[TNGT] Tại sao Ngã tư Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến hay tai nạn

thienphuc

Xe điện
Cầu đang làm đấy cụ, nó chưa tới thôi :D cụ thấy giải phân cách KDT to ko ? đường nó chạy bên trên đấy ;)

Cụ cứ như Táo giao thông í nhể :))
Đứng ở góc độ người tham gia giao thông, nhận xét 1 cách khách quan và công bằng thì em thấy GTCC đang vất vả xoay xở để nắm bóp các nút giao thông sao cho phù hợp với tâm lý người đi đường!
Có ở đâu ngược đời như thế ko ? Nếu cứ theo tiêu chuẩn thiết kế, các văn bản luật thì đặt 1 cái bìng binh, phân làn đường theo quy chuẩn, tiêu chuẩn (có gì mà phải ngợi ?) rồi để đảo giao thông tự điều tiết theo đúng chức năng của nó. Khỏe re!
Nhưng ở ta mà làm thế thì nó loạn hết cả (mà nó đã loạn rồi), tâm lý người đi đường vẫn là cái tâm lý của người dắt trâu trên đường làng, luật thì ko chịu học, cầm lái chạy thử 3 bữa là ra đường rồi, đến chỗ nào đường to quá là chả biết đi ra sao nữa.
Em nhớ hồi mới khánh thành cái sân Mỹ ĐÌnh, con bé cùng phòng nói đi ra đến trước cổng sân MĐ là nó chả biết phải đi thế nào nữa, vì đường to quá :(
Người có học hành còn thế, bảo sao phần đông người lao động khác đi lộn xộn ở mấy cái nút to tướng mới xuất hiện trong TP.
em khâm phục nhất GTCC đang từ 1 xung đột của ngã 4 cũ anh ý hóa phép thành 4 xung đột và giúp anh sản xuất đèn bán thêm 1 loạt đèn mới.
nếu là em xử lý em sẽ kẻ vạch dừng đèn đỏ xa hơn 100m so với trước đây cho phép bác lấy đà đi qua ngã 4 với vận tốc 25km/h thay vì rùa bò qua ngã 4,tăng tốc độ lưu thông qua ngã 4 là tăng thêm lượng phương tiện có thể chạy qua đèn đỏ. bác nào mà cố tình vượt đèn đỏ em k phạt tiền mà em cho bác đứng ở ngã 4 với tấm biển cho thiên hạ dừng đèn đỏ chiêm ngưỡng.
mất tiền 1 lần còn có thể mất tiền nhiều lần
đứng đó thiên hạ họ nhìn xấu mặt thì lần sau phải biết dừng lại
lần 2 vượt cho đi quét dọn đường phố
lần 3 cho đi dọn vệ sinh công cộng
lần 4 cho đi vét mương
lần 5 thu xe luôn
lần 6 cho đi tù và phóng thích 1 nửa còn lại cho đi lấy vợ/chồng mới :))

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
chỉ 1 vụ va quệt nhỏ là chú mũ xanh kia tay nhặt lá chân đá ống bơ ngay :))

hungbm

Xe điện
ở nước ta, xxx ngoài đường cũng bị sức ép kinh khủng về doanh thu như doanh thu nộp NS, doanh thu ngoài nộp lại cho xxx ngôi nhà, các tầu há mồm ở nhà mỗi xxx. Vì thế xxx phải dùng mọi biện pháp để tăng thu từ người dân dẫn đến tình trạng rình, núp và chộp. Xxx thậm chí k chơi 50:50 nữa mà chuyển sang 60:40 thậm chí 70:30 làm cho dân tình phải cẩn thận khi tham gia GT hơn, vô hình chung người dân học được ý thức khi ra đường tránh xxx thành ra tham gia GT tốt dần lên. Xxx vẫn luôn là xxx

