[Funland] Tại sao một số cụ chia tay chọn cách im lặng

Chanhsa

Xe điện
Cụ này đọc ngôn tình nhiều quá rồi. Cụ cứ nói thẳng với bạn gái chuyện làm ăn thất bại, chắc chắn cô ấy bỏ cụ ngay, lúc đó cả hai không có gì áy náy chứ sao phải im lặng
Cụ không yêu mới thế.
Yêu nhiều nên mới a cay chim cú thế cụ ạ. Em đã từng yêu sâu đậm một người 3 năm nhưng người ta phũ với em quá. Đến lúc em tỉnh ngộ và tự dứt áo ra đi thì họ lại cố níu kéo nhưng lúc ấy tim đã lạnh rồi, níu thế nào được nữa. Lý trí bảo em rằng "họ chỉ cần mình như một thói quen" thôi chứ chắc gì đã yêu mình. Hai năm sau đấy em lập gia đình, lúc này họ đột nhiên quan tâm trở lại, cứ mỗi dịp sinh nhật hay ngày lễ đều nhắn tin chúc mừng. Để làm gì nhỉ? Em chả bao giờ reply lại không phải vì còn cay cú mà chỉ thấy nhảm, họ đã là cơn bão đi qua đời em và mất mọi vết tích từ lâu rồi.

cptu176

Xe điện
Ngày xưa em cũng một lần bị chia tay trong im lặng. Quan điểm của em là thằng hèn mới làm thế. Dù có phủ phàng cách mấy thì cũng phải có buổi nói chuyện cuối cùng. Sau hơn 10 năm mà em vẫn cú với loại này.
Em nghĩ đây là mợ ạ? Hơn 10!năm mợ vẫn cú chứng tỏ mợ ếch quên được nó... vì cái cay cú ấy nên noa mới ra đi im lặng đấy ạ... nó nói chuyện với mợ buổi cuối cùng rồi đâu lại vào đấy thôi mà... em thấy thằng ấy xử lý thế là chuẩn, các cụ có câu “TRÁNH VOI CHẲNG XẤU MẶT” :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Puppet

Xe buýt
Yêu nhiều nên mới a cay chim cú thế cụ ạ. Em đã từng yêu sâu đậm một người 3 năm nhưng người ta phũ với em quá. Đến lúc em tỉnh ngộ và tự dứt áo ra đi thì họ lại cố níu kéo nhưng lúc ấy tim đã lạnh rồi, níu thế nào được nữa. Lý trí bảo em rằng "họ chỉ cần mình như một thói quen" thôi chứ chắc gì đã yêu mình. Hai năm sau đấy em lập gia đình, lúc này họ đột nhiên quan tâm trở lại, cứ mỗi dịp sinh nhật hay ngày lễ đều nhắn tin chúc mừng. Để làm gì nhỉ? Em chả bao giờ reply lại không phải vì còn cay cú mà chỉ thấy nhảm, họ đã là cơn bão đi qua đời em và mất mọi vết tích từ lâu rồi.
Còm trước cụ lạc đề :D . Còn cách xử lý trong chuyện của cụ ở còm này là chuẩn rồi

xomo

Xe buýt
So với các cụ trên này đời em phẳng lặng hơn nước trong bình.
Chưa từng nói lời chia tay. Vợ lấy em vào lúc bết nhất và giờ đỡ bết rồi. Cái gì cũng tằng tằng ko quá tốt mà ko quá xấu.
Vậy cũng hơi buồn :D

Iron Mask

Xe tải
Nặng lý thuyết quá cụ ạ. Khi yêu người ta thường ích kỷ, mấy câu nói "thấy người mình yêu hạnh phúc là mình cũng hạnh phúc" điêu bỏ mợ. Nó hạnh phúc mình chả đau khổ muốn chết chứ ở đó mà hạnh phúc :)
Chắc chắn là thế. Nên mới cần nghị lực. Cái này đúng là nhiều cô gái tại thời điểm đó khó vượt qua được nếu không tìm được mục tiêu khác để quan tâm. Cần gì phải là người đàn ông khác, tìm một khoá học/ một tour du lịch... để quan tâm đến. Đặt cái tự tôn của mình cao lên.

Dĩ nhiên, nói thì dễ hơn làm.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa chắc đã đi được. Lâu rồi không ọp ẹp, cuồng như chó bị xích. Nhưng chắc không thu xếp đi được chị ạ
Lão inbox em ngay cái sđt đi nhá!
Hôm nào dứt khoát phải giao lưu nhé!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Trả lời thẳng,căng,chuẩn,trực diện vào câu hỏi của cụ thớt nhá:
Im lặng là Vàng!
Ok???

gunner2801

Xe tải
K cần phải nói cho người ngoài biết, nhưng 2 ng mà im lặng vs nhau thì em thấy hơi hèn.