[Funland] Tại sao một số cụ chia tay chọn cách im lặng

HnA

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, giờ em muốn đơn phương ly hôn với vợ em vì vợ em ko biết quản lý chi tiêu, em nói thẳng em 1 xu cũng ko lệch, mua sắm cái gì hay xuất tiền ra em tính chuẩn từng nghìn... Nhưng vợ em lại cứ bảo xấu hổ vì em ky bo ... trong khi tiền lương của em hàng tháng được 10 đồng thì vẫn cầm 7 đồng của em, mà 10 đồng là em trả tiền bảo hiểm 700k, tiền ăn trưa 1 đồng lẻ vài hào cũng trong 10 đồng đó, tức là nếu trừ tiền ăn trưa với tiền bảo hiểm là tháng em lĩnh 8 đồng 3... Em đưa vợ em đều như vắt chanh 7 đồng/tháng mà nó cứ kêu ít ???? Trong khi vợ em cũng đi làm, em hỏi tiền của vợ đâu nó cứ lấp liếm vớ vẩn ....

Tiền bạc mà khôgn minh bạch rất khó chịu các cụ ợ, em thật em mua 1 đôi giày, 1 cái áo mà người ta bảo 1tr5 em chỉ trả 150k thôi rồi mới nói tiếp, thế mà em toàn mua được giá từ 180,200k sau khi mặc cả đấy, vợ em nó suốt ngày bảo em ki bo và xấu hổ khi đi mua đồ với em... Suốt ngày nó lôi em ra là tấm gương keo bẩn kể cho cả chợ nghe...

Bảo chia tay thì nó thà chết cũng ko chịu... Các cụ nào thông thái tư vấn giúp em với ạ ??? Đàn bà mà như vậy em mà còn ở thêm 1 là bị người xung quanh người ta coi ko ra gì, 2 là táng gia bại sản mất ạ ???
Cụ mặc cả giỏi đấy. Truyện của cụ thì đầu tiên cụ phải làm vợ cụ chán cụ vãi đạn ra. Thỉnh thoảng hỏi vay tiền đi? Dăm bữa nửa tháng thì lại ngửa tay xin tiền hoặc vay độ 2 chục củ. Xong khỏi trả luôn. Đến 1 lúc nào đó thì mình giở bài kinh điển: anh giờ nát quá rồi. A ko còn khả năng trả nợ cho em. A không xứng đáng với tình yêu của em và các con.
Vậy là xong, cụ bỏ được vợ cụ mà vợ cụ vẫn hả hê. Mình là đờn ông, mình nhận lỗi và phần cai đắng về phần mình đi.
Ngày hôm sau lên pha tê búc đăng dòng thông báo: Tôi có may mắn được đồng hành cùng người ấy trong bao nhiêu năm, chúng tôi đến với nhau bằng tình yêu thương và giờ đây chúng tôi cũng chia tay nhau bằng tình yêu thương. Chúng tôi chia tay để phát triển bản thân và vẫn luôn coi nhau là gia đình. Cô ấy là ng vợ, ng mẹ tốt nhất mà tôi từng biết...bla bla....:D

xe đạp Japan

Xe tăng
Chia tay ồn ào dễ xảy ra án mạng lắm vì tinh thần 2 bên lúc đó không được tốt. :(

Haiprozzz

Xe buýt
Các em các mợ lúc nào cũng có vài cái lốp dự phòng, vài bữa lại up hình khoe người yêu mới thôi các cụ khỏi lo :))

Thiên Tà

Xe hơi
Thế khôg chia tay trong im lặng thì chia tay ntn ạ? Cần ồn ào như cháu gì ở Sóc trăng lên báo mới là chia tay ạ?

Trước e chia tay người yêu cũ e khóc như mưa, đến nỗi cô ý còn phải dỗ dành e mà e là người nói lời chia tay. Nghĩ lại vẫn hài 😂

Roman

Xe điện
Chia tay 1 câu rồi im lặng là tốt. Cãi chửi nhau lại gặp đứa máu chó là khổ. Chưa kể gieo thêm thù hận. Trọn cách im lặng ra đi để thời gian xoá nhoà tất cả.

Xe nội lước

Xe container
Tử xa xưa em bị một cú như thế. Viết thư bảo “anh sẽ đi một nơi rất xa, sau này quay về anh sẽ giải thích với em tất cả”
Giá bảo thấy không thích, không phù hợp, mình là anh em, bạn bè thì đời nhẹ nhàng hơn biết mấy.
Nợ em một lời xin lỗi.
Bảo thế lúc ấy nó ngại bỏ xừ.
Thôi. A xin lỗi.

Roman

Xe điện
Số cụ sướng nhỉ, vẫn thỉnh thoảng gặp lại nyc. Những ng như cụ làm khổ những thành phần như em. Ny e sau lần gặp nyc về nt cho e bảo ko muốn liên quan đến nhau nữa :))
Thế là cụ lại được thành NYC

ruby_eagle

Xe điện
Chia tay vậy cho lành, nhiều thành phần lụy tình, dai dẳng còn phức tạp hơn, chưa kể đủ thứ hệ lụy sau này.

taton7983

Xe buýt
Chia tay trong im lặng là kém. Mình muốn chia tay nhưng để đối phương phải tự nói trước cơ 😁

Húp sụp sụp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, giờ em muốn đơn phương ly hôn với vợ em vì vợ em ko biết quản lý chi tiêu, em nói thẳng em 1 xu cũng ko lệch, mua sắm cái gì hay xuất tiền ra em tính chuẩn từng nghìn... Nhưng vợ em lại cứ bảo xấu hổ vì em ky bo ... trong khi tiền lương của em hàng tháng được 10 đồng thì vẫn cầm 7 đồng của em, mà 10 đồng là em trả tiền bảo hiểm 700k, tiền ăn trưa 1 đồng lẻ vài hào cũng trong 10 đồng đó, tức là nếu trừ tiền ăn trưa với tiền bảo hiểm là tháng em lĩnh 8 đồng 3... Em đưa vợ em đều như vắt chanh 7 đồng/tháng mà nó cứ kêu ít ???? Trong khi vợ em cũng đi làm, em hỏi tiền của vợ đâu nó cứ lấp liếm vớ vẩn ....

Tiền bạc mà khôgn minh bạch rất khó chịu các cụ ợ, em thật em mua 1 đôi giày, 1 cái áo mà người ta bảo 1tr5 em chỉ trả 150k thôi rồi mới nói tiếp, thế mà em toàn mua được giá từ 180,200k sau khi mặc cả đấy, vợ em nó suốt ngày bảo em ki bo và xấu hổ khi đi mua đồ với em... Suốt ngày nó lôi em ra là tấm gương keo bẩn kể cho cả chợ nghe...

Bảo chia tay thì nó thà chết cũng ko chịu... Các cụ nào thông thái tư vấn giúp em với ạ ??? Đàn bà mà như vậy em mà còn ở thêm 1 là bị người xung quanh người ta coi ko ra gì, 2 là táng gia bại sản mất ạ ???
Sau rất nhiều còm cụ tỏ ra an yên với thu nhập 10 củ/tháng thì lòi ra cái còm này có vẻ phù hợp với quy luật: ta đứng yên nghĩa là ta thụt lùi
Cụ suýt làm cho em có niềm tin rằng cuộc sống đô thị vẫn có thể bình an khi mói tiền :))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Hồi sinh viên em có quen 1 bé khá kháu khỉnh dễ thương. Lúc đầu em chiều chuộng lắm , nhắn tin gọi điện suốt ngày. Sau đi chơi được mấy hôm, cầm tay cầm chân ôm eo hôn hít rồi thì em mới chán, lặn mất tăm. Bé kia sau cứ nhắn tin hỏi sao anh lại như vậy? Nhắn nhiều quá rồi gọi điện liên tục em tức quá không chịu nổi mới nhắn lại 1 câu: mồm mày thối bỏ mẹ!
Tốt nhất im lặng, tự hiểu.
Nhiều khi nói thật lý do chia tay thì phũ phàng quá, im lặng rồi mà vẫn không chịu hiểu thì xứng đáng....chia tay :D

Trước e chia tay người yêu cũ e khóc như mưa, đến nỗi cô ý còn phải dỗ dành e mà e là người nói lời chia tay. Nghĩ lại vẫn hài 😂
đấy. chia tay trong êm đẹp mới nà đỉnh cao cua gái :( phải cao thủ tình trường mới hiểu được ý iem :))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ thử đặt cụ vào bên bị im lặng đi, trong lúc vẫn đang rất còn tình cảm với bên kia nhé. Em tin cụ ko thể khen bên kia "văn minh" được đâu, khi mà bên kia đột nhiên im lìm, lảng tránh; còn cụ thì vẫn đang yêu họ, cần có họ. Cụ cần 1 lý do, 1 lời giải thích hoặc ít nhất là 1 thông điệp để hiểu tại sao lại như thế.
Tất nhiên khi không còn tình cảm nữa thì chia tay là đúng rồi và tất nhiên chia tay kiểu gì là quyền của mỗi người. Ở đây em muốn nói với những người đàn ông chân chính, nên chọn cách "giải tán" sao cho xứng đáng là đàn ông. Đừng để đối tác phải đau đớn nhận ra rằng lâu nay mình đã dành trọn tình yêu cho 1 thằng hèn!=((
Lí do chia tay nó ngược lại lí do lúc cầm tay mợ ạ. Ví dụ lí do lúc yêu là xinh, thì chia tay là do xấu rồi, lúc yêu là dáng đẹp thì chia tay là do mập ù, lúc yêu là thèm chịch thì ct là do chịch chán rồi...đại loại vậy.
Mà nếu yêu nhau hiểu nhau thì nhìn cách ứng xử của đối phương là biết tình cảm nhạt phai rồi, cần gì phải nói nữa. Bên nào còn yêu thì phải chịu đau hơn thôi, dù nói ct hay ko cũng thế. Mợ bắt nói lí do chia tay thì chỉ sợ nói ra nghe lại phũ hơn là im lặng, vì thực ra cả 2 bên đều biết rồi. Muốn ko chia tay, thì ko yêu ai là đc :))

Yaris_2009

Xe tăng
Sau rất nhiều còm cụ tỏ ra an yên với thu nhập 10 củ/tháng thì lòi ra cái còm này có vẻ phù hợp với quy luật: ta đứng yên nghĩa là ta thụt lùi
Cụ suýt làm cho em có niềm tin rằng cuộc sống đô thị vẫn có thể bình an khi mói tiền :))
Cụ đào mộ từ 2018 đến giờ, thời đó lương chục củ/tháng đúng rồi, giờ cũng đỡ hơn rồi.

jafwm

Xe điện
Sau quãng thời gian cũng 5 năm, sắp có lẻ, thì em gái cụ thớt thế nào rồi?!