tricoi

Xe buýt
Nói ra thì lại bảo vì cơm áo nên phải như thế, nhưng thật với cụ E cũng rất gét cái kiểu giao thông như 2 chú xe máy này. Mà chả hiểu tại sao xxx không phạt nhỉ, cứ nương nhẹ mãi thì đến bao giờ mới có giao thông văn minh.
Bọn nó chả nương đâu, thịt được là thịt luôn đấy. Chẳng qua bắt 2b thì cũng là tham cá bé mà bỏ cá lớn thôi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em khâm phục nhất GTCC đang từ 1 xung đột của ngã 4 cũ anh ý hóa phép thành 4 xung đột và giúp anh sản xuất đèn bán thêm 1 loạt đèn mới.
nếu là em xử lý em sẽ kẻ vạch dừng đèn đỏ xa hơn 100m so với trước đây cho phép bác lấy đà đi qua ngã 4 với vận tốc 25km/h thay vì rùa bò qua ngã 4,tăng tốc độ lưu thông qua ngã 4 là tăng thêm lượng phương tiện có thể chạy qua đèn đỏ. bác nào mà cố tình vượt đèn đỏ em k phạt tiền mà em cho bác đứng ở ngã 4 với tấm biển cho thiên hạ dừng đèn đỏ chiêm ngưỡng.
mất tiền 1 lần còn có thể mất tiền nhiều lần
đứng đó thiên hạ họ nhìn xấu mặt thì lần sau phải biết dừng lại
lần 2 vượt cho đi quét dọn đường phố
lần 3 cho đi dọn vệ sinh công cộng
lần 4 cho đi vét mương
lần 5 thu xe luôn
lần 6 cho đi tù và phóng thích 1 nửa còn lại cho đi lấy vợ/chồng mới :))
Cụ phát biểu có tính xd chút đi !

joyride

Xe điện
Cụ Stinger nói đúng đấy.

Ngã tư này theo thiết kế em được xem từ năm 2003 là có cầu vượt, cho cả đường sắt trên cao nữa cơ. Dưng mà xiền ít hay xiền đi đâu?! nên phải làm theo từng giai đoạn. Các cụ chịu khó chờ ! Bây giờ các chú ấy dang làm rồi, chả biết là 1 hay 3 hay 5 năm nữa sẽ xong.

Cá nhân em này nào cũng phải đi về qua ngã tư này, hôm nào đi 2B thì rẽ phải luôn rồi quay đầu lại rẽ phải tiếp để tránh qua vòng xoay, lắm hôm đi 4B qua gần hết thì lại bị giao cắt với các luồng xe chưa được phép đã đi (do CSGT điều khiển). Em đánh giá cao các CSGT làm việc tại ngã tư này, họ cũng không quá soi để làm t...ình các cụ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

asiandragon

Xe hơi
Em cố gắng tránh cái đảo giao thông này hết sức có thể, nếu có thì chỉ rẽ phải thôi chứ rất ít khi đi thẳng hoặc rẽ trái theo vòng xuyến. Mỗi lần đi qua đây là dây thần kinh cứ căng lên như dây đàn. Hồi còn đi 2b thì thôi rồi, mỗi lần đi qua là mắt em cứ phải liên tục đảo 8 phương, 10 hướng, thấy xe tải là phải nép vào thật xa để đợi nó đi qua. Thế bảo sao mà không va chạm với tai nạn hả các cụ.

Tobe_ornot_tobe

Xe máy
em nghĩ là sẽ có cầu vượt qua ngã tư này, vì em hôm qua đi lên câu thanh trì theo hướng khuất duy tiến vẫn thấy giữa đường các bác ấy đang làm trụ cầu mà, nhưng ko hiểu là chân cầu vượt mới đang xây là ở chỗ nào ạ???!!!?
giờ chưa có cầu vượt thì chủ yếu là ý thức dân thôi. Tự mình phải bảo vệ mạng mình, còn ko thì cứ làm theo đề xuất của táo giao thông: "Cứ để giao thông phát triển tự nhiên, thằng nào thích die thì cho nó die:-L"

asiandragon

Xe hơi
Tự mình phải bảo vệ mạng mình, còn ko thì cứ làm theo đề xuất của táo giao thông: "Cứ để giao thông phát triển tự nhiên, thằng nào thích die thì cho nó die:-L"
Thế có nhẽ anh em OF cũng chẳng phải cần đóng thuế TNCN, thuế nhập khẩu, VAT, phí trước bạ,... để nuôi cả 1 bộ máy khổng lồ vốn được sinh ra để đảm bảo sinh mạng của dân nữa bác nhỉ.

