[TNGT] Tại sao Ngã tư Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến hay tai nạn

new_farmer

Xe container
Em thấy công an đứng ở quanh vòng xuyến này có đến gần chục bác nhưng không hiểu sao mấy cụ sáng kiến thế này vẫn qua ngon lành. Thử hỏi tại sao chỗ này hay tai nạn...
(em chụp qua vai bác tài chứ em không lái đâu nhá :D)

minh0075

Xe điện
Phải phân làn,lắp đèn tín hiệu sớm.Ko hiểu sao các loại xxx thả nổi cái vòng xoay này thế nhỉ.

mercurate

Xe tăng
xxx gì đâu bác, xxx Giao thông thì phân luồng, hướng dẫn, đứng mà thổi còi. Còn chuyện lắp đèn hay k lại là bên công chính cơ. xxx muốn cũng é o làm được gì, muốn nhanh cũng é o được.

Hà Minh Hiệp

Xe tải
Em thấy nhiều tai nạn mà đa số đều liên quan đến mấy con hung thần Phú Phương. Phải dẹp ngay bọn này cụ ạ.
Vả lại chỗ này xe máy đi loạn xị ngậu lên chẳng biết đường nào mà lần. Hôm nọ em gặp cảnh 1 ông 2b vọt lên khi cả hàng đang dừng (theo chỉ dẫn của xxx) làm mấy con 4b đang đi cắt ngang phanh dúi dụi nối nhau dài vì ông 2b phi qua đến giữa khựng lại 1 tý rồi mới đi :( nản hết biết

Canon_s3is

Xe điện
Tại sao Ngã tư Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến hay tai nạn

*chú thích: Đường thẳng; đường cong màu đỏ và mũi tên đỏ thể hiện hướng đi lại của xe máy, xe đạp và người đi bộ

===>>>> Đi lại tùy hướng, tùy thích và đan nhau như đan tre thế thì bẩu sao không chết nhiều hả cụ!

Piaget

Xe hơi
Nói ra thì lại bảo vì cơm áo nên phải như thế, nhưng thật với cụ E cũng rất gét cái kiểu giao thông như 2 chú xe máy này. Mà chả hiểu tại sao xxx không phạt nhỉ, cứ nương nhẹ mãi thì đến bao giờ mới có giao thông văn minh.

hungtt76

Xe hơi
Theo em thì vấn đề ATGT của Việt nam mình nó vẫn còn sơ khai lắm...họp lên họp xuống bao lần thì cũng chỉ nhận được một câu đại loại như:" Nếu bắt được sẽ xử lý nghiêm" hoặc "Xin tiếp thu ý kiến sau khi họp sẽ đưa ra làm điểm luôn..."
Cuối cùng Dân vẫn khổ!!!

thienphuc

Xe điện
nói vừa thôi k mai em rào thành chữ thập hết cả lại đấy nhé bác nào đi từ hà đông muốn sang big c thì rẽ phải sang khuất duy tiến kéo dài rồi rẽ tiêpx ng trãi đến nguyễn tuân đánh võng 180 độ quay lại rồi rẽ phải đi thẳng tiếp đấy sợ chưa.sợ rồi thì k đc kêu nữa nhé
kêu tiếp em phân làn đi hà đông rẽ phải ra linh đàm quay đầu lại rồi rẽ phải ra đến gần cầu vượt ngã tư sở quay đâu lại đến chỗ mới bịt rồi rẽ phải ra big c
nếu còn kêu nữa em cho ra tận lăng Bác quay đầu cho thoải mái nhé.việc đi là của các bác việc bịt là của chúng em,em thích làm gì thì làm.sau này em chán k muốn rào nữa em chuyển lên nhà máy gang thép thái nguyên rào cho đỡ phí,đấy em làm tốt tính toán chu đáo thế mà các bác cứ bảo em lãng phí :))

mercurate

Xe tăng
Em nghĩ cái này sai từ khi thiết kế khi để cho hai tuyến đường giao thông có lưu lượng rất lớn giao cắt đồng cấp với nhau. Em nghĩ mấy năm nữa là xin dự án làm cầu vượt thoai. Lại chuẩn bị có tiền xiêu

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tất cả là do ko có đèn nên chạy loạn, với cả 2B và Hung thần cùng chạy ẩu, và thế là..... !

mobifone0906

Xe tải
Cứ thu hẹp bùng binh rồi lắp đèn như ngã 4 Deawoo. Lắp đèn ngay là tắc.

Game Over

Xe điện
Chỗ này chuẩn nhất là làm cầu vượt hoặc hầm đường...Vòng xoay thì bán kính quá lớn...hướng lưu thông thì có thể gọi là chằng chịt...nếu dùng tín hiệu đèn thì giờ cao điểm 2 hướng Nguyễn Trãi chắc ùn 1km.

