhặn gì

Mr.Saclo

Xe tăng
E cái này cả nhân thọ bác ạ, bhsk là mua kèm 2tr/người, coi như cả nhà k sợ ốm đau, bệnh tật làm phá sản, phần bhnt thì coi như bỏ ống thôi, năm 20tr (all) cũng k phải nhiều nhặn gì
Thì nó là món nhân thọ kèm BH sức khoẻ , nhưng cụ yên tâm, năm sau tụi nó không tăng phí BH sức khoẻ lên hoặc bắt đồng chi trả thì cụ ới em cũng chưa muộn, 2-3 triệu ra ngoài cụ cũng mua đc gói BH sức khoẻ bình thường rồi .

Le_Ken

Xe máy
Thì nó là món nhân thọ kèm BH sức khoẻ , nhưng cụ yên tâm, năm sau tụi nó không tăng phí BH sức khoẻ lên hoặc bắt đồng chi trả thì cụ ới em cũng chưa muộn, 2-3 triệu ra ngoài cụ cũng mua đc gói BH sức khoẻ bình thường rồi .
Thế để e xem sang năm bọn nó định tn rồi e tính cụ ạ, nó mà tăng phí bhsk chắc e cũng vẫn phải mua thôi, F1 còn bé, lại quen nằm Vinmec :(

Mr.Saclo

Xe tăng
Thế để e xem sang năm bọn nó định tn rồi e tính cụ ạ, nó mà tăng phí bhsk chắc e cũng vẫn phải mua thôi, F1 còn bé, lại quen nằm Vinmec :(
Cái món bia kèm lạc này tư vấn viên BH luôn đưa ra để dụ người mua kiểu anh chị vừa được tích luỹ mà vẫn có bảo vệ sức khoẻ . Em hỏi cho mấy câu về BH sức khoẻ là tịt luôn .

Le_Ken

Xe máy
Cái món bia kèm lạc này tư vấn viên BH luôn đưa ra để dụ người mua kiểu anh chị vừa được tích luỹ mà vẫn có bảo vệ sức khoẻ . Em hỏi cho mấy câu về BH sức khoẻ là tịt luôn .
E chiệu, nhưng may có cái này, lợi trước mắt là đỡ 40 củ, cái bhnt thì coi như quên đi vậy, khéo đêna lúc đáo cty BH nó dẹp mẹ rồi :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bh nhân thọ đánh vào tâm lý sợ rủi ro của khách hàng để bán. Xét về mặt lợi ích, ngoại trừ rủi ro xảy ra, không có khả năng nào người mua bảo hiểm được lợi về vật chất, tài chính so với gửi tiết kiệm.
Một là người Việt sợ nói đến rủi ro, nhất là cái chết.
Hai là điều kiện kinh tế chưa cao.
Ba là điều kiện để hưởng bảo hiểm rất chặt chẽ. Sơ sảy câu chữ khi khai báo hồ sơ dễ dẫn đến không được hưởng bảo hiểm khi rủi ro xảy ra. Dân mình cảm giác bị lừa.

LienPhuong

Xe điện
à vậy Cụ mua BH y tế nhà nước, Cụ đã dùng thẻ đó đi khám chưa? E đã thử 1 lần đi khám bằng thẻ đó vài bệnh phụ nữ thôi mà chỉ dc khám và 1,2 loại thuốc nội trong khi đơn 4 loại thuốc. Chụp chiếu, xét nghiệm tự bỏ tiền
Bảo hiểm y tế nhà nước lợi nhất là khi bị bệnh nặng, nằm viện cụ nhé. Các bệnh viện nhà nước của VN lại có chuyên môn rất tốt, cho dù cụ theo bhyt bệnh của cụ vẫn được chữa khỏi và tử tế, chỉ có hơi khổ tí về dịch vụ kém thôi (nhưng bây giờ khá hơn xưa rất nhiều rồi), mà lúc có bệnh nặng chỉ mong chữa khỏi chứ ít còn quan trọng dịch vụ nữa. Bệnh viện tư dịch vụ quá tốt, nhưng chuyên môn còn xa so với bệnh viện công, do các bác sĩ toàn làm bán thời gian, mà muốn chữa được tử tế là cả núi tiền, chỉ nhà giàu mới kham nổi. Số tiền bỏ ra cho bhyt rất thấp. Còn bhnt, sau vài năm lấy lại cũng bị lỗ chứ có phải như gửi tiết kiệm đâu, cũng là đã bỏ ra một phần phòng rủi ro như bhyt đó thôi, mà lại rắc rối chứng minh, chờ điều tra, ... Bhyt nhà nước cứ theo đúng quy định rõ trong luật, em chưa thấy ai bị từ chối bhyt, chỉ có quy định chung mà ai cũng biết thôi.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
EM thích tiêu tiền của em, và rất ghét người khác tiêu tiền của mình

suhao8

Xe tải
Chả biết khuyên thế nào, cụ nào tìm hiểu kĩ và có điều kiện thì chọn mua gói phù hợp. Cụ nào thích tự mình gửi tiết kiệm hay đầu tư thì cũng ko ai ép được, duy có một điều chưa mua ai cũng biết là mua rồi sẽ được một phần an tâm trong tinh thần, sống bớt chút lo âu.

vuronaldo05

Xe tải
EM thích tiêu tiền của em, và rất ghét người khác tiêu tiền của mình
Chuẩn nhất rồi cụ ạ
Cứ toàn đưa tiền tươi thóc thật cho chúng nó tiêu, đổi lại "lời hứa" sinh lợi 3-4 lần sau hàng chục năm (?)

Người có đầu óc bình thường nhất cũng biết nhẩm sơ sơ các "cái hội" này không khác gì đa cấp, nhân viên các cấp nó ăn tiền huê hồng hết hơn 50% số tiền người tham gia đóng (vốn) và hàng trăm chi phí "công ty" thì rốt cuộc "công ty" lấy đâu ra "lời" mà trả cho mọi người tham gia gấp 3-4 lần tiền vốn (?)

Toàn vẽ viễn cảnh "hoa hồng" nhưng là hoa hồng có gai sau 2-30 năm, đếu hái được đâu. Tiền của thiên hạ, cùng lắm "công ty" nó khai phá sản thì huề cả làng hehe

Chỉnh sửa cuối:

Maxo73

Xe buýt
do tâm lý người Việt mình nghĩ là thằng bán được hoa hồng cao nên không thích cụ ạ
chứ nước ngoài ai người ta chẳng mua

VnUeT

Xe tăng
Các bạn bán bảo hiểm gạ em mua, em bảo không mua (không nói cụ thể lý do) thế là các bạn ấy chửi em ngu (sau lưng thôi ạ). Em vẫn nhớ mãi. Chắc là em ngu thật.

takafumi

Xe buýt
Hồi đầu mới mua thì chăm sóc nhiệt tình (Pru, AIA).
Sang năm 2, 3 thì sinh nhật còn được thiếp, được đồ vật nho nhỏ
Sau đó đổi nhân viên theo dõi hay chăm sóc gì đó, sau đó lại đổi, và lại đổi.... tới nay mỗi kỳ đi đóng lại phải hỏi.
TSB, sao bảo không ghét.
Hình như đứa bán năm đầu là được % cao, nên mấy đứa sau bị đổi sang nó chả đc gì, nên chán

8828

Xe buýt
Hồi đầu mới mua thì chăm sóc nhiệt tình (Pru, AIA).
Sang năm 2, 3 thì sinh nhật còn được thiếp, được đồ vật nho nhỏ
Sau đó đổi nhân viên theo dõi hay chăm sóc gì đó, sau đó lại đổi, và lại đổi.... tới nay mỗi kỳ đi đóng lại phải hỏi.
TSB, sao bảo không ghét.
Hình như đứa bán năm đầu là được % cao, nên mấy đứa sau bị đổi sang nó chả đc gì, nên chan
Chuẩn rồi cụ. Các Cty BHNT thg chi trả các chi phí hoa hồng năm đầu tiên max lên tới khoảng 70% phí cụ đóng, năm 2-3 thì khoảng 5%, các năm sau thì ko có. Nên các e TVBH mới đeo bám ban đầu rất kinh, còn sau thì mặc cụ. Các Cty BH thì xác định mất hết phí BH năm đầu, nhưng sau thì cụ phải đâm lao theo lao thôi rút thì phạt nặng.

Humy

Xe máy
Năm ngoái em mua một gói 70 củ của Daichi. Lúc tư vấn thì ABC tốt lắm. Đến lúc đọc hợp đồng thì sau 15 năm nhận về còn ít hơn cả chỗ tiền mình đóng vào. Tất nhiên HĐ của em có món y tế trong đó. Em tính ra tiền lãi của 15 năm em thừa mua gói y tế cao cấp hàng năm mà không phải mòn mỏi chạy theo hợp đồng. Thế là ale hấp lên hủy HHĐ, thu tiền về.
E mới đóng bên daichi mà nghe cụ nói cũng thấy no
Ko mua vì hợp đồng viết rất khó hiểu, câu từ chung chung hiểu sao cũng được. Chủ yếu mua là do lời giới thiệu ngon ngọt của nhân viên, khi tin và mua thì nhận ra nhân viên nói ko đúng thì thất vọng, nghĩ mình bị lừa, từ đó chính bảo hiểm đã mất uy tín và kết cục là ko ai tin và mua nữa

Humy

Xe máy
E dinh mua bên daichi mà đọc điều khoản mà ko hiểu j.

Bxhung

Xe buýt
Em đang đóng bảo hiểm prudential cho mẹ em. Hôm trước đến đóng thì nó bảo từ năm nay được đóng bảo hiểm bệnh viện nữa do mẹ em trên 60 tuổi. Em hỏi nó là bị ốm có đc thanh toán lo thì nó bảo ko.
Mẹ nhà chúng nó 60 tuổi người ta mí ốm đau thì nó cắt phần này đi.

cairong_2011

Xe container
Theo em mua BH nói chung là thể hiện XH văn minh. Nếu ko Tây nó bỏ từ lâu rồi. Nhưng dù thế nào thì khi mua nên tìm hiểu kỹ, cũng như ký kết HĐ làm ăn vậy. Cứ nghe tán, có vẻ lợi là ký, đến khi thực hiện ko được lỗ,phạt lại kêu lu loa.
Tâm lý nhà mình thường đọc ko kỹ hoặc chỉ nghe lời tư vấn mà ko xem HĐ chi tiết về quyền lợi. Ngoài ra mọi người luôn nghĩ cứ mua BH là sẽ được A, B, C như người khác nhưng thục ra mỗi người mua có thể theo các gói khác nhau và quyền lợi khác nhau. Đến khi ko thấy giống lại đổ cho tư vấn ...
Hay đọc kỹ trước khi thực hiện.

hongquan2812

Xe hơi
Website
shorten.asia
Những năm khởi đầu của bảo hiểm nhân thọ ở nước ta và ngay cả cho đến hôm nay vẫn còn không ít những người cho rằng, bảo hiểm là lừa đảo. Bạn mà nghĩ như vậy thì tôi cũng không lấy gì là ngạc nhiên vì đâu phải một mình bạn có quan điểm đó.

Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì tại sao lại tồn tại và phát triển hàng trăm năm trên thế giới? Và chắc chắn bảo hiểm nhân thọ sẽ còn mãi với cuộc sống của chúng ta. Chỉ khi nào hết rủi ro, khi đó mới hết bảo hiểm. Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì phải chăng người dân ở các nước tiên tiến, với trình độ dân trí cao, họ bị lừa hết hay sao? Vì ở các quốc gia đó tỷ lệ tham gia bảo hiểm nhân thọ đạt tới 90% dân số, nhất là Hoa kỳ, Nhật Bản… Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì lẽ nào lại được nhiều quốc gia cấp phép và ban hành luật pháp để cho bảo hiểm hoạt động công khai như vậy? Mỗi ngày, có không ít khách hàng ngậm ngùi mang tiền bảo phí về vì bị các công ty bảo hiểm từ chối do sức khỏe không đạt chuẩn để tham gia bảo hiểm. Lừa đảo gì mà lại không lấy tiền khi người khác tự nguyện đưa cho mình? Đâu cần nói xa xôi, ngay ở Việt Nam chúng ta, hàng năm số tiền chi trả bồi thường và đáo hạn bảo hiểm đã lên đến con số hàng tỷ đồng. Vậy tại sao vẫn có người nói rằng, bảo hiểm là lừa đảo?

Nguyên nhân chính là do khi kí hợp đồng, người tham gia chưa được hiểu tường tận về bảo hiểm. Lỗi chủ yếu trong trường hợp này là do nhân viên tư vấn thiếu kiến thức hoặc vội vàng nên giải thích không đầy đủ, không rõ ràng về điều khoản của hợp đồng cũng như đặc tính và quyền lợi sản phẩm mà mình cung cấp cho khách hàng. Bên cạnh đó, cũng do một phần từ sự chủ quan, đại khái của người tham gia.

Còn về bản chất, không có một loại hình bảo hiểm nào, cũng không có bất cứ công ty bảo hiểm nào lừa gạt khách hàng cả. Bởi họ hiểu rằng, làm như vậy là đang bán rẻ thương hiệu và uy tín hàng trăm năm mà họ đã mất bao công sức, tiền của tạo dựng lên.

Để khách hàng thực sự tin tưởng vào bảo hiểm nhân thọ, người tư vấn viên phải thực sự chuyên nghiệp, biết đặt lợi ích của khách hàng lên trên tất cả. Và, mỗi chúng ta khi tham gia bảo hiểm nhân thọ, cần phải nâng cao ý thức, trách nhiệm cung cấp thông tin đầy đủ, chính xác cho công ty bảo hiểm.

Một lần nữa, tôi khảng định rằng, bảo hiểm không lừa đảo. Chỉ có một số ít đại lý bảo hiểm như “Con sâu làm rầu nồi canh” mà thôi. Rất nhiều tư vấn viên đang từng ngày, từng giờ đem đến cho khách hàng những kế hoạch bảo vệ, tiết kiệm, đầu tư tài chính tốt nhất để gieo trồng tình yêu, nâng cao trách nhiệm, vun đắp lòng nhân ái trong mỗi gia đình và cả cộng đồng. Với chúng ta, khi tham gia bảo hiểm, nếu ai đó cung cấp thông tin về sức khỏe, nghề nghiệp… của mình không trung thực thì người ấy đã lừa bảo hiểm chứ bảo hiểm đâu có lừa chúng ta.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Những năm khởi đầu của bảo hiểm nhân thọ ở nước ta và ngay cả cho đến hôm nay vẫn còn không ít những người cho rằng, bảo hiểm là lừa đảo. Bạn mà nghĩ như vậy thì tôi cũng không lấy gì là ngạc nhiên vì đâu phải một mình bạn có quan điểm đó.

Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì tại sao lại tồn tại và phát triển hàng trăm năm trên thế giới? Và chắc chắn bảo hiểm nhân thọ sẽ còn mãi với cuộc sống của chúng ta. Chỉ khi nào hết rủi ro, khi đó mới hết bảo hiểm. Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì phải chăng người dân ở các nước tiên tiến, với trình độ dân trí cao, họ bị lừa hết hay sao? Vì ở các quốc gia đó tỷ lệ tham gia bảo hiểm nhân thọ đạt tới 90% dân số, nhất là Hoa kỳ, Nhật Bản… Nếu bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo thì lẽ nào lại được nhiều quốc gia cấp phép và ban hành luật pháp để cho bảo hiểm hoạt động công khai như vậy? Mỗi ngày, có không ít khách hàng ngậm ngùi mang tiền bảo phí về vì bị các công ty bảo hiểm từ chối do sức khỏe không đạt chuẩn để tham gia bảo hiểm. Lừa đảo gì mà lại không lấy tiền khi người khác tự nguyện đưa cho mình? Đâu cần nói xa xôi, ngay ở Việt Nam chúng ta, hàng năm số tiền chi trả bồi thường và đáo hạn bảo hiểm đã lên đến con số hàng tỷ đồng. Vậy tại sao vẫn có người nói rằng, bảo hiểm là lừa đảo?

Nguyên nhân chính là do khi kí hợp đồng, người tham gia chưa được hiểu tường tận về bảo hiểm. Lỗi chủ yếu trong trường hợp này là do nhân viên tư vấn thiếu kiến thức hoặc vội vàng nên giải thích không đầy đủ, không rõ ràng về điều khoản của hợp đồng cũng như đặc tính và quyền lợi sản phẩm mà mình cung cấp cho khách hàng. Bên cạnh đó, cũng do một phần từ sự chủ quan, đại khái của người tham gia.

Còn về bản chất, không có một loại hình bảo hiểm nào, cũng không có bất cứ công ty bảo hiểm nào lừa gạt khách hàng cả. Bởi họ hiểu rằng, làm như vậy là đang bán rẻ thương hiệu và uy tín hàng trăm năm mà họ đã mất bao công sức, tiền của tạo dựng lên.

Để khách hàng thực sự tin tưởng vào bảo hiểm nhân thọ, người tư vấn viên phải thực sự chuyên nghiệp, biết đặt lợi ích của khách hàng lên trên tất cả. Và, mỗi chúng ta khi tham gia bảo hiểm nhân thọ, cần phải nâng cao ý thức, trách nhiệm cung cấp thông tin đầy đủ, chính xác cho công ty bảo hiểm.

Một lần nữa, tôi khảng định rằng, bảo hiểm không lừa đảo. Chỉ có một số ít đại lý bảo hiểm như “Con sâu làm rầu nồi canh” mà thôi. Rất nhiều tư vấn viên đang từng ngày, từng giờ đem đến cho khách hàng những kế hoạch bảo vệ, tiết kiệm, đầu tư tài chính tốt nhất để gieo trồng tình yêu, nâng cao trách nhiệm, vun đắp lòng nhân ái trong mỗi gia đình và cả cộng đồng. Với chúng ta, khi tham gia bảo hiểm, nếu ai đó cung cấp thông tin về sức khỏe, nghề nghiệp… của mình không trung thực thì người ấy đã lừa bảo hiểm chứ bảo hiểm đâu có lừa chúng ta.
Dài quá!
Giống như ta mua xe audi một thương hiệu nổi tiếng ấy, cũng cái xe đấy ở bên tây nó hao dầu thì được triệu hồi thay thế, ở vn thì kcm
Hãng không quan trọng bằng yêu cầu cạnh tranh của thị trường