silverhair117

Xe tăng
CHỗ này quá thuận tiện làm cầu vượt mà sao lại không làm! Thuế tăng suốt, phí ngày một nhiều ae ta nộp đều mà chả thấy cầu đâu!

Chua-co-o-to

Xe tải
Chỗ này nó để chờ cái đường trên cao , đang xây tiếp từ đoạn Linh Đàm ra đến tận Phạm Hùng, nên dân ta cứ phải chờ thôi!
em nghĩ là sẽ có cầu vượt qua ngã tư này, vì em hôm qua đi lên câu thanh trì theo hướng khuất duy tiến vẫn thấy giữa đường các bác ấy đang làm trụ cầu mà, nhưng ko hiểu là chân cầu vượt mới đang xây là ở chỗ nào ạ???!!!?
giờ chưa có cầu vượt thì chủ yếu là ý thức dân thôi. Tự mình phải bảo vệ mạng mình, còn ko thì cứ làm theo đề xuất của táo giao thông: "Cứ để giao thông phát triển tự nhiên, thằng nào thích die thì cho nó die:-L"

QuangThanh208

Xe tải

*chú thích: Đường thẳng; đường cong màu đỏ và mũi tên đỏ thể hiện hướng đi lại của xe máy, xe đạp và người đi bộ

===>>>> Đi lại tùy hướng, tùy thích và đan nhau như đan tre thế thì bẩu sao không chết nhiều hả cụ!

Bùng binh này không đỡ được,nguy hiểm chít....

HANOICity

Xe điện

*chú thích: Đường thẳng; đường cong màu đỏ và mũi tên đỏ thể hiện hướng đi lại của xe máy, xe đạp và người đi bộ​

===>>>> Đi lại tùy hướng, tùy thích và đan nhau như đan tre thế thì bẩu sao không chết nhiều hả cụ!

Em xin hỏi bác vẽ gì thế? cả buổi tối ngồi nhìn toét cả mắt mà vẫn không hiểu bác vẽ cái gì!
Đọc chú thích thì chắc chắn không phải là chú thích cho hình vẽ, giao thông ở Thủ đô Ngàn Năm Văn Vật mà như thế này thì cả Thế giới chỉ có duy nhất Việt Nam ta Rừng Vàng, Biển Bạc tiến lên được Chủ Nghĩa Xã Hội!
Chả thế mà trong 7 ngày đã có 3 người tiến lên rồi đấy!

TONGIA

Xe lừa
Mấy cái vòng Xoay BIG C với TX - Khuất Duy Tiến là cối xay thịt không phải bàn.
Năng lực của nhà quy hoạch + ý thức của người tham gia giao thông + tinh thần làm việc của người điều khiển giao thông = Dăm hôm lại có chú hy sinh.

qn77

Xe máy
Chỗ này đường quá to, quá nhiều hướng lao đến, xe máy thì lại bất cản, xe công te nơ lại quá nhiều. 1: cấm xe to vào giờ ban ngày. 2: làm đèn đỏ.

vietran

Xe ba gác
Tối qua em suýt phang chết mấy bác đi xe máy và mới hiểu đây là cái bẫy ăn thịt người
Xxx gần chục chú túm 5 tụm 3 buôn, chỉ có một chú phẩy phẩy, mà ngã tư quá rộng nên ngươi tham gia gt không nhìn thấy thế là phang vào giữ 2 làn đạn, nếu xe em là xe tải thì chắc phải dẫm vào vài chú
Thiết kế quá ngu và bất hợp lý, cái bục ở giữa nhỏ đi, còn thiết kế con lươn tách riêng cho làn rẽ trái là ok
Chả hiểu mấy chú vẽ cái ngã tư này mải of road chả làm cho tử tế

Canon_s3is

Xe điện
Em xin hỏi bác vẽ gì thế? cả buổi tối ngồi nhìn toét cả mắt mà vẫn không hiểu bác vẽ cái gì!
Đọc chú thích thì chắc chắn không phải là chú thích cho hình vẽ, giao thông ở Thủ đô Ngàn Năm Văn Vật mà như thế này thì cả Thế giới chỉ có duy nhất Việt Nam ta Rừng Vàng, Biển Bạc tiến lên được Chủ Nghĩa Xã Hội!
Chả thế mà trong 7 ngày đã có 3 người tiến lên rồi đấy!
Đấy, cụ nhìn cả buổi tối mờ mắt chóng mẹt mà còn chả nhìn ra cái cách đi lại của dân ta, bẩu sao chả 3mạng/10ngày ^:)^^:)^^:)^

thienphuc

Xe điện
Cụ phát biểu có tính xd chút đi !
thì em chẳn xd là gì.bt đỗ sát đèn đỏ lúc xanh qua 1 lượng p tiện
giờ đỗ cách 1-200 mét đèn xanh thì từ cái chỗ 1-200m kia lao qua ngã 4 se tăng thêm trên 1 lượng vì tốc độ họ đi nhanh chứ k phải tốc độ rùa khi ta đỗ xát còn gì .
cuối cùng căn thời gian bao lâu thì cho xanh bao lâu thì cho đỏ là việc của GTCC.còn k làm đc nữa thì để em làm nốt cho

ý tưởng của em là cùng 1 thời lượng của đèn xanh nhưng ta cho qua so với cách đỗ xe xát ngã 4 1 cơ số phương tiện vì họ qua với tốc độ cao hơn,bằng chứng là có 1-200 mét chạy đà.
hay nói cách khác là từng đó phương tiện nhưng đỗ xa đèn sẽ đi qua ngã 4 thời gian ít hơn vì họ đi qua tốc độ nhanh
vì rút đc thời gian thì ta cho 4 hướng đi độc lập nhau ,tức là 2 hướng thẳng nhau k nhất thiết cùng đi 1 lúc.

còn việc cấm ô tô rẽ trái xin lỗi thằng nào nghĩ ra ngu bỏ ***.vào giờ cao điểm bắt cái thằng nghĩ ra đi 2 bánh mặc dân sự chen qua làn 4B đi thẳng xem nó có đi đc k?hay chỉ ngồi nghĩ bậy làm liều làm ẩu ?càng làm vậy thì làn 4b bám đuôi nhau càng làm cho giao thông thêm tắc sau đó lên 1 đoạn quay đầu nhất là đoạn quay tôn đức thắng ý bắt nó lên lái quay đầu xem bao lâu nó chen đc.hay nó định nghĩ ra thế để hành ng dân làm khó dân nó ngồi xem coi như trờ chơi vượt qua thử thách ?
đoạn ngã 4 thái hà láng hạ thì em toàn thấy xe của bên GT rẽ trái thường xuyên.
nga tư KDT NT khi tai nạn xảy ra sao chẳng bao giờ ng phần luông chịu tội cả thì bao giờ mới khá lên đc.
đường cao tốc mà còn có đèn xanh đèn đỏ k có biển cảnh báo từ xa thử hỏi ng chưa từng qua đó có kịp chở tay khi lần đầu đi qua ngã tư nam hồng k ? nếu tai nạn xảy ra tai sao k quy tránh nhiện cả cho ng phân làn giao thông nhỉ ?

thaptothanh13

Xe tải
Sáng nay, ngã tư này vừa được lên VTV1 đấy!! Ko biết có cải thiện được tí nào ko???