veronicax2

Xe buýt
chỗ này tháng nào cũng có vụ em đi qua đây run hết cả người
ý kiến của em là chỉ có cầu vượt mới thoát được

lazyboyz

Xe tải
Chỗ này chuẩn nhất là làm cầu vượt hoặc hầm đường...Vòng xoay thì bán kính quá lớn...hướng lưu thông thì có thể gọi là chằng chịt...nếu dùng tín hiệu đèn thì giờ cao điểm 2 hướng Nguyễn Trãi chắc ùn 1km.
Cụ cứ yên tâm, hiện nay chính quyền và các bên liên quan đang lập kế hoạch, sẽ trình lãnh đạo thành phố để phê duyệt tổng thể nút giao thông này, chúng tôi hứa sẽ giải quyết thật sớm, ... tuy nhiên do tình hình kinh tế toàn cầu đang suy thoái và các nguyên nhân khách quan nên có thể chưa thể hoàn thành trong một sớm một chiều. Trong lúc này xin đề nghị người tham gia giao thông phải nâng cao ý thức và cứ yên tâm ........ mà chết !!!!!!!!!!!!!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em nghĩ cái này sai từ khi thiết kế khi để cho hai tuyến đường giao thông có lưu lượng rất lớn giao cắt đồng cấp với nhau. Em nghĩ mấy năm nữa là xin dự án làm cầu vượt thoai. Lại chuẩn bị có tiền xiêu
Cầu đang làm đấy cụ, nó chưa tới thôi :D cụ thấy giải phân cách KDT to ko ? đường nó chạy bên trên đấy ;)

nói vừa thôi k mai em rào thành chữ thập hết cả lại đấy nhé bác nào đi từ hà đông muốn sang big c thì rẽ phải sang khuất duy tiến kéo dài rồi rẽ tiêpx ng trãi đến nguyễn tuân đánh võng 180 độ quay lại rồi rẽ phải đi thẳng tiếp đấy sợ chưa.sợ rồi thì k đc kêu nữa nhé
kêu tiếp em phân làn đi hà đông rẽ phải ra linh đàm quay đầu lại rồi rẽ phải ra đến gần cầu vượt ngã tư sở quay đâu lại đến chỗ mới bịt rồi rẽ phải ra big c
nếu còn kêu nữa em cho ra tận lăng Bác quay đầu cho thoải mái nhé.việc đi là của các bác việc bịt là của chúng em,em thích làm gì thì làm.sau này em chán k muốn rào nữa em chuyển lên nhà máy gang thép thái nguyên rào cho đỡ phí,đấy em làm tốt tính toán chu đáo thế mà các bác cứ bảo em lãng phí :))
Cụ cứ như Táo giao thông í nhể :))
Đứng ở góc độ người tham gia giao thông, nhận xét 1 cách khách quan và công bằng thì em thấy GTCC đang vất vả xoay xở để nắm bóp các nút giao thông sao cho phù hợp với tâm lý người đi đường!
Có ở đâu ngược đời như thế ko ? Nếu cứ theo tiêu chuẩn thiết kế, các văn bản luật thì đặt 1 cái bìng binh, phân làn đường theo quy chuẩn, tiêu chuẩn (có gì mà phải ngợi ?) rồi để đảo giao thông tự điều tiết theo đúng chức năng của nó. Khỏe re!
Nhưng ở ta mà làm thế thì nó loạn hết cả (mà nó đã loạn rồi), tâm lý người đi đường vẫn là cái tâm lý của người dắt trâu trên đường làng, luật thì ko chịu học, cầm lái chạy thử 3 bữa là ra đường rồi, đến chỗ nào đường to quá là chả biết đi ra sao nữa.
Em nhớ hồi mới khánh thành cái sân Mỹ ĐÌnh, con bé cùng phòng nói đi ra đến trước cổng sân MĐ là nó chả biết phải đi thế nào nữa, vì đường to quá :(
Người có học hành còn thế, bảo sao phần đông người lao động khác đi lộn xộn ở mấy cái nút to tướng mới xuất hiện trong TP.

sylilave

Xe buýt
Cụ cứ yên tâm, hiện nay chính quyền và các bên liên quan đang lập kế hoạch, sẽ trình lãnh đạo thành phố để phê duyệt tổng thể nút giao thông này, chúng tôi hứa sẽ giải quyết thật sớm, ... tuy nhiên do tình hình kinh tế toàn cầu đang suy thoái và các nguyên nhân khách quan nên có thể chưa thể hoàn thành trong một sớm một chiều. Trong lúc này xin đề nghị người tham gia giao thông phải nâng cao ý thức và cứ yên tâm ........ mà chết !!!!!!!!!!!!!
Chệu Bố khỉ!

TempAIDS

Xe hơi
cái ngã tư đó chắc cũng ngang ngửa ngã tư chỗ BigC mà..

nói chung hôm nào có các chú chặn đường, phân luồng thì còn đỡ, chứ cứ để dân mình tự ai nấy đi thì còn loại nhiều, các cụ nhỉ...

Game Over

Xe điện
Em dự cái nút này sẽ sớm có phương án thiết kế cầu vượt hoặc hầm đường bộ thoai!

me oto

Xe tăng
E thấy mấy bố GTCC nhà mình ngu vãi mà không cho về vườn phân luồng gt cho lợn đi nhỉ?:-*

mamachi

Đi bộ

*chú thích: Đường thẳng; đường cong màu đỏ và mũi tên đỏ thể hiện hướng đi lại của xe máy, xe đạp và người đi bộ

===>>>> Đi lại tùy hướng, tùy thích và đan nhau như đan tre thế thì bẩu sao không chết nhiều hả cụ!

Bác có cái hình chuẩn